Khoe xe Chiêm ngưỡng em Forester es 2.0 2018

mat3phat

Xe tải
Tứ đại đỉnh đèo & cơ số đèo loằng ngoằng khác em chạy hết rồi, nhạt toẹt chả có gì mà cảm nhận bác ah :))
Tứ đại đỉnh đèo, và tất cả các thằng đèo lít nhít khác em chạy hết rồi, bằng Innova cơ! Cũng nhạt toẹt chứ có gì đâu cụ? Cơ bản với ưu điểm SAWD, thì CVT có ảnh hưởng gì tới khi leo dốc và đổ đèo ko ý? vì nó là Lineartronic transmission, khó phanh bằng số hơn xe AT hay MT. Còn công suất cao dĩ nhiên đi sẽ cảm thấy thoải mái hơn!

darkxt

Xe buýt
Cơ bản với ưu điểm SAWD, thì CVT có ảnh hưởng gì tới khi leo dốc và đổ đèo ko ý? vì nó là Lineartronic transmission, khó phanh bằng số hơn xe AT hay MT. Còn công suất cao dĩ nhiên đi sẽ cảm thấy thoải mái hơn!
Ko thể so với MT được, còn so với 4AT thì em thấy động cơ CVT ghìm máy tốt - chưa có đèo nào đủ dốc để em phải về dưới số 2 khi đổ đèo (em thích lướt nên đổ đèo kiểu như Sapa - Lào Cai toàn chạy 3 - 4, chỉ có dốc Tam Đảo với Ba Vì thì về đến số 2 - nhưng đấy là dốc & hẹp, ko phải đèo :D).

Nhưng đấy là cảm nhận của riêng em. Bác nào thích ghìm hẳn cái xe lại rồi từ từ bò xuống đèo thì chắc sẽ ko yên tâm với CVT... mà thế thì cũng phí cái xe, đổ đèo chầm chậm thì Su có khi đi kém Innova :D

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Ko thể so với MT được, còn so với 4AT thì em thấy động cơ CVT ghìm máy tốt - chưa có đèo nào đủ dốc để em phải về dưới số 2 khi đổ đèo (em thích lướt nên đổ đèo kiểu như Sapa - Lào Cai toàn chạy 3 - 4, chỉ có dốc Tam Đảo với Ba Vì thì về đến số 2 - nhưng đấy là dốc & hẹp, ko phải đèo :D).

Nhưng đấy là cảm nhận của riêng em. Bác nào thích ghìm hẳn cái xe lại rồi từ từ bò xuống đèo thì chắc sẽ ko yên tâm với CVT... mà thế thì cũng phí cái xe, đổ đèo chầm chậm thì Su có khi đi kém Innova :D
Đèo của cụ toàn đèo du lịch.

Tụi em chạy những con đèo mà phải về số 1 + gài cầu chậm xe vẫn trôi tuồn tuột cơ. ;))

tungkhuyen

Xe điện
Cụ ấy đag kể các đèo phổ thông. Còn đi sục sạo các cung nhỏ tí mà xe tải cũng ngại thì cũng nhiều đấy.

Đèo của cụ toàn đèo du lịch.

Tụi em chạy những con đèo mà phải về số 1 + gài cầu chậm xe vẫn trôi tuồn tuột cơ. ;))

Em này ngon quá