Chống chuột xe ô tô là sao nhỉ?

Em lập topic này rất mong được biết và tìm hiểu về chuột gây hại cho ô tô là ntn? Trả là từ khi mua xe e cũng chẳng bao h nghĩ là chuột nó có thể làm hại ô tô, nhưng khi đọc trên diễn đàn e thấy có nhiều người cứ nói mua cái j j đó chống chuột. Vậy e rất mong ai biết về vấn đề này cho e được giải đáp mấy vấn đề này:
1. Sao oto lại bị chuột vào được khoang máy để nó căn các loại thiết bị trong đó? vậy nó có vào trong khoang lái hoặc cốp của chúng ta ko?
2. Chuột nó thường thèm bộ phận nào nhất của xe ô tô mà nó hay làm hại ạ?:)
3. Có cách nào xử lý dứt điểm được trường hợp này ko ạ?
4. E rất sợ chuột!
Rất mong các bác chia sẻ e chút kinh nghiệm với nhé!
thanh kiu sấu mặc!:))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
1. Sao oto lại bị chuột vào được khoang máy để nó căn các loại thiết bị trong đó? vậy nó có vào trong khoang lái hoặc cốp của chúng ta ko?
+ Khoang máy của bác nó hở, con chó còn chui được vào nếu nó muốn nữa là chuột, xe chạy xong máy nó ấm, chuột nó thích lên đấy chơi nhất là mùa đông, đi chơi thì nó tất nhiên cũng mang theo đồ ăn uống cho tiện giống như chúng ta đi dã ngoại ấy. Chuột nhắt có thể vào được khoang lái thông qua khe thông gió của một số xe

2. Chuột nó thường thèm bộ phận nào nhất của xe ô tô mà nó hay làm hại ạ?:)
+ Chuột là giống vui tính và hóm hỉnh nó thích cái gì thì cắn cái đó, cái gì làm nó nhìn ngứa mắt nó cũng cắn, tất nhiên nó không cắn sắt cứng gãy răng và không ngon, nó cắn dây điện, cao su . . .

3. Có cách nào xử lý dứt điểm được trường hợp này ko ạ?
+ Một số bác sơn hình mèo xung quanh xe thì thấy bảo là chuột nó cũng ngại không đến

4. E rất sợ chuột!
+ Khá nhiều người khác cũng sợ chuột giống bác, bác có thể lập hội sợ chuột thì cũng là ý hay

Cảm ơn bác đã chia sẻ

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
May xe cụ chưa bị chuột nó vào, chứ không thì biết tay nhau ngay, khu nhà em lắm mèo hoang lắm nên chạ sợ chuột

anhtho

Xe ngựa
Hôm gì em thấy trong bãi xe có chú chuột chạy, chắc vừa mới từ xe nào xuống ! Sợ quá, từ hôm đó em cứ chọn chỗ gần lối ra vào tránh mấy chỗ khuất. Định hôm tới em đi mua ít băng phiến thả vào trong khoang máy, hy vọng ko có chú nào nghiện mùi đó ! Nó mà đã cắn thì đúng là chỉ trừ kim loại. Hôm rồi em mới bắt 1 con tại nhà bà nhạc. Kể từ hôm nó lọt vào, mọi người vừa mất ngủ, lại vừa cắn hỏng lung tung cả: nó cắn xà phòng (và lôi đi luôn), dây cắm nồi cơm điện, thậm chí cắn tan 1 cái làn đi chợ ! Em vốn sát chuột lắm, nhưng xe mình để ngoài bãi bọn chuột đâu có biết của ai vào ai.

Chỉnh sửa cuối:

xilanh

Xe buýt
Băng phiến ko ăn thua đâu cụ ợ, nhiều em chuột già còn khoái cái món đấy cơ. Mà công nhận bây giờ cái giống này nó tiến hóa kinh thiệt =)) hình như chả sợ cái rì nữa cả.

Công Nông

Xe điện
Có khi cụ làm ít viên Nữ hoàng bỏ vào khoang máy cho chuột nó vào nó cắn xong nó phê nó sốc thuốc nó lăn quay ra chết :))

halfwheel

Xe tải
Em thấy bảo bên chỗ cụ VietVoiz có lắp cái hộp siêu âm gì đó đuổi chuột. Cụ tư vấn cho anh em luôn với chứ em cũng kinh cái món chuột gặm này lắm!

Natural Lovely

Xe đạp
En nghĩ chả cần chống chuột nhiều khi lại hay, hôm trước em đi thay nước rửa kính, vừa mở nắp capo có một chú chuột lao ra, theo phản xạ em quay người như định chạy thì lại vồ vào một cháu sinh viên đang đứng chờ xe bus

Chỉnh sửa cuối:

themoto

Xe tải
Các cụ cứ nuôi con mèo trên xe, nghe tiếng mèo kêu chắc là chuột nó sợ không dám vào xe nữa.

conmeo1

Xe buýt
En nghĩ chả cần chống chuột nhiều khi lại hay, hôm trước em đi thay nước rửa kính, vừa mở nắp capo có một chú chuột lao ra, theo phản xạ em quay người như định chạy thì lại vồ vào một cháu sinh viên đang đứng chờ xe bus
Vậy xe của cụ là xe bus ạ?

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Nuôi một con mèo trong xe

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em thấy bảo bên chỗ cụ VietVoiz có lắp cái hộp siêu âm gì đó đuổi chuột. Cụ tư vấn cho anh em luôn với chứ em cũng kinh cái món chuột gặm này lắm!
Giờ nhà em bựn làm gara, chưa đi nhập được máy đâu ạ, hết maý rồi :( giờ chỉ có sơn hình mèo vào xe là chuẩn

Taihoatu

Xe lăn
Năm ngoái em có lắp một cái ở nhà bác Viet, nhưng bây giờ đã bị nó cắn đứt mấy cái dây điện ra cái con mèo rồi. Lúc nào sang nhờ cụ Viet đấu lại hộ em nhé

bagiahuhu

Xe buýt
Năm ngoái em có lắp một cái ở nhà bác Viet, nhưng bây giờ đã bị nó cắn đứt mấy cái dây điện ra cái con mèo rồi. Lúc nào sang nhờ cụ Viet đấu lại hộ em nhé
Chuột nhà bác thế này thì nối dây lại phỏng được ích gì bác. Tốt nhất là nuôi con méo trong xe thì mới ok được.
Em vừa mở cabô ra dọn được ít xương và giấy ăn đây, bác nào bán mèo (loại nuôi trong xe) thì ới em phát nhé.

toanthangcs

Xe điện
Nghe các Cụ trao đổi với nhau: tóm lại là bó tay. Máy đuổi chuột mà chuột nó còn cắt đứt dây... làm sao bây giờ?? Có lẽ cáhc làm lâu dài và bền vững là: nuôi mèo, không ăn thịt mèo, thả cho mèo đi hoang trên phạm vi toàn quốc thôi ợ.

Taihoatu

Xe lăn
Nghe các Cụ trao đổi với nhau: tóm lại là bó tay. Máy đuổi chuột mà chuột nó còn cắt đứt dây... làm sao bây giờ?? Có lẽ cáhc làm lâu dài và bền vững là: nuôi mèo, không ăn thịt mèo, thả cho mèo đi hoang trên phạm vi toàn quốc thôi ợ.
Cũng không được ạ, vì mèo bây giờ không ăn thịt chuột nữa và chuột cũng không sợ mèo nữa

Cũng không được ạ, vì mèo bây giờ không ăn thịt chuột nữa và chuột cũng không sợ mèo nữa
thực ra e đã có phướng án rồi. các bác thực hành theo e đảm bảo chuột cũng sẽ được liệt vào danh mục " sắp tuyệt chủng " và cần được bảo vệ ngay thôi: Mở nhà hàng chuyên bán " Chuột nướng, chuột xào cần tỏi, chuột xào chua ngọt, chuột cống, chuột chù, chuột nhắt, chuột xào lăn, chuột hấp cách thủy, chuột tẩm bột,.........rất nhiều và món ngon nhất của quán là "chuột gặm và phá hoại ô tô"
Đơn giản và hiệu quả ngay thôi các bác à!

thaiviet

Xe hơi
Trên OF có mấy thớt viết về chống chuột, các bác tìm đọc lại. Có 2 cách có vẻ được khen là xịt RP7 và bẫy 1 con chuột rồi để lên khoang máy, cho nó sợ toát mồ hôi và cả tồ ra đấy. Mùi mồ hôi và nước thải ấy sẽ làm các con chuột khác không dám lại gần. Em cũng thấy mấy cái xương một lần, em áp dụng RP7 rồi cũng không thấy chuột nữa. Bẫy 1 con chuột để vào khoang máy thì em chưa làm. Nhưng không có phương án nào đảm bảo 100% cả. Nó mà gặm dây điện hoặc cua-roa thì cũng ghê.