Cho em hỏi về chìa khoá Kia Morning!

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chả là chuyện thế này các cụ ạ! Con vợ em có 2 chìa khoá, một cái có điều khiển từ xa và một cái chỉ là khoá cơ (xe các cụ có thế không ạ?). Bình thường thì nó vẫn bình thường nhưng hôm nay em hứng chí thử dùng cái chìa khoá cơ thì chuyện nó xảy ra dư lày :
- Mở chốt cửa bình thường nhưng khi mở cánh cửa ra thì 4 xi nhan đều nháy và xe kêu tít tít kiểu như báo động chống trộm mặc định của xe chứ không phải em độ thêm. Chọc chìa vào ổ điện thì vẫn bật lên bình thường nhưng không thể đề nổ máy được.
- Em mới thử lại bằng chìa điện cũng không được. Sau một hồi chọc ngoáy, thử thách các kiểu thì em nhận thấy là nếu mình khoá xe bằng điều khiển thì không thể dùng chìa cơ nổ máy được mà bắt buộc phải mở cửa bằng điều khiển rồi mới nổ máy được bằng bất kỳ chìa nào.
- Ngược lại nếu em khoá cửa bằng cơ thì khi em dùng chìa cơ hay chìa điện đều mở và nổ máy bình thường.

Vì vậy vấn đề em đặt ra là ngộ nhỡ em khoá xe bằng điều khiển (thường xuyên là như thế) và chả may em mất chìa điện này thì khi đó lôi chìa cơ ra em không thể nổ máy được thì làm thế nào? Em không biết là vẫn có cách để nổ máy (nhưng mà mình không biết) hay là kiểu nó là như vậy để chống trộm? Tiện thể em cũng muốn hỏi luôn là muốn đánh thêm cái chìa có điều khiển thì làm thế nào vì nếu không cái chìa cơ kia chỉ để mở cửa khi mất chìa điện mà thôi.

Các cụ cao thủ vào giải thích cho em với chứ không em lo lắm vì tính em hay quên, hay mất chìa khoá lắm! Em cám ơn các cụ!

photoman.

Xe đạp
Em mất chìa điện vẫn nổ máy bình thường chả sao cả

CapXV

Xe tải
E ko chắc lắm là khóa điện rồi thì có mở đc bằng cơ hay ko. Nhưng trường hợp của e hôm nọ chắc bác biết? Sau khi bị cướp chìa khóa thì e về lấy khóa phụ (cơ) ra mở và chạy bình thường. Hôm sau xuống Vidamco Văn điển đánh lại chìa điện.

Có thể hệ thống khóa của bác bị lỗi. Bác xuống vidamco kiểm tra lại nhân tiện đánh khóa luôn nếu bác thích.

phay phay

Xe máy
Chả là chuyện thế này các cụ ạ! Con vợ em có 2 chìa khoá, một cái có điều khiển từ xa và một cái chỉ là khoá cơ (xe các cụ có thế không ạ?). Bình thường thì nó vẫn bình thường nhưng hôm nay em hứng chí thử dùng cái chìa khoá cơ thì chuyện nó xảy ra....
Các cụ cao thủ vào giải thích cho em với chứ không em lo lắm vì tính em hay quên, hay mất chìa khoá lắm! Em cám ơn các cụ!
Em có con ỈN cũng thế, hôm cho mượn xe, khóa bằng khóa điện, quyên đồ quay lại mở khóa cơ nó báo động kêu ầm mấy bác bảo vệ tưởng xe hỏng. Không vấn đề gì Bác cứ bê vợ 2 xuống Văn Điển , hoặc vào hãng làm 1 chìa điện. Còn đánh chìa cơ khi khóa = khóa điện vẫn thế thôi.:69:

bembem83

[Tịch thu bằng lái]
có vẻ rắc rối tốn tiền nhỉ. bác zô thợ bảo bỏ chế độ đấy đi là ôk

totorauxom

Xe điện
Để em thử xem nhé

kiamorningfun

Xe tăng
Em giống bác Khuu, kiểu nó phải thế đấy các cụ ạ.
- Khóa bằng cơm thì mở chìa nào cũng được.
- Khóa bằng điện thì chỉ có thể mở được bằng điện.
Nếu nó kêu la ầm ĩ, chỉ có cách tắt bằng chìa điện. Hoặc ngắt nguồn.
:ohmy:

phanthanh

Xe tải
vi xe bot do cu a dang ra la phai co hai chia khoa cung dien co:77::77::77:

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em giống bác Khuu, kiểu nó phải thế đấy các cụ ạ.
- Khóa bằng cơm thì mở chìa nào cũng được.
- Khóa bằng điện thì chỉ có thể mở được bằng điện.
Nếu nó kêu la ầm ĩ, chỉ có cách tắt bằng chìa điện. Hoặc ngắt nguồn.
:ohmy:
Thế phải đi oánh một cái chìa điện nữa thôi bác nhỉ? Bác oánh chưa? Oánh ở đâu? Nếu chưa oánh thì có đi oánh với em không? Bác không đi oánh chìa là em oánh bác đấy!

spiderman

Xe tăng
Chả là chuyện thế này các cụ ạ! Con vợ em có 2 chìa khoá, một cái có điều khiển từ xa và một cái chỉ là khoá cơ (xe các cụ có thế không ạ?). Bình thường thì nó vẫn bình thường nhưng hôm nay em hứng chí thử dùng cái chìa khoá cơ thì chuyện nó xảy ra dư lày :
- Mở chốt cửa bình thường nhưng khi mở cánh cửa ra thì 4 xi nhan đều nháy và xe kêu tít tít kiểu như báo động chống trộm mặc định của xe chứ không phải em độ thêm. Chọc chìa vào ổ điện thì vẫn bật lên bình thường nhưng không thể đề nổ máy được.
- Em mới thử lại bằng chìa điện cũng không được. Sau một hồi chọc ngoáy, thử thách các kiểu thì em nhận thấy là nếu mình khoá xe bằng điều khiển thì không thể dùng chìa cơ nổ máy được mà bắt buộc phải mở cửa bằng điều khiển rồi mới nổ máy được bằng bất kỳ chìa nào.
- Ngược lại nếu em khoá cửa bằng cơ thì khi em dùng chìa cơ hay chìa điện đều mở và nổ máy bình thường.

Vì vậy vấn đề em đặt ra là ngộ nhỡ em khoá xe bằng điều khiển (thường xuyên là như thế) và chả may em mất chìa điện này thì khi đó lôi chìa cơ ra em không thể nổ máy được thì làm thế nào? Em không biết là vẫn có cách để nổ máy (nhưng mà mình không biết) hay là kiểu nó là như vậy để chống trộm? Tiện thể em cũng muốn hỏi luôn là muốn đánh thêm cái chìa có điều khiển thì làm thế nào vì nếu không cái chìa cơ kia chỉ để mở cửa khi mất chìa điện mà thôi.

Kia morning của cụ thế là đúng ròi, ko có hỏng hóc giè đâu. Em chạy con Vios khi đóng bằng điện mà mở bằng cơm thì nó chỉ báo động nhưng vẫn nổ được máy. Cái dòng xe của cụ mà trót khóa điện mà mất chìa thì em nghĩ phức tạp lắm đấy. Thằng gần nhà em thuê xe làm mất chìa Picanto phải đến 8 quả để đặt lại cái chìa đó cụ !
Chúc cụ luôn bảo quản tốt chìa khóa !

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Kia morning của cụ thế là đúng ròi, ko có hỏng hóc giè đâu. Em chạy con Vios khi đóng bằng điện mà mở bằng cơm thì nó chỉ báo động nhưng vẫn nổ được máy. Cái dòng xe của cụ mà trót khóa điện mà mất chìa thì em nghĩ phức tạp lắm đấy. Thằng gần nhà em thuê xe làm mất chìa Picanto phải đến 8 quả để đặt lại cái chìa đó cụ !
Chúc cụ luôn bảo quản tốt chìa khóa !
Em cũng nghĩ đó là chế độ bình thường để chống trộm nhưng em hay làm mất chìa khoá lắm nên em sợ và muốn đánh một cái chìa điện dự phòng nhỡ may mất còn đi được xe về chứ không lại phải gọi cứu hộ!:102: