Cho em hỏi đường đi Tây Bắc

haianh

Xe tải
Em là lái xe mới. Sắp tới phải đi cung đường Tây Bắc. Hà Nội-Điện Biên-Lai châu-Sa Pa-Hà nội,mà chưa biết đi đường , tình trạng đường xá, xxx núp, chỗ ăn nghỉ dọc đường. Xin Bác nào biết thì giúp em với. Em xin cảm ơn & hậu tạ...! :5:

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Bây giờ đang là mùa mưa, đi Tây Bắc cực kỳ khổ.
Đường từ Sơn La - Điện Biên đang làm dở, đường xấu cực kỳ. Đi trong mùa mưa này thì khả năng ngủ đường sẽ là khoảng 50%. Từ Điện Biên đi Lai Châu nói chung là tốt, chỉ có đoạn từ Điện Biên đến Mường Chà (khoang 30KM) đang trong tình trạng cải tạo ko được ngon cho lắm, đi hết sức cẩn thận. Từ Lai Châu lên Sapa, rất ngon cho đến Thác Bạc. Từ Thác Bạc về Sapa đang làm dở rất xấu. Từ Sapa về HN, ko nên đi đường cũ, nên chạy từ Sapa xuống Than Uyên, qua Mù Căng Chải rồi theo đường 32 qua đèo Lũng Lô về HN là ngon nhất.
Chúc bác đi vui vẻ, có gì thì cứ alo cho em sẽ tư vấn bác thật nhiệt tình.

Bây giờ đang là mùa mưa, đi Tây Bắc cực kỳ khổ.
Đường từ Sơn La - Điện Biên đang làm dở, đường xấu cực kỳ. Đi trong mùa mưa này thì khả năng ngủ đường sẽ là khoảng 50%. Từ Điện Biên đi Lai Châu nói chung là tốt, chỉ có đoạn từ Điện Biên đến Mường Chà (khoang 30KM) đang trong tình trạng cải tạo ko được ngon cho lắm, đi hết sức cẩn thận. Từ Lai Châu lên Sapa, rất ngon cho đến Thác Bạc. Từ Thác Bạc về Sapa đang làm dở rất xấu. Từ Sapa về HN, ko nên đi đường cũ, nên chạy từ Sapa xuống Than Uyên, qua Mù Căng Chải rồi theo đường 32 qua đèo Lũng Lô về HN là ngon nhất.
Chúc bác đi vui vẻ, có gì thì cứ alo cho em sẽ tư vấn bác thật nhiệt tình.
Gặp đúng ông thổ địa Tây Bắc, bác không để lại số thì gọi cho bác sao???

Vợ Bộ đội

Xe tải

Nocar nothing

Xe buýt
Mùa mưa đoạn từ Sơn La - Điện Biên đi khá khó khăn do đang nâng cấp và mở rộng (đèo Sơn la, Chiềng Pấc, Pha đin, Tằng Quái và dốc Nà Lơi) nên đi bằng SUV mưa cũng vẫn lướt được trừ phi mưa quá to 2 ngày trở lên sạt đường thì mới phải nằm đường. Đoạn Điện Biên - Mường Chà tuy đang nâng cấp nhưng vẫn đi ngon kể cả sedan. Mường Chà - đến Thác Bạc không vấn đề gì còn lại thì đúng như kụ ''ngiabui'' nói.

Nocar nothing

Xe buýt
Tí quên về vấn đề ăn uống: Ngày đầu tiên sáng ăn HN trưa ăn quán 64 Mộc Châu nếu xuôn sẻ tối có thể ăn cơm tại TP Điện Biên Phủ có rất nhiểu chỗ để lựa chọn.Ngày thứ hai: sáng ăn Điện Biên trưa ăn Tam đường - Lai Châu ở đây thì hơi tệ và đắt đỏ. Vấn đề xxx thì có các trạm sau: Ba La - Xuân Mai - đít Xuân Mai, đầu Lương Sơn Hòa Bình - Đỉnh dốc Má - Cao Phong (đôi khi) - Cầu Trọng - Tân Sơn - Đầu Mộc Châu - thị trấn Mộc Châu - Yên Châu - Tuần Giáo - 2 trạm đầu và cuối TP Điện Biên Phủ - 2 trạm 2 đầu cầu hang tôm... xxx núp thì có Ba La, Mộc Châu, thi thoảng Yên Châu cũng dính, trong phạm vi nội đô TP Điện biên phủ túm lại bác cứ đi rồi biết tất. Chúc bác gặp nhiều may mắn (b)

Vợ Bộ đội

Xe tải
Ở Điện Biên thì nên ăn ở nhà cơm Mai bên trái quảng trường. Ở Mường Lay thì ăn ở khách sạn Lan Anh, đồ ăn khá ngon, giá cả bình thường. Ở Lai Châu, ăn ở nhà hàng Phương Thùy nằm ở trên đường đi Sìn Hồ.

Ở Điện Biên thì nên ăn ở nhà cơm Mai bên trái quảng trường. Ở Mường Lay thì ăn ở khách sạn Lan Anh, đồ ăn khá ngon, giá cả bình thường. Ở Lai Châu, ăn ở nhà hàng Phương Thùy nằm ở trên đường đi Sìn Hồ.
Sao mụ này cái gì cũng giỏi như nghiabui thế nhỉ :P:P

xăng A95

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà này được cả hai vợ chồng đều là thổ Địa vùng Tây bắc :77::77::77: em chưa hề đặt chân đến vùng này bao giờ .

haianh

Xe tải
Em xin thank các Bác nhé! giờ thì em yên tâm lên đường rồi, e đi xe FE thì chắc là cũng ổn.

KAT

Xe tăng
Đoạn đường đẹp đầu Mộc Châu xxx bắn cả 80 ( cái này mới). Nếu qua Yên Châu mà ko thấy xxx trạm 36 thì phải, thì sẽ gặp ở đầu Hát Lót.

lee

Xe hơi
Ăn ở 64 Mộc Châu được đó bác! mà đi tây bắc bác cứ làm ít đồ ăn uống cho cả xe cỡ 02 ngày bác ơi! em chỉ biết tư vấn về ăn thôi!

KAT

Xe tăng
Đến trung tâm Mộc Châu có quán j em ko nhớ tên nhưng có món canh rau sắng, an lạ miệng lắm.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác đi đường 32 qua cầu Trung Hà đi Thanh Sơn ý. Đường đó đi qua Tà Pú có khoảng 70km đường cũ nhưng ngắn hơn được 40km gặp đường QL6 ở tượng đài Mai Sơn đó bác. Khỏi qua trạm 26 Mộc châu chỗ cha Lượng... em hôm rồi vừa dính phát đấy.