Cho em chút kinh nghiệm lái xe đêm,mưa sương với

trainghiemsong

Đi bộ
Mắt em hơi kém nhiều khi di chuyển khá cẩn thận tuy nhiên khi gặp vấn đề về thời tiết nó là 1 cái rất hạn chế đối với em. Các bác chia sẻ cho em để em khắc phục với. Công việc thì nhiều nhiều khi muốn tự chủ động không dám đi 1 mình toàn đi 2 người. nhiều lúc mất cả việc

Mắt kém, đường lạ không nên đi đêm, lời thật cùng cụ

Mắt em hơi kém nhiều khi di chuyển khá cẩn thận tuy nhiên khi gặp vấn đề về thời tiết nó là 1 cái rất hạn chế đối với em. Các bác chia sẻ cho em để em khắc phục với. Công việc thì nhiều nhiều khi muốn tự chủ động không dám đi 1 mình toàn đi 2 người. nhiều lúc mất cả việc
Đi xe đêm thì không vấn đề, cụ cứ đi đúng làn, đúng tốc độ là được. Còn với đường mưa, sương mà mắt cụ kém nữa thì khó đấy, như em mắt sáng mà còn thấy ngại. Với đường mưa, sương thì cần có đèn phá sương, màu vàng, càng sáng càng tốt, chiếu gần sát xe. Nếu mưa to và mù nhiều cụ căn theo vạch kẻ đường bên phải mà đi, không có vạch kẻ đường thì đi thật chậm cho an toàn.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cụ lắp thêm bi gầm vàng và bi cos 3 chế độ đi, khi nào mưa, sương cụ chuyển cos sang màu vàng và đi chậm thôi. Thêm nữa khi chạy đường khó nhìn cụ nên bật map lên (có thế trên đt cũng được) để có thể nhìn đường trước và đi theo, em đợt tết cũng dẫn đầu khoảng trên 20km đường Mộc Châu, sương đặc quánh cũng phải làm thế cụ ạ.

anhtho

Xe ngựa
Trời mưa, sương đêm thì cứ đèn sương mù loại halozen là OK rồi. Đèn headlight thì chỉ bật cos thôi.
Đi chậm, nếu sương dầy thì bật đèn cảnh báo, mà nếu dầy quá thì tìm chỗ nghỉ tạm. Ko nên cố.