Thảo luận Chia sẻ - Bệnh lỗi, hỏng trợ lực lái điện EPS của KM 2008 - Lái rất nặng .

Mau.DO_It.Xèng

Xe máy
Xin chia sẻ cùng các Kụ đang có vợ 2 - Kia Morning .

Nhà Em có một vợ 2 là KM 2008, không may kỳ vừa qua em nó lâm bệnh mất trợ lực lái - đèn EPS nổi báo trên taplo - lúc này lái rất nặng .

Nhà em đã vào chính hãng để kiểm tra, họ phán : Hỏng bộ trợ lực lái điện tử - cách sử lý : phải thay cả bộ - số tiền 18,5 củ (tái mặt lun) - thời gian : đợi khoảng 20 ngày đặt hàng. Em bùn quá, nói để em về xin vợ cả cấp xèng chữa bênh j vợ 2.

Với một tâm trạng mong manh, hy vọng có một Bác sỹ nào đó chữa được căn bệnh cho vợ 2 (bởi vì lúc này nhà em đang Viên Cơ Túi) - Biển trời mong mênh chả nhẽ không tìm được Cao Nhân . Em đã đi tìm, vào 5-6 gara lớn nhỏ, nhưng đều được khám và phán...........bệnh như nhau (thay cả cụm), và biết được đây là căn bệnh nan y mà dòng KM rất hay bị - đã bị là phải cắt bỏ cả cụm không sửa sửa chữa được.

Vẫn không nản, em tiếp tục tìm, đúng là trời đã không phụ lòng người , nhà em đã tìm được Chuyên gia đã sửa được căn bệnh này với thời gian phẫu thuật siêu tốc khoảng 3h đồng hồ đã xong - chi phí rất choáng chỉ hết 30% so với cả cụm .

Nhà em rất vui , lên có mấy điều chia sẻ cùng các Kụ đang đi KM nếu có mắc bệnh này không phải thay cả cụm, lo lắng vì đã có thầy và phương thuốc đặc trị .
Qua căn bệnh của ợ 2 này, nếu Vợ 2 của các kụ bị bệnh nặng ta nên chịu khó bỏ công tìm kiếm thầy thuốc để chữa trị, chứ không phải lúc nào cũng thay cả cụm cho nhanh (tốn xèng , đau lắm), mà nó có thể hoàn toàn sửa chữa được .

Cũng cảm ơn các Kụ bác sỹ , gara đã bỏ công nghiêm cứu chữa được những căn bệnh khó , để cho nhà chúng Em nhờ khi vợ 2 có bệnh - Mong các Gara như này được nhân rộng phát triển ở khắp mọi nơi (tâm tư nguyện vọng của người sử dụng, các Kụ làm gara và hãng hiểu giùm).

Xin chia sẻ Địa chỉ cùng các Kụ : http://www.otofun.net/threads/246622-help-km-2008-bao-den-eps-lai-nang-qua

Chỉnh sửa cuối:

robindn

Xe hơi
Hôm qua, vô tình em biết có 1 chú em họ đang làm kỹ thuật chuyên sửa các bệnh về Trợ lực lái điện bị lỗi như thế này. Em thấy các xe Huyndai Verna chuyển về đó sửa rất nhiều.
Như cụ chủ nói, bênh này các hãng hoặc gara thường bắt thay cả cụm, chi phí đâu cũng vào khoảng 15M. Nhưng đó là các chú ấy ko biết cách sửa.
Em hỏi cậu em em thì chi phí sửa cái này chỉ vào khoảng ...500k/xe nếu biết cách sửa chứ ko phải thay. Em ko tin nhưng khi nhìn kết quả thấy ok, mà bảo hành từ 1 -3 năm.

Các cụ nào gặp bệnh này thì gọi cho chú ý (Tiến: 0987.811.730) để tư vấn cho, đỡ bị chặt đẹp nhé.

Mr.Ryu

Xe buýt
Đang lên dự định lấy Kia Buổi sáng (do hoàn cảnh ko có nhiều xèng) cho gấu mà đọc thấy hơi nghi ngại. Lại còn cả dòng này bị thế mới chán. Cụ nào đã sửa cho em biết sau này có bị tiếp ko ạ

inovavgj

Xe container
1 Kinh nghiệm hay

xutun315

Xe đạp
Các vấn đề về tay lái nặng bất kể trợ lực điện hay dầu các bác có thể đến gặp Mr Học - cố vấn kĩ thuật ở bên em, đảm bảo khắc phục triệt để.

nguyentungnk

Đi bộ
giờ xe HÀN đang dùng lái điện nhiều lám.đừng lo.khi nào bị thì gạp em la ok luôn

nguyentungnk

Đi bộ
Bác Xutun315:Liệu có triệt để được không hay 1 thời gian sau lại quay lại gặp bác xin báo giá thay mới

Chỉnh sửa cuối:

xutun315

Xe đạp
Bác Xutun315:Liệu có triệt để được không hay 1 thời gian sau lại quay lại gặp bác xin báo giá thay mới
Nói chung là bên em chơi tất, từ Morning, Getz, đến I30, Verna, cả Santafe nữa. Trước khi vào thì như tập tạ, lúc xử lý xong bác đánh lái bắng ngón tay cũng được ạ :D. Bọn em bảo hành ít nhất là 6 tháng, con lâu nhất đã làm là Click 1.4 trợ lực dầu, gần đây nhất là Veloster trợ lực điện.

anycar.vn

Xe tăng

Nhà Em có một vợ 2 là KM 2008, không may kỳ vừa qua em nó lâm bệnh mất trợ lực lái - đèn EPS nổi báo trên taplo - lúc này lái rất nặng .

Nhà em đã vào chính hãng để kiểm tra, họ phán : Hỏng bộ trợ lực lái điện tử - cách sử lý : phải thay cả bộ - số tiền 18,5 củ (tái mặt lun) - thời gian : đợi khoảng 20 ngày đặt hàng. Em bùn quá, nói để em về xin vợ cả cấp xèng chữa bênh j vợ 2.

Với một tâm trạng mong manh, hy vọng có một Bác sỹ nào đó chữa được căn bệnh cho vợ 2 (bởi vì lúc này nhà em đang Viên Cơ Túi) - Biển trời mong mênh chả nhẽ không tìm được Cao Nhân . Em đã đi tìm, vào 5-6 gara lớn nhỏ, nhưng đều được khám và phán...........bệnh như nhau (thay cả cụm), và biết được đây là căn bệnh nan y mà dòng KM rất hay bị - đã bị là phải cắt bỏ cả cụm không sửa sửa chữa được.

Vẫn không nản, em tiếp tục tìm, đúng là trời đã không phụ lòng người , nhà em đã tìm được Chuyên gia đã sửa được căn bệnh này với thời gian phẫu thuật siêu tốc khoảng 3h đồng hồ đã xong - chi phí rất choáng chỉ hết 30% so với cả cụm .

Nhà em rất vui , lên có mấy điều chia sẻ cùng các Kụ đang đi KM nếu có mắc bệnh này không phải thay cả cụm, lo lắng vì đã có thầy và phương thuốc đặc trị .
Qua căn bệnh của ợ 2 này, nếu Vợ 2 của các kụ bị bệnh nặng ta nên chịu khó bỏ công tìm kiếm thầy thuốc để chữa trị, chứ không phải lúc nào cũng thay cả cụm cho nhanh (tốn xèng , đau lắm), mà nó có thể hoàn toàn sửa chữa được .

Cũng cảm ơn các Kụ bác sỹ , gara đã bỏ công nghiêm cứu chữa được những căn bệnh khó , để cho nhà chúng Em nhờ khi vợ 2 có bệnh - Mong các Gara như này được nhân rộng phát triển ở khắp mọi nơi (tâm tư nguyện vọng của người sử dụng, các Kụ làm gara và hãng hiểu giùm).

Xin chia sẻ Địa chỉ cùng các Kụ : http://www.otofun.net/threads/246622-help-km-2008-bao-den-eps-lai-nang-qua
Cảm ơn chia sẻ của cụ,chắc chắn nhiều cụ gặp trường hợp thế này đã mất nhiều tiền oan.

robindn

Xe hơi
Cảm ơn chia sẻ của cụ,chắc chắn nhiều cụ gặp trường hợp thế này đã mất nhiều tiền oan.
Nhiều cụ mất oan lắm rồi cụ ạ (đặc biệt là dòng Verna chuyên bị lỗi này)... quả này còn hơn bị cắt tiết - 18M/xe trong khi sửa nó chỉ có 500k trong 3h :(

concuacha

Xe hơi

Em cũng quan tâm

binhcan

Xe buýt
úp cái cho mọi người biết, đề nghị các Min,Mod treo topic này lên để sau này ai bị lỗi còn tìm cho dễ.

úp cái cho mọi người biết, đề nghị các Min,Mod treo topic này lên để sau này ai bị lỗi còn tìm cho dễ.
Đã có công cụ search rồi cụ nhá, không phải cái gì cũng đính lên được cụ ạ.
Về việc EPS cho KM và Verna, chính em là người phát hiện ra nó lỗi ở đâu rất cụ tỷ từ cách đây 2 năm và có phổ biến cách khắc phục cho các đại lý và anh em kỹ thuật, theo ngu ý của nhà cháu thì cách khắc phục duy nhất hiện nay là làm sạch cái chổi quét cảm biến chứ có gì to tát đâu. Tuy nhiên có mấy cụ trên này chém gió chứ nếu nó đã hỏng cái cảm biến lực lái thì vô phương cứu chữa trừ khi bê một cái cảm biến của xe khác bị hỏng phần khác sang thôi vì hãng không có bán cái cảm biến này. Tay lái là phần an toàn rất quan trọng trên xe, vậy nên các cụ hãy cân nhắc vấn đề an toàn và 15 triệu chi phí thay mới. Thợ sửa chỉ dám bảo hành cái việc sửa chữa của họ thôi chứ đố ông nào dám bảo hành việc để xảy ra tai nạn do mất trợ lái hoặc lái mất kiểm soát (nổ máy lên là vô-lăng tự quay như chong chóng.........).

Đó là trợ lái của KM và Ver, các loại khác xài cảm biến quang, cảm biến điện từ thì khi nó đã hỏng chỉ có nước đưa lên thái nguyên.
Riêng HT trợ lái thủy lực thì các cụ muốn nhẹ cỡ nào cũng được hết, không có gì khó khăn nhưng chỉ sợ lỡ tay làm nó nhẹ quá thì không undo được nữa thôi.

Chỉnh sửa cuối:

gia doi

Xe điện
Thế túm lại hỏng là phải thay hả cụ Top nếu sửa thì cho lên gang thép TN hả cụ

Thế túm lại hỏng là phải thay hả cụ Top nếu sửa thì cho lên gang thép TN hả cụ
Cụ xem cái đo đỏ em vừa edit ở trên cụ nhé, làm thế mà không được thì đương nhiên là lên Thái Nguyên, theo ghi nhận của em thì các ca thành công chỉ nằm trong khoảng 50~60%.

victor

Xe tải
Nói chung là bên em chơi tất, từ Morning, Getz, đến I30, Verna, cả Santafe nữa. Trước khi vào thì như tập tạ, lúc xử lý xong bác đánh lái bắng ngón tay cũng được ạ :D. Bọn em bảo hành ít nhất là 6 tháng, con lâu nhất đã làm là Click 1.4 trợ lực dầu, gần đây nhất là Veloster trợ lực điện.
Veloster vừa mới đưa ra thị trường đã hỏng rồi à.

Thienthien

Đi bộ
rời ah xe em đang dính lỗi nài! gọi điện cho kỹ thuật hỏi nó cũng bảo thay cả cụm mất khoảng >= 12M or mang đến nó vệ sinh mất khoảng >= 1.5M. :(( :(
Một năm kinh tế buồn thế nài thì em lấy đâu ra xèng để chữa bệnh cho tềnh iêu cụa em đây. Cụ nào có chỗ nào giá tốt ới em cáiiiiiiiiii

JerryQA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ thật là người tiêu dùng thông minh. Em cũng từng bị hỏng hộp số tự động kia morning, thay cả thì hết 40tr, tìm mãi cũng được một xưởng ở Kim Giang nhận sửa. Tổng thiệt hại chỉ có 8tr.

phuc0408855

Đi bộ
Em có con xe verna bị lỗi đi vào chỗ xóc caia tay lái kêu cọc cọc thợ bảo lỗi cái hộp trợ lực dien phai thay. Ben bac co xu ly duoc kh a. Địa chỉ ở đâu bác nhỉ.