Tin tức Chiến lược về bán xe của vin!

tungLam.nwl

Xe tăng
Em chém nhé! Chiến lược của Vin khá là phù hợp thị trường Việt nam và em cũng hy vọng nó thành công về lâu dài.
1. Xe chất lượng ổn (cái này thì em tin vì một con bê nguyên của châu âu sang con còn lại em cũng tin là ổn vì phong cách kinh doanh của anh V cũng thường bán hàng tốt).
2. Giai đoạn đầu giá sẽ đắt vì đối tượng khách hàng lúc này thật ra không phải mấy ông chạy xe công nghệ hay dân thường muốn đầu tư (vì họ đang có nhiều lựa chọn hợp lý hơn) mà sẽ là những đối tác, khách hàng có dây mơ rễ má với Vin (có động cơ khác để mua hàng) nên không có lý do gì để bán rẻ giai đoạn này (vì có rẻ nhất thị trường như con Spark trước đây thì vẫn cứ ế). Đặc biệt giai đoạn này có sự ủng hộ của chính phủ.
3. Giai đoạn sau đó vài năm với sự hậu thuẫn trong nước, SX đã đi vào ổn định, mạng lưới phân phối, phụ tùng đã định hình xong mới là giai đoạn cạnh tranh khốc liệt về giá khi mà tỷ lệ nội địa hóa đã cao => thuế suất tiêu thụ đặc biệt sẽ giảm hơn so với xe NK và giai đoạn này em tin là giá xe sẽ giảm, thậm chí giảm sốc để thâu tóm thị trường tạo thế mạnh rõ ràng so với xe NK và lắp ráp. Thành bại chính là giai đoạn này khi chất lượng đã được kiểm chứng, thị trường đã quen mặt quen tên.

lapin

Xe container
VIN có một lợi thế duy nhất, đó là làm mới từ đầu với sự tham gia, kiểm tra của đội quân LHQ theo chuẩn quốc tế. Nhờ đó dễ ăn dễ nói với thị trường quốc tế. Chứ mấy nhà cũ tuyền bị các cụ kêu trình độ vùng trũng nhất ĐNÁ, nơi trũng nhất thế giới, nơi công nghệ hiện đại do công nhân dùng tuốc lơ vít bắt ốc gắn khung xe, giờ bảo theo chuẩn quốc tế bố ai tin:))

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
tất tần tật từ nguyên thủ- lãnh đạo- công quyền xuống đuổi dẹp chợ cóc đều vinphát

fireman

Xe tăng
VIN có một lợi thế duy nhất, đó là làm mới từ đầu với sự tham gia, kiểm tra của đội quân LHQ theo chuẩn quốc tế. Nhờ đó dễ ăn dễ nói với thị trường quốc tế. Chứ mấy nhà cũ tuyền bị các cụ kêu trình độ vùng trũng nhất ĐNÁ, nơi trũng nhất thế giới, nơi công nghệ hiện đại do công nhân dùng tuốc lơ vít bắt ốc gắn khung xe, giờ bảo theo chuẩn quốc tế bố ai tin:))
Chuẩn đâu chuẩn nào, show lên coi. Mấy cái test ăn toàn chả thấy đâu

gi.mi.ko

Xe tải
Tất cả phải thể hiện bằng con số: cứ kêu này nọ mà doanh số bán xe k0 giám công bố, chứng tỏ ế chỏng gọng, giá xe trên trời chắc chỉ cho người trời dùng, người thường không mơ được :)

lapin

Xe container
Đăng bài này xong gửi link báo cáo lãnh đạo cty để nhận khen thưởng. Khóc thuê đám ma, tung hoa đám cưới :)
Cụ nói cụ chủ hay nói em?
Nói em thà nói hầu hết các cụ trên này, vì những lời đó chẳng qua là suy luận theo đúng dòng dư luận của các cụ từ trước đến này thoai=))
Chứ em có tự tay bóp đâu? :))

lapin

Xe container
Mà sao toàn nick ngựa thế này? =))

ThrillSeeker

Xe hơi
Lại seeder vào nâng bi liếm đít, người đặt rồi thì chán muốn bán cọc không thấy khen cái gì phải thuê mấy cái bọn này vào lập thớt để bưng bô cái mảng PR. Nhục. Nhục thật VF! :)

ngựa thồ

Xe tăng
Lại seeder vào nâng bi liếm đít, người đặt rồi thì chán muốn bán cọc không thấy khen cái gì phải thuê mấy cái bọn này vào lập thớt để bưng bô cái mảng PR. Nhục. Nhục thật VF!
Cụ ơi. Lập thớt để còn báo công với sếp ko nó đuổi việc :)

tuantu68

Xe buýt
Chào các cụ . Em là người yêu nước , cũng ủng hộ công nghiệp ô tô VN phát triển để dân việt mình có được chiếc xe madein Vietnam chất lượng tốt , giá hợp lý
Nhưng với cách làm truyền thông kiểu kẻ cả , cả vú lấp miệng em của Vin thì em thấy đó là một sai lầm không những làm cho sp của vin khó tiếp cận với người tiêu dùng mà còn gây hiệu ứng ngược . Nhiều người đâm ra ác cảm với sp của vin
Cụ thể đối với sp của vin thì em thấy
- 1 thương hiệu non trẻ chưa có uy tín trên thị trường xe quốc tế
-2 cách bán hàng bê nguyên hình thức mở bán chung cư ( bán nhà hình thành trong tương lai)
Vừa bán , vừa doạ tăng giá mục đích cũng chỉ lùa gà xuống tiền chốt cho nhanh không khác gì mấy cò chung cư
3- sử dụng sức mạnh đồng tiền sai khiến truyền thông bịt mọi thông tin trái chiều một cách thô bạo
4- giá bán cao mà còn liên tục doạ tăng giá
5- kết luận : cá nhân em đã đang và vẫn sẽ chọn dòng xe hàn hay nhật phổ thông nhưng đã có uy tín trên thị trường mà chạy
Bác nào thích cứ việc chọn xe của vin
- hội vin nô cứ việc vào nén đá thoả mái
- nén trên bàn phím thì được , gặp em mà ném đá ngoài đời em táng cho vỡ mõm

Ku Tre

Xe tải
Giờ cứ nhắc đến Vin là em thấy ớn. Chắc tại mình ít tiền...

nguyenquangpt

Xe tăng
Seeder đá bi liếm cột mãi ko thấy mỏi mồm ah ??

tungLam.nwl

Xe tăng
Thật lòng thì mấy cụ chửi seeder liếm nọ kia em cũng chấp nhận đồng ý hết không yêu cầu dẫn chứng, có hay không tự em biết là được nhưng thấy hơi thất vọng vì tư duy phản biện của mấy cụ đấy. Chửi đổng thì ai cũng làm được kể cả đứa trẻ mẫu giáo và nó vẫn có tác dụng tăng view nhưng phân tích đúng hay sai thế nào mới là quan trọng nhìn nhận vấn đề bằng hiểu biết và phản biện đúng thì cũng không nhiều.

kienvinh

Tháo bánh
Quán cà phê đóng cửa, có mỗi chỗ này vào xem vin nô lý luận làm vui.

cocsku

Xe cút kít
https://ndh.vn/doanh-nghiep/thang-8-san-luong-vinfast-khong-dat-ke-hoach-1255123.html

Bạn bè mình chưa ai mua cả, nhưng kiểu chiến lược như bán Bất động sản vào bán ô tô (chiêu sẽ tăng giá ko mua ngay sẽ tăng giá đấy) thì ko ổn. Hóng thôi chứ chắc mua thì còn lâu
Dòng lux vẫn còn vướng mắc khâu sản xuất. Trừ mấy con đợt đầu đã giao hàng đúng tiến độ thì chưa thêm đợt nào.

Gengine

Xe tăng
Dòng Lux chưa làm chủ được công nghệ hả cụ?

Fadil thì mua nguyên nhà máy Chevrolet mà con này gần như giống con Spark nên dây chuyền Chevrolet lắp ok ngay.

Dòng lux vẫn còn vướng mắc khâu sản xuất. Trừ mấy con đợt đầu đã giao hàng đúng tiến độ thì chưa thêm đợt nào.