Choáng vì chất lượng Mondeo 2.0!

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Chuyện là thế này ạ. Mấy ông Sếp cơ quan em có một cái Mondeo mới cáu cạnh, biển 30H 9XXX, chạy mới được vài nghìn cây số. Hôm vừa rồi tình cờ em ngồi lên trên với bác tài, chạy một đoạn thì quá choáng về chất lượng của Mondeo 2.0.

Choáng theo kiểu tại sao lại lởm thế ý ạ.

Chạy được vài tháng mà các cụm chi tiết trong nội thất như cụm đèn trần phía trước và ngăn để kích long sòng sọc, các mối ghép nối ở trần xe, ốp cửa xe hở hoác ra, nhìn còn lởm hơn cả nội thất của mấy cái xe tàu hãng taxi vàng vàng 6282828 đang chạy!

Sao lại thế hả các bác?

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hihi ông anh em hồi trước từng làm quản đốc ở Ford bảo là đừng mua ford vì họ lắp ráp rất ẩu. Có khi laijrowi vào trường hợp của nhà bác chăng

HUGO

Xe tải
Bác coi lại xem mấy bác tài có hay lang thang ra Đỗ Ngọc Du không?
Em đây này có con 2 bánh bị ông bạn vàng mượn ra Phố Huế chơi cả tháng sau mới biết ông bạn chơi mình do tình cờ thay nhông xích bác thợ phán đồ điểu luận mãi mới ra là cho ông bạn mượn "về Quê" buổi sáng lên trả xe ngay.

phunuvietnam003

Xe hơi
Đúng là bác nên có hình thì thuyết phục hơn , nhưng có điều chắc chắn là nội thất này bị bàn tay không chuyên cậy ra lắp vào không chuẩn.Có thể là chính chú lái xe nghịch ngợm .Vụ này nó không phụ thuộc vào số Km chạy trên đường bác ạ. Riêng về ngăn kích thì nó một con bulon 6 hay 8mm (em ko nhớ chắc) xếp gọn (đúng vị trí) các loại : lốp dự phòng, clê mở , kích , móc kéo rồi vặn bulon gông chặt xuống sàn xe -chạy đằng trời

quangoto

Xe đạp
Chuyện là thế này ạ. Mấy ông Sếp cơ quan em có một cái Mondeo mới cáu cạnh, biển 30H 9XXX, chạy mới được vài nghìn cây số. Hôm vừa rồi tình cờ em ngồi lên trên với bác tài, chạy một đoạn thì quá choáng về chất lượng của Mondeo 2.0.

Chạy được vài tháng mà các cụm chi tiết trong nội thất như cụm đèn trần phía trước và ngăn để kích long sòng sọc, các mối ghép nối ở trần xe, ốp cửa xe hở hoác ra, nhìn còn lởm hơn cả nội thất của mấy cái xe tàu hãng taxi vàng vàng 6282828 đang chạy!

Sao lại thế hả các bác?
Bác cho hình lên đi, lần đầu tiên em thấy một bác chê nội thất Mông đau lởm hơn xe tàu.

automobile

Xe hơi
kekeke, chắc nó lắp quên vít :D > Bác kiển tra lại đi, không đến mức thế đâu

anhtuandh84

Xe hơi

Bác cho xin số điện thoại ông lái xe, biển số xe để Anh Em kiểm chứng. Nếu đúng sự thực như vậy cần phải gọi cho Hãng để có biện pháp khắc phục và để cảnh báo cho Anh Em nào muốn mua Mon.

Nhưng theo tôi, chắc Bác không có chuyện gì để nói, nên nói cho vui thôi, chư nếu mà Mon lởm như xe tàu thì, Laser, Vios, Civic, Corrrolla, Mazda3 thì lởm như xe gì nữa đây (Chắc như xe Sản xuất ở địa phương Tàu như Quảng Đông, Quảng Tây).

Lần đầu tiên trên diễn đàn OF có Bác chê Mon như Lifan của Tàu, Hoan hô, Bác thật dũng cảm !!! Vì Bác có tinh thần như AQ

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Các bác đợi tí, em đợi xe về cơ quan sẽ chụp hình post để các bác mục sở thị ạ. Em có may mắn chạy thử gần như các loại xe của Ford Việt Nam, và là một trong những fan của Ford (nói thêm là em đánh giá rất cao Focus, nhất là Focus S), nên em mới choáng, thực sự choáng ạ.

Các bác ráng đợi chút.

TheOne

Xe điện
em cũng đang đợi bác cho ít ảnh lên để mục đích sở thị đây

GTCC_HN

Xe đạp
Đợi chờ... và tiếp tục đợi thật hồi hộp ,nếu mà thật như vậy thì chán nhể ,em cũng đang nhắm con xe này đây.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Đây ạ, ảnh đây ạ. Vì là xe của các Sếp em nên em không dám tự tiện. Trưa nay phải nhờ một Sếp chụp ảnh hộ, các bác ấy cứ hỏi chụp làm gì:)) . Em sẽ chụp thêm mấy cái nữa phục vụ các bác.

Cái thứ nhất: Ô để kính và đèn ạ. Cái khe giữa hộp kính với ốp trần ấy có thể cho ngón tay út vào được, đi qua chỗ xóc cái khối bằng nhựa ấy nó lọc xọc ngộ lắm.

Cái thứ hai: Đây là mép giữa ốp trần xe và chỗ kính hậu ạ. Chắc là không bịt kín để các loại côn trùng còn chỗ chui ra chui vào đỡ bí (hoặc để thoát khí nóng khi đỗ trời nóng chăng :) )

Cái thứ ba: Mép ốp chỗ bậc lên xuống ạ. Cái này thì theo em ba-via có bờm xờm cũng không sao. Nhiều xe thế, nhưng hình như mỗi lần Sếp em lên xuống xe nhìn thấy lại khó chịu hay sao ý, nên bác lái xe nặng lời về Ford lém ạ.

Dưng mà các pác ơi, em không có ý định chê xe Ford đâu, có thể riêng con Modeo này của các Sếp em nó thế thì sao nhỉ?

Hí hí, ảnh không rõ nhưng khả năng cao là con xe này đã được bọc lại toàn bộ để giữ lớp nỉ "jin" cho mới ! Cái chỗ mà cho ngón tay vào được ấy, bác MIM thử ... cho ngón tay vào xem có đụng phải 1 lớp nỉ nữa không ? +o( +o( +o(

automobile

Xe hơi
con này chắc hạ trần rui, hoặc khi Sêp của Bác đi lấy xe chăng ngó ngàng gi cả.

Hôm autotech triển lãm, Mondeo 2.0 nhìn cũng ngộ lắm. Ghế da gì mà cứ lùng phùng như thợ gara làng bọc. Nói chung cái sự tinh xảo cẩn thận từng chi tiết là không có.

Nhưng 2.5 thì ngon, nhất là loạt xe apec, quá ngon bổ rẻ , các bác nhà mình cười đến giờ vẫn chưa thôi vì sướng. Bác 2s nhể?:D

TungRau

Xe tăng
Thôi rồi , cả Admin lẫn hàng loạt Mod cú này mà nện thì bác MIM toi rùi :):)

Riêng em ấy mà , cái con Mondeo là lởm nhất :P :P :P :)) :)) :))

Thôi em té ngay.

tomy

Xe đạp
Đúng là nhìn lởm quá, như hàng chợ, còn thua mấy con xe ghẻ của Toy

tung4

Xe tải
Em không tin là chất lượng lắp ráp xe lại tệ đến như vậy.

Về nguyên tắc, Ford là một hãng xe lớn, cho nên dù là Mondeo 2.0 mà không phải 2.5 đi chăng nữa thì mọi chi tiết nội ngoại thất đều đã được thiết kế tỉ mỉ, lắp ghép chính xác với nhau theo thiết kế.

Theo em có 03 khả năng:
- Đây là xe do Ford VN tự nâng cấp bằng tay, hàng chợ.
- Ford VN thay đổi nội thất dựa trên yêu cầu của khách hàng.
- Sau khi xe mang về cơ quan bác đã "độ" lại nội thất thế nào đó.

Khả năng thứ nhất là hiếm, nhưng vẫn có thể, vì em biết cái đời Mondeo 2.0 lắp thêm màn hình là cái kiểu này. Nhưng thường thì các hãng xe cũng thuê thợ ngoài có tay nghề chứ cũng ít khi đánh đùa với uy tín của mình. Ford nó cũng không đến nỗi tệ vậy đâu.

Khả năng thứ hai và thứ ba thì bác hỏi lại các Sếp xem.

Ảnh thứ hai của bác có sợi dây chạy loằng ngoằng, cái này là sợi dây gì thế ạ? Sao nó lại lòi ra đấy?

Ảnh thứ nhất, cái này rất khó bung ra. Em sợ trần đã bị độn thêm nên các chi tiết nhựa không bám chính xác vào được các lẫy nữa. Khả năng này cũng có thể xảy ra với ảnh thứ ba. Các bác đi xe có bọc sàn thêm một lớp Simili nữa rồi thì cũng biết, các tấm ốp nhựa, nhất là ở chân ghế trước rất dễ bị bung ra do sàn dày, kích.

silverstone

Xe hơi
Ái chà, xe lắp ráp trong nước thì có gì lạ nhỉ?