[Funland] Chiêu trò trong tuyển dụng công chức nhằm loại bỏ người tài

lum..zzz

Xe điện
Vụ này trc chả chửi nhau bỏ mẹ. 1 bên 4 năm chỉ ăn vs học, 1 bên đến chơi mua điểm tràn lan. Cuối cùng như nhau. Đúng kiểu mở đường.
Ai bảo mua điểm chỉ hộ đi cụ. Có thưởng đó. Ko thi được lại đổ tội. Em kinh doanh ngoài thằng nào bằng cấp có trung cấp hay tại chức cg ok. Nữa là nhà nước

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Chúng ló còn định đánh lộn con đen bằng cách coi tại chức, như chính quy.
Mấy cháu Hà giang, lạng sơn, hòa bình vừa bị đuổi về. Năm nay đi tại chức hết.mấy năm nữa làm chủ tịch tỉnh với giám đĩa sở hết.
Thèng bạn beer vừa chửi như (.) làm bố uống mất hứng
Khẳng định vs bác là ngoại trừ trung ương ra thì mấy tỉnh khác đa phần toàn tại chức
Chả bằng đếu giá trị bằng cái bằng lòng

Xế Độp

Xe điện
Bác thi hộ em bên tư pháp, y tế cái. Trong khối nhà nc có rất nhiều ngành khó nhé. Và bác đừng quy chụp. Còn bác công kích cá nhân nhưng lại chả liên quan mẹ gì đến topic.
Cụ khẳng định thi thật thì làm bài có tốt hơn vb2 không? Thi thật nhé;

xe mo cau

Xe buýt
Vãi bác.riêng bên tư pháp thì khác ạ. Nhà nc giàu sụ luôn. Còn tùy ngành nữa.
Còn việc ra ngoài thì nó k thay đổi đc cơ chế tuyển ng kiểu loại ng ntn nữa
Cụ cho hỏi là : sao làm bên tư pháp lại giàu sụ được ạ?

Leanh65

Xe container
Các bạn giỏi sinh ra lớn lên tại các vùng Tây Bắc có ở lại xây dựng quê hương đâu cụ. Thế hệ này đến thế hệ khác định cư nước ngoài hoặc bám các thành phố lớn sinh sống. Cố chạy chọt để dần về xuôi dù lương thấp hơn, thế những vùng cao ai ở, biên giới không có dân thì bảo vệ kiểu gì, xã huyện không có người nhiệt huyết ai làm... Văn bằng 2 và tại chức em cũng thấy kém và học dối, nhưng không thể không công nhận và cho họ cơ hội để ứng tuyển được, xã hội công bằng như nhau, chính quy giỏi hơn thì cứ thi thố đỗ đạt vào thôi, sao phải sợ, còn việc thi cử bây giờ khá minh bạch và các tổ chức rất muốn người giỏi vào làm cho được việc và mát mặt lãnh đạo.
Bạn em những thằng học kém nhất lớp không ở lại được HN, SG, ĐN bây giờ là quan chức Tỉnh, thực sự con đường của bọn nó cũng chông gai không kém, đời dạy nó và bọn nó xây dựng sự nghiệp của bọn nó giỏi hơn đi học, học chỉ là 5-7 năm và đọc vài ba quyển sách, giải bài có đáp áp đúng sai, còn làm việc là tổng hòa những việc mà kết quả nhiều lúc chấp nhận được chứ có thể đúng sai không rõ ràng hoặc tùy thời điểm. Cá với Khỉ thi thố cùng trên bờ thì cá chắc chắn kém hơn rất nhiều, nhưng khi về với nước thì cá có thể vùng vẫy từ ao chuông ra sông lớn, khỉ không thể cứ vin vào hồi xưa nó ở trên bờ kém, chỉ có nhờ bôi trơn và rúc bùn mà thành con cá to ở sông lớn... cơ bản nó là cuộc đời và sự nghiệp mỗi người.
Khóa em xưa điểm lại gần cuối sự nghiệp thì phần lơn những thằng học giỏi lại là đi làm thuê. Những thằng làng nhàng thì đều đa phần lên sếp. Vây nên , giỏi trong trường không đồng nghĩa với giỏi ngoài đời.

quy la tien

Xe điện
Em đồng quan điểm. Xác định nhà nc + giàu thì phải sống chung với cơ chế. Còn nhà nc bên trung ương, cấp bộ mới có bằng giỏi đại học. Còn bên khối cấp tỉnh. Vd bên tây bắc thì tựu chung vẫn toàn dân tại chức nắm quyền
Lâu nay các cụ cứ hay chởi tại chức, chuyên tu nhưng thực tế có nhiều trường hợp chính quy chỉ giỏi về lý thuyết ( hay mọi bguoiwf cảm thấy) , kg có thực tế về chuyên môn , thì lại kg nói, có thể ngừng chởi và có sự thống kê minh chứng được kg?
Có những cv mà chỉ cần trung cấp, cao đẳng mà họ( những người kg và chưa có đk học đh 1 lèo) chăm chỉ, biết việc làm hiệu quả hơn nhiều các cháu cq đới.
Em bằng cq nhé, gần 30 niên rồi, kg các cụ lại bẩu bào chữa.

TsarPutin

Xe tăng
có mà tài thật thì chả ai nghĩ tới làm NN; nơi ma chỉ có dây dựa luồn cúi nịnh nọt mới lên dc;
11 năm trc đây ra trg e dc ưu tiên vào chỗ ngon trong tỉnh, hoặc cc 1 bộ, cuối cùng e bỏ ra làm ngoài, e k muốn vào 1 nơi mà không đánh giá dc mình bằng trình độ;
Ra ngoài, làm gì đó cống hiến giúp cho cuộc sống đẹp hơn và có thu nhập tương xứng đi

sontung89

Xe tăng
Chung quy chỉ tại vua H
Sinh ra một lũ dở khùng dở điên
Đứa khôn thì đã vượt biên
Những thằng ở lại chả điên cũng khùng

sontung89

Xe tăng
Thôi cụ ah động chạm đến giáo dục với cả nhà nc làm gì, cố gắng tôi rèn con cái giỏi giang cho nó đi tây đi tàu, tự nhiên nhảy vọt 50 100 năm về độ văn minh chứ ở thiên đường thời gian nó trôi chậm chạp lắm

Thichhaihoa

Xe tải
Hôm nay em đọc thông tin tuyển dụng của 1 vài cơ quan khối tư pháp. Và 1 số cơ quan hành pháp khác. Rất đơn giản. Bằng loại giỏi. Đối với dân chính quy bằng giỏi quá ít. Nhưng các cơ quan này k yêu cầu bằng chính quy. Vb2, tại chức cũng được chấp nhận
Ai đi học cũng biết 2 hệ này khác nhau thế nào.
Đối với khối kyx thuật giao thông vận tải, bách khoa. Việc lấy bằng khá đã là 1 việc khó hơn thi đại học
Ôi đất nc tôi. Giờ chơi cả bài lầy này luôn. Thế này đúng là loại từ vòng gửi xe
Tuyển xong rồi nó đi học thạc sỹ, rồi tiến sĩ . Ở đâu chả thế . Cụ bất ngờ lắm à?

vephiadong

Xe điện
Không loại được ở bài viết thì loại ở vòng phỏng vấn, bao giờ chẳng chọn được người cần chọn

dalink

Xe điện
Ngu như nhau thôi mà :))

thuynguyen.gt

Xe tải
Thực tế ở các Bộ ban ngành cán bộ tốt nghiệp tại các trường top của Việt Nam và các nước phát triển rất nhiều, bằng giỏi nhan nhản, các trường hợp không chính quy muốn lọt vào thì phải cần các giá trị gia tăng khác. Hiện kinh tế và việc làm rất mở, tự nhận mình có tài liệu có lao vào nhà nước không, vào rồi có ở lại lâu dài cống hiến với lương công chức không, muốn tăng thu nhập thì phải làm những việc dung hòa các nhóm lợi ích, mà được làm những việc đó phải giỏi nghề và giỏi đủ thứ, không đơn giản như bên ngoài vẫn nghĩ. Tư duy mông muội thương nhân (con buôn) là lừa gạt gian dối, giám đốc là mặc định giàu và phải chi tiền, công chức là bọn COCC ngu dốt tham nhũng chạy chọt để được vào bla bla... xin thưa ở bất cứ tổ chức nào cũng cần người có năng lực thực thi công việc, cạnh tranh trong cơ quan chính quyền và doanh nghiệp khốc liệt như nhau, không cố gắng không mang giá trị để đơn vị phát triển ổn định thì xác định là bị đào thải sớm, tuy nhiên ở đâu cũng có loser (em chẳng hạn), mà loser thì mặc định đổ tại cơ chế, tại thằng kia nịnh giỏi, chạy giỏi....
Chuẩn cụ ạ. Nhiều cụ cứ auto nghĩ là công chức nhà nước là COCC nhưng thực tế có rất nhiều người giỏi, tốt nghiệp loại giỏi các trường top đầu ở Việt Nam và ở nước ngoài nhiều. Cty cháu làm việc với các bộ bam ngành của mình cũng nhiều, thấy mỗi lần đi họp các bác nhà mình cũng chiến ác lắm và thực sự rất giỏi luôn!

Lội hết thớt này thấy đa phần chửi hội nn nhưng cũng ko phản đối, còn phần ít là bênh nn, chỉ số rất nhỏ là vừa chửi vừa tỏ thái độ, nhưng mấy ô này hầu hết bị xì hơi. Đau!

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Đã vào cửa quan thì hỏi các cụ ai làm chủ nào

Đã vào cửa quan thì hỏi các cụ ai làm chủ nào
Quan hệ lợi ích trong cơ quan nn là quan hệ bè phái. Có phải tạo ra sản phẩm đâu. Nó khác hẳn với quan hệ lợi ích của tư nhân, mày làm ra tiền cho tao là được mày láo hay cãi ko quan trọng. Nhiều cụ ko hiểu cái cơ bản cốt lõi thì làm sao tồn tại và phát triển được.

Ngua_con

Xe đạp
Em thấy chắc bác hơi định kiến ấy, bản thân em cũng hay tiếp xúc với CC, em thấy tỷ lệ người giỏi nhiều ấy, tây tàu đủ cá. Số lượng gà mờ cũng có, họ không giỏi chuyên môn nhưng khoản khác giỏi mà. Nó có thể gọi là kỹ năng mềm ạ.

DangHoangDe

Xe điện
E hay nghe các cụ bảo: Dốt như chuyên tu, ngu như tại chức. :) Thật thì e chịu. :))

Giang Gia Lam

Xe tải
Hôm nay em đọc thông tin tuyển dụng của 1 vài cơ quan khối tư pháp. Và 1 số cơ quan hành pháp khác. Rất đơn giản. Bằng loại giỏi. Đối với dân chính quy bằng giỏi quá ít. Nhưng các cơ quan này k yêu cầu bằng chính quy. Vb2, tại chức cũng được chấp nhận
Ai đi học cũng biết 2 hệ này khác nhau thế nào.
Đối với khối kyx thuật giao thông vận tải, bách khoa. Việc lấy bằng khá đã là 1 việc khó hơn thi đại học
Ôi đất nc tôi. Giờ chơi cả bài lầy này luôn. Thế này đúng là loại từ vòng gửi xe
Nếu giỏi việc thì sợ gì ko tìm đc việc tốt đâu cụ