[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

ftts

Xe buýt
Cái máy giặt dùng chục năm, tiếc gì vài triệu cụ nhỉ! Chỉ cần 9-10 triệu là có máy 9kg dùng ổn rồi.
Vâng, đúng rồi cụ. Em không dư dả nên mua cái 7.8 tr 9kg rồi. Mà nó nhỏ gọn hơn cái máy cũ 5.5 kg nữa. Giặt sạch lắm ạ.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cửa trước nha. Giặt êm, tiết kiệm nước, nhiều chế độ đảo và inverter tiểt kiệm điện.

Tookies

Xe điện
Thêm một khoản đố con lồng ngang nào làm dc. Đang giặt bỗng sót cái quần xì mà cho thêm vào dc.
Cụ chưa gặp mấy con SS với LG mới rồi; bọn này thỉnh thoảng có sale 50% cho nội bộ nhân viên nhìn cũng hấp dẫn phết :))
Con Elextrolux nhà em mãi không chịu hỏng để đổi SS với LG để thêm cái quần xì giữa lúc nó giặt! Bù lại nó có giặt nóng + sấy!

RAVA

Xe ba gác
-E thì chỉ mua máy giặt cửa trên cho ctr vì nó rẻ, còn ở nhà thì e chỉ sd máy cửa ngang. Hiện giờ vẫn còn 1 con Elec mua từ năm 1998 đến giờ vẫn chạy bt, hồi trc thì e hay sd con này nhưng từ năm 2016 thì nv của cty thuê nhà họ dùng, mà hội này chúng nó dùng như phá chứ đâu có giữ gìn như mình đc, còn 1 con Elec nữa mua năm 2017 đến giờ cũng chưa phải 1 lần gọi thợ. Hồi cuối năm 2020 e mua thử sang LG cửa ngang cho các cụ ở quê xem ntn, thấy nó chạy êm hơn Elec nhiều, còn độ bền thì phải qua tg mới biết đc? Nói chung là máy giặt cửa ngang có ưu điểm là giặt sạch, ko hại quần áo nhưng tốn điện, nc và thời gian giặt lâu hơn.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Thôi thôi, cụ mua ngay con truyền thống cửa trên dùng cho em nhé, đợt trước nhà em mua cái lồng ngang về dùng cho nhà ông bà suốt ngày báo lỗi này lỗi kia, khi thì kẹt cứng cửa ko mở đc. Mua ở điện máy xanh đó, xong bán gấp vì dùng ko quen, mỗi lần lấy quần áo vào hay ra đều lom khom luồn cúi khổ như gì ấy. Gọi điện máy đến mấy lần khi thì vắt không khô. Khi thì ko chạy, hoặc là ko biết rõ chức năng của nó ntn nên nản. Nghĩ chán thực sự, mua tầm 8-10 củ gì đó, thanh lý rồi lại mua con cửa trên dùng, em cũng ko biết có sạch hơn hay tác dụng gì hơn ko nhưng nc là khó dùng, bất tiện. Mỗi lần nhìn thấy con lồng ngang là lại ám ảnh, nhìn bực.

Chỉnh sửa cuối:

quanduc

Xe buýt
Em đang lăn tăn ... quay lại mua lồng đứng cho lành cụ ạ.
Không phải lăn tăn đâu cụ, các lỗi kêu ca trên đây chưa chắc đã là do máy đâu mà do nguồn nước
1. Vắt không khô cũng có thể do nguồn nước không sạch dẫn đến cặn bám vào van solenoid ==> van đóng ko kín ===> khi vắt đáng lẽ van phải đóng thì nước vẫn rò vào (nhà e bị lỗi này sau 5 năm)
2. Báo lỗi áp lực yếu cũng có thể do nguồn nước bẩn bám cặn vào lưới loc trước khi cấp vào máy===> dẫn đến bị tắc, nước ko vào đc.
Bây giờ rất ít người dùng cửa trên trừ sv

quanduc

Xe buýt

coolpix8700

Xe ngựa
...
Bây giờ rất ít người dùng cửa trên trừ sv
Thực ra diện tích hẹp thì cửa trên vẫn là lựa chọn. Loại này chiếm rất ít diện tích và ở nơi hẹp dễ thao tác hơn máy lồng ngang.
Nhưng nếu đủ diện tích thì cố chọn máy lồng ngang, ưu điểm của máy cửa trên chỉ mỗi tiết kiệm diện tích, còn các mặt khác không so sánh được với máy lồng ngang!

.Bo My

Xe container
Em cũng chưa hiểu công dụng nó có gì khác nhau. Nếu cùng 1 công xuất,1 giá tiền thì lòng ngang lòng đứng khác gì nhau? Hay chỉ khác ở đứng và ngang
Lồng đứng là nó cho nước đầy nửa thùng, rất tốn nước và điện và tốc độ vắt không mạnh bằng lồng ngang cao cấp. Đọc số vòng quay vắt. Mau hư quần áo hơn. Giặt khá nhanh.

Lồng ngang giặt rất nhẹ nhàng vì nước chỉ vào 1 tí dưới đáy. Cũng có thể chỉnh giặt nhanh trong 15 phút nếu chỉ có 1 vài món đồ.

Các cụ lên lazada mua cho rẻ, nếu không đúng dịp khuyến mãi thì bỏ 30k mua voucher club 1 tháng trước khi mua máy giặt để lấy phiếu. Có chú Mỏ vàng là lâu năm, hoặc mấy hãng có cửa hàng chính thức trên đó. Có thêm chú Laz giám sát thì đỡ lo hơn mua hàng "tại kho". Tiki cũng giá tốt nếu do Tiki trading bán.

Nói về hàng được dân Mỹ dùng nhiều thì là SS nhé! :D :D

A98

Xe container
-E thì chỉ mua máy giặt cửa trên cho ctr vì nó rẻ, còn ở nhà thì e chỉ sd máy cửa ngang. Hiện giờ vẫn còn 1 con Elec mua từ năm 1998 đến giờ vẫn chạy bt, hồi trc thì e hay sd con này nhưng từ năm 2016 thì nv của cty thuê nhà họ dùng, mà hội này chúng nó dùng như phá chứ đâu có giữ gìn như mình đc, còn 1 con Elec nữa mua năm 2017 đến giờ cũng chưa phải 1 lần gọi thợ. Hồi cuối năm 2020 e mua thử sang LG cửa ngang cho các cụ ở quê xem ntn, thấy nó chạy êm hơn Elec nhiều, còn độ bền thì phải qua tg mới biết đc? Nói chung là máy giặt cửa ngang có ưu điểm là giặt sạch, ko hại quần áo nhưng tốn điện, nc và thời gian giặt lâu hơn.
Cụ nhầm rồi, cửa trên tốn nước hơn nhiều.

pisces_hn

Xe container
Máy cưa ngang nó đỡ tốn nước hơn nhiều. Cụ chọn mấy còn SS, LG, ít nhất là Midia chủ mua máy Aqua làm gì.

Dungha

Xe điện
Nhà em có con lồng ngang 15 năm Elec vẫn chưa tốn 1 xu sửa. Nhưng đợt rồi em mua nhà ở riêng ít tiền mua con lồng đứng 4 củ chạy phé phé. Khác biệt nhất là em thấy lồng đứng giặt xong nó xoắn tít lại. Quần áo mà không khó tính thì chơi lồng đứng cũng được. Bây giờ quần áo cũng chả bẩn lắm nên không thấy khác biệt. Máy giặt nhà em đều để ở chỗ không nắng, không ầm nên dùng ít lỗi và cả 2 con đều nhìn như mới.

Taihoatu

Xe lăn
Bác chọn cái twin wash của LG ấy, đảm bảo mọi nhu cầu giặt dũ, vừa cửa ngang vừa cửa trên

Dungha

Xe điện
Với lại các cụ cứ lôi tiết kiệm nước ra làm gì. Nhà em 4 người cả tháng chưa hết trăm nghìn tiền nước. Nếu dùng máy tiết kiệm chắc tháng tiết kiệm được cỡ 10k. Cái quan trọng là độ bền, ổn định giặt sạch, giữ độ bền quần áo tốt. Chứ nước mình rẻ như bèo quan tâm làm gì?

.Bo My

Xe container
Với lại các cụ cứ lôi tiết kiệm nước ra làm gì. Nhà em 4 người cả tháng chưa hết trăm nghìn tiền nước. Nếu dùng máy tiết kiệm chắc tháng tiết kiệm được cỡ 10k. Cái quan trọng là độ bền, ổn định giặt sạch, giữ độ bền quần áo tốt. Chứ nước mình rẻ như bèo quan tâm làm gì?
Điện nữa cụ, tính trên thời gian 7-10 năm, độ bền máy ngang cũng lâu hơn vì nó không phải quay thùng nước lớn.

Nhà em ở chung cư thành phố, tiền nước nó khác

Bên Mỹ nó tính tiền nước bằng đô

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cửa giữa là chuẩn bài vì đỡ lãng phí tài nguyên nước.

Vivuvip

Xe buýt
Những năm máy lồng ngang mới ra thì các hãng thi nhau quảng cáo là lồng ngang tốt hơn. Thực tế thì chả có gì hơn về mặt công dụng chính. Nhà em dùng cả 2 thấy như nhau cả thôi.