[Funland] Chiều cao Việt Nam so với Thế giới!

Yeuaibaygio

Xe tăng
Mất 2 năm dịch bệnh, các cháu bị hạn chế vận động ngoài trời, nghĩ mà xót. Hy vọng, hết dịch nhanh.
Em xót y như cụ. F1 nhà em đang giai đoạn vàng để tập luyện thúc đẩy tăng chiều cao.
Từ hè 2020 đến nay hạn chế vận động, chưa biết 2022 thế nào.
Chỗ em chưa bùng dịch, hè vừa rồi tranh thủ được hơn chục buổi bơi và túc tắc đạp xe được chút xíu.

Yeuaibaygio

Xe tăng
Tập xà thì thẳng lưng và to vai là chính cụ nhé. Nếu ko thể bơi thường xuyên thì bài tập đơn giản nhất để tăng chiều cao là nhảy dây.
Vâng cụ, em với F1 chỉ treo người cho thẳng lưng, giãn đốt sống thôi ạ. Cũng không đủ sức lên xà như đàn ông.
Nhà có dây nhảy và máy chạy bộ mà F1 lười tập quá. Em thì chơi cầu lông bị chấn thương gối nên giờ không nhảy dây và chạy bộ được nhiều.

A98

Xe điện
Em cao m8 đây. Kinh nghiệm bản thân em là giai đoạn lớp 6 đến lớp 12, ăn nhiều, ngủ nhiều, tập thể dục thể thao vừa phải. Em không chơi môn gì cụ thể, tạ nhẹ 10 kg, chạy trung bình, 4 km, không đều, đá bóng đá cầu.
Giờ hai con cấp 1, cao cũng không trội, giống bố nó khi xưa. Mất 2 năm dịch bệnh, các cháu bị hạn chế vận động ngoài trời, nghĩ mà xót. Hy vọng, hết dịch nhanh.
Em hồi bé ru rú ở nhà, chả thể dục thể thao gì cũng gần m8. Thằng cháu em cũng thế, chả thể dục thể thao gì cũng hơn m8.
Em nghĩ do gene nhiều. Trong họ nhà em, người cao gầy khá phổ biến, em họ em sinh năm 73, người như que củi, cao 1m85. Thế nào lại mọc ra em với thằng cháu không cao bằng nhóm đấy nhưng lại to ngang và dầy người..

belo

Xe tăng
Người Việt tuy không cao nhưng mấy ông Hàn vẫn phải ngước nhìn
Hơn có 1 cm có gì mà tự hào. Ngon thì 15, 16 chứ cụ.
Em hồi bé ru rú ở nhà, chả thể dục thể thao gì cũng gần m8. Thằng cháu em cũng thế, chả thể dục thể thao gì cũng hơn m8.
Em nghĩ do gene nhiều. Trong họ nhà em, người cao gầy khá phổ biến, em họ em sinh năm 73, người như que củi, cao 1m85. Thế nào lại mọc ra em với thằng cháu không cao bằng nhóm đấy nhưng lại to ngang và dầy người..
Dinh dưỡng, thể dục thể thao thêm vào sẽ khiến bộ gene của cụ phát huy tối đa. Ví dụ cụ thể dục, thể thao, phơi nắng biết đâu lại m85 m9 do nguồn gene nhà cụ ngon rồi.

thanh040506

Xe ngựa
Cháu cũng lấy trên mạng thôi cụ ạ. Nhưng cháu hiểu là chia cho trung bình gần 100 triệu dân nên cháu nghĩ là có cơ sở
Còn như con cháu ở thủ đô, hay tp lớn cao là đúng vì các cháu ăn uống cũng khoa học và có điều kiện hơn
Chiều cao họ tính cho người trưởng thành lúc cao nhất chứ cụ☺