Chống ồn toàn bộ xe - TOY Láng Hạ - nghi ngờ

dudu08

Xe tải
Chả là thế này, em làm chống ồn toàn bộ xe Altis của em , theo diện mua 20 triệu phụ kiện, tại TOY Láng Hạ. Làm từ cuối tháng 5, giá không hề rẻ, theo hóa đơn là 2,88 triệu đồng, trong khi ở ngoài chắc được 1,4- 2 triệu là hết đất. Thế mà mấy hôm vừa rồi, tình cờ đi lắp mấy thứ linh tinh, mấy chú thợ mới tháo đệm ghế sau ra, em chợt hiểu sàn xe em trắng muốt. Chưa hề có bất kỳ một lớp chống ồn nào được dán ở sàn xe dưới ghế sau.
Em gọi điện hỏi hãng, thế nào là chống ồn toàn bộ xe, hãng khẳng định là dán toàn bộ sàn.
Vậy coi như xe em chưa dán chống ồn toàn xe, trong khi em đã trả tiền từ tháng 5. Kiểm tra lại thì phía cốp sau, chắc là do mình có thể kiểm tra được, họ dán khá cẩn thận. Nhưng sàn xe có thảm tapi, họ nghĩ là mình không thể biết được nên chẳng buồn dán chống ồn cho em. Thế có phải là hành động lừa khách hàng hay không? Và cả một dây chuyền quản lý chất lượng, sao lại để xảy ra thiếu sót ngớ ngẩn này. Hãng nói là mang xe đến kiểm tra, trong khi em bận bỏ mợ, chẳng có chút thời gian rỗi.
Theo các bác, em phải làm gì bây giờ, và các bác cũng cẩn thận trong việc giám sát chất lượng bảo dưỡng sửa chữa ở những hãng uy tín như TOY Láng Hạ!!!:77:

Carens2009

Xe điện
TOY láng hạ đã có nhiều cụ kêu lắm rồi.Cái này ở box cafe chắc bị ném đá kinh lắm đây

Europe

Xe buýt
Mua Toy thì cấm kêu, hi hi. Altis đi ồn dã man. Em nghĩ bác có chống toàn diện theo kiểu dán sàn cũng chẳng ăn thua đâu. Nhân lúc người Việt Nam còn đang điên cuồng tranh mua logo Toy, bác bán quách đi rồi làm con xe nhập khẩu, xe Hàn cũng còn ngon hơn.

moonlight

Xe tăng
Thế mới xứng danh hành viên Vama chứ bác :21::21::21:

wasabi

Xe tăng
Và cả một dây chuyền quản lý chất lượng, sao lại để xảy ra thiếu sót ngớ ngẩn này.
không phải thiếu sót mà là cố tình, ko phải ngớ ngẩn mà là ranh ma. nó làm được vậy vì nó biết những khách hàng như cụ chỉ biết móc ví trả tiền còn lại ko biết và ko quan tâm.
cụ bớt chút thời gian đánh xe đến lôi cổ thằng xếp ra mà chởi bỏ bu chúng nó đi.
toàn một lũ mất dậy.

mac

Xe tải
Thực ra khi làm chống ồn là phải giám sát chứ không họ chỉ dán loanh quanh những chỗ nhìn thấy đc còn chỗ khó và kín là bỏ qua vừa đỡ tốn vật liệu vừa đỡ công.....Thế mới bảo tại sao xe làm chống ồn rồi mà vẫn cứ ồn. Xe em tự làm em thấy xe chắc nịch:77:

small_best

Xe container
Chả là thế này, em làm chống ồn toàn bộ xe Altis của em , theo diện mua 20 triệu phụ kiện, tại TOY Láng Hạ. Làm từ cuối tháng 5, giá không hề rẻ, theo hóa đơn là 2,88 triệu đồng, trong khi ở ngoài chắc được 1,4- 2 triệu là hết đất. Thế mà mấy hôm vừa rồi, tình cờ đi lắp mấy thứ linh tinh, mấy chú thợ mới tháo đệm ghế sau ra, em chợt hiểu sàn xe em trắng muốt. Chưa hề có bất kỳ một lớp chống ồn nào được dán ở sàn xe dưới ghế sau.
Em gọi điện hỏi hãng, thế nào là chống ồn toàn bộ xe, hãng khẳng định là dán toàn bộ sàn.
Vậy coi như xe em chưa dán chống ồn toàn xe, trong khi em đã trả tiền từ tháng 5. Kiểm tra lại thì phía cốp sau, chắc là do mình có thể kiểm tra được, họ dán khá cẩn thận. Nhưng sàn xe có thảm tapi, họ nghĩ là mình không thể biết được nên chẳng buồn dán chống ồn cho em. Thế có phải là hành động lừa khách hàng hay không? Và cả một dây chuyền quản lý chất lượng, sao lại để xảy ra thiếu sót ngớ ngẩn này. Hãng nói là mang xe đến kiểm tra, trong khi em bận bỏ mợ, chẳng có chút thời gian rỗi.
Theo các bác, em phải làm gì bây giờ, và các bác cũng cẩn thận trong việc giám sát chất lượng bảo dưỡng sửa chữa ở những hãng uy tín như TOY Láng Hạ!!!:77:

Hôm trước em bị bung cái chắn bùn gầm giữa và 2 bên, cái ở giữa nó nợ lại vì chưa có hàng, mình bảo là thôi cứ lắp lại 2 cái 2 bên rồi cái ở giữa lắp sau cũng đc. Về nhà KT thấy 1 bên lắp vít cẩn thận, 1 bên "quên" 1 con vít ko lắp. 2 hôm sau bọn chăm sóc KH của nó gọi đến hỏi han xem tình hình về mức độ hài lòng thế nào, mình làm luôn 1 tràng cho bõ tức, nó bảo khi nào anh đến lắp cái còn lại ở giữa thì phản ánh lại cho thằng cố vấn biết :77::77::77: chán chẳng buồn nói :77::77::77:

Vase

Xe tải
Thực ra khi làm chống ồn là phải giám sát chứ không họ chỉ dán loanh quanh những chỗ nhìn thấy đc còn chỗ khó và kín là bỏ qua vừa đỡ tốn vật liệu vừa đỡ công.....Thế mới bảo tại sao xe làm chống ồn rồi mà vẫn cứ ồn. Xe em tự làm em thấy xe chắc nịch:77:
Nó có cho vào trong đếch đâu mà giám với chả sát hả bác? Qui trình khi vào hãng là ghi phiếu có nhân viên đánh xe vào bên trong, chủ xe đợi ở ngoài, khi nào xong nó oánh xe ra cho mình. Em đã từng làm ở TOY LH thì thấy qui trình là thế.

chuột 74

Xe điện
khổ thân cho bác,tiền bạc là 1 chuyện nhưng vừa bực mình vừa mất thởi gian đi lại mệt lắm,đi xe oto có phải như xe máy đâu mà lúc nào thích thì đi sửa,đường xá thì đông,ít nhất cũng mất nửa buổi để làm(y).bọn chó nó chỉ coi mình là thượng đế khi mua xe thôi,xong rồi là nó đấm xxxx vào sóng.thế mà chúng nó tồn tại được kể cũng lạ:102:

dudu08

Xe tải
Hôm nay cậu Sale trả lời em rằng: phần sàn dưới ghế sau là phía trên bình xăng, nên tất cả xe dán tại Hãng đều không dán chống ồn cho khu vực này, đề phòng nguy hiểm. Các bác có xe chống ồn tại hãng kiểm tra giúp em với nhé. Còn cô nhân viên của phòng Phụ tùng thì nói rằng, chống ồn là dán toàn bộ xe. Em chán chả buồn nói nữa. Mai em ra ngoài dán nốt chống ồn mấy phần còn lại vậy, tiện thể kiểm tra luôn chúng nó dán cho em thế nào rồi!!!
Thế có bác nào thạo cái khoản chống ồn này có thể giúp em trả lời: chống ồn toàn bộ xe là dán chống ồn ở những khu vực nào không ạ!!! Em xin đa tạ bằng rượu!!!(b)

donguoi

Xe tải
bọn hãng toàn lừa đảo ý mà bác, ai muốn lấy ngay thì toàn bắt mua kèm phụ kiện rởm, giá thì đắt dã man. Chống ồn và kính 3M toàn là rởm hết. Các bác đi kiểm tra thì biết ngay.

km-30n

Xe hơi
tóm lại là có dán thì vẫn cứ ồn như thường,hehe.bác nên độ thêm cả lốp và thay bộ loa khủng để mở nhạc to cho đỡ ồn bác ạ:21:

Thang_i30

Xe hơi
A trai e cung mới đặt toy lang hạ Altis nếu muốn lấy xe phải độ đồ 50tr :102: mà cầm cái bản độ cho xe toàn đắt quá . may mà được đúng dán kiếng Vkool là xịn và giá còn chấp nhận được , đơt này ông ý rủ thêm 3 ông bạn và cả xe e là 4 lên dán cho hết luôn đơ phải mua nhưng cái đồ linh tinh ở đấy :69: bọn nó ép người quá đáng quá các cụ nhỉ :77::77:

power

Xe tải
Đã thấy dịch vụ có mùi, lắp thêm toàn đồ rởm & đắt mà các Bác cứ đâm đầu tồi về bực tức vào thì kể cũng lạ.
Nó đã dám lừa như vậy thì còn những thứ chưa nhìn thấy được thì khả năng cũng có thể quyến lắm chứ .

dat_vuong

Xe đạp
Đã thấy dịch vụ có mùi, lắp thêm toàn đồ rởm & đắt mà các Bác cứ đâm đầu tồi về bực tức vào thì kể cũng lạ.
Nó đã dám lừa như vậy thì còn những thứ chưa nhìn thấy được thì khả năng cũng có thể quyến lắm chứ .
Vấn đề là Bác ấy đâu được lựa chọn, họ bắt Bác ấy phải lắp đấy chứ. Thật khốn khổ cho cái thị trường VN

HobbyDriver

Xe tăng
Mua Toy thì cấm kêu, hi hi. Altis đi ồn dã man. Em nghĩ bác có chống toàn diện theo kiểu dán sàn cũng chẳng ăn thua đâu. Nhân lúc người Việt Nam còn đang điên cuồng tranh mua logo Toy, bác bán quách đi rồi làm con xe nhập khẩu, xe Hàn cũng còn ngon hơn.
Một lời khuyên hay đấy bác chủ thớt à. Chống ồn cả xe của bác cũng chả ăn thua gì, cùng lắm là đường đá dăm đỡ ồn thì có thể. Bác học tập mấy bác có bài trước: rủ mấy ông bạn đi chiêu đãi quả VKool cho vài xe cho hết tiền, ít ra còn có người cám ơn.
Bác "nhân lúc người Việt Nam còn đang điên cuồng tranh mua logo Toy" đem bán đi rồi mua xe nhập là chuẩn rồi.

ZigZag

Xe tải
Sau vài vụ liên quan tới Toy LH thế này thì anh em ta nên tẩy chay Toy LH nhỉ. Em đi tiên phong nhé.

Sóc nhỏ

Xe tăng
CHít thật mai em lột xe xem thế nào. Ỉn nhà em cũng xuất xưởng ở đây :redface: