Cháu hỏi kinh nghiệm về việc xoá bài ạ. Cháu sai thì cháu sửa, nhưng cháu muốn biết chỗ sai ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

toicungyeuxe2

Đi bộ
Kính gửi cụ OF-TTRV
Kính gửi các cụ có nhiều kinh nghiệm. Cháu là toicungyeuxe , mới bị xì lốp từ 15:00 hôm nay vì Chã OF-TTRV nhận định cháu kinh doanh chuyên nghiệp.

Do vậy cháu lập bài này hỏi kinh nghiệm các cụ và cụ OF-TTRV xem cháu phải làm sao không tái phạm nữa. Quan điểm cháu là chấp hành luật của OF, nên cháu muốn hỏi kinh nghiệm các cụ để tránh bị lại ạ. Cháu tham gia rất ít các diễn đàn, và chưa bao giờ bị thế này hu hu.

Cháu ko hỏi được bên chợ nên hỏi ở đây ạ.

=====
1. Củ tỉ như sau:
a) Hôm qua, cháu đăng trên mục chợ giời
+ 5 cái đồng hồ đeo tay của cháu (cháu mua được 10 năm rồi, và chưa đăng một lần nào trong mấy tháng gần đây (chỉ có 1 chiếc cháu đăng khoảng tầm tết 1 lần, còn 4 chiếc còn lại chưa đăng lần nào)
+ 1 cái đồng hồ treo tường (đăng 1 lần cách đây khoảng 2 tháng, lần này là lần thứ 2)
+ 1 bộ pha cà phê (có đăng hai, ba lần rồi, mỗi lần cách nhau khoảng 2 tháng vì chưa bán được, để không cũng phí)

Mod TTTT-RV có xoá bài cháu, vì lý do
Các bài như sau sẽ được coi là kinh doanh chuyên nghiệp trái quy định:

- Rao bán số hàng hóa nhiều hơn mức sử dụng cho nhu cầu cá nhân;
- Rao bán nhiều lần và lặp lại trong khoảng thời gian nhất định;
- Rao bán hàng hóa thanh lý từ hoạt động kinh doanh;
- Rao bán hàng hoá từ hoạt động sưu tầm;
- Rao bán hàng hoá từ hoạt động Cầm đồ, siết nợ, bắt nợ;
b) Hôm nay, vì bài cũ đã bị xoá và cháu đã nghiên cứu phần Chã quoted ở trên (cháu nhận định số lượng 5 cái đeo tay là nhiều), cháu đăng lại rút xuống
+ 1 đồng hồ đeo tay (đã đăng 1 lần hồi tết, cách vài tháng rồi)
+ 1 đồng hồ treo tường (đã đăng 1 lần cách 2 tháng)
+ 1 bộ pha cà phê (đã đăng hai hay ba lần rồi, lần gần nhất cách 2 tháng)

3. Kết quả:

Cháu bị xì lốp do lỗi tái phạm, quoted nguyên như ở trên. Theo quy định, đây là lỗi nhận định, nên cháu chấp nhận.

4. Câu hỏi:
Cháu chỉ muốn hỏi là: Hôm nay cháu đăng lại, Cháu chỉ đăng 1 mỗi thứ 1 cái đã sử dung, tổng cộng 3 cái khác biệt nhau, thời gian cũng cách xa lần rao trước (khoảng 2 tháng). Và tất cả đều là đồ cháu dùng (hoặc cái máy pha là được tặng nhà mới từ trước tết nhưng ko dùng), thì lần sau cháu phải rao như thế nào cho nó phù hợp ạ?

Cảm ơn các cụ đã giúp đỡ cháu để ko tái phạm ạ.

Kính các cụ

toicungyeuxe,

Website
www.otofun.net
Kính gửi cụ OF-TTRV
Kính gửi các cụ có nhiều kinh nghiệm. Cháu là toicungyeuxe , mới bị xì lốp từ 15:00 hôm nay vì Chã OF-TTRV nhận định cháu kinh doanh chuyên nghiệp.

Do vậy cháu lập bài này hỏi kinh nghiệm các cụ và cụ OF-TTRV xem cháu phải làm sao không tái phạm nữa. Quan điểm cháu là chấp hành luật của OF, nên cháu muốn hỏi kinh nghiệm các cụ để tránh bị lại ạ. Cháu tham gia rất ít các diễn đàn, và chưa bao giờ bị thế này hu hu.

Cháu ko hỏi được bên chợ nên hỏi ở đây ạ.

=====
1. Củ tỉ như sau:
a) Hôm qua, cháu đăng trên mục chợ giời
+ 5 cái đồng hồ đeo tay của cháu (cháu mua được 10 năm rồi, và chưa đăng một lần nào trong mấy tháng gần đây (chỉ có 1 chiếc cháu đăng khoảng tầm tết 1 lần, còn 4 chiếc còn lại chưa đăng lần nào)
+ 1 cái đồng hồ treo tường (đăng 1 lần cách đây khoảng 2 tháng, lần này là lần thứ 2)
+ 1 bộ pha cà phê (có đăng hai, ba lần rồi, mỗi lần cách nhau khoảng 2 tháng vì chưa bán được, để không cũng phí)

Mod TTTT-RV có xoá bài cháu, vì lý do

b) Hôm nay, vì bài cũ đã bị xoá và cháu đã nghiên cứu phần Chã quoted ở trên (cháu nhận định số lượng 5 cái đeo tay là nhiều), cháu đăng lại rút xuống
+ 1 đồng hồ đeo tay (đã đăng 1 lần hồi tết, cách vài tháng rồi)
+ 1 đồng hồ treo tường (đã đăng 1 lần cách 2 tháng)
+ 1 bộ pha cà phê (đã đăng hai hay ba lần rồi, lần gần nhất cách 2 tháng)

3. Kết quả:

Cháu bị xì lốp do lỗi tái phạm, quoted nguyên như ở trên. Theo quy định, đây là lỗi nhận định, nên cháu chấp nhận.

4. Câu hỏi:
Cháu chỉ muốn hỏi là: Hôm nay cháu đăng lại, Cháu chỉ đăng 1 mỗi thứ 1 cái đã sử dung, tổng cộng 3 cái khác biệt nhau, thời gian cũng cách xa lần rao trước (khoảng 2 tháng). Và tất cả đều là đồ cháu dùng (hoặc cái máy pha là được tặng nhà mới từ trước tết nhưng ko dùng), thì lần sau cháu phải rao như thế nào cho nó phù hợp ạ?

Cảm ơn các cụ đã giúp đỡ cháu để ko tái phạm ạ.

Kính các cụ

toicungyeuxe,
Gửi bác toicungyeuxe. Căn cứ vào quy định của box TTTT-RV. Việc thành viên thanh lý hàng hoá từ hoạt động sưu tầm cũng được giải thích "kinh doanh chuyên nghiệp trái quy định". Xét bài đăng của bác và quy định BDH đã nhắc nhở bác + trích dẫn quy định để bác tham khảo.

Sau khi được BDH nhắc nhở, bác tiếp tục mở thread. Đây là căn cứ để BDH sử dụng thẻ "cố ý vi phạm quy định của diễn đàn".

Xét trình bày lý do của bác cũng như xem lại toàn bộ hoạt động của bác đúng với những gì bác nêu. BDH rút lại thẻ phạt của bác và đồng ý để bác thanh lý các món đồ liên quan đến vấn đề này.

Thân!

Trạng thái
Thớt đang đóng