Thảo luận Chia sẻ cách Chăm sóc - Bảo dưỡng - Sửa chữa HD

xaunhatxahoi

Xe điện

Cháu mới sử dụng HD nhưng mù tịt về cách thức bảo dưỡng sửa chữa dòng xe này nên mạo muội lập topic để tập hợp các kinh nghiệp bảo dưỡng sửa chữa của các cụ nhà ta để em sẽ theo dõi và tổng hợp lại dần.

Đầu tiên là nhu cầu bảo dưỡng điện acquy, rút kinh nghiệm lần trước em dùng cái 883 chạy BXC do ít đi nên rất khó nổ. Trong khi quãng đường mỗi lần nổ máy để chạy chỉ 1 vài km nên việc nạp điện bù lại cho lúc khởi động là chưa đủ. Các cụ có kinh nghiệm gì để khắc phục tình trạng này chỉ cho em với, em nghe nói có thiết bị gắn vào xe như mấy bác nghiện cấy mà ý. Lúc nào sạc acquy thì có cục sạc rồi cắm thẳng vào cái mà đó để không cần tháo acquy ra. Có cụ nào biết thiết bị này bán hay chế ở đâu mách em với !

Chỉnh sửa cuối:

KMN2010

Xe tăng

Cháu mới sử dụng HD nhưng mù tịt về cách thức bảo dưỡng sửa chữa dòng xe này nên mạo muội lập topic để tập hợp các kinh nghiệp bảo dưỡng sửa chữa của các cụ nhà ta để em sẽ theo dõi và tổng hợp lại dần.

Đầu tiên là nhu cầu bảo dưỡng điện acquy, rút kinh nghiệm lần trước em dùng cái 883 chạy BXC do ít đi nên rất khó nổ. Trong khi quãng đường mỗi lần nổ máy để chạy chỉ 1 vài km nên việc nạp điện bù lại cho lúc khởi động là chưa đủ. Các cụ có kinh nghiệm gì để khắc phục tình trạng này chỉ cho em với, em nghe nói có thiết bị gắn vào xe như mấy bác nghiện cấy mà ý. Lúc nào sạc acquy thì có cục sạc rồi cắm thẳng vào cái mà đó để không cần tháo acquy ra. Có cụ nào biết thiết bị này bán hay chế ở đâu mách em với !
Ac quy nếu cụ đi ít có thể mua bộ sạc cắm ngoài, em vẫn đang dùng nếu tầm hơn 1 tháng ko chạy. Còn bảo dưỡng thì cũng như oto thôi (5000km thay dầu máy, 2 lần thay dầu máy thì thay 1 lần dầu côn, 4 lần thay dầu máy thì thay dầu hộp số) Dầu máy thì khoảng 4 hộp, dầu côn 1 hộp, dầu hộp số 1 hộp

cunbeo11008

Xe hơi
Cụ đang chạy xe gì thế? Làm mấy cái ảnh lên đi cụ. Em cũng đang thèm 48 đây

MinhPT

Xe tăng

Vâng, theo mình:
HD có bán cái dây điện sạc ngoài như thế này: http://www.harley-davidson.com/store/battery-charging-harness
Rồi mua thêm cái tender (sạc bổ sung) http://www.harley-davidson.com/store/800ma-waterproof-battery-tender

Hoặc mua cái cục ắc qui Lithium thay vào thì đỡ hụt điện hơn.