[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

Huyhung8181

Xe hơi
K tụ tập đông thôi, chứ chạy 1 mình OK mà cụ

T.0.F

Xe buýt
Cquan em nghỉ bãi để xe chu vi 600m
Tha hồ chạy vì ko có người :)

tung1311 .

Xe điện
Đeo khẩu trang là đc.......nhưng chạy bộ đeo kiểu éo gì. Nên đi bộ tí rồi về đạp mái là chuẩn

chualang67

Xe buýt
Nghỉ làm ở nhà tránh dịch còn được,chứ hàm hố gì chạy bộ nữa,còn vẫn muốn chạy tập thì chạy chỗ vắng vẻ thôi ah và khẩu trang phòng hộ đầy đủ.

LETIENLUU

Xe tải
Cấm hết ở nhà, sân tennis, phòng GYM thông báo đóng cửa rồi

Em hỏi ngu tí là mai mình ra công viên chạy bộ có được không nhỉ, nếu công viên đóng cửa mình chạy rông ngoài đường có đeo khẩu trang có được không các cụ?
Chiều e đi qua cv thống nhất vẫn đông như thường, chả ai cấm cản gì

Hiendai

Xe tăng
Mấy cụ nói cảm tính lắm. Em thử cái tích phân này xem có lọt lỗ tai không nhé.
Cách thức lây virus covid19 là dịch có virus từ người mang bệnh. Nó có thể dính vào tay rồi truyền vào mắt mũi miệng khi ta sờ lên mặt hoặc hít trực tiếp khi tiếp xúc quá gần (từ 2m trở xuống).
Vậy nếu các cụ chạy bộ cách người khác 2m, không sờ soạng vào đâu (tự mang nước), chạy xong về thẳng, rửa tay đúng quy cách, không tụ tập chém gió, uống nước thì không sao.
Tình hình hiện nay cũng khá căng thẳng nhưng chưa đến mức thảm họa phải cấm tuyệt đối ra đường.

thichlexus

Xe điện
Mấy cụ nói cảm tính lắm. Em thử cái tích phân này xem có lọt lỗ tai không nhé.
Cách thức lây virus covid19 là dịch có virus từ người mang bệnh. Nó có thể dính vào tay rồi truyền vào mắt mũi miệng khi ta sờ lên mặt hoặc hít trực tiếp khi tiếp xúc quá gần (từ 2m trở xuống).
Vậy nếu các cụ chạy bộ cách người khác 2m, không sờ soạng vào đâu (tự mang nước), chạy xong về thẳng, rửa tay đúng quy cách, không tụ tập chém gió, uống nước thì không sao.
Tình hình hiện nay cũng khá căng thẳng nhưng chưa đến mức thảm họa phải cấm tuyệt đối ra đường.
2 tuần trước dân Ý cũng nghĩ như cụ và giờ Ý toang.

5599

Xe buýt
Chắc chắn là không cấm rồi, chứ nếu có thì kiểu gì cũng sẽ có tin mxh đưa vừa phạt ông X , bà Y vì tội chạy bộ.
Tuy nhiên, dưới góc nhìn của cá nhân, nhiều cụ đang cố gắng đẩy sự việc đến sự hoảng sợ, mầm mống của sự hoảng loạn.
Hãy học cách để kiểm soát tốt nhất, nhưng cũng đừng cố gắng đầy sự chống dịch sang sự kỳ thị. Trong những ngày qua, từ thực tế đến mạng XH đang xảy ra sự kỳ thị khá kinh khủng.

Hiendai

Xe tăng
2 tuần trước dân Ý cũng nghĩ như cụ và giờ Ý toang.
Cụ ở Ý à?
Bên đó vẫn tiếp xúc đông người, vẫn ôm hôn, nhà hàng, bar, cafe, đi lễ. Vậy có giống em không?
Em đã nói có phân tích rồi, cụ chém thì cũng phải chỉ ra chỗ sai chứ ai lại nói khơi khơi thế?

Archer

Xe điện
Em vẫn đạp xe ko thấy bị tuýt còi.

nhim08

Xe đạp

Em hỏi ngu tí là mai mình ra công viên chạy bộ có được không nhỉ, nếu công viên đóng cửa mình chạy rông ngoài đường có đeo khẩu trang có được không các cụ?
thoải mái đê cụ

samoclan

Xe điện
Cụ chạy thoải mái

thichlexus

Xe điện
Cụ ở Ý à?
Bên đó vẫn tiếp xúc đông người, vẫn ôm hôn, nhà hàng, bar, cafe, đi lễ. Vậy có giống em không?
Em đã nói có phân tích rồi, cụ chém thì cũng phải chỉ ra chỗ sai chứ ai lại nói khơi khơi thế?
2 tuần trước Ý vẫn cho phép ra ngoài tập thể dục và giờ đã phải cấm luôn đó cụ.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Em vừa chạy bộ về, có đeo khẩu trang, vừa bảo vệ mình và chấp hành theo chỉ thị của CP

Hiendai

Xe tăng
2 tuần trước Ý vẫn cho phép ra ngoài tập thể dục và giờ đã phải cấm luôn đó cụ.
Cụ vẫn nói kiểu cảm tính nhé. Nói như cụ thì 2 tuần nữa VN hay rộng ra là cả thế giới sẽ như Ý vì nước nào cũng vẫn cho phép ra ngoài cả (trừ những nước đã và đang toang như Pháp, TBN, Ấn...).
PS: em tranh luận ở đây là để làm rõ vấn đề, nâng cao cảnh giác nhưng không hoảng loạn thôi, chứ quan điểm của em cũng là không cần thiết thì nên ở nhà.

thinhtd

Xe container
Chạy là quyền của các ông, nhưng các ông chạy là em thấy hay khoe thành tích lắm. Nên không chạy họ không chịu được đâu. :(

sivibi

Xe tăng
Chuyển sang tập gym, vừa khỏe ngưòi vừa kín đáo. Nhưng đừng đến mức phải cách li cả máy tập giống anh gì đó là được

emyeumazda

Xe buýt
Thưa các cụ !
2 tuần vừa qua do dịch bệnh Covid 19 , công ty e tạo điều kiện cho làm việc tại nhà nên em tiết kiệm dc chút thời gian đi lại,
Có cậu em làm nghề giáo viên thể dục tiểu học rủ chạy bộ hàng ngày để nâng cao sức khỏe.
Khu nhà em là ngoại thành , có cánh đồng nên hai anh em chạy ra cánh đồng , đeo khẩu trang nên ko có vấn đề gì quá lo ngại với dịch bệnh.
Em chạy đến hôm qua la được tròn 10 buổi , mỗi 6 buổi đầu là 30 phút , còn 4 buổi gần đây là 40 phút liên tục , tuy nhiên tốc độ chạy thì nhẹ nhàng vừa phải ko quá nhanh.
Sau khoảng thời gian thể dục em thấy người khỏe hơn hẳn, ăn ngon hơn, ngủ say hơn, đặc biệt là 2 lỗ mũi thở rất thông và rất tốt, ( bình thường trước kia mũi lúc nào mũi em cũng chỉ một bên tốt còn bên kia thở yếu ).Còn bụng thì cảm giác dường như nhỏ lại trông thấy.
Việc chạy bộ cũng giúp cho em cảm giác mình đang sống rất lành mạnh và văn minh.
Tuy nhiên em có lăn tăn là chạy liên tục hàng ngày như vậy thì khớp gối có vấn đề gì không, hoặc các vấn đề khác ... Em đã đọc khá nhiều bài báo trên mạng internet thấy nhiều quan điểm quá, có bài viết chỉ nên chạy 2 buổi mỗi tuần, có bài thì viết mỗi lần ko được chạy quá 60 phút...Rồi gần đây có một số thanh niên bị đột quỵ do chạy quá sức... nên E cũng lấy lăn tăn quá !
Cậu em họ thì trẻ hơn sinh năm 92 cứ rủ mỗi ngày cố lên thêm 5 đến 10 phút.

Mong các bác có kinh nghiệm thực tế chỉ bảo hướng dẫn em với,
Sang tuần này em lại đến công ty làm việc rồi, nhưng đã hẹn với cậu em là khi đi làm về 6h là sẽ chạy tiếp, vì đang rất thích.

(PS/ Em 39 tuổi, cao 169 cm, nặng 64kg , tiền sử không có bệnh tật gì, ko hút thuốc , ko bia rượu)

Em cảm ơn các bác !