Cho em hỏi chút về sơn dính trên kính lái

LexJuv_217

Xe tải
xe civic nhà em đi cầu chương dương nhiều bị dính cái bụi sơn trên kính lái, đi trời mưa để gạt nước nghe kêu rất khó chịu, cọ mãi mà ko hết,dùng móng tay cạo thì cũng bay nhưng mà nhiều quá ko cạo hết được, các bác cho em hỏi làm thế nào và làm ở đâu bây giờ ạ,có loại dung dịch nào tẩy được không

alexnguyen

Xe tải
bác lên Hàng Hòm mua xăng thơm về lau hết ngay.

tham quoc hung

Đi bộ
bác vào các xưởng sửa chữa bảo họ xóa cho.

Mazda6HN

Xe hơi
Xe em cũng thế, bị toàn xe luôn. Lúc đầu không biết hôm đi mưa cái gạt nước kêu roạt roạt kiểm tra thấy bị rất nhiều trên kính. Em dùng xăng lau tạm có đỡ nhưng chưa hết, hôm nào có thời gian đưa vào 87 Láng hạ nhờ các bác ấy xử lý cho mấy việc luôn thể

hung303

Xe điện
E nghe nói trên bề mặt kính lái có tránh lớp chống bám nước và lớp gì đó nữa e ko nhớ :D (hình như là chống lóa) , lấy xăng hay các hóa chất ko chuyên dụng tẩy có thể làm hỏng các lớp đó của kính --> có thể phải mất thêm thời gian và tiền bạc

embi

Xe máy
xe civic nhà em đi cầu chương dương nhiều bị dính cái bụi sơn trên kính lái, đi trời mưa để gạt nước nghe kêu rất khó chịu, cọ mãi mà ko hết,dùng móng tay cạo thì cũng bay nhưng mà nhiều quá ko cạo hết được, các bác cho em hỏi làm thế nào và làm ở đâu bây giờ ạ,có loại dung dịch nào tẩy được không
Rất đơn giản, chỉ hơi mất công tý, bác lấy dao cạo (banh) cạo nhẹ sẽ hết, không sợ xước kính đâu. Nếu phần sơn xe bị dính bụi sơn, nên đưa vào gara để sử lý. Bác yên tâm đi, em là chuyên gia món này đấy ... vì xe em ngày nào chả làm 2 quệt qua cầu. (b)

thanhskull

Xe hơi
Em cũng chia sẻ với các bác, nhà em cũng ở anh Cừ nên cũng qua cầu ngày ít nhất 2 lượt. Bác dùng lưỡi lam nhé, nhưng đừng cạo thẳng vào kính mà bác để nằm lưỡi lam ra, dội nước từ từ liên tục cho ướt kính và lưỡi lam rồi dùng ngón tay di lưỡi lam như đánh giấy giáp trên mặt kính, nhớ là phải dội nước cho kính ướt liên tục, như thế sẽ tránh được xước kính, và xước cũng ko đáng kể, dùng xăng thơm em sợ ko để ý hỏng hết joăng kính là dột đấy bác ạ.
Chúc bác vừa lòng với vợ 2 của mình (b)

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
dùng dao lam or dao rọc giấy cũng được bác ạ ! em cũng cạo cái này rồi, nhanh, hiệu quả nhưng nhớ để lưỡi dao nằm xuống là ok ! còn dính vào thân xe nếu ít thì bác mua cana về tự đánh, còn nhiều thì bác đến gara ! hi hi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bác dùng dao cạo như mấy bác hướng dẫn ở trên đảm bảo hết ngay mà ko có tác dụng phụ đâu ạ *-)

dtrung

Xe điện
Em cũng chia sẻ với các bác, nhà em cũng ở anh Cừ nên cũng qua cầu ngày ít nhất 2 lượt. Bác dùng lưỡi lam nhé, nhưng đừng cạo thẳng vào kính mà bác để nằm lưỡi lam ra, dội nước từ từ liên tục cho ướt kính và lưỡi lam rồi dùng ngón tay di lưỡi lam như đánh giấy giáp trên mặt kính, nhớ là phải dội nước cho kính ướt liên tục, như thế sẽ tránh được xước kính, và xước cũng ko đáng kể, dùng xăng thơm em sợ ko để ý hỏng hết joăng kính là dột đấy bác ạ.
Chúc bác vừa lòng với vợ 2 của mình (b)
Bác lười không tự cạo thì mang ra chỗ hàng rửa xe ngay gần ngã ba cây xăng (cạnh gara ô tô Hòa Bình), mấy chú rửa xe cạo cho bác, tổng chi phí rửa xe + cạo sơn kính: 40K.

Bughati

Xe buýt
Dùng dao cạo là hết ngay. Xe e mang vào hàng, mấy chú mang giấy gì đó đánh xước hết cả kính mà ko sạch, sau ra hàng rửa xe, cạo bằng lưỡi lam, hết ngay

LexJuv_217

Xe tải
cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo, em dùng lưỡi dao cạo có hết thật, nhưng mất hơn 1 tiếng đồng hồ,và bị đứt tay 2 phát đau thấu trời đất, em ko đủ đạn để vote cho tất cả các bác,mong các bác đừng giận nhé

Mazspeed

Xe container
cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo, em dùng lưỡi dao cạo có hết thật, nhưng mất hơn 1 tiếng đồng hồ,và bị đứt tay 2 phát đau thấu trời đất, em ko đủ đạn để vote cho tất cả các bác,mong các bác đừng giận nhé
Sonax serive:

- Tẩy bụi sơn thân xe: 400K + 150k đánh bóng bảo dưỡng sơn
- Tẩy bụi sơn kính lái: 150k + 150k đánh bóng bảo dưỡng kính.

ngoctruong

Xe hơi
ơ ơ các bác mang ra 87 LH , làm chầu trà đá & bánh rán là hết ngay, xe iem cũng bị vậy, mang ra các pác ấy tẩy cho một lúc là hết. Ơ.... các pác 87 đâu rùi , vote iem cái nhỉ:)) :)) :))

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Sonax serive:

- Tẩy bụi sơn thân xe: 400K + 150k đánh bóng bảo dưỡng sơn
- Tẩy bụi sơn kính lái: 150k + 150k đánh bóng bảo dưỡng kính.

BÁc cho em địa chỉ với, em muốn làm vệ sinh máy cho con Mag nhà em mà em chưa biết địa chỉ ! Thanks