Chi hội Cho cháu hỏi với ạ ! :)

Redwine

Xe đạp
Cháu chào các Cụ Mợ ! Cho cháu hỏi cái là:
1/ DMAX mắc thêm đèn pha phía trước thì loại nào ngon bổ rẻ ạ ? Nếu có ảnh thì cho cháu xin, cháu ngắm với ạ. Cháu định lắp ở khu vực ngang bảng số đằng trước.
2/ Có nên phủ nano kính không ạ, hay chỉ cần phim cách nhiệt ?
3/ Cháu thấy cái thùng chở hàng to vãi nhưng mình không thể bỏ tất cả các vật dụng chung trên đấy, có loại thùng nào bé bé mình để luôn trên thùng xe để cất riêng đồ không ạ ?
Cháu cảm ơn các Cụ trước ! :)

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Cháu chào các Cụ Mợ ! Cho cháu hỏi cái là:
1/ DMAX mắc thêm đèn pha phía trước thì loại nào ngon bổ rẻ ạ ? Nếu có ảnh thì cho cháu xin, cháu ngắm với ạ. Cháu định lắp ở khu vực ngang bảng số đằng trước. Lắp thanh LED dài khoảng 60cm là ok. Cụ qua Tirefun số 9 Trần Kim Xuyến gặp lão Tuấn Lọ Mọ nhé
2/ Có nên phủ nano kính không ạ, hay chỉ cần phim cách nhiệt ? Nano và phim cách nhiệt là hai phạm trù khác nhau nhá. Nano là để chóng bám nước bám bẩn trên kính lái. Phim cách nhiệt là để ngăn tia X và nhiệt do nắng mặt trời. Nên dán phim trước.
3/ Cháu thấy cái thùng chở hàng to vãi nhưng mình không thể bỏ tất cả các vật dụng chung trên đấy, có loại thùng nào bé bé mình để luôn trên thùng xe để cất riêng đồ không ạ ? vào siêu thị mua mấy cái thùng nhựa có nắp quẳng vào trong thùng nhé
Cháu cảm ơn các Cụ trước ! :)
Có mấy việc mà xe mới phải làm ngay là: lắp cam lùi, dán phim, trải sàn... nhiều xèng nữa thì tính tiếp. riêng đèn thì lắp cho đẹp chứ cũng không cấp bách lắm đâu vì đèn Dê khá sáng so với mấy con bán tải xung quanh.

Redwine

Xe đạp
VÂNG, cháu đã trải sàn và lắp cam lùi. Cháu lăn tăn cái đèn pha vì cháu hay đi núi ạ. Còn vụ nano và giấy kính cách nhiệt thì cũng chưa vội. Tks ý kiến của Cụ nhiều ! :D
Có mấy việc mà xe mới phải làm ngay là: lắp cam lùi, dán phim, trải sàn... nhiều xèng nữa thì tính tiếp. riêng đèn thì lắp cho đẹp chứ cũng không cấp bách lắm đâu vì đèn Dê khá sáng so với mấy con bán tải xung quanh.

Redwine

Xe đạp
Con này chạy lợi dầu thật các Cụ ạ ! Em mới chạy khoảng 4000km, toàn 5.5 -> 5.7 lit/100km (tải nhẹ khoảng 2-300kg)

Redwine

Xe đạp
Các Cụ cho em hỏi với ạ:
1 - Phim dán kính ô tô hiệu zippo là của nước nào và chất lượng, giá cả ntn ạ ?
2 - Đèn lắp thêm, em thấy lắp dàn đèn 4 chiếc, trên nóc, màu vàng phá sương mù nhìn khiến xe có vẻ hầm hố hơn. Có đúng ko ạ ? Loại đèn hình chữ nhật vát tròn 4 góc ý ạ. Rất mong nghe các Cụ góp ý về thẩm mĩ xe. Và lắp thêm như vậy thì có bị xin biên bản hay rắc rối gì khi đăng kiểm ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối: