Chia sẻ của thành viên Innova Club họ nhìn nhận như nào không quan trọng bằng chính mình

ADS OF

Xe tăng
9 năm đơn giản chỉ là một chặng ngắn trong một hành trình dài của công cuộc chinh phục các cung đường trên đất nước hình chữ S này. Sáng nay nghe các bác trong đội Innova Club bàn nhau trên group về việc tổ chức sinh nhật cho club tròn 9 tuổi. Mới ngày nào cái nhóm chỉ có le ve dăm bẩy người, giờ con số đã lên gần tám chục.

Ngày đầu mới chơi xe, lén trốn vợ đi hết đi gara này đến showroom nọ chỉ để xem xe, đắn đo mãi mới dám về xin tiền vợ để mua chiếc Innova. Hồi đó mua xe trước tiên là để phục vụ gia đình, sau mới là để chơi. Nhà đông người, 5c chẳng đủ nên vợ chỉ hắng mỗi câu, mua xe mà không đủ để chở cả nhà thì dẹp. Ừ thì 7c, hồi đó các dòng xe 7c hơi hiếm giá cũng khá cao. Hỏi mãi, xem mãi mới rút tiền ra mua Innova.

Hồi đó, chạy innova bị chê ghê lắm, nếu các dòng xe khác được xem là sang trọng thì mình bị coi như nhà quê. Nhiều khi chở gia đình đi chơi, mình bị coi giống thằng lái xe thuê buồn buồn là. Mấy diễn đàn xe cộ thì chê ỏng chê eo nào là công nông lắp điều hòa, nào là thùng tôn này nọ…Kệ thôi, mình thích thì mình mua. Ngẫm cho cùng cái xe cũng chỉ là phương tiện, cái nào bền bỉ, lành, giá vừa túi tiền thì mua. Ngày đó anh em trong nhóm chơi với nhau, rồi chia sẻ những kỹ năng lái xe, các chỗ sửa xe uy tín…

Thế mà đã 9 năm rồi, giờ anh em chạy innova khá đông, nhiều người mua xe chạy thương mại nhưng đa phần là mua sử dụng trong gia đình. 7c phù hợp với gia đình Việt hơn. Qua thời gian, chiếc xe dần được nâng cấp khá nhiều tính năng nhưng cái chính của nó vẫn là lành, chạy mãi mà chẳng thấy hỏng, chi phí đi bảo dưỡng cũng rất thấp. Vừa rồi thấy báo đăng đã có hơn 132.000 chiếc Innova đã xuất xưởng, có lẽ nào mấy hôm nữa club của bọn em cũng lên tới con số 132.000 thành viên :D . Lại thấy nghe bảo xe Toytota vượt mốc 500.000 xe sản xuất rồi tri ân khách hàng cám ơn "rối rít" trong đó thì có mình nên cũng mừng theo.

Lần sinh nhật này có lẽ club lại tổ chức đi leo núi dành cho tất cả gia đình thành viên, năm 2016 lần đầu tiên cả nhóm lái xe lên đỉnh pháo đài ở Cát Bà, dân ngoại đạo cứ bảo ỉn không leo được nhưng bọn em leo phà phà. Lần này có khi leo chỗ nào đó cao cao cho oách các bác nhỉ. Nhờ các bác góp ý điểm đến cho bọn em phát.

tuananh.3112

Xe tải
Innova Club của bác ở Hà Nội à, cho em tham gia với chỗ em có mấy anh em cũng chạy ỉn mà không biết hội

Duy_Long.1

Xe buýt
Tiện đây các cụ cho em hỏi ngu 1 câu: tại sao innova không được nhiều người đánh giá cao mặc dù với tầm giá như thế thì không thể tìm được chiếc nào tốt hơn.

Dungnt_93

Xe tải
Em thấy ỉn chạy đầy đường mà nhỉ, sao người ta cứ chê ỏng chê eo.

kh-oa

Xe buýt
Tiện đây các cụ cho em hỏi ngu 1 câu: tại sao innova không được nhiều người đánh giá cao mặc dù với tầm giá như thế thì không thể tìm được chiếc nào tốt hơn.
em trả lời cụ như này, ỉn thiết kế ngày xưa hơi xấu nên không được mắt dân chúng thôi. Giờ thiết kế thay đổi nhiều rồi, với lại ngày xưa innova bị cái tật là chạy tốc độ tầm 100 thì hơi bồng bềnh nhưng từ bản nâng cấp 2017 thì hệ thống treo nó cũng khác rồi. Một cái xe du lịch thì không nên đòi hỏi quá cao ở một hệ thống treo vừa êm ái lại vừa cứng.

Dungnt_93

Xe tải
em trả lời cụ như này, ỉn thiết kế ngày xưa hơi xấu nên không được mắt dân chúng thôi. Giờ thiết kế thay đổi nhiều rồi, với lại ngày xưa innova bị cái tật là chạy tốc độ tầm 100 thì hơi bồng bềnh nhưng từ bản nâng cấp 2017 thì hệ thống treo nó cũng khác rồi. Một cái xe du lịch thì không nên đòi hỏi quá cao ở một hệ thống treo vừa êm ái lại vừa cứng.
Em thấy họ toàn mua innova để chạy dịch vụ là chính, mà cái xe này đc gọi là xe thương mại hạng nhỏ thì phải

Einstein.

Xe tăng
Chia sẻ với các bác đôi lời: Nếu các bác mua xe lần đầu
+ phục vụ gia đình kết hợp kinh doanh tí chút thì Innova là lựa chọn đúng đắn. Em mua xe đầu đời là In vào năm 9/20010, chạy đến 7/2016 thì cũng ăn, ngủ, chơi với nó cũng được gần 6 năm. Chia sẽ một vài nhận xét của bản thân về e nó (chỉ về phân khúc tầm tiền của In thôi nha, không so với các xe mắc tiền hơn)
+ Dễ chạy (thao tác đơn giản), lành (tôi chưa bao giờ nằm đường hay phải giở nắp capo lên vì tôi bảo dưỡng chính hãng mỗi 5k)
+ Động cơ: không bốc nhưng biết chạy thì vẫn chấp nhận được, có lần em chạy liên tục không nghỉ 10 giờ mà máy vẫn không nghe rock
+ An toàn: Trang bị an toàn tối thiểu, nếu các bác là fan tốc độ thì không hợp với nó, không nên chạy quá 110 km/h (có cảm giác mất kiểm soát tay lái nhẹ và hơi bồng bềnh, có nhiều người chạy cao hơn nhưng phải có thần kinh tồt, vững) do bánh xe nhỏ, trọng lượng bản thân xe không lớn.
+ Chi phí bảo dưỡng: trung bình, mình chỉ bảo dưỡng trong hãng nên giá có cao hơn bên ngoài, và suốt 8 năm chỉ thay lọc nhớt, lọc dầu, lọc gió, 01 bộ vỏ, 02 cặp phuộc, còn lại là mấy cái linh tinh.
+ Tiêu hao nhiên liệu: mình chạy đường kết hợp thì khoảng 9-11 lít/100km, có nhiều người chạy ít hơn nhưng với đường trong phố thì hiếm lắm
+ Giữ giá: cái này thì khỏi bàn, mình mới ..... bán em nó cách đây 2 tháng, Chuyện này các Bác trên diễn đàn nói nhiều rồi. Do có thêm tí điều kiện nên mình mới đổi xe chứ vẫn còn thương em nó lắm

Da bắt nắng

Xe điện
Cụ cho xin cái link thảo luận SN :)
Em góp mấy cái ảnh đã có tí son phấn cho xôm thớt.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em thấy ỉn chạy đầy đường mà nhỉ, sao người ta cứ chê ỏng chê eo.
Có đến 99% là mua về chạy dịch vụ cụ ah nên nó cứ đầy đường thôi, cũng i hịt vios vậy.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thế ạ, em chưa thử chạy bản AT của con này, ko biết thế nào
Em đã đi bản AT chạy dịch vụ (E ngồi thôi), giờ chạy dịch vụ họ cũng chạy AT nhiều rồi.
Em có hỏi thì họ bảo họ chạy nhiều trong phố nên mua AT cho nó nhàn chấp nhận nó ăn hơn :)

phamhungbs

Xe điện
Chúc mừng các cụ và Club. Em thấy quanh em giờ nhiều người mua Innova chạy chở gia đình và em thấy rất ấn tượng với nội thất của form mới cũng như các ưu điểm vượt trội của xe này. Dĩ nhiên sẽ có cụ nói tầm đấy mua xe hãng khách option miên man và trông đẹp hơn.

Xperia ZZ

Xe tăng
Nói thiệt, con xe ni em chỉ chấm đc 1 cái là ngồi rộng rãi & thoáng, hàng ghế 3 ngồi rộng thoải mái vô đối với tầm tiền e nó. Còn lại mọi thứ đều chán chết, chẳng chấm đc ccm gì nữa các cụ ạh.

Hư Không

Xe tăng
Tiền mình mình tiêu, kệ ai nói gì cụ chủ nhỉ. Em thì ko chạy toy, nhưng cũng hay gặp nhiều người hỏi kiểu, sao ko mua xe này xe kia (cùng phân khúc). Em chỉ trả lời bảo em thích

myob

Xe tăng
Cá nhân em mỗi xe đều có mục đích sử dụng cho từng phân khúc, từng nhu cầu người dùng. Do đó thiết kế và giá thành nó sẽ phù hợp với mục đích đó. Chính vì lẽ đó không thể yêu cầu êm ái, tĩnh lặng như camry, khung gầm như cx5, santafe được..... nhưng tại sao lại có một số lại chê innova này nọ vì đơn giản là ai cũng cho xe mình là tốt nhất nhưng một vài người lái xe innova lại mặc nhiên xe mình êm như camry, chắc nịch như bm và tiết kiệm xăng như vios.... họ cố chấp với ý kiến của mình đôi khi hơi cực đoan và sẵn sàng dìm xe khác khi so sánh với innova. Cá nhân em, với mẫu xe innova hiện tại thì thực sự đáp ứng tốt với yêu cầu của người dùng Việt dù kinh doanh hay chạy gia đình.