[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

MlaiRAV4

Xe đạp
các bác chuyên gia cho hỏi: Đại Trạch Thổ hợp nhất với màu xe gì, màu gì thì bình thường? Thanh củi các bác

anhemvietnam

Xe tải
Primera nói:
Màu đen hợp mệnh sếp
Là vì em thấy mấy cái xe biển sếp đều màu đen hết, không lẽ tất cả các bác ý mệnh giống nhau? Chả thấy bác BT với lại dân biểu nào đi xe màu đỏ hay xanh lá, cả vàng mazda3 ?
Rồi sau có bác hạ cánh an toàn, có bác lại đi in lịch ?!?!
Màu đen là màu hệ Mộc, bác nào hệ Thổ thì đi in lịch, bác nào hệ Hoả thì lên TW, bác nào hệ khác thì hạ cánh an toàn !!!!
:)) :)) :))
(cái này em nói chơi thôi)
:D :D :D

Patriot

Xe tải
MlaiRAV4 nói:
các bác chuyên gia cho hỏi: Đại Trạch Thổ hợp nhất với màu xe gì, màu gì thì bình thường? Thanh củi các bác
Đại Dịch Thổ (hoặc Đại Trạch Thổ) hợp với mầu Vàng, Da cam, Nâu, Cát sa mạc và các mầu đỏ; kỵ mầu trắng, bạc, xanh green; các mầu khác bt bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

anhemvietnam

Xe tải
compaq nói:
bác AEVN giúp em phát ! em tuổi hợi (tân hợi) là mạng gì , hợp với màu gì ??
vợ em tuổi dần (giáp dần) là mạng gì , hợp với màu gì ????
cảm ơn bác !
Bác cho em biết thêm năm sinh nữa em mới giúp bác được. Cùng tuổi Ấp Sửu nhưng em với nội của em khác mạng nhau bác àh. :)

vunhat

Xe buýt
Website
WWW.VUNHATCAMERA.COM
Thầy Dê phán cho em với: em sinh 30/7/1975 thì hợp với màu gì ( em đang đi xe màu cát sa mạc)
thanks bác

anhemvietnam

Xe tải
25ltk nói:
Bác AEVN cho tôi hỏi với: Tôi là Thiên Hà Thuỷ, đi xe mầu trắng có hợp không bác. Cảm ơn bác nhiều.
Thiên Hà Thuỷ chọn xe màu trắng rất hợp bác àh.
Thầy "Dê" phán không cần "Tip", chỉ cần Volka thôi !!!

Patriot

Xe tải
Em biết đến đâu nói đến đấy nhé, các bác đừng chê cười.

Chọn màu xe là cách thêm vi lượng để cho xe phù hợp với bản mệnh người chủ (nếu chủ đen quá thì vẫn teo như thường và ngược lại, người chủ vững vàng thì màu xe không quan trọng lắm. Tuy nhiên để cho chắc chắn, người ta vẫn quan tâm đến mầu xe).

Bản mệnh của con người không nằm ngoài 5 loại hình vật chất: Kim Mộc Thủy Hỏa Thổ với tương quan sinh khắc như sau:

Chiều sinh: Kim -> Thủy -> Mộc -> Hỏa -> Thổ
Chiều khắc: Kim => Mộc => Thổ => Thủy => Hỏa

Chọn mầu thế nào là phù hợp? Thường thì người ta chọn mầu "đồng hành" với bản mệnh hoặc "sinh ra" bản mệnh, tránh các mầu khắc bản mệnh. Ví dụ các bác "Đại Khê Thủy" có bản mệnh hành Thủy thì chọn các mầu của hành Thủy hoặc Kim là phù hợp, tránh các mầu của hành Thổ.

Sau đây là tổng hợp sơ bộ mầu nào tương ứng với hành gì:
Hành Kim: Trắng, Bạc
Hành Thủy: Đen, Tím, Xanh Blue sẫm, Xanh đen sẫm (mầu xanh rêu or nước cống?)
Hành Mộc: Xanh Green
Hành Hỏa: Đỏ, Da cam
Hành Thổ: Vàng, Nâu.

Theo em thì cái mầu này không quan trọng lắm đâu, quan trọng là xe đẹp với gu mầu của mình -> làm mình thoải mái -> đấy là điều tốt nhất. Còn các thông kê ở trên chỉ mang tính tham khảo thôi các bác nhé.

anhemvietnam

Xe tải
suncom nói:
Các bác cho em hỏi, em sinh năm 79 thì mầu gì là hợp? Mong tin các bác.
Bác không nói bác sinh vào ngày nào tháng nào nên em không giúp bác được. Bác sinh vào những ngày đầu tiên của năm sẽ có kết quả khác với nhưng ngày cuôi cùng của năm.
:^) :^) :^)
Bác Patriot kết luận hơi sớm.

anhemvietnam

Xe tải
Superman nói:
Tháng 5 - 75 thì hợp với mầu gì các bác?
Trường hợp của bác hơi đặc biệt 1 chút, bác có thể sử dụng được cả màu vàng của hệ Thổ. Những màu hợp với bác là trắng, bạc, ghi vàng, đặc biệt 2 màu ghi bạc và ghi vàng rất tốt trong con việc làm ăn của bác. Bác cẩn thận với màu nâu bác nhé.
Thầy Dê phán không lấy tiền "Tip", chỉ lấy volka thui :P !!!

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Patriot nói:
Em biết đến đâu nói đến đấy nhé, các bác đừng chê cười.

Chọn màu xe là cách thêm vi lượng để cho xe phù hợp với bản mệnh người chủ (nếu chủ đen quá thì vẫn teo như thường và ngược lại, người chủ vững vàng thì màu xe không quan trọng lắm.
Theo em thì cái mầu này không quan trọng lắm đâu, quan trọng là xe đẹp với gu mầu của mình -> làm mình thoải mái -> đấy là điều tốt nhất. Còn các thông kê ở trên chỉ mang tính tham khảo thôi các bác nhé.
Hic, em mất trí cao với cái này. Xe máy của em màu bạc, xe ôt ô cũng màu bạc. Nói túm lại là có đổi xe nữa thì vẫn cũng màu bạc, không thay đổi:D

anhemvietnam

Xe tải
Patriot nói:
Đại Dịch Thổ (hoặc Đại Trạch Thổ) hợp với mầu Vàng, Da cam, Nâu, Cát sa mạc và các mầu đỏ; kỵ mầu trắng, bạc, xanh green; các mầu khác bt bác ạ.
Vô tư với màu trắng, bạc nhá bác. Màu xanh lá cây thì vô cùng kỵ, cẩn thận với cả màu đen luôn nha bác.

anhemvietnam

Xe tải
Patriot nói:
Hành Thủy: Đen, Tím, Xanh Blue sẫm, Xanh đen sẫm (mầu xanh rêu or nước cống?)
Hành Mộc: Xanh Green
Hành Hỏa: Đỏ, Da cam

Cái này có quan trọng hay không là tuỳ ý mỗi bác, nhưng em thấy ai kinh doanh dv cho thuê xe đều để ý đến vấn đề này.
Hành Thủy: Xanh Dương, Xanh da trời, Xanh đen sẫm (mầu xanh rêu or nước cống?)
Hành Mộc: Đen, Xanh lá cây.
Hành Hỏa: Đỏ, Da cam, Hồng

anhemvietnam

Xe tải
giangtroc nói:
Bạn em có cái xe cứ ông nào mua là bỏ vợ, anh em gạ suốt mà nó chưa chịu.
Bác Giang đang đinh thay vợ cả hay thêm vợ cà cho ......... vui nhà vui cửa thế hở bác?
:)) :)) :)) :))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
anhemvietnam nói:
Cái này có quan trọng hay không là tuỳ ý mỗi bác, nhưng em thấy ai kinh doanh dv cho thuê xe đều để ý đến vấn đề này.
Hành Thủy: Xanh Dương, Xanh da trời, Xanh đen sẫm (mầu xanh rêu or nước cống?)
Hành Mộc: Đen, Xanh lá cây.
Hành Hỏa: Đỏ, Da cam, Hồng
Cho em hỏi bác cái, ví dụ như hành kim thì chọn màu theo hành kim hoặc hành thổ được, hành mộc chọn màu theo hành thủy được, đúng không bác?

anhemvietnam

Xe tải
GiaoThong nói:
Cho em hỏi bác cái, ví dụ như hành kim thì chọn màu theo hành kim hoặc hành thổ được, hành mộc chọn màu theo hành thủy được, đúng không bác?
Thường là vậy. Màu trong cùng 1 hệ có màu mạnh màu yếu, mạng con người cũng vậy nên có khi chúng ta gặp trường hợp đặc biệt nữa bác ah.
Ví dụ mạng Hoả mạnh (thiên thượng hoả) không bị anh hưởng bời màu xanh da trời (thuỷ yếu). Mượn hình tượng thực tế cho bác dễ hiểu là 1 giọt nước có thể dập tắc được 1 cây nhang nhưng không thể dập tắc được 1 đám lửa .

x2o

Xe đạp
Xin thầy phán giúp em, Tháng 8-74 thì hợp với mầu gì?

attk

Xe tải
Bác chuyên gia cho em hỏi luôn là em mệnh mộc, thấy các thày dịch là gỗ cây dâu.
Theo như ở trên thì chỉ được chọn màu xanh lá cây hoặc màu đen, mà em thì không thực sự khoái 2 màu đó. Vậy có thể chọn màu gì khác đỡ hơn không?

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
attk nói:
Bác chuyên gia cho em hỏi luôn là em mệnh mộc, thấy các thày dịch là gỗ cây dâu.
Theo như ở trên thì chỉ được chọn màu xanh lá cây hoặc màu đen, mà em thì không thực sự khoái 2 màu đó. Vậy có thể chọn màu gì khác đỡ hơn không?
chắc bác 72-73, mệnh này kinh lắm, bác mà là nữ thì oánh chửi chồng suốt ngày (giống vợ em, hehehe)