[Funland] Chóng mặt và hay rức đầu, đi đứng loạng choạng mất thăng bằng, ngày càng tăng dần.

nguyenlongthe

Xe tăng
Hóng tình hình của cụ chủ

Apache01

Xe buýt
Khả năng cụ chủ dính vài bệnh đồng thời: thoái hoá cột sống, thoái hoá đốt sống cổ, gai đốt sống, suy nhược thần kinh, lão hoá toàn cơ thể ( - do tuổi đã cao - ngoại 60) ... Vật lý trị liệu, tập luyện và thuốc thang chắc sẽ đỡ đc phần nào - nhưng phải kiên trì, khỏi hoàn toàn thì chắc là khó... (Em cách đây 2 năm cũng bị thoái hoá đốt sống cổ, gai đốt sống, giảm độ cong sinh lý, triệu chứng tê tay - khá khó chịu... Em kiên trì tập các bài về cổ, vai gáy, tập thể dục, bơi lội... Sau khoảng 1 năm, các triệu chứng tê tay đã gần như ko còn nữa... Có điều em trẻ hơn cụ chủ (tầm 10 tuổi), thể chất còn khá tốt... Bạn bè em, cùng tầm tuổi bị bệnh này khá nhiều..., trong đó đa số là ít kiên trì luyện tập và bệnh ngày càng nặng lên...)

Chỉnh sửa cuối:

Binhtam99

Xe hơi
Cụ chủ cho e hỏi rức đầu cụ thể như nào ạ. Còn mất thăng bằng thì Huyết áp cụ sao ạ, xét nghiệm máu của cụ có gì ko, choresterol máu sao ạ, ô a e đọc thì bảo là giống bị thận dương hư. TDH hay dẫn đến mất ngủ, lạnh chân, thăng bằng kém, người TDH thói quen ăn mặn nhiều món chế biến sẵn hoặc muối nitrat như dưa chua, mực , chả, hay ăn uống canh hoặc hải sản, thit đỏ thay vì ăn rau luộc. Ví dụ ăn dưa leo củ sắn lại chấm bột xúp thay vì ăn lạt. Cụ chủ trên 60t thì hay ăn vặt món gì ạ. E mạo muội gợi ý cụ thử ngồi máy điện từ hồng ngoại Hàn Quốc như mấy cô trên 65t hay ngồi, miễn phí nhưng thấy các cô bảo hiệu nghiệm, vì đều nhằm vào máu và thần kinh.

Chỉnh sửa cuối:

FTIR

Xe hơi
Cụ chủ cho e hỏi rức đầu cụ thể như nào ạ. Còn mất thăng bằng thì Huyết áp cụ sao ạ, xét nghiệm máu của cụ có gì ko, choresterol máu sao ạ, ô a e đọc thì bảo là giống bị thận dương hư. TDH hay dẫn đến mất ngủ, lạnh chân, thăng bằng kém, người TDH thói quen ăn mặn nhiều món chế biến sẵn hoặc muối nitrat như dưa chua, mực , chả, hay ăn uống canh hoặc hải sản, thit đỏ thay vì ăn rau luộc. Ví dụ ăn dưa leo củ sắn lại chấm bột xúp thay vì ăn lạt. Cụ chủ trên 60t thì hay ăn vặt món gì ạ. E mạo muội gợi ý cụ thử ngồi máy điện từ hồng ngoại Hàn Quốc như mấy cô trên 65t hay ngồi, miễn phí nhưng thấy các cô bảo hiệu nghiệm, vì đều nhằm vào máu và thần kinh.
Khi có vấn đề chóng mặt thì e đã thử đo huyết áp đều không bị tăng, tất cả những lần khám tổng quan sức khỏe thì H áp là luôn bình thường, cholesterol máu hơi cao chút so với ngưỡng trên, nhưng Bsi chưa cho thuốc hạ mà chỉ khuyên điều chỉnh ăn uống. về TDH thì e không biết có không nhưng chân e đi ngủ không lạnh bao giờ mà ngược lại thường là ấm nóng nhiều khi mùa đông đắp chăn cứ phải thò bàn chân ra ngoài cho mát, dưa, cà e hầu như ko ăn vì chỉ có mỗi mình biết ăn thứ đó nên có đi đâu ăn ở các tỉnh thì đôi khi. Về ngồi máy điện từ hồng ngoại thì em cũng chưa thử và nhất là e ít tin tưởng vào mấy thứ máy luôn có 1 đội quân đi làm QC tiếp thị.
Đợt vừa qua đến thăm khám chuyên khoa TK tại Thu cúc, bsy cho tiêm truyền thuốc bổ tk Cererolysin và Tanganil trong 1 tuần, sau đó e tiếp tục dùng Nattopess hàng ngày, nhưng mà chỉ đỡ phần nào chứ chưa dứt điểm khỏi. E tự thấy khi có cơn chóng mặt mình làm 1 vài đông tác đưa tay lên cao như tập thể dục vươn thở thì thấy hết cơn chóng mặt ngay, nhưng để nó mất hẳn thì cũng chưa có chiêu thức gì ạ.
Tiếp tục hóng và tìm cách ạ.