Chi hội Chi hội CAPTIVA - may mắn đồng hành

vo-danh

Xe buýt
Dạ, em chưa thấy notificaton add join group ợ. Cụ đã add em vào cái group đó chưa ợ? Hay cụ gửi em cái link, em ask to join ợ?
Đã add cụ, nhưng chưa thấy cụ vào nhỉ :)

TanLM

Xe tải
E xin rồi đó, CT accept e đi nhé

TAMTAN

Xe hơi
E cũng xin rồi(NDC) , cụ CT chấp nhận nhé

CAP_bl

Xe điện
Em đăng bên FB rồi, nhưng đặt lại ở đây, để các cụ chưa vào FB cùng nghiên cứu:

@các cụ, mợ: chi hội đã bàn sơ bộ và thống nhất ý tưởng về chuyện ọp xa. Hồi cuối năm nhiều việc bận, thành ra khó sắp lịch. Nay ngày rộng tháng dài, cả nhà xem tình hình thế nào nhé:
Dự kiến ọp ở địa điểm cách HN khoảng dưới 100km, thuận tiện đi lại, có chỗ chơi cho gấu và F1, còn anh, em thì nhậu Sau khi cân nhắc một số địa điểm như Ba Vì, Tam Đảo, Ninh Bình, Tuyên Quang,... thì sơ bộ thấy Sông Hồng ở Vĩnh Yên có vẻ phù hợp. Về thời gian thì dự kiến 1 đến 2 ngày: cụ thể thế này nhà cụ nào bận thì tham gia 1 ngày (sáng đi, chiều về), nhà cụ nào rỗi hơn thì đến hôm trước, trưa hôm sau về, như vậy tối có thêm thời gian ngồi với nhau. Để tiện cho mọi người ta sắp xếp vào cuối tuần, khả năng là 08, 09-3, các cụ, mợ thấy thế nào?

CAP_bl

Xe điện
Chào cả nhà, chúc các cụ, mợ tuần mới thành công và hạnh phúc!

Cò mồi

Xe tăng
Từ hồi có cái fb đến giờ các cụ lười chém ở đây quá :(

TanLM

Xe tải
Sáng nay 9h e qua cafe 3B chào các cụ hội Cap trên fb sau đó về qua gara Cụ Hà Hunter ở Nguyễn Khánh Toán căn chỉnh và chỉnh độ chụm, công nhận máy móc chỗ Cụ Hà xịn thật, 2 bánh trước của E phải dán tới 145g mới cân và theo chú thợ nói là hơi nhiều, còn 2 bách sau chỉ có 45g, thảo nào lên cao tốc kéo 100 đã thấy tay lái rung, chắc bây giờ kéo 140 không rung và đọ được với xe thần gió nbh rồi
Còn về chỉnh độ chụm thì xe e ko bị "dạng háng" nhưng lại nghiêng theo phương thẳng đứng (có cái tên chuyên nghành mà cụ Hà nói nhưng e ko nhớ) chính vì vậy lốp của e lại mòn bên mép, sau khi căn chỉnh bằng máy xong thì mọi thứ Ok, tổng thiệt hại 600k
À các cụ cho E hỏi chỗ Gara báo 2.3Tr/quả Kumhoo thì có đc ko?

TAMTAN

Xe hơi
@ TanLM Em vừa thay kumho vn chỗ sơn tóc đỏ là 1.8củ/quả cả cân bằng động,cụ tham khảo nhá

tuongcap

Xe buýt
Sáng nay 9h e qua cafe 3B chào các cụ hội Cap trên fb sau đó về qua gara Cụ Hà Hunter ở Nguyễn Khánh Toán căn chỉnh và chỉnh độ chụm, công nhận máy móc chỗ Cụ Hà xịn thật, 2 bánh trước của E phải dán tới 145g mới cân và theo chú thợ nói là hơi nhiều, còn 2 bách sau chỉ có 45g, thảo nào lên cao tốc kéo 100 đã thấy tay lái rung, chắc bây giờ kéo 140 không rung và đọ được với xe thần gió nbh rồi
Còn về chỉnh độ chụm thì xe e ko bị "dạng háng" nhưng lại nghiêng theo phương thẳng đứng (có cái tên chuyên nghành mà cụ Hà nói nhưng e ko nhớ) chính vì vậy lốp của e lại mòn bên mép, sau khi căn chỉnh bằng máy xong thì mọi thứ Ok, tổng thiệt hại 600k
Lốp cụ sắp phải thay ạ. Hum nào rảnh em cũng phải chạy đi căn chỉnh độ chụm phát ạ

TanLM

Xe tải
Lốp cụ sắp phải thay ạ. Hum nào rảnh em cũng phải chạy đi căn chỉnh độ chụm phát ạ
Gara nói hoa lốp chưa mòn nhưng đi từ năm 2007 thì cũng nên thay, hôm nào e cùng cụ đi thay nhé

CAP_bl

Xe điện
Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ nhé (b)

Về kế hoạch du xuân, như ý kiến của nhiều cụ thì ta chốt V-resort, dự kiến chương trình:
+ ngày 08/3: 8h30 tập trung tại quán Cafe Cây Sưa - Lê Văn Lương
9h30: xuất phát
trưa: giao lưu, ăn nhậu,...
+ ngày 09/3: một số cụ khác tiếp tục đến
trưa: giao lưu...
15h00: về HN
Các cụ, mợ chốt lịch, báo cụ Hndriver để đặt phòng nhé - hạn chiều mai 04/3/2014.

CAP_bl

Xe điện
@TanLM, tuongcap: khoảng 6 tháng một lần nên cân chỉnh động các bánh, 1 năm thì chỉnh độ chụm... Lốp đi lâu quá thì kể cả chưa mòn cũng nên thay, vì cao su bị lão hóa, giá ở chỗ Sơn tóc đỏ hợp lý hơn đấy (hồi trước em thay là 1t6, bây giờ như cụ TAMTAN đã viết là 1t8).

nbh

Xe tải
Đấy thế mà mời mãi cụ mới ra ọp, không ọp làm sao mà biết đi chỉnh độ chum được kẹ kẹ. Chỉ nên thay lốp Kumho VN 1,8 củ/quả thôi, gara báo 2,3tr thì chắc là KH Hàn Quốc và em nghĩ không cần phải thay KH Hàn làm gì.

TanLM

Xe tải
Đấy thế mà mời mãi cụ mới ra ọp, không ọp làm sao mà biết đi chỉnh độ chum được kẹ kẹ. Chỉ nên thay lốp Kumho VN 1,8 củ/quả thôi, gara báo 2,3tr thì chắc là KH Hàn Quốc và em nghĩ không cần phải thay KH Hàn làm gì.
Chua ngoa mẹ chồng vừa thôi nbh nhé, rõ ràng hôm đó e xin phép CT là ra muộn và gọi đúng 1 cú đt thế mà nói mời mãi
Nhất chí với CT là 6 tháng căn chỉnh 1 lần, còn về lốp e nhất trí thay Kumho VN cho nbh đỡ phải chém. Mệt
Còn vụ đi V-Resort e lên vào T7 8/3 chào các Cụ rồi chiều e về, có cụ nào đi hôm đó ko thì cùng e đi cho rực rỡ ạ

Chỉnh sửa cuối:

CAP_bl

Xe điện
Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ nhé (b)

Về kế hoạch du xuân, như ý kiến của nhiều cụ thì ta chốt V-resort, dự kiến chương trình:
+ ngày 08/3: 8h30 tập trung tại quán Cafe Cây Sưa - Lê Văn Lương
9h30: xuất phát
trưa: giao lưu, ăn nhậu,...
+ ngày 09/3: một số cụ khác tiếp tục đến
trưa: giao lưu...
15h00: về HN
Các cụ, mợ chốt lịch, báo cụ Hndriver để đặt phòng nhé - hạn chiều mai 04/3/2014.
Lịch đã chốt, hẹn gặp các cụ, mợ sáng thứ 7 nhé. Cụ, mợ nào rỗi, chỉ đến trong ngày thì sắp kế hoạch tham gia nhé, nhà cụ nào cần phòng thì báo cụ TBTC để đặt trước cho thuận tiện (b)

OMEGA

Xe tải
Tuần trước em cũng căn chỉnh độ chụm, cân bằng bằng động ở chỗ đấy. Địa chỉ tìm khó vãi Lốp. Làm xong em còn được tặng 1 bộ chụp nắp chân van xịn.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Chua ngoa mẹ chồng vừa thôi nbh nhé, rõ ràng hôm đó e xin phép CT là ra muộn và gọi đúng 1 cú đt thế mà nói mời mãi
Nhất chí với CT là 6 tháng căn chỉnh 1 lần, còn về lốp e nhất trí thay Kumho VN cho nbh đỡ phải chém. Mệt
Còn vụ đi V-Resort e lên vào T7 8/3 chào các Cụ rồi chiều e về, có cụ nào đi hôm đó ko thì cùng e đi cho rực rỡ ạ
Sao cụ cứ phải xoắn khi gặp thần gió thế? Chém lại cho hết sợ thì thôi chứ. :21:

TanLM

Xe tải
Tuần trước em cũng căn chỉnh độ chụm, cân bằng bằng động ở chỗ đấy. Địa chỉ tìm khó vãi Lốp. Làm xong em còn được tặng 1 bộ chụp nắp chân van xịn.
Lần đầu tìm hơi khó nhưng lần sau lại thấy dễ, công nhận cái gì lần đầu cũng khó cụ nhỉ??????

Sao cụ cứ phải xoắn khi gặp thần gió thế? Chém lại cho hết sợ thì thôi chứ. :21:
Ko phải e xoắn đâu mà thôi cứ để gió thổi còn mình làm cây cụ à, có phải ko nbh, mà sao mai cụ lại trốn đấy

Chỉnh sửa cuối: