Đánh giá Cháu nhờ các cụ đánh giá dùm Aveo ltz 2017

Chuoivip

Đi bộ
Tình hình là cháu đang đắn đo con i10 1.2 và Aveo LTZ 2017. Vì giá ngang nhau.
Cả hai xe cháu đều lái thử qua.
I10 thì mẫu xe nhỏ. K có gì để nói
Nhưng Aveo cháu lại có cảm giác tai lái cực kỳ nặng. Mà cháu mua về còn để con vợ cả nó đi nữa. Cháu phân vân lắm...
Ngoài tay lái nặng thì aveo còn bệnh j nữa k các cụ. Xin cám ơn các cụ

duongtver

Xe tăng
AVEO thay máy rồi thì hình như hết bênh ào ga, trước em thấy bảo chỉ bênh òa ga thôi. Lấy AVEO tự động cho nhàn cụ ạ. Xăng chắc nó ăn hơn I10 nhiều rồi.

Mít Mập

Xe buýt
Website
www.facebook.com
AVEO thay máy rồi thì hình như hết bênh ào ga, trước em thấy bảo chỉ bênh òa ga thôi. Lấy AVEO tự động cho nhàn cụ ạ. Xăng chắc nó ăn hơn I10 nhiều rồi.
Em trích bình luận của cụ khanhtung trong thớt khác: https://www.otofun.net/threads/danh-gia-chevrolet-aveo-ltz-moi.1168270/
"cụ chịu khó tìm bài đánh giá của em về Aveo LTZ, đến bây h xe em đã tầm ~ 5 vạn rồi, nói chung đánh giá khách quan Aveo là một mẫu xe tốt trong tầm giá, với một chiếc xe cơ bản thì nó đáp ứng khá tốt, đi lại ổn, đường trường thì yếu nhất là đủ tải, chạy cao tốc khá đầm, quãng 100-120km/h đường 5B vô tư! Xe ăn uống như sau, đường trường 6l, hỗn hợp 8l, phố xá khoảng 10l cho 100km! bảo dưỡng rẻ, xe mình thì ngoài bảo dưỡng thay những thứ định kì thì chưa hỏng bất cứ bộ phận nào!
Có vài cái mình đã thay để đáp ứng nhu cầu sử dụng:
1. Lốp đã thay 4 quả bridgestone ecopia Ep2 hết hơn 7 triệu, đi êm hơn, giảm khá nhiều tiếng ồn do lốp nguyên bản cao su cứng.
2. Đèn xe tối, đi đường mưa mù thì coi như không thấy gì (có thể do mắt em kém) nên đã thay bóng Philips tăng sáng 130% và đèn gầm Philips plus60
3. Hệ thống giải trí chỉ có CD, mình đã thay đầu JVC V688BT để có kết nối Bluetooth cho điện thoại, tránh việc vừa đi lái vừa cầm đt, không an toàn
4. Gạt mưa nguyên bản cao su khá cứng nên đi 1 thời gian kêu khá khó chịu, mình cũng đã thay loại xương mềm thì ok luôn! "

Mít Mập

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhưng Aveo cháu lại có cảm giác tai lái cực kỳ nặng. Mà cháu mua về còn để con vợ cả nó đi nữa. Cháu phân vân lắm...
E trích bình luận của cụ khanhtung trong thớt khác: https://www.otofun.net/threads/danh-gia-chevrolet-aveo-ltz-moi.1168270/
"cụ chịu khó tìm bài đánh giá của em về Aveo LTZ, đến bây h xe em đã tầm ~ 5 vạn rồi, nói chung đánh giá khách quan Aveo là một mẫu xe tốt trong tầm giá, với một chiếc xe cơ bản thì nó đáp ứng khá tốt, đi lại ổn, đường trường thì yếu nhất là đủ tải, chạy cao tốc khá đầm, quãng 100-120km/h đường 5B vô tư! Xe ăn uống như sau, đường trường 6l, hỗn hợp 8l, phố xá khoảng 10l cho 100km! bảo dưỡng rẻ, xe mình thì ngoài bảo dưỡng thay những thứ định kì thì chưa hỏng bất cứ bộ phận nào!
Có vài cái mình đã thay để đáp ứng nhu cầu sử dụng:
1. Lốp đã thay 4 quả bridgestone ecopia Ep2 hết hơn 7 triệu, đi êm hơn, giảm khá nhiều tiếng ồn do lốp nguyên bản cao su cứng.
2. Đèn xe tối, đi đường mưa mù thì coi như không thấy gì (có thể do mắt em kém) nên đã thay bóng Philips tăng sáng 130% và đèn gầm Philips plus60
3. Hệ thống giải trí chỉ có CD, mình đã thay đầu JVC V688BT để có kết nối Bluetooth cho điện thoại, tránh việc vừa đi lái vừa cầm đt, không an toàn
4. Gạt mưa nguyên bản cao su khá cứng nên đi 1 thời gian kêu khá khó chịu, mình cũng đã thay loại xương mềm thì ok luôn! "

Mít Mập

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ check mật thư giúp em nhé

mabu_210

Xe điện
I10: tay lái trợ lực điện.
Aveo: tay lái trợ lực dầu.
Trợ lực điện thì nhẹ hều và cảm giác lái không thật.
Trợ lực điện thì nặng hơn chút, khi đã quen rồi thì cảm giác lái thật hơn, phê pha hơn và đảm bảo thấy thích hơn ko còn thấy nặng nữa.

dotuankiet

Xe tải
Cụ ss hơi khó, 1 con là mini car, 1 con là sedan hạng B. Nếu cụ thích đi sướng thì Aveo. Chắc ăn thì i10. Aveo tùy con có con tay lái lại nhẹ. Em làm GM nhưng cũng khs lại thế. Nếu cụ chốt lấy Aveo, em chọn cho cụ con nào tay lái nhé cho cụ mần. Cần tư vấn gì thêm cụ inbox em hoặc gọi em 0944890596. Em Thắng GM Thăng Long!

bán xe điênj

Xe máy
oài là xe mơí sao có xe tay lái năngj nhẹ là sao?

khanhtung

Xe tải
Aveo là trợ lực dầu, lúc nào nó cũng nặng như vậy thôi, đi quen thấy bt, vợ mình vẫn lái chưa bao h kêu vô lăng nặng mà sao mấy anh trai thanh niên mà cứ kêu nặng nhỉ? thích nhẹ thì i10, morning cùng tầm tiền, chạy phố thì ngang nhau, đi đường trường mới thấy aveo lợi hại như thế nào

Tiênns

Xe máy
Aveo là trợ lực dầu, lúc nào nó cũng nặng như vậy thôi, đi quen thấy bt, vợ mình vẫn lái chưa bao h kêu vô lăng nặng mà sao mấy anh trai thanh niên mà cứ kêu nặng nhỉ? thích nhẹ thì i10, morning cùng tầm tiền, chạy phố thì ngang nhau, đi đường trường mới thấy aveo lợi hại như thế nào
em cũng có suy nghĩ giống bác, có thể Aveo kiểu dáng k thời thượng và nổi bật nhưng nó hợp với túi tiền. Em làm ở Chevrolet cũng được một thời gian khá lâu, lúc đầu em cũng k thích chiếc Aveo đâu, nhưng dần tiếp xúc thấy thật đẹp với túi tiền ạ. Bác mua xe Aveo đi được nhiều chưa ạ?

khanhtung

Xe tải
em cũng có suy nghĩ giống bác, có thể Aveo kiểu dáng k thời thượng và nổi bật nhưng nó hợp với túi tiền. Em làm ở Chevrolet cũng được một thời gian khá lâu, lúc đầu em cũng k thích chiếc Aveo đâu, nhưng dần tiếp xúc thấy thật đẹp với túi tiền ạ. Bác mua xe Aveo đi được nhiều chưa ạ?
mình chạy gần 6 vạn rồi, có thể nói là biết được gần hết mọi ưu nhược điểm của chiếc xe, trước mình cũng có 1 bài đánh giá aveo rồi, cuối năm đổi xe mình sẽ có bài đánh giá chi tiết, tổng hợp các chi phí sử dụng cho bác nào có nhu cầu tìm hiểu aveo!

Tiênns

Xe máy
mình chạy gần 6 vạn rồi, có thể nói là biết được gần hết mọi ưu nhược điểm của chiếc xe, trước mình cũng có 1 bài đánh giá aveo rồi, cuối năm đổi xe mình sẽ có bài đánh giá chi tiết, tổng hợp các chi phí sử dụng cho bác nào có nhu cầu tìm hiểu aveo!
vâng, em cũng rất mong có thể đọc được bài viết đó của anh, đây sẽ là kiến thức để em có thể hỗ trợ khách hàng quan tâm chiếc Aveo tốt hơn? Dự định của anh có muốn tiếp tục lựa chọn dòng xe bên em. Theo em nghĩ, anh đang có ý định đổi lên 7 chỗ hoặc chọn chiếc sedan đẹp và nhiều tiện ích hơn ạ?

cutiantham

Xe máy
aveo ltz bây giờ giá lăn bánh là bao nhiêu ạ, nếu mua trả góp (em tính vay 200 trong 4 năm) thì như thế nào ạ, em chân thành cám ơn các cụ. chục cả nhà cuối tuần vui vẻ ạ

Mít Mập

Xe buýt
Website
www.facebook.com
aveo ltz bây giờ giá lăn bánh là bao nhiêu ạ, nếu mua trả góp (em tính vay 200 trong 4 năm) thì như thế nào ạ, em chân thành cám ơn các cụ. chục cả nhà cuối tuần vui vẻ ạ
Cụ check mật thư nhé

okono

Xe tải
Cụ ở trong miền nam ạ
Vậy thì em không hỗ trợ cụ được rồi
Các cụ ở miền Bắc cần hỗ trợ gì cứ gọi cho em nhé, lái thử xe tận nhà, tư vấn xe, làm ngân hàng cho vay tối đa chỉ cần 1 cuộc gọi em sẽ phục vụ các cụ ngay ạ
Chúc các cụ một ngày cuối tuần vui vẻ
>:D<Hotline 24/7: 093.222.0123:-c

Chevy Nguyễn

Xe hơi
1. Aveo 2017 hết òa ga rồi bác nhé
2. Máy cam đôi 1.4 dọc tiết kiệm nhiên liệu. Đường hỗn hợp 7.5 lít. E có nhật trình xe rõ ràng luôn.
3. Thay thế phụ tùng rẻ, có sẵn nên chi phí bảo dưỡng sửa chữa thấp.
Nhược điểm: hay bị lỗi van điều khiển áp xuất của điều hòa khiến xe chạy đường dài bị đóng đá điều hòa jo mát. Nghỉ một lúc lại mát. Cái này khác phục đc bằng cách thay van đk. Nếu ko triệt để thì lắp thêm rơ le ngắt nhiệt là ok. Ngoài ra xchayj cực lành. Phù hợp sử dụng gia đình.
E đang chạy aveo 2017 nên có vài ý kiến các cụ tham khảo .
Like cho cụ. CHúc cụ lái xe an toàn ! may mắn !