chỉnh thước lái cho magnus!

baoanhdr

Đi bộ
xin chào các bác! e có chiếc mgnus M6 xe ít đi khoảng 16000km, e đã thay bốn lốp michelin cho e nó, tình hình là đã cân chỉnh kỹ. trước khi thay lốp xe , xe chạy bị lệch thước lái hay sao ấy mà buông tay khỏi vô lăng xe có khuynh hướng từ từ lẹch về phía Phải. e đã test trên đường thật thẳng. thay lop cung vay các bác ạ
xe đã mang ra chú HỒng Cường lý thái tổ chỉnh thước lái hailần nhưng không thấy cải thiện, khi đến cân chỉnh máy tính không có thông số đời xe của e, phải nhập vào từ sổ đăng kiểm.
kính nhờ các bác chỉ giúp hộ e chỗ cân chỉnh thước lái tốt nhé, có nên vào hãng không ạ. e đau đầu cái vụ này quá. xe cứ lệch lúc nào cũng giữ vô lăng mỏi cả tay, cảm giác khó chịu quá. Mong các bác giúp e với. Chúc các bác có nhiều niềm vui. e gà mấy vụ này lắm ạ!

daihatsuvn

Xe điện
Muốn check thông số chính xác thì cụ nên vào hãng người ta test cho (b)
Trường hợp của cụ có thể bị lệch rôtuyn lái ngoài giữa 2 bên *-)

baoanhdr

Đi bộ
cảm ơn bác vậy là e nên vào hãng hả bác

Europe

Xe buýt
Ôi giời, có khi chỉ cần căn chỉnh độ chụm bánh xe thôi. Bác phải mang ra các gara chính hãng, chuyên sửa xe của GM, chứ mang vào mấy cái gara lằng nhằng thế thì chẳng bao giờ tìm ra bệnh đâu. Xe em cũng từng bị như thế, mang vào số 1 Lê Trọng Tấn mất có 15 phút là OK luôn. Xe bác chạy có 16000 km thì làm sao mà hỏng được thước lái. Hỏng thước lái thì bác giữ thẳng vô lăng xe vẫn nhao lái. Còn Rotuyn thì với số km ấy cũng khó có thể hỏng được, trừ khi bác lao vào ổ gà, ổ voi. Hỏng rotuyn thì xe sẽ keo kót két gây khó chịu thôi. Khi giữ thẳng vô lăng mà xe vẫn đi thẳng, chỉ nhao lái khi bỏ tay khỏi vô lăng thì lỗi thường sẽ là do độ chụm bánh xe.
Bác mang xe ra số 1 Lê Trọng Tấn, làm nhanh (vào hãng dưới Thanh Trì làm lâu lắm, đợi dài cổ).
Kết quả ra sao bác về báo lại cho anh em biết nhá.

bes

Xe lăn
Mấy cái vấn đề về lốp và độ chụm thì em tin cậy chỗ Michelin Ngọc Khánh.
16000km thì bằng xe em, hỏng thế quái nào được cái gì trừ acquy :)):)):))
Bác mang ra đó họ mang lên giá, lắp máy đo và cân chỉnh bằng máy tính.
Hoặc mang vào đại lý ủy quyền của GM, họ sẽ chỉnh theo kinh nghiệm.
Ngay cạnh Michelin Ngọc Khánh là gara Hoàn Xa chuyên về GM nhưng thấy anh em chê nhiều lắm.

guidingstar

Xe tăng
Dịch vụ GM hơi tồi cụ ợ!
Nếu chỉ lạng lái không thôi thì cũng không nhất thiết phải cân bằng 4 wheels agliner đâu. Chỉnh độ chụm chỗ nào có kinh nghiệm là ổn! Mà ai bẩu với cụ là nhập thông tin từ sổ đăng kiểm thôi mà đủ thông tin cho cái máy đó đo được cho xe cụ? Nếu họ bảo là lấy từ manual service thì còn nghe được, chứ cái sổ đó thì làm gì đủ thông tin nhể! :77:
Dù sao, nếu cầu toàn thì đem chỉnh máy tính lại cũng không có hại cho xe (chỉ hại cho túi cụ thôi:P).
chúc xe cụ sớm khỏi bệnh!(c)

3 gac

Xe tải
Mấy cái vấn đề về lốp và độ chụm thì em tin cậy chỗ Michelin Ngọc Khánh.
16000km thì bằng xe em, hỏng thế quái nào được cái gì trừ acquy :)):)):))
Bác mang ra đó họ mang lên giá, lắp máy đo và cân chỉnh bằng máy tính.
Hoặc mang vào đại lý ủy quyền của GM, họ sẽ chỉnh theo kinh nghiệm.
Ngay cạnh Michelin Ngọc Khánh là gara Hoàn Xa chuyên về GM nhưng thấy anh em chê nhiều lắm.
Hoan hô cụ em ủng hộ ý kiến cụ