[Funland] Chim sẻ đi nắng và nền AOE VN

--Lamborghini--

Xe lăn
Sẻ vẫn hay như mọi khi và cực đỏ trong bài đánh, đa phần quân có hốc chui bo bế được. Bi nó có nhược điểm cố hữu là ko bao giờ dâng nhà lên đánh phủ đầu.
Xem bên Sẻ có thằng blv thần kinh nghe khó chịu :))
E nghĩ cũng không hẳn, nhiều bài sẻ cũng rất xấu.
Quan trọng là bo bế với điều quân ở những tơn quân đầu tiên sẻ rất dẻo :)

anh kéo mo cau

Xe điện
em chỉ xem thôi chứ chẳng biết chơi món này luôn. có cụ nào rỗi dạy cháu chơi đi. cuối tuần anh em ngồi quất trận kiếm cớ ngồi nhậu hay cafe tí cũng đc. cả tuần làm việc căng cmn đầu rồi cuối tuần lại núp bốn góc tường em nản lắm

Traubotube

Xe điện
em chỉ xem thôi chứ chẳng biết chơi món này luôn. có cụ nào rỗi dạy cháu chơi đi. cuối tuần anh em ngồi quất trận kiếm cớ ngồi nhậu hay cafe tí cũng đc. cả tuần làm việc căng cmn đầu rồi cuối tuần lại núp bốn góc tường em nản lắm
e tưởng biết chơi mới xem chứ. CỤ lại ngược lại ah

fireman

Xe tăng
vâng nhưng e có tiền như chim sẻ đi nắng thì không bao giờ e mua xe lướt. Mình là người có tiền phải bóc tem nó mới đúng đẳng cấp. Mỗi tội m k có tiền hí hí
cụ ngây thơ vậy có thể đây là bài quảng cáo của Camart thì sao?

fireman

Xe tăng
Trò này em thấy không hay bằng starcraft. Xem starcraft mới thấy sướng. Thực tế là thời cao điểm của aoe thì thế giới nó cũng vẫn chơi star nhiều hơn nhiều.

bigbanana

Xe hơi
Hqa cháu Sẻ thời điểm đỉnh khoảng 59.5k người xem, cháu nghĩ 1 trận cầu đinh Vleague cũng ko bằng. Đối tượng xem đa số là các cụ có tuổi, kinh tế đã có, sao rơi cho cháu nó vỡ đầu hết. Mà đang là gamer có số lượng người xem ở facebook gaming cao nhất thế giới, đang giữ kỷ lục. Không phải dạng vừa đâu ạ :)) nó đánh hay, cao to đẹp trai, ngoan thì ai chả thích

anh kéo mo cau

Xe điện

Dangminhquan

Xe điện
Món này em thấy tay của chugns nó quá nhanh. Mình già k0 theo kịp. Lên được đời 2 thì chúng nó đã kéo sang bin mình rùi. Nông dân đỡ thế đấy nào đc :D
Cụ kéo đàn nông dân xong dùng chày đập thôi.Mấy giây sau nhanh tay nhấn quit là vừa đẹp.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Trò này được ta và tàu nó ham thôi, cái trò này cần nhiều tay, có tí gọi là may mắn nữa, vì nó là radom.
Thế giới nó đàn chuộng lol, dota, pubg hơn hẳn.
Giải thế giới toàn triệu đô, các streamer lol đang kiếm ăn rất khá.
Các gamer chuyên nghiệp có lương rất là cao.
AOE những năm gần đây (đã thoái trào so với thời hưng thịnh hoàng kim) nhưng nhắc đến thì câu đầu tiên người ta nói, từ đầu tiên người ta hình dung là " à, có CSĐN ". Nhờ CSĐN mà AOE hấp dẫn đến giờ.
Ngày xưa, nghe đồn có tên nhok tuổi đời còn bé bỏng, miệng thơm mùi sữa mà tài nghệ cực cao, khách võ lâm đều chấn động kinh ngạc. Uầy, tiểu tử này sn 96 mà vụt sáng bừng, chiếu vương miện lên trên bầu trời AOE vốn đầy vì sao.
So sánh tương đương như Mbappe một mình "hack lịch sử bóng đá" , vô địch thế giới 2018, lấn át luôn cả đại cao thủ Neymar hùng mạnh.
Mbappe giỏi thế nào thì CSĐN còn hơn thế. Vì Mbappe mới nổi hơn 2 năm. Mới từ vị trí một tài năng trẻ trở thành siêu sao thế giới. Còn Chim thì đã chễm chệ cái ghế cao thủ đệ nhất vũ trụ cả ngàn năm như khỉ con Songoku rồi :))

questravietnam

Xe tải
Mai cuối tuần có cụ nào off làm kèo tý cho vui ko?biết đâu qua game lại hỗ trợ nhau về công việc.

haivina

Xe điện
Vãi thật. Người lớn còn lắm ông mê game thế này bảo sao khó cấm bọn trẻ con. Em chơi từ lúc nó mới ra, được 2 tháng thấy mất thời gian quá bỏ luôn.

atoxet

Xe buýt
Trò này em thấy không hay bằng starcraft. Xem starcraft mới thấy sướng. Thực tế là thời cao điểm của aoe thì thế giới nó cũng vẫn chơi star nhiều hơn nhiều.
Em nghĩ do vài lí do:
- mỗi tộc người trong Starcraft có một loại quân riêng, nhưng lại rất cân bằng, không bị lệch như trong AOE.
- map trong SC thì biết trc vị trí nhà + các mỏ dầu/khoáng nên tính may rủi ít hơn, cũng vì thế mà gay cấn hơn.
(Chơi AOE vớ phải Choson hay Catha mà nhà xấu, tìm mãi ko đc quả phụ, trong khi đối thủ lại vớ đc Shang hay Pal thì F10 Enter cho nhanh, thực tế tầm 10' đầu trong game khá buồn tẻ, em xem video toàn xem nhanh đoạn này.)
- AOE có nhiều đế chế, nhưng các loại quân về cơ bản lại giống nhau (khác biệt nhỏ), với 1 người xem kiểu amateur thì SC dễ hiểu hơn.
- Đồ hoạ + âm thanh của SC cũng phê hơn, AOE mấy lần cải tiến đồ hoạ nhưng ko ăn thua vì nhìn rối mắt, chính vì vậy mà bản AoE2 vẫn đc chơi nhiều chứ ko phải các bản nâng cấp sau này. (Mặc dù vậy khi chơi qua internet thì SC ko hề bị giật do yêu cầu rất ít băng thông, bọn lập trình ra SC hay thật)