Chết em-IC của điều hòa xe chết đứ đừ đừ rồi!

VolgaV6coupe

Xe máy
IC của điều hòa xe em chết đứ đừ đừ rồi :((

Hôm vừa rồi con Kia Sp em bị ngập nước (hòa chung vào nỗi khổ của nhiều bác ở HN!).
Lau chùi, sấy siếc hết rồi, nhưng phát hiện ra là 2 con IC trên bảng điện tử của điều hòa chết mất rồi. Có bác nào hảo tâm chỉ GẤP cho em chỗ sửa được bệnh này với (đương nhiên giá mềm tý vì em không có bảo hiểm thân vỏ :'( ), chứ mua con mới thì chắc em chết hẳn mất.

À, em đã ra chỗ 43 Lý Thường Kiệt rồi. Ở đấy người ta trả IC nhà em về rồi - bó tay :( Các bác giúp em nhanh nhé. Em đội ơn trước!

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
Em có mẹo này *không khuyên dùng*
Bác vào VMC gần Hà Đông, lân la hỏi mấy chú thợ. Họ sẽ có phụ tùng vặt ở xe tai nạn, xe hỏng v.v... Có thể phải chờ vài hôm, nhưng sẽ có.
Tùy vào tài ngoại giao của bác thôi.

VolgaV6coupe

Xe máy
Suốt cả weekend em các bác đi tìm chỗ chữa (3 chỗ rồi) mà chưa ra. Huhu, bác nào từng bị cháy IC điều hòa xe chỉ cho em đi!!!!!!!!

P.S: Bác Pri, em xuống TXuân rồi. Thằng thờ nó hứa "xem sao". Mịa , sao bọn thợ chỉ trực thay mới cho nhàn. Chả nhẽ IC cháy mà khó thế sao?!

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Sao bác biết chết IC, điều hoà còn chạy không?

VolgaV6coupe nói:
....Chả nhẽ IC cháy mà khó thế sao?!
Cháy/chập/hỏng IC thì chỉ có cách duy nhất là ... THAY. Có qua đến Kim chi với Sushi cũng thế thôi. IC là một tổ hợp nhiều linh kiện bán dẫn bé tí bên trong. Nó hỏng rồi thì làm sao mà cậy ra để chữa từng cái được?!

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
VolgaV6coupe nói:
Suốt cả weekend em các bác đi tìm chỗ chữa (3 chỗ rồi) mà chưa ra. Huhu, bác nào từng bị cháy IC điều hòa xe chỉ cho em đi!!!!!!!!

P.S: Bác Pri, em xuống TXuân rồi. Thằng thờ nó hứa "xem sao". Mịa , sao bọn thợ chỉ trực thay mới cho nhàn. Chả nhẽ IC cháy mà khó thế sao?!
Sửa nghĩa là thay đấy Ziu ạ.
Như bác nào nói ở trên là đúng, chờ kiếm từ "vụ" nào đó mới có rẻ chứ không thì mua mới cho nhanh

VolgaV6coupe

Xe máy
Vầng, thế là em phải thay rồi :(( Mất thêm 2,5 chiện nữa của em.

Sao khổ thế cơ chứ! Hì, có khi phải hỏi các bác xem có cách nào giải đen thôi chứ lần này tổng thiệt hại của em to quá anh ChắcKu ạ :(

VolgaV6coupe nói:
Vầng, thế là em phải thay rồi :(( Mất thêm 2,5 chiện nữa của em.
Taxi chạy SP nhiều lắm. Bác tìm hỏi bọn xưởng sửa chữa của hãng taxi, có khi được giá rẻ đấy.
Chẳng gì nó cũng được hơn tháng lương.:^)

P/s hồi xưa tôi toàn thay đồ cho con racer (giống Cielo của taxi) bằng cách đấy. Ngon - bổ - rẻ - nhiều bên cùng có lợi :))

VolgaV6coupe

Xe máy
Vầng, giờ thì em biết thêm cả cách này, sau khi bỏ ra 2 chiện rưởi. Em mua ở Kia TXuân, nó bảo hành luôn cho em. Thôi, đằng nào cũng mới hì "xài sang" luôn. Đau hơn xót, em thật. :( Thanks các bác anyway!

haiphus

Xe buýt
VolgaV6coupe nói:
Hôm vừa rồi con Kia Sp em bị ngập nước (hòa chung vào nỗi khổ của nhiều bác ở HN!).
Lau chùi, sấy siếc hết rồi, nhưng phát hiện ra là 2 con IC trên bảng điện tử của điều hòa chết mất rồi. Có bác nào hảo tâm chỉ GẤP cho em chỗ sửa được bệnh này với (đương nhiên giá mềm tý vì em không có bảo hiểm thân vỏ :'( ), chứ mua con mới thì chắc em chết hẳn mất.

À, em đã ra chỗ 43 Lý Thường Kiệt rồi. Ở đấy người ta trả IC nhà em về rồi - bó tay :( Các bác giúp em nhanh nhé. Em đội ơn trước!
Xe bác ngập thế nào mà kinh khủng thế??? chẳng lẽ nước ngập cả vào trong khoang cabin cơ à? Kinh nghiệm có lẽ là phải tháo cọc bình càng nhanh càng tốt khi xe buộc phải tắm :'(

ChiePCW

Xe tăng
Sao bác ko ra chỗ nào chuyên điều hoà nó chế lại cho, có thể khác nguyên bản nhưng vẫn hoạt động bình thường là được.

Longvh

Xe điện
Nghe các bác nói thế này thì trời mưa chỗ nào ngập em dứt khoát ko cố đi qua làm gì, trừ trường hợp bất khả kháng) đi được 1 đoạn đường mất vài triệu mà chưa chắc đã có đồ thay

SpecX7426

Xe tăng
Bác Volga trình bày lại hoàn cảnh lúc đó, ngập thế nào mà chết cả IC điều hòa vậy bác? Mùa mưa năm nay E lại thấy lo quá!