[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

cantona

Xì hơi lốp
Em đi cao tốc thấy vetc tiện thật sự. Ủng hộ phương án bắt có thẻ mới cho đi.

Laoba

Xe điện
Dán thẻ có mất phí đâu mà nhiều cụ quá cực đoan. Dồn đống nhau vào mua vé trong khi mình phóng tuột qua luôn.
Chỉ đôi lúc ấm ức có mấy thằng óc lợn cứ chui vào làn ETC để .... mua vé.
Cụ quá lời rồi. E mua epass dán ngon lành, nạp tiền ngon lành mới dám phi vào, đi từ từ va dừng hẳn mà nó ko thèm nhận gọi mãi mới có nv ra nó bảo là ở đây epass ko nhận a mua vé nhé, vậy cụ đi sau xe e chắc chửi e đi nhầm làn đúng ko?

friendship2k

Xe buýt
đấy là cụ khẳng định thế chứ chắc gì đã thế
các đường độc đạo chắc chắn sẽ ko làm kiểu gì cũng vẫn còn làn thu phí thủ công, chẳng qua nta sẽ tìm biện pháp kỹ thuật để bắt phải dán thẻ VD như chỉ duy trì 1 làn thủ công duy nhất, tăng mắc phạt đi sai làn lên và lắp camera phạt nguội hoặc thời gian đầu triển khai CSGT tại trạm...
đây là 1 việc làm tốt, chỉ có tiện ích chả có gì thiệt hại cho người sử dụng nên em nghĩ nhiều người sẽ ủng hộ, có chăng chỉ chủ đầu tư BOT ko thích
Thì em nói gì khác cụ đâu. Khuyến khích dán thẻ nhưng nên có làn cho những người thích trả bằng tiền mặt, dù chỉ là 1 làn thôi.
Người ta thích xếp hàng, người ta thích dùng tiền mặt thì để người ta được thỏa mãn đi. Sao phải cấm.

Website
www.facebook.com
Cụ quá lời rồi. E mua epass dán ngon lành, nạp tiền ngon lành mới dám phi vào, đi từ từ va dừng hẳn mà nó ko thèm nhận gọi mãi mới có nv ra nó bảo là ở đây epass ko nhận a mua vé nhé, vậy cụ đi sau xe e chắc chửi e đi nhầm làn đúng ko?
Thằng NV nào bảo ở đây Epass ko nhận cụ chửi sập mả nhà nó đê.
Bắt nó tự mà trừ bằng tay, còn lâu e mới xì tèng mặt ra.

lehungacc

Xe buýt
Vậy sao họ lại thu phí đường 5 cũ làm gì cụ ơi?
việc đấy lại là việc khác ko nằm trong nội dung thu dán thẻ thu phí ko dừng, em ko ủng hộ việc làm đường 1 nơi thu phí 1 nơi nhưng nên tách bạch 2 việc ra cho dễ bàn luận

lehungacc

Xe buýt

lehungacc

Xe buýt
Thì em nói gì khác cụ đâu. Khuyến khích dán thẻ nhưng nên có làn cho những người thích trả bằng tiền mặt, dù chỉ là 1 làn thôi.
Người ta thích xếp hàng, người ta thích dùng tiền mặt thì để người ta được thỏa mãn đi. Sao phải cấm.
thế mới là thí điểm, sau 1 thời gian tốt dư luận đánh giá đồng thuận thì sẽ mở rông ko thì thôi

Website
www.facebook.com
Thích trả tiền mặt thì cụ đi đường khác he he.

Laoba

Xe điện
Thằng NV nào bảo ở đây Epass ko nhận cụ chửi sập mả nhà nó đê.
Bắt nó tự mà trừ bằng tay, còn lâu e mới xì tèng mặt ra.
Khổ cụ ơi sau là cả đống xe mặt hằm hằm vì nghĩ thằng e đi sai làn làm các cụ ấy phải chờ nên e lấy vé cho nhanh cụ ạ

lehungacc

Xe buýt
Thích trả tiền mặt thì cụ đi đường khác he he.
chuẩn cụ, giống như mua hàng ship thanh toán qua bank thì free ship, nhận hàng thanh toán thì thêm tiền ship tùy người mua lựa chọn, đấy là cách người ta bán hàng thôi

lehungacc

Xe buýt

Đ.Hương

Xe tải
Dù phí là vài nghìn đồng mỗi tháng, không đáng là bao, nhưng em thấy cực kỳ vô lý, thu tự động, giảm chi phí nhân công rất nhiều, tiền khách nộp vào tài khoản thu phí tự động nếu không dùng thì chỉ có để đó để trừ phí hàng tháng dần đến hết mới thôi.
Vấn đề là có mất đâu mà vô lý hả cụ? Nhà em dung mấy năm nay rồi vẫn oke này, đi đến đâu nạp đến đó. Cụ tắt chức năng nhận thông báo qua SMS trong app đi là thoải mái luôn

CAC

Xe buýt
4.0 rồi các cụ ạ, chọn lấy 1 thằng dịch vụ hợp lý mà dán, chứ cứ xếp hàng mãi đến bao giờ.

friendship2k

Xe buýt
Khổ cụ ơi sau là cả đống xe mặt hằm hằm vì nghĩ thằng e đi sai làn làm các cụ ấy phải chờ nên e lấy vé cho nhanh cụ ạ
Vưng.
Mặt trái của dán thẻ mà rất nhiều cụ chẳng bao giờ để tâm tới.
Cái thẻ có phải lúc nào cũng ngon lành cành đào đâu. Trạm không nhận thẻ. Đường truyền sự cố nên không nhận thẻ. Tài khoản có vấn đề nên không chuyển được tiền,....

Gerben

Xe buýt
Em ủng hộ, minh bạch là chìa khóa của tiến bộ xã hội.

Hikari

Xe buýt
Dán VETC hay Epass tốt hơn các cụ nhỉ? :-?

Hieumos

Xe container
Đi đường cũ thì mất nhiều thời gian hơn.
Và người dân có nhu cầu đi đường mới.
Tại sao không tạo điều kiện cho nhiều người dân sử dụng và họ sẽ thu được nhiều hơn ?
Trong trường hợp này, đáng lẽ họ dành tất cả các làn để thu phí tự động, giảm nhân sự vận hành, tăng trải nghiệm của các khách hàng khác thì lại phải dành ra một vài làn cho những người không thích công nghệ.

Cũng giống như cụ vào nhà hàng cao cấp, sàn nhảy vũ trường thì không thể mặc quần xà lỏn, áo may ô, đi dép than tổ ong, mặc dù cụ có rất nhiều tiền. Cụ muốn dịch vụ cao thì phải nâng cấp cái phông văn hóa của mình lên. Nếu không cụ sẽ làm ảnh hưởng đến các khách hàng khác của họ.