Chế độ dinh dưỡng giúp phục hồi sức khỏe cho người suy nhược cơ thể ?

vietp910i

Xe hơi
Thưa cccm chuyện là đợt rồi bố em bị ốm nặng dẫn đến suy nhược cơ thể, ông cũng kém ăn lắm, không có ăn uống được nhiều. Em có mua sữa bột dành cho người sau ốm, nhưng ông không thích lắm. Bữa em có đọc ở đâu đó giờ có nhiều loại ngũ cốc uống dành cho đối tượng như bố em rất tốt, em muốn tìm mua cho ông bồi bổ cơ thể mà loạn cào cào không biết chọn loại nào tốt. Nhà mình có cụ mợ nào biết thông não cho em? Hoặc biết đồ ăn đồ uống nào giúp phục hồi sức khỏe nhanh thì mách em! Em xin vodka mời cccm!!

Trình Lê

[Tịch thu bằng lái]
Chắc kiểu mấy loại sữa bột hay ngọt cụ ạ, cụ tìm loại nào nhàn nhạt cho bố cụ xem sao, người già ko ham ngọt như người trẻ, với các cụ già cũng hay sợ tiểu đường nữa

kevinnbt

Xe tải
Cụ thử mua ngũ cốc N-Choice cho cụ nhà uống coi có ưng không, bố mẹ em đang dùng loại này, gấu em nó cũng ngâm cứu mãi đấy, em cũng từng thử 1 gói rồi, thơm thơm mùi hạt, ngọt nhẹ ngọt thanh, dễ uống, bố mẹ em đều thích :)
Để người già mà suy nhược cơ thế thì khổ lắm, cẩn thận lại rộc đi nhanh ghê, ko cụ hỏi cụ nhà thích ăn món j, cảm thấy ăn j ngon miệng thì làm cho cụ ăn

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
ensure gold đi cụ. có loại chai nước pha sẵn dùng luôn :). cụ tiết kiệm thì mua sữa bột về tự pha cũng dc :)

vietp910i

Xe hơi
ensure gold đi cụ. có loại chai nước pha sẵn dùng luôn :). cụ tiết kiệm thì mua sữa bột về tự pha cũng dc :)
Nhà cháu chính là mua sữa này cho bố cháu uống đấy, vì nhiều người nói sữa này dùng cho người mới ốm dậy tốt, nhưng cụ nhà không thích mới khổ chứ, pha ra cụ có muốn uống đâu, cụ còn kêu ngọt quá nữa chứ :(

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu chính là mua sữa này cho bố cháu uống đấy, vì nhiều người nói sữa này dùng cho người mới ốm dậy tốt, nhưng cụ nhà không
thích mới khổ chứ, pha ra cụ có muốn uống đâu, cụ còn kêu ngọt quá nữa chứ :(
có loại ít ngọt mà cụ :). loại này mới vị dễ uống :)

trung dinh

[Tịch thu bằng lái]

Ngoại em ốm, mua cho loại này cũng không chịu uống, kêu không thích mùi vị :)) đến chịu.
Mẹ em đổi từ hàng Úc sang hàng Đức, từ nhập khẩu đến cắp náp. Ngoại đều không ưng. Thế mới đau cháu =))
Người già nhiều khi khó chiều :D

CúĐêm

Xe tải
Hoa mắt, chóng mặt, mệt mỏi, chán ăn, mất ngủ,đau đầu, ù tai, thần sắc kém, không muốn làm việc, ăn kém, ngủ kém… là những dấu hiệu cho thấy cơ thể bị suy nhược. Tầm này rồi cụ ông không muốn ăn uống gì đâu. Cụ chủ cứ mở mấy ẻm thiên thần Victorya secret cho cụ xem qua ngày thôi \:D/\:D/\:D/\:D/

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tham khảo mấy món dưới đây coi sao ha, trước em hay nấu cho mẹ em ăn, đợt mẹ em mới ốm dậy:
- Cháo bột hạt súng: Hạt súng (khiếm thực) 100g, gạo tẻ 50g nấu nhừ thêm muối gia vị vừa đủ ăn. Tác dụng: Bổ tỳ, thận, sáp tinh, trừ thấp... ăn thích hợp người tỳ hư đại tiện lỏng, ăn ngủ kém, nam giới hay di tinh mộng tinh, tiểu tiện không tự chủ, nữ giới bị khí hư bạch đới, người già mắt yếu, tai nghe kém.
- Cháo củ cải: Củ cải gọt vỏ thái nhỏ, 100g, gạo tẻ 50g, thêm vài lát cà rốt nấu nhừ gia vị vừa đủ ăn. Tác dụng: Tiêu thực, mát phế, tiêu đờm, giải độc, dưỡng huyết... ăn thích hợp chứng bụng đầy chậm tiêu, phế nhiệt ho đàm tức ngực, sỏi thận, sạn mật... Tài liệu gần đây cho rằng, củ cải tăng khả năng đào thải thức ăn dư thừa tồn đọng trong cơ thể.
- Cháo lươn: Lươn làm sạch bỏ ruột luộc lấy thịt 100g, gạo ngon 100g nấu cháo thêm gia vị vừa đủ ăn nóng. Tác dụng: Bồi bổ khí huyết, làm mạnh gân cốt, trừ phong thấp... ăn rất tốt cho người suy nhược mới ốm dậy, phong thấp đau nhức, kiết lỵ, trĩ táo bón, tiêu hóa kém, phụ nữ ra huyết trắng.
- Chè long nhãn: Những người môi nhợt, ăn ngủ kém, do tâm khí hư... phép trị bổ tâm an thần, bổ khí dưỡng huyết. Long nhãn 50g, hạt sen 30g, táo đỏ 20g nấu chè ăn...
Ngoài ra, nên ăn chất đạm từ thực vật như đậu đỏ, hà lan, đậu nành, chất béo thực vật như dầu mè, đậu nành, lạc, ngô, ô liêu, mỡ cá, rau củ nên ăn bí đỏ, cà rốt, hành, hẹ, kiệu, rau mùi, thì là, các loại rau thơm... Các loại cá hồi, trai, ngao, sò, hến, tim heo, hoặc tim bò dê, đều là món ăn tốt cho tâm.
Chúc cụ ông nhà cụ sớm bình phục !

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
Bột ngũ cốc dinh dưỡng này cụ ơi http://globallands.vn/products/healthy-yam-meal-with-15-grains ngọt của ngũ cốc ko chứa đường tinh luyện, người lớn đang ốm, cần hồi phục sk thì dùng là nhất rồi
Của Hàn xẻng à cụ, cái xứ củ sâm này cũng nhiều sản phẩm hay phết cụ nhỉ, em đọc cái link cụ pọt, thấy trong thành phần ngũ cốc đấy có chứa cả men vi sinh cơ mà, lần đầu thấy luôn, cái này hay phết đấy, tốt cho tiêu hóa nhòe ;;)

duonglam89

Xe hơi
Hoa mắt, chóng mặt, mệt mỏi, chán ăn, mất ngủ,đau đầu, ù tai, thần sắc kém, không muốn làm việc, ăn kém, ngủ kém… là những dấu hiệu cho thấy cơ thể bị suy nhược. Tầm này rồi cụ ông không muốn ăn uống gì đâu. Cụ chủ cứ mở mấy ẻm thiên thần Victorya secret cho cụ xem qua ngày thôi \:D/\:D/\:D/\:D/
Ồi đúng sở trường của iem, ảnh màn hình máy tính màn hình điện thoại của iem nhuôn, mời cụ món chân giò rút

Ô Tô Xịt Lốp

[Tịch thu bằng lái]
Ồi đúng sở trường của iem, ảnh màn hình máy tính màn hình điện thoại của iem nhuôn, mời cụ món chân giò rút

Nhìn thôi đã dựng hết cả lên, ngộp hết cmn thở rồi, hơi đâu mà xem nhảy nhót nữa. Em còn thấy lấn tấn xấn thì bố cụ thớt cũng có tuổi ko nên xem đâu, ko tốt cho sk :D

vietp910i

Xe hơi
Ngoại em ốm, mua cho loại này cũng không chịu uống, kêu không thích mùi vị :)) đến chịu.
Mẹ em đổi từ hàng Úc sang hàng Đức, từ nhập khẩu đến cắp náp. Ngoại đều không ưng. Thế mới đau cháu =))
Người già nhiều khi khó chiều :D
Có thử rồi các cụ ạ, vì cũng có người đến thăm loại dư lày, nhưng có vẻ ko ưng cái bụng, thế mới lạ, em uống thử cũng dễ uống mà, hay là cụ sợ mấy kiểu cholesterol các thể loại nhỉ, chứ ít đường thì lấy đâu mà mà tiểu :D

vietp910i

Xe hơi
Cụ tham khảo mấy món dưới đây coi sao ha, trước em hay nấu cho mẹ em ăn, đợt mẹ em mới ốm dậy:
- Cháo bột hạt súng: Hạt súng (khiếm thực) 100g, gạo tẻ 50g nấu nhừ thêm muối gia vị vừa đủ ăn. Tác dụng: Bổ tỳ, thận, sáp tinh, trừ thấp... ăn thích hợp người tỳ hư đại tiện lỏng, ăn ngủ kém, nam giới hay di tinh mộng tinh, tiểu tiện không tự chủ, nữ giới bị khí hư bạch đới, người già mắt yếu, tai nghe kém.
- Cháo củ cải: Củ cải gọt vỏ thái nhỏ, 100g, gạo tẻ 50g, thêm vài lát cà rốt nấu nhừ gia vị vừa đủ ăn. Tác dụng: Tiêu thực, mát phế, tiêu đờm, giải độc, dưỡng huyết... ăn thích hợp chứng bụng đầy chậm tiêu, phế nhiệt ho đàm tức ngực, sỏi thận, sạn mật... Tài liệu gần đây cho rằng, củ cải tăng khả năng đào thải thức ăn dư thừa tồn đọng trong cơ thể.
- Cháo lươn: Lươn làm sạch bỏ ruột luộc lấy thịt 100g, gạo ngon 100g nấu cháo thêm gia vị vừa đủ ăn nóng. Tác dụng: Bồi bổ khí huyết, làm mạnh gân cốt, trừ phong thấp... ăn rất tốt cho người suy nhược mới ốm dậy, phong thấp đau nhức, kiết lỵ, trĩ táo bón, tiêu hóa kém, phụ nữ ra huyết trắng.
- Chè long nhãn: Những người môi nhợt, ăn ngủ kém, do tâm khí hư... phép trị bổ tâm an thần, bổ khí dưỡng huyết. Long nhãn 50g, hạt sen 30g, táo đỏ 20g nấu chè ăn...
Ngoài ra, nên ăn chất đạm từ thực vật như đậu đỏ, hà lan, đậu nành, chất béo thực vật như dầu mè, đậu nành, lạc, ngô, ô liêu, mỡ cá, rau củ nên ăn bí đỏ, cà rốt, hành, hẹ, kiệu, rau mùi, thì là, các loại rau thơm... Các loại cá hồi, trai, ngao, sò, hến, tim heo, hoặc tim bò dê, đều là món ăn tốt cho tâm.
Chúc cụ ông nhà cụ sớm bình phục !
Gấu em nó cũng thuộc cái dạng thích mò mẫm bếp núc đấy, vẫn nấu cho cụ ông ăn nhưng chỉ được vài miếng thôi mợ ạ.
Dù sao cũng cảm ơn mợ, em sẽ đưa gấu tham khảo mấy món mợ mách :)

mrbin

[Tịch thu bằng lái]
Loại này đi cụ ơi, mẹ em đang xài đó, mẹ em cao huyết áp nhưng dùng loại này ko ảnh hưởng j hết, đảm bảo đủ dinh dưỡng, nghe nói cụ nào ăn chay dùng cũng ok lắm, cụ tham khảo nhé

Bị suy nhược mệt lắm, chỉ muốn nằm một chỗ thở, chứ chẳng muốn ăn uống gì mà đùa chứ nhiều khi nằm cũng còn thấy mệt ý , mẹ em từng bị sau trận ốm sxh nên em biết rồi, sợ lắm

huyenbee07

[Tịch thu bằng lái]
Gấu em nó cũng thuộc cái dạng thích mò mẫm bếp núc đấy, vẫn nấu cho cụ ông ăn nhưng chỉ được vài miếng thôi mợ ạ.
Dù sao cũng cảm ơn mợ, em sẽ đưa gấu tham khảo mấy món mợ mách :)
Ca này căng, ông cụ chắc cũng mệt mỏi trong người hay mua thuốc bổ mà uống cụ, phục hồi từ bên trong
Biết đâu bất ngờ :D

ledung_vcci

[Tịch thu bằng lái]
Loại này đi cụ ơi, mẹ em đang xài đó, mẹ em cao huyết áp nhưng dùng loại này ko ảnh hưởng j hết, đảm bảo đủ dinh dưỡng, nghe nói cụ nào ăn chay dùng cũng ok lắm, cụ tham khảo nhé

Ơ loại này người bệnh dùng được à cụ? em thấy gấu em nó cũng mua loại này uống, nghe đâu hàn quốc hàn xẻng gì đó, thấy bảo ngon, bổ, ngũ cốc sạch, an toàn cho sk. Mà có lần em còn thấy nó pha cho con nhà em ăn dặm bữa phụ nữa cơ đấy

vietp910i

Xe hơi
Ca này căng, ông cụ chắc cũng mệt mỏi trong người hay mua thuốc bổ mà uống cụ, phục hồi từ bên trong
Biết đâu bất ngờ :D
Hic bình thường người khỏe suy nhược còn mệt huống chi người cao tuổi hả mợ :))