Thảo luận Cho e hỏi về film cách nhiệt Vkool với ạ

tommyhtp

Xe buýt
E mới dán vkool đc mấy ngày bên 6B Láng Hạ thấy họ quảng cáo là gói tốt nhất vk70 40 vậy mà e vừa dán xong đi trời nắng nắng chiếu vào chói chang luôn, tất nhiên là e biết loại này k chống chói chỉ chống nhiệt thôi,nhưng nếu e chọn loại gói thấp hơn thì sẽ chống chói nhưng k cách nhiệt tốt bằng.e có hỏi chúng nó thì chúng nó bảo đấy đã là tốt lắm rồi đảm bảo hàng xịn nhưng giờ thì e phải làm sao để chống chói bây giờ chứ chẳng nhé dán film rồi mà vẫn phải mua tấm che nắng thì buồn cười quá.mà giờ dán thêm film tối màu vào thì dở quá các bác nhỉ.các bác tư vấn giúp e gấp với.thanks các bác!!

EC2005

Đi bộ
Em cũng đang định gián vkool cho em EC, nghe pac cho ý kiến vậy chắc cũng phải xem xet lại.

tienbeo89

Xe máy
Chắc bác không để ý đến màu sắc của film rồi. dán màu tối đi cụ. cách nhiệt mà chống chói cũng đc.

wind72

Xe hơi
Em dán v kool xịn rồi lại ra vỉa hè làm quả gói che nắng cho khoang sau 200k, tối om luôn, dán chồng lên v kool, cụ thử xem

vinaphone1

Xe hơi
Cụ mua thêm quả kính râm nữa để chống chói.

tommyhtp

Xe buýt
Chắc bác không để ý đến màu sắc của film rồi. dán màu tối đi cụ. cách nhiệt mà chống chói cũng đc.
cái này bác nên xem lại nhé vì e đã thử bằng đèn nhiệt thì thấy gói cao cấp nhất chỉ có một loại là vl70 và màu thì chỉ có một màu thôi k có màu sẫm như mấy gói thấp hơn đâu mà gói cao cấp là cách nhiệt e thấy tốt hơn hẳn mà.chỉ tội k tối màu bằng mấy gói thấp hơn thôi.có khi phải đánh đổi rồi.chủ yếu e muốn xin cao kiến các bác để làm sao vừa cách nhiệt mà vừa chống chói k mà

V KOOL HANOI

Xe tải
E mới dán vkool đc mấy ngày bên 6B Láng Hạ thấy họ quảng cáo là gói tốt nhất vk70 40 vậy mà e vừa dán xong đi trời nắng nắng chiếu vào chói chang luôn, tất nhiên là e biết loại này k chống chói chỉ chống nhiệt thôi,nhưng nếu e chọn loại gói thấp hơn thì sẽ chống chói nhưng k cách nhiệt tốt bằng.e có hỏi chúng nó thì chúng nó bảo đấy đã là tốt lắm rồi đảm bảo hàng xịn nhưng giờ thì e phải làm sao để chống chói bây giờ chứ chẳng nhé dán film rồi mà vẫn phải mua tấm che nắng thì buồn cười quá.mà giờ dán thêm film tối màu vào thì dở quá các bác nhỉ.các bác tư vấn giúp e gấp với.thanks các bác!!
Hi Bác ! V KOOL là Phim Cách Nhiệt nên phần cách nhiệt và tâm nhìn là ưu tiên số 01, với mọi khách hàng khi đến dán V KOOL bên em bao giờ cũng tư vấn rất rõ ràng và cặn kẽ. Với gói ( kính trước VK70 toàn bộ phần kính sườn và kính sau VK40 ) là gói cao cấp nhất trong các option của V KOOL, với gói này hiệu quả cách nhiệt là cao nhất Bác ạ, với các gói thấp hơn thì phần kính sườn và kính sau sẽ có các mã phim có độ chống chói tốt hơn nhưng hiệu quả cách nhiệt thì không bằng được gói cao cấp, với kính lái sử dụng VK70 là tối ưu nhất Bác ạ VK70 có độ truyền sáng 70% và cắt tia hồng ngoại 94% nếu Bác dán loại chống chói tốt hơn thì độ truyền sáng sẽ phải giảm đi dẫn đến ảnh hưởng đến tầm nhìn khi trời tối cũng như những lúc mưa gió hay mùa đông. Nếu Bác thấy vẫn chói ở phần kính trước thì khắc phục bằng cách dán một dải phim tối mầu khoảng 20 cm lên phía bên trên của kính lái ( tương đương với khoảng nhìn khi kéo tấm chắn nắng trong xe ), còn các kính sườn vẫn có thể dán đè một lớp phim tối mầu lên được ạ.
PS: Nếu cần Bác có thể qua 6B Láng Hạ "bọn nó" tức là bọn em sẽ giải quyết giúp Bác vấn đề này (c)(c)

anthony.nth

Xe tải
Gói Vl70 kính lái và VL 40 kính phụ xe 5 chỗ bao xiền cụ??
cái này bác nên xem lại nhé vì e đã thử bằng đèn nhiệt thì thấy gói cao cấp nhất chỉ có một loại là vl70 và màu thì chỉ có một màu thôi k có màu sẫm như mấy gói thấp hơn đâu mà gói cao cấp là cách nhiệt e thấy tốt hơn hẳn mà.chỉ tội k tối màu bằng mấy gói thấp hơn thôi.có khi phải đánh đổi rồi.chủ yếu e muốn xin cao kiến các bác để làm sao vừa cách nhiệt mà vừa chống chói k mà

daulong

Xe máy
Chắc phải đầu tư quả kính râm xin thôi cụ ạ

susu01

Xe hơi
Em cũng mới dán thấy dùng cũng ok mà,chói thì chỉ hạn chế được đôi chút thôi,cụ lái nhiều trời nắng thì fai dùng kính zâm thôi.

Shinta

Xe tăng
cách chống chói hay nhất là cụ làm như em nhé: dậy từ 6:30' sáng, đi làm 7:00' đến cty ngồi cafe; chiều 6:30' mới bắt đầu ra về => ko bị nắng, chói

milkyway

Xe tải
vê cun thì chuẩn rồi cụ ạ,

Ex135

Xe tải
Vkool chất lượng ổn đấy cụ ạ, còn chống chói thì cụ chỉ dùng kính râm thôi, vì vk70 chống nóng tốt và độ xuyên sáng vẫn cao để đảm bảo cho cụ quan sát

Datsun1000

Đi bộ
Có khi nào bác dán phải film giả ko? bác có chắc chắn là bên chỗ bác làm xe có phải đại lý chính thức của Vkool ko?

forwin

Xe buýt
Bác dán kính lái mà tối quá đi trời đông và sẩm tối sẽ khó chịu lắm. Kính tối màu chỉ dùng kính bên, đôi khi nhiều xe em thấy còn khoát để còn xem gương.

mr.hung

Xe buýt
Tiện đây mấy bác bên Vkool cho e hỏi là; e dag dán llumar mà khi trời nắng cảm giác lớp không khí gần kính trước hơi nóng, để điều hòa 25 độ, gió min vẫn có cảm giác hơi nóng phả vào mặt, tăng gió lên thì đỡ. Nếu e thay kính trước Vkool thì có mát hơn ko ạ và chi phí dán kính trước hết bn cho xe sedan ạ . Thanks

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
đầu tư thêm cái kính phân cực polarized, lái đêm hay lúc mưa, lúc nắng dễ chịu hẳn.

Pelorus

Xe buýt
E có thắc mắc là hôm e dán ở v kool-6b láng hạ , gói vk70-40,có giảm cho e chút tiền, có khi nào các cụ ấy thay loại rẻ tiền hơn vào ko nhỉ? Làm sao biết đc đấy là gói vk 70-40, người đi dán đa phần tù mù ko thể phân biệt đc vKool LH dán cho loại gì?

Hội Kute

Xe máy
Bên e chuyên lắp đặt phim SOLAR MASTER hàng đầu tại USA , bảo hành 10 năm. Độ cách nhiệt tốt đồng thời độ phản xạ ánh sáng cao. Bác nào có nhu cầu lắp phim liieen hệ bên e ạ. Có rất nhiều chương trình khuyến mãi giành cho các bác nhé!!