Chia sẻ những chuyến đi của a e Vitara

An Dân

Xe hơi
Kính chào cccm đang sử dụng Vitara! E cũng mới đi Vitara sx 2004 được 1năm, đã có một vài chuyến đi du lịch xa cùng gia đình (như: Tĩnh Gia- Thanh Hoá, Mộc Châu - Sơn La, Lương Sơn - Hoà Bình, SơnTinh Camp- Đồng Mô HN). E rất ưng chiếc xe em đang có, tuần trước e đã quyết định sang tên, đổi biển để gắn bó. E k đủ trình và cũng không thích ọp roát, e chỉ thích lang thang cùng gia đình vào những ngày nghỉ cuối tuần ở những nơi thiên nhiên hoang sơ (thực ra ít xiền ạ :D), có điều kiện địa hình để trải nghiệm nhẹ nhàng về xe thì càng quý ạ.
E rất mong cccm đang sử dụng Vitara cùng chia sẻ các chuyến đi để mọi người học hỏi, tự tin khi đi du lịch, tụ tập các gia đình đi chơi như các bậc đàn anh trong Hội thì càng tốt! E biết diễn đàn đã có thớt về Câu chuyện các chuyến đi, nhưng em muốn mở thớt riêng này để mngười đi Vitara gắn kết, tập trung hơn ạ! Mong mọi người chia sẻ, cùng nhau học - hỏi ạ!

Chỉnh sửa cuối:

crYztaL

Xe buýt
Cụ giống em
Tuần trước 2 bố em vừa làm 1 chuyến Tà Xùa ( Bắc Yên ) khi về vòng qua Vạn Yên - Lóng Luông, Mộc Châu. Công nhận là Vịt chạy đường xấu thì sướng, ra đường đẹp thì hơi tù. Bonus quả ảnh em tự sướng với em Vịt :D

An Dân

Xe hơi
Cụ giống em
Tuần trước 2 bố em vừa làm 1 chuyến Tà Xùa ( Bắc Yên ) khi về vòng qua Vạn Yên - Lóng Luông, Mộc Châu. Công nhận là Vịt chạy đường xấu thì sướng, ra đường đẹp thì hơi tù. Bonus quả ảnh em tự sướng với em Vịt :D

Cảnh đẹp quá! HN-Tà Xùa mất mấy tiếng ạ? Nếu chỉ đi chơi Tà Xùa ngắm mây rồi về HN luôn thì đi 2 ngày cuối tuần có được k cụ ơi?

crYztaL

Xe buýt
Cảnh đẹp quá! HN-Tà Xùa mất mấy tiếng ạ? Nếu chỉ đi chơi Tà Xùa ngắm mây rồi về HN luôn thì đi 2 ngày cuối tuần có được k cụ ơi?
Hà Nội - Tà Xùa chạy thong thả tầm 6 tiếng, đi 2 ngày thoải mái nhưng ko nên đi 2 ngày cuối tuần cụ ạ, vì đông lắm :))

crYztaL

Xe buýt
Cũng vì ngại cái vụ đi đường đẹp hơi tù mà em đang lăn tăn không biết có nên đổi từ Mondeo sang Vịt hay không. Đi cao tốc như HN- Lào Cai chẳng hạn, Vịt chạy ổn định được ở tốc độ bao nhiêu cụ? :D
Em chưa chạy NB -LC bằng Vịt, nhưng quan điểm của em là đi kiểu gì đến nên em cứ chạy từ từ thôi, không ABS, không túi khí nên không vội được. Em thích đi mấy chỗ như kiểu Tà Xùa nên vài chục km trên núi với em nó quan trọng hơn mấy trăm km dưới đường bằng :D

An Dân

Xe hơi
Cũng vì ngại cái vụ đi đường đẹp hơi tù mà em đang lăn tăn không biết có nên đổi từ Mondeo sang Vịt hay không. Đi cao tốc như HN- Lào Cai chẳng hạn, Vịt chạy ổn định được ở tốc độ bao nhiêu cụ? :D
Vâng cảm ơn cụ trước, hnào nhà cháu có kế hoạch đi sẽ ới nhờ cụ chia sẻ chi tiết ạ

ABC&XYZ

Xe tải
Vịt nhà em chạy Hải phòng 120km/g chả thấy tù túng gì

An Dân

Xe hơi
E thấy các đường cao tốc HN-NB, HN-LC thì e thường chạy ổn định được 90-100, còn 5B HN-HP thì 110 đều k rung lắc cụ ạ

z300

Xe điện
Em đi Điện biên, về qua Mường Ảng đẹp hơn nhiều!

z300

Xe điện
Trong thực tế phiêu hơn nhiều các cụ ạ

crYztaL

Xe buýt
Vịt nhà em chạy Hải phòng 120km/g chả thấy tù túng gì
HN - HP em chạy lên đến 135 rồi, hay như PV-CG, Láng - HL em cũng chạy loanh quanh 100 đều nhưng khi chạy những đoạn đường đẹp quanh co, nhiều đèo dốc em kiểu HN-Mộc Châu em thấy nó không nuột lắm ( hoặc là em chạy kém :D ). Vịt em chỉ thích chạy kiểu cài 2L xong lên dốc như đi xe ga thôi.

An Dân

Xe hơi
Trong thực tế phiêu hơn nhiều các cụ ạ

Thích thật! K biết bao jờ e mới đi được đến tận Điện Biên như cụ! Nhà e có 2 cháu 6t và 1,5t. Đi tầm 6-8h và đường ít quanh co thì ổn ạ!

zippo_tau

Xe hơi
Kính chào cccm đang sử dụng Vitara! E cũng mới đi Vitara sx 2004 được 1năm, đã có một vài chuyến đi du lịch xa cùng gia đình (như: Tĩnh Gia- Thanh Hoá, Mộc Châu - Sơn La, Lương Sơn - Hoà Bình, SơnTinh Camp- Đồng Mô HN). E rất ưng chiếc xe em đang có, tuần trước e đã quyết định sang tên, đổi biển để gắn bó. E k đủ trình và cũng không thích ọp roát, e chỉ thích lang thang cùng gia đình vào những ngày nghỉ cuối tuần ở những nơi thiên nhiên hoang sơ (thực ra ít xiền ạ :D), có điều kiện địa hình để trải nghiệm nhẹ nhàng về xe thì càng quý ạ.
E rất mong cccm đang sử dụng Vitara cùng chia sẻ các chuyến đi để mọi người học hỏi, tự tin khi đi du lịch, tụ tập các gia đình đi chơi như các bậc đàn anh trong Hội thì càng tốt! E biết diễn đàn đã có thớt về Câu chuyện các chuyến đi, nhưng em muốn mở thớt riêng này để mngười đi Vitara gắn kết, tập trung hơn ạ! Mong mọi người chia sẻ, cùng nhau học - hỏi ạ!
Em có mấy ý muốn trao đổi cùng cụ.
1. đâu phải cứ vịt là ọp -> trong vịt cũng có những người ko ọp. Vịt là nơi n người thích vịt, đi vịt, muốn tìm hiểu vịt. chứ vịt ko chỉ là ọp.
2. Như mục đích của cụ là đi du ngoạn. để hiểu xe hơn trên các cung đường. để chia sẻ kinh nghiệm. Thì chủ đề của cụ cần chi tiết hơn là mấy bức ảnh. VD. cụ chia sẻ địa danh, quãng đường, thời gian, ăn, ngủ, nghỉ. Cảm nhận sâu hơn thì chủ đề sẽ hấp dẫn hơn rất nhiều. Trong Vitclub cũng toàn hoa chân thôi

An Dân

Xe hơi
Em có mấy ý muốn trao đổi cùng cụ.
1. đâu phải cứ vịt là ọp -> trong vịt cũng có những người ko ọp. Vịt là nơi n người thích vịt, đi vịt, muốn tìm hiểu vịt. chứ vịt ko chỉ là ọp.
2. Như mục đích của cụ là đi du ngoạn. để hiểu xe hơn trên các cung đường. để chia sẻ kinh nghiệm. Thì chủ đề của cụ cần chi tiết hơn là mấy bức ảnh. VD. cụ chia sẻ địa danh, quãng đường, thời gian, ăn, ngủ, nghỉ. Cảm nhận sâu hơn thì chủ đề sẽ hấp dẫn hơn rất nhiều. Trong Vitclub cũng toàn hoa chân thôi
Vâng, e cũng mới đi vịt và mới tham ja OF nên còn ít kinh nghiệm ở nhiều thứ! E rất muốn ngó nghiêng học hỏi mọi người để đưa vợ con đi chơi mà đọc ở bên thớt Câu chuyện các chuyến đi bên diễn đàn chung và muốn hỏi các cụ ấy lại thấy ngại ngại vì k biết họ có đi vịt như mình k! Vì vậy e muốn mở bài viết này để a e đi vịt chia sẻ địa danh, quãng đường, thời jan, ăn, ngủ, nghỉ... (kiểu như bên Wagon Club) để mngười dễ tra cứu và dễ học hỏi nhau hơn ạ! :D

An Dân

Xe hơi
e đổi thành Chia sẻ những chuyến du lịch của a e Vịt được k bác zippo_tau ơi?

Viking

Xe điện
Cho các chuyến đi ga đình, ưu điểm của Vizz là ổn định, dễ xử lý nếu có vấn đề, xe 2 cầu việt dã nên tự tin khi bước chân vào các cung đường lạ khù khoằm.
Nhược điểm là hơi nhỏ nên đi xa thiếu thoải mái.
Bác chủ chơi đúng chất dân Vizz, thích khám phá hoang sơ.
Với Vizzz em có nhiều kỷ niệm với nhiều chuyến đi, tuy nhiên thích và ấn tượng nhất là 2 lần xuyên Việt
2 lần Việt Lào và 1 lần Việt Cam

ViT ở Cambodia:

Chỉnh sửa cuối:

Suvita03

Xe tải
Cụ đặt được chỗ ngủ là đi được. Có hai phương án là ngủ ở Tà Xùa (lên từ chiều) hoặc Bắc Yên rồi sáng hôm sau lên sớm. Đi mùa đông thì dễ gặp mây và trời trong hơn. Đường đi không khó.

Suvita03

Xe tải
Cao tốc cụ chạy 90-100 vẫn ổn định (tốn xăng hơn chạy dưới 80 chút). Nói chung Vịt chạy cao tốc hơi phí tiền vé

An Dân

Xe hơi
Cho các chuyến đi ga đình, ưu điểm của Vizz là ổn định, dễ xử lý nếu có vấn đề, xe 2 cầu việt dã nên tự tin khi bước chân vào các cung đường lạ khù khoằm.
Nhược điểm là hơi nhỏ nên đi xa thiếu thoải mái.
Bác chủ chơi đúng chất dân Vizz, thích khám phá hoang sơ.
Với Vizzz em có nhiều kỷ niệm với nhiều chuyến đi, tuy nhiên thích và ấn tượng nhất là 1 lần xuyên Việt
2 lần Việt Lào và 1 lần Việt Cam

ViT ở Cambodia:

e đã đọc ở các thớt về những chuyến đi của các bác thời jan trước mà thèm quá! Chi fí vừa rẻ lại vừa đông vui, điều e nhận thấy rõ ở các bác qua những chuyến đi đó là sự đam mê Vịt!

An Dân

Xe hơi
Cụ đặt được chỗ ngủ là đi được. Có hai phương án là ngủ ở Tà Xùa (lên từ chiều) hoặc Bắc Yên rồi sáng hôm sau lên sớm. Đi mùa đông thì dễ gặp mây và trời trong hơn. Đường đi không khó.
Vâng, cảm ơn cụ! Cụ có sđt đặt fòng k cụ ơi?!