[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

duyson_bacsy

Xe buýt
Thái Âm và Thái Dương hãm địa thì chẳng cụ nào nhắc đến!Hai sao này hãm địa nên đường công danh cực lận đận!May Thái Dương hãm cư cung Tài Bạch gặp được Tuần Không tiết chế bớt xấu đi chứ không còn mệt nữa!

Chỉnh sửa cuối:

keomutvuive

Xe điện
Chỉ nhận xét tử vi:

Nói chung lá số này là không được đẹp.
Thân và Mệnh của bạn có sao Văn xương, văn khúc -> Bạn là người khá thông minh, hoạt bát. Nhưng bạn lại là người nóng nảy dễ hỏng việc. Mà bạn thường là như thế.
Trong công việc, bạn nên làm việc với vai trò là người quân sư, tư vấn cho sếp thì hợp. Nếu bạn làm sếp (Phó giám đốc, trưởng phó phòng) thì chẳng được bao lâu. Quân lính của bạn sẽ âm ưu hạ bệ bạn ngay.
Cái tuổi này thì chắc chắn ngoài 36 tuôi mới đỡ lọng đọng.
Tuần -Triệt ngụ ở Thê Thiếp và Tử Túc, trong khi đó, Thê thiếp có sao Văn Xương và Văn Khúc đóng. 2 sao này rất tốt nhưng bị Tuần án ngư. Do đó, bạn ko giúp được cho vợ bạn.
Tài Bạch có Thái Dương đóng, sao này là sao rất đẹp nhưng cũng lại Triệt mất rồi.

Không có cách nào hóa giải được Tuần _Triệt. Điều này chỉ giảm nhẹ sau khi bạn qua 35 tuổi.
Mình chi là ý kiến tham khảo thôi nhé, có gì không phải các bác bỏ qua nhé.
cụ ơi sắp tới học xong em sẽ về nhà kinh doanh vì có gia đình đỡ đầu, lo được đầu ra.bây giờ phải chú ý những gì hả cụ???. nói thật từ khi em đi học đại học đến thời điểm hiện tại em quá lận đận luôn, học hành thì trượt, đi làm thì vất vả, bị lợi dụng , không được suôn sẻ như bạn bè em. biết là tiên trách kỉ hậu trách nhân nhưng em tin là 1 phần do số ạ

Xem ra thì số cụ sẽ khổ đấy, lận đận đường công danh nữa, nói ra sợ cụ sock, lại ảnh hưởng suy nghĩ, thôi nói ngắn gọn vậy thôi.
==> em khổ, long đong lận đận mấy năm nay rồi, sắp tới hi vọng sáng sủa hơn mà cụ nói thế thì hơi nản, huhu

Pigcoi

Xe tải
Thái Âm và Thái Dương hãm địa thì chẳng cụ nào nhắc đến!Hai sao này hãm địa tdduwwonfgo công danh cực lận đận!May Thái Dương hãm cư cung Tài Bạch gặp được
Tuần Không tiết chế bớt xấu đi chứ không còn mệt nữa!
Chuẩn cụ, em cũng định nói. Em bốc phét tí cụ chủ nhé.
Cụ mệnh Mộc, cung Mệnh đóng ở cung Thủy , Thủy dưỡng Mộc nên cũng được coi là thuận lá số. Tuy nhiên em thấy, Mệnh cụ Nhật Nguyệt đều tối, nói chung là vất vả, Thái Âm là sao chủ về tài bạch , cung Tài Bạch lại gặp Tuần nên cụ cũng lận đận, đầu năm làm không tốt bằng cuối năm, hậu vận sẽ khá. Cụ Thân cư Thiên Di nên chắc sẽ lập nghiệp xa quê, các cung Mệnh, Tài, Thiên Di đều có sao đào hoa nên cụ là người khá phong lưu vào tình cảm. Tiền bạc do người khác phái mang đến cũng có. Cung Nô Bộc của cụ có Địa Kiếp, Tiểu Hao, Đại Hao, Thiên La ... nên cụ hay hao tài tốn của, hoặc bị phản ở chốn bạn bè, đồng nghiệp..
Cung Quan Lộc của cụ em thấy cũng tốt đấy ạ, em chỉ biết sơ sơ thế thôi. Có cái em muốn hỏi các cụ khác là Cụ này có Mã Khốc Khách đồng cung, cách này là cách hay thì phải, ý nói là may mắn, lộc rơi bất thình lình ạ :D

keomutvuive

Xe điện
Chuẩn cụ, em cũng định nói. Em bốc phét tí cụ chủ nhé.
Cụ mệnh Mộc, cung Mệnh đóng ở cung Thủy , Thủy dưỡng Mộc nên cũng được coi là thuận lá số. Tuy nhiên em thấy, Mệnh cụ Nhật Nguyệt đều tối, nói chung là vất vả, Thái Âm là sao chủ về tài bạch , cung Tài Bạch lại gặp Tuần nên cụ cũng lận đận, đầu năm làm không tốt bằng cuối năm, hậu vận sẽ khá. Cụ Thân cư Thiên Di nên chắc sẽ lập nghiệp xa quê, các cung Mệnh, Tài, Thiên Di đều có sao đào hoa nên cụ là người khá phong lưu vào tình cảm. Tiền bạc do người khác phái mang đến cũng có. Cung Nô Bộc của cụ có Địa Kiếp, Tiểu Hao, Đại Hao, Thiên La ... nên cụ hay hao tài tốn của, hoặc bị phản ở chốn bạn bè, đồng nghiệp..
Cung Quan Lộc của cụ em thấy cũng tốt đấy ạ, em chỉ biết sơ sơ thế thôi. Có cái em muốn hỏi các cụ khác là Cụ này có Mã Khốc Khách đồng cung, cách này là cách hay thì phải, ý nói là may mắn, lộc rơi bất thình lình ạ :D
cụ ơi em không hiểu lắm ạ, vì có 1 số diều trái ngược nhau ạ
Mênh e nhật nguyệt đều tối cho nên vất vả nhưng sao cung quan lộc của em lại tốt ạ?? cung quan lộc có phải là làm ăn hay làm quan không ạ??
theo lá số của em thì em nên làm gì? thay đổi những gì để đi theo chiều hướng tốt ạ??

duyson_bacsy

Xe buýt
Mã - Khốc - Khách cư cung Huynh đệ,không ở tam hợp,nhị hợp hay chính chiếu - Lưu niên vận hạn lại ở cuối vòng nên không nhiều ý nghĩa cụ ạ!

Pigcoi

Xe tải
Cung Quan là chỉ về con đường công danh, có ngừoi danh cao được mọi người nể trọng nhưng tiền bạc lại không dư giả. Cung Quan cuả cụ em thấy có những sao Hóa Quyền, Phong Cáo và những sao tốt đi kèm, lại kề cận Liêm Trinh, Thiên Tướng, Thất Sát nên cụ cũng làm nên công danh, gần với trưởng cơ quan, có thể làm phó giám đốc, phó phòng :D. Em thiển cận chỉ biết có nhiu đó, đúng sai em cũng chịu luôn ạ.:D

duyson_bacsy

Xe buýt
Cung Quan là chỉ về con đường công danh, có ngừoi danh cao được mọi người nể trọng nhưng tiền bạc lại không dư giả. Cung Quan cuả cụ em thấy có những sao Hóa Quyền, Phong Cáo và những sao tốt đi kèm, lại kề cận Liêm Trinh, Thiên Tướng, Thất Sát nên cụ cũng làm nên công danh, gần với trưởng cơ quan, có thể làm phó giám đốc, phó phòng :D. Em thiển cận chỉ biết có nhiu đó, đúng sai em cũng chịu luôn ạ.:D
Cách sao chính tinh cư Mệnh và Tam hợp,chính chiếu của lá số này nhiều sao rơi vào hãm địa nên không thuận về đường công danh đâu cụ ạ!Nên theo con đường kinh doanh thôi!Vì có nỗ lực theo đường công danh cũng không bao giờ được ghi nhận đúng với công sức bỏ ra và sẽ lận đận!

Pigcoi

Xe tải
Mã - Khốc - Khách cư cung Huynh đệ,không ở tam hợp,nhị hợp hay chính chiếu - Lưu niên vận hạn lại ở cuối vòng nên không nhiều ý nghĩa cụ ạ!
Vầng, tại em có nhớ 1 lần đọc ở đâu đó cách này nên muốn hỏi rõ 1 tí.

Chỉnh sửa cuối:

Bả chuột

Xe tải
Cụ chủ chỉ còn sống được đến cuối năm nay thôi chia buồn chia buồn [-O<

keomutvuive

Xe điện

T_T

Xe hơi
cụ chưa có cau

XPQ

Xe lăn

nhadatuytin

Xe container
cụ có liên quan gì đến kẹo mút chơi bời ko?

ktm_anhsonauto

Xe buýt
số cụ này có vợ, đường con cái bình thường, nếu sinh con thì chắc là con trai đầu lòng nếu không thì là con gái! Có cha có mẹ đầy đủ, mẹ của bác chắc chắn là đàn bà, cha của bác chắc là đàn ông rồi! Còn nhiều nữa nhưng em chỉ nói thế thôi sợ bác lại bảo không đúng thì em lại mang tiếng với thiên hạ!

Pigcoi

Xe tải
Cách sao chính tinh cư Mệnh và Tam hợp,chính chiếu của lá số này nhiều sao rơi vào hãm địa nên không thuận về đường công danh đâu cụ ạ!Nên theo con đường kinh doanh thôi!Vì có nỗ lực theo đường công danh cũng không bao giờ được ghi nhận đúng với công sức bỏ ra và sẽ lận đận!
Vầng, nhưng nếu cụ chủ theo hướng kinh doanh mà làm giám đốc, phó giám đốc, trưởng phòng thì cũng là có chút danh cụ nhỉ? ;;). Cụ chủ cứ yên tâm, cụ vất vả, lận đận, làm ăn nhiều khi phải mò mẫm nhưng cuối cùng cũng có thành quả ạ. Còn vấn đề phong lưu nó là số rồi, cụ cứ thoải mái đê nhưng nhớ phải an toàn :))

PBN

Xe buýt
Các cao nhân xem giúp em lá số của em với. Em là con một, tính ham chơi, thích tự do bay nhảy chứ không thích gò bó. Các bác xem giúp em đường sự nghiệp, hôn nhân coi có sáng sủa không, cảm ơn các bác vạn bội.

Đây là lá số của em : http://www.tuviglobal.com/tuvi/laso/xem/PBN.1121.27.9.1984.html

anchibui

Xe điện
Như đã Spam trước.
Pin của tôi lận đận. Chỉ nên làm phó hoặc quân sư... Ko làm thủ lĩnh được. Vì ko có căn làm thủ lĩnh. Kể cả nếu được làm cũng bị phá, hoặc giảm thọ.
Mặc dù bác thông minh, nhanh nhẹn.

Bác có tính cả nể, thương người... Nên mang vạ nhiều, đặc biệt hay thương phụ nữ, hay giúp người ta nên nhiều cô "Bụng to" ngoài ý muốn vì được thương...
Bác tốt nhất nên làm vê chuyền môn, hoặc kinh doanh. Nếu kinh doanh nên nhờ người đứng tên làm chủ, là phụ nữ thì tốt ơn.

Bác có duyên thầm, lại mạnh Trym ... Nên Gái theo nhiều.
Vậy kiềm chế hết mức cái khoản đó sẽ tránh được nhiều phiền toái...

P/s: Trước E ko kiềm chế, cứ thả phanh... Phang lung tungn nên pin của tôi cũng lận đận. Mà giờ bị "Yếu" hoặc gọi là "bứt lực" ... Nên truyền cho bác rút kinh nghệm.
Sướng cái Trym nhưng khổ cả đời....

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

duyson_bacsy

Xe buýt
Các cao nhân xem giúp em lá số của em với. Em là con một, tính ham chơi, thích tự do bay nhảy chứ không thích gò bó. Các bác xem giúp em đường sự nghiệp, hôn nhân coi có sáng sủa không, cảm ơn các bác vạn bội.

Đây là lá số của em : http://www.tuviglobal.com/tuvi/laso/xem/PBN.1121.27.9.1984.html
Em ứ phải cao nhân nhưng cứ mạnh dạn chém zó xíu!Đúng hay sai ứ biết nhá!
Mệnh của Cụ có Cơ - Lương miếu địa,cư Mệnh có Văn Xương chính chiếu có Văn Khúc nên cụ là người cực cơ mưu quyền biến.Nhưng hợp về con đường văn nghiệp,làm những nghề mang tính chất cơ mật tham mưu.Về đường vợ con thì khắc khẩu,vợ nói nhiều và sẽ lấy một cô mắt trái hơi hiếng chút!Cụ mà không cẩn thận là sau này vợ cụ suốt ngày nói ra nói vào đấy!
Gia đình cụ là dòng trưởng phỏng ạ?Nếu cụ thân sinh ra cụ làm nghề binh thì đúng cách!

PBN

Xe buýt
Vâng gia đình em dòng trưởng 3 đời cụ ạ :D Cụ thân sinh em không làm nghề binh mà làm cơ khí. Ngành nghề hiện nay của em thì không có liên quan tới cơ mật tham mưu mà nặng về kĩ thuật. Tuy nhiên em tự xét thấy sở trường, năng khiếu của em thiên về nghệ thuật, khéo léo hơn. Cụ xem thêm giúp em đường con cái, điền trạch nữa thì tốt quá. Em rót sẵn rượu ngon kính cụ :)