[Funland] Chủ bãi trông ô tô gần Nội Bài bị tố tùy tiện dùng xe khách gửi

Chembao

Xe container
Cụ nào bay nhiều thì nên gửi đỡ tốn được khá nhiều xèng, còn thi thoảng thì grap cho tiện

nhq.arch

Xe container
Em lại vừa hóng thêm.
Vụ việc bãi gửi xe Bình An đang được bàn luận rôm rả trên fb, em thì ko gửi ở đó lần nào nên em ko bít ợ, nhưng thấy cách sử lý của chủ bãi xe có vẻ chậm chạp
Cụ thớt có tâm nên thấy bài viết rất cẩn thận. Cũng là để ace có thêm 1 cách xử lý tình huống.

hoangdang2002

Xe tăng
Hồi e đi Quan Lạn cũng gửi xe bãi nhà dân. E chỉ gửi xe nếu mình đã cầm khoá xe. Sau nghe mấy bác kể có bãi còn cho nhân viên lấy xe khách ra tập lái! Tsb

nhq.arch

Xe container
Em đi công tác phải bay thì gửi ở làng Tân Trại này cứ trung thành 1 nhà vẫn quen gửi, bãi nhỏ chỉ 2 chục xe thôi, đánh xe vào rồi chìa khóa mình cầm. Xuống máy bay gọi DT thì chủ bãi đi xe máy ra đón.
Về khía cạnh trông xe kiểu phủi này NV và chủ bãi khó mà chuyên nghiệp lắm. Nhân công tối giản, chẳng may đau bụng hay khi khách xuống mà 5,7 xe 1 lúc thì chờ lấy xe cũng chết. khi không chuyên nghiệp thì họ sẽ à uôm chở khách đi nhờ. Em đi nhờ kiểu gì cũng bo cho mấy chục, khách lấy xe có thể hiểu nhầm là thu tiền cũng chẳng trách được.
Tổ chức chuyên nghiệp thì phải thu 100K/ngày mới hài lòng khách được.
Ko cần, chỉ cần xe ôm có phí, khách đi ô tô 50k trọn gói là OK, mà nên như thế, khách cũng ko thích giao chìa

dongnat123

Xe container
Gửi xe mà để chìa lại thì ko tránh được đâu !
Xưa em gửi xe ngay gần nhà mà tối tụi nhân viên còn lái xe em đi chơi lấy le với gái cơ .
Lão up cái clip lên đi, giữ xem một mình không vui ;))

Dungha

Xe điện
Em trước lên sân bay vẫn hay nhờ các cụ ofer dịch vụ trên này đưa. Xe cộ, lái xe rất ổn nhưng vẫn không tiện bằng tự đi xe mình. Dạo này thấy hot hit các bãi gừi xe gần sân bay cũng muốn thử. Nhưng để lại chìa ghê răng lắm.

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Cụ thớt có tâm nên thấy bài viết rất cẩn thận. Cũng là để ace có thêm 1 cách xử lý tình huống.
Quan điểm của em là xe của mình thì mình lái, ko thể giao cho bố con thằng nào cả, mình có đâm đụng thì có bảo hiểm . Giao cho người lạ nhỡ người ta mắc bệnh truyền nhiễm thì ôi thôi ai tai, họ gây tai nạn hoặc tranh thủ trở hàng cấm nữa thì... Hết nước chấm lun hehe.

Dungha

Xe điện
Vụ này cụ chủ xe chắc là mất đồ thật, nhưng không có căn cứ để xác định là mất ở trong bãi hay mất từ trước. Theo quan điểm của cụ là không đúng, vậy nếu có vụ tương tự như này, cụ chủ xác khác xấu tính hơn kêu mất 1 tỷ tiền mặt để trong xe hoặc 20 cây vàng để trong xe rồi yêu cầu chủ bãi chịu trách nhiệm thì sao ạ?
Thực ra không bàn giao thì chủ xe không có cớ trách bãi. Nhưng lại thêm cái vụ cho người đi nhờ thì bãi xe sai lè rồi. Bãi xe khẳng định không lấy nhưng còn có bên thứ 3 thậm chí thứ 4. Quản điểm của em là gửi xe không để lại chìa. Để lại chìa thì dọn sạch đồ có giá trị. Nếu thế thì em chọn đi taxi cho lành. Vì ngán nhất là giấy tờ xe để trên xe mà mang theo thì sợ mất, để lại càng sợ mất hơn.

ubisapro

Xe trâu
Thực ra không bàn giao thì chủ xe không có cớ trách bãi. Nhưng lại thêm cái vụ cho người đi nhờ thì bãi xe sai lè rồi. Bãi xe khẳng định không lấy nhưng còn có bên thứ 3 thậm chí thứ 4. Quản điểm của em là gửi xe không để lại chìa. Để lại chìa thì dọn sạch đồ có giá trị. Nếu thế thì em chọn đi taxi cho lành. Vì ngán nhất là giấy tờ xe để trên xe mà mang theo thì sợ mất, để lại càng sợ mất hơn.
Giờ nhiều chỗ ko cần gửi chìa mà. Gửi lại chìa chính là do chủ xe chứ ko phải do bãi :D

sherlock cốc

Xe tải
cụ đội mũ trong ảnh là ai thế, có cụ nào biết ko ạ

leo989

Xe buýt
Đi xe nhà chủ động hơn taxi và grap là chuẩn luôn rồi. Em hay để giấy tờ của cả gia đình trên xe, có lần đến lúc check in thì cậu út nhà em đến tuổi làm cmt rồi nên không được dùng giấy khai sinh nữa ( do em chủ quan như mọi lần bay vẫn nghĩ cu cậu vẫn dùng đc giấy khai sinh). May lúc đó em nghĩ đến hộ chiếu của cậu út để trên xe nên gọi luôn cho chủ bãi xe đến sảnh đón để em quay ra xe lấy hộ chiếu. Nếu không thì đổi giờ bay cũng mệt, chưa kể chưa chắc ngày hôm đó có chuyến bay đến đúng nơi mình đi. Mà chia 1/2 gia đình bay trước, bay sau cũng mệt. Em gửi xe bên Trần Bách nhiều lần và luôn để chìa khóa lại đó.
Ví dụ của cụ hơi chán. Đi xe nhà được cái sạch sẽ và xịn hơn taxi/grab thôi (nhưng nếu muốn xe xịn chạy dịch vụ thì vẫn thuê được).

Còn ví dụ của cụ là trường hợp ích lợi nhưng rất hãn hữu, em đưa 1 ví dụ trường hợp ngược lại dễ xảy ra hơn nhé: Ngộ nhỡ trên đường ra sân bay tự lái xe bị va quệt, thì có phải lỡ luôn cả chuyến bay không? Mình có thể đi đứng cẩn thận nhưng tình hình giao thông bây giờ có thằng đi ẩu va vào mình.

Tony_Le

Xe điện
Ví dụ của cụ hơi chán. Đi xe nhà được cái sạch sẽ và xịn hơn taxi/grab thôi (nhưng nếu muốn xe xịn chạy dịch vụ thì vẫn thuê được).

Còn ví dụ của cụ là trường hợp ích lợi nhưng rất hãn hữu, em đưa 1 ví dụ trường hợp ngược lại dễ xảy ra hơn nhé: Ngộ nhỡ trên đường ra sân bay tự lái xe bị va quệt, thì có phải lỡ luôn cả chuyến bay không? Mình có thể đi đứng cẩn thận nhưng tình hình giao thông bây giờ có thằng đi ẩu va vào mình.
Muốn cái gì hay thì phải lờ cái dở của nó đi chứ, muốn mình đẹp thì phải phán thằng khác xấu chứ. Là em thì em chả thèm gửi xe, cũng không đi Grab/Taxi, kêu lái xe nhà chở lên rồi lại đón về có sướng hơn không? Mơ mộng tý! :D

luolanvn

Xe buýt

Vâng cụ, còm của cụ đúng quá.
Cụ có thấy trường hợp nào không có rủi ro? Quan điểm của mỗi người không giống nhau và ai thấy phù hợp với mình thì cứ làm thôi. Mỗi góc nhìn, vị trí đứng cũng đã khác nhau rồi.

Chỉnh sửa cuối:

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Mọi người đi hơi xa chủ đề của thớt rùi. Quan điểm của em là tùy theo từng người đi lên sb = phương tiện gì miễn là họ cảm thấy hợp lý. Đi gì lên thì cũng có rủi ro (Đen thôi đỏ quên đi).
Em thì luôn đi xe nhà lên và vẫn gửi ở Tân Trại ợ, Và em sẽ cân nhắc tới trường hợp niêm phong chìa khoá giao cho chủ bãi, chụp ảnh lại chỗ đỗ và công tơ mét (khi có trường hợp khẩn cấp chủ bãi có thể đánh xe ra khu vực an toàn nhưng sẽ phải giải trình) như vậy có ổn thỏa ko CCCM.

cuc_cu

Xe buýt
Mọi người đi hơi xa chủ đề của thớt rùi. Quan điểm của em là tùy theo từng người đi lên sb = phương tiện gì miễn là họ cảm thấy hợp lý. Đi gì lên thì cũng có rủi ro (Đen thôi đỏ quên đi).
Em thì luôn đi xe nhà lên và vẫn gửi ở Tân Trại ợ, Và em sẽ cân nhắc tới trường hợp niêm phong chìa khoá giao cho chủ bãi, chụp ảnh lại chỗ đỗ và công tơ mét (khi có trường hợp khẩn cấp chủ bãi có thể đánh xe ra khu vực an toàn nhưng sẽ phải giải trình) như vậy có ổn thỏa ko CCCM.
Chuẩn cụ, từ 1 chủ đề về việc gửi xe tự nhiên xuất hiện vài cụ trẻ vào đưa ý kiến rất ối giời.

Tóm lại là di chuyển bằng xe cá nhân hay taxi nó là do nhu cầu và tính chất công việc của từng người cụ nhề.

Ngoài ra, về vấn đề gửi xe thì chốt lại điểm gửi như cụ theard sau vụ này kiểu gì cũng mất kha khá khách. Thời buổi của khôn người khó, làm ăn ko uy tín và ẩu thả như này thì chẳng khác gì tự sát!

Tony_Le

Xe điện
Chủ đề rộng mở, chém gió có sao đâu mà xa với gần. Diễn đàn mở mà cứ đòi trao đổi mỗi chuyện của tao như cụ cuc_cu kia thì lập hội kín mà chơi.

Nếu chỉ mỗi việc tí tẹo như cụ bàn thì đã kín hết còn gì, sao phải hỏi nữa. Ở Hà Nội đầy bãi xe bắt buộc để chìa khóa lại, không đồng ý thì cút mà vẫn phải chấp nhận kìa, ở đây mình có lựa chọn thì yêu cầu thôi, Bãi này không đồng ý đi bãi khác, lo gì.

cuc_cu

Xe buýt
Chủ đề rộng mở, chém gió có sao đâu mà xa với gần. Diễn đàn mở mà cứ đòi trao đổi mỗi chuyện của tao như cụ cuc_cu kia thì lập hội kín mà chơi.

Nếu chỉ mỗi việc tí tẹo như cụ bàn thì đã kín hết còn gì, sao phải hỏi nữa. Ở Hà Nội đầy bãi xe bắt buộc để chìa khóa lại, không đồng ý thì cút mà vẫn phải chấp nhận kìa, ở đây mình có lựa chọn thì yêu cầu thôi, Bãi này không đồng ý đi bãi khác, lo gì.
Cụ lại đặt quan điểm và cái TÔI của mình cao quá rồi, Tag cả tên tôi mới chịu - Mời cụ trẻ chơi vui! :))

HDV Hàn xẻng

Xe hơi

Em đồng ý với quan điểm của cụ nhưng gửi xe thì có rất rất nhiều vđ sẽ có thể xảy ra từ xe tự cháy nổ, rồi bãi xe hỏa hoạn, lũ lụt vv... và vv.
Sau khi sảy ra thì đó mới là phiền phức đến với chủ xe ợ hehe