[Funland] Chủ bãi trông ô tô gần Nội Bài bị tố tùy tiện dùng xe khách gửi

Tony_Le

Xe điện
lúc giao chìa khoá nhớ mở camera quay phim nội dung: "chìa này anh giao chú chỉ được sử dụng trong trường hợp khẩn cấp: cháy nổ hoặc phải di chuyển xe ra chỗ khác phục vụ cứu hoả, cứu người... Chú chịu mọi trách nhiệm nếu sử dụng sai mục đích gây hậu quả". Nhớ bắt nó gật đầu hoặc trả lời "vâng".

Just for fun
NÓ không có GPLX thì quay cũng bằng thừa. =))

• Vodka
Reactions: ITA

camson6

[Tịch thu bằng lái]
lúc giao chìa khoá nhớ mở camera quay phim nội dung: "chìa này anh giao chú chỉ được sử dụng trong trường hợp khẩn cấp: cháy nổ hoặc phải di chuyển xe ra chỗ khác phục vụ cứu hoả, cứu người... Chú chịu mọi trách nhiệm nếu sử dụng sai mục đích gây hậu quả". Nhớ bắt nó gật đầu hoặc trả lời "vâng".

Just for fun
Kể cả 2 bên ký hợp đồng kèm cam đoan các điều khoản đó cũng khác gì đâu. Như trường hợp này là do nhân viên làm chứ có phải chủ bãi làm đâu.
Tra ra nữa thì nhân viên đó cũng ko ký hợp đồng, đóng bảo hiểm cho chủ bãi, chửi lắm thì tự nghe chứ ko túm dc thằng ko có tóc nhé.

Tóm lại đã xác định gửi gắm xe kiểu vô thiên vô pháp này thì cũng xác định rủi ro thôi, xe chưa bị đâm vào cây, vào tường, vào người là may lắm rồi.

leo989

Xe buýt
Kể cả 2 bên ký hợp đồng kèm cam đoan các điều khoản đó cũng khác gì đâu. Như trường hợp này là do nhân viên làm chứ có phải chủ bãi làm đâu.
Tra ra nữa thì nhân viên đó cũng ko ký hợp đồng, đóng bảo hiểm cho chủ bãi, chửi lắm thì tự nghe chứ ko túm dc thằng ko có tóc nhé.

Tóm lại đã xác định gửi gắm xe kiểu vô thiên vô pháp này thì cũng xác định rủi ro thôi, xe chưa bị đâm vào cây, vào tường, vào người là may lắm rồi.
Khác chứ cụ, lúc đó có xảy ra tai nạn nghiêm trọng thì trách nhiệm của chủ xe giảm đi rất nhiều, tức là hoàn toàn do bên kia sử dụng xe sai mục đích.

xedaprach

Xe tăng
Giờ mạng xã hội pt nên tiếng xấu lan cực nhanh. Những tổ chức cá nhân làm dịch vụ càng phải hiểu việc này. Đầu tiên phải xác định mình có sai ko.
1. Nếu ko sai thì cãi và dẫn chứng cho bằng đc.
2. Nếu biết sai mà ko dám nhận sai thì lờ lớ lơ đi chớ dại mà cãi cố, lặng lẽ khắc phục dần thôi. Theo thời gian mọi chuyện dần sẽ ổn.
3. Nếu bản lĩnh biết sai và dám nhận sai thì nói vắn tắt nhận sai, xin lỗi và khắc phục hậu quả thôi. Ko cần trình bày giải thích nhiều. Càng văn nhiều càng bị soi, văn ít ngắn gọn thì kết thúc sớm :))
Ngu ý của e là thế ;))
Chuẩn, em đề xuất mời cụ vào đội xử lý khủng hoảng, giờ scandal, phốt đầy trên mạng :D

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E toàn nhận- trả ở sảnh của ku e Quý Black....j j ở of. :) Chắc chưa gặp nên thấy chưa vấn đề j :-ss
Em đây 😆
Bãi em thì cứ yên tâm thôi ạ ! Có bãi nào share camera an ninh như bên em đâu anh :D

bmwchandat

Xe điện
Website
phimnhakinh.com.vn

Blacksoulstone

Xe buýt
:))) dạo này cứ bắt a chờ hơi lâu r đấy :))
Anh ơi giờ làng hơn trăm bãi xe ! Cả làng có đúng 1 đường ra lại đầy taxi dù với xe máy của cò để :D ... Tắc kinh lắm ạ ! Với đợt này sân bay tăng cường an ninh cấp độ 1 ! Đánh xe lên sớm khi anh chưa lên thì an ninh họ đuổi mà đánh lên chân cầu đợi thì công an sích ạ ! Đợi ở dìa đường thì xe xếp dài ngoằng không có chỗ đỗ ! Chưa tính đến trường hợp xe về trùng ạ ! Em cũng muốn phục vụ nhanh lắm chứ ạ !

Blacksoulstone

Xe buýt

bmwchandat

Xe điện
Website
phimnhakinh.com.vn

Mũi tên bạc

Xe điện
Vụ này cụ chủ xe chắc là mất đồ thật, nhưng không có căn cứ để xác định là mất ở trong bãi hay mất từ trước. Theo quan điểm của cụ là không đúng, vậy nếu có vụ tương tự như này, cụ chủ xác khác xấu tính hơn kêu mất 1 tỷ tiền mặt để trong xe hoặc 20 cây vàng để trong xe rồi yêu cầu chủ bãi chịu trách nhiệm thì sao ạ?
Ko chứng minh được tài sản thì kể cũng khó khi bắt họ đền cụ nhỉ!

Blacksoulstone

Xe buýt
Vâng ạ ! Em làm sân bay nên cũng hiểu với cảm giác của các cụ anh ạ ! Đi máy bay về mệt nhọc muốn về nhanh để nghỉ lại phải chờ ! Chưa kể việc tàu delay hay phải chờ hành lý lâu... Cơ bản là việc xe pháo cũng như tàu bay ạ... Em đặt an toàn và uy tín nên hàng đầu ! Vội vội đạp ga hay đánh lên chân cầu chờ nhỡ va chạm hay công an bắt lại rách việc ạ ! Nên quy trình là cứ hạ cánh các cụ anh nhắn em để em chuẩn bị xe và đứng ở đâu nhắn em là xe xuất phát 😆
Mà chia sẻ thực lòng của em là việc đánh xe này em rất ngại bởi ngoài rủi ro mỗi lần đánh trả hay đánh về lại mất 2 người :V

cdcn

Xe điện
Em cũng hay đi xe cá nhân lên nội bài rồi gửi bên bãi tư nhân như này, bao năm gửi ở nhà Sơn Béo không vấn đề gì.

Tuy nhiên, lần gần đây nhất gửi thử 1 bãi cũng khá có tiếng - chạy quảng cáo rầm rộ trên of này ( em không tiện nêu tên ) thì không ưng lắm. Vì khi nhận xe em phát hiện 1 vết lõm nhỏ trên cánh cửa sau của xe, ngay lập tức em chụp ảnh phản hồi lại cho bãi xe và nhờ check Cam xem nguyên nhân gây ra vết lõm do đâu? Vết lõm này em cũng không biết nó có trước khi gửi xe vào bãi hay sau khi gửi xe vào bãi nên khi phản hồi cho bãi xe, em cũng nói luôn là không biết vết lõm có trước hay sau khi gửi, chỉ nhờ họ check cam hộ thôi.

Điều đáng buồn là khi thấy em thông báo tình trạng, họ "cãi" luôn không phải do họ, rồi thì bãi rộng lọ kia ko có chuyện lỗi do họ.

Em có nói lại: Anh không nói do bên em làm lõm cửa xe anh, anh chỉ nhờ bên em hỗ trợ check cam giúp để xác định nguyên nhân thôi.

Tóm lại, sau việc đó em cạch mặt luôn bãi xe đó. Vì xét thấy, thái độ khi tiếp nhận thông tin và xử lí thông tin của họ rất kém. Giả sử lõm do họ gây ra thật thì với nét tính cách và cách ứng xử như vậy cũng chẳng hi vọng họ xử lí cho mình!!!
Cụ nên đưa thông tin bãi xe đó lên đây để các cụ còn biết mà tránh chứ nhỉ?

Parejo_10

Xe điện
Đợt đầu năm vợ chồng em đi PQ cũng gửi xe trên bãi 1 cụ OF. Em ko để chìa lại và cụ bãi xe có nv chở lên sảnh bằng xe máy. Và em thấy như vậy là hợp lý hơn.

cdcn

Xe điện
Vâng ạ ! Em làm sân bay nên cũng hiểu với cảm giác của các cụ anh ạ ! Đi máy bay về mệt nhọc muốn về nhanh để nghỉ lại phải chờ ! Chưa kể việc tàu delay hay phải chờ hành lý lâu... Cơ bản là việc xe pháo cũng như tàu bay ạ... Em đặt an toàn và uy tín nên hàng đầu ! Vội vội đạp ga hay đánh lên chân cầu chờ nhỡ va chạm hay công an bắt lại rách việc ạ ! Nên quy trình là cứ hạ cánh các cụ anh nhắn em để em chuẩn bị xe và đứng ở đâu nhắn em là xe xuất phát 😆
Mà chia sẻ thực lòng của em là việc đánh xe này em rất ngại bởi ngoài rủi ro mỗi lần đánh trả hay đánh về lại mất 2 người :V
Em đã trải nghiệm dịch vụ giao nhận xe tại SB của cụ, nhìn chung rất ok. Hi vọng cụ tiếp tục làm tốt để anh em OF có địa chỉ an tâm gửi gắm vợ hai mỗi khi đi công tác.

Blacksoulstone

Xe buýt
Em đã trải nghiệm dịch vụ giao nhận xe tại SB của cụ, nhìn chung rất ok. Hi vọng cụ tiếp tục làm tốt để anh em OF có địa chỉ an tâm gửi gắm vợ hai mỗi khi đi công tác.
Dạ vâng ạ ! Em cũng xin cám ơn các cụ anh đã ủng hộ em trong xuốt thời gian qua ạ ! Nếu có thiếu sót gì mong các cụ anh cũng góp ý thẳng thắn để em xin rút kinh nghiệm ạ !

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Cụ nên đưa thông tin bãi xe đó lên đây để các cụ còn biết mà tránh chứ nhỉ?
Em đã nghiên cứu rỗi cụ à, khi ko có vđ gì thì tất cả từ tw đến đp đều ngon nghẻ. Khi có vđ xảy ra thì từ quan to cho đến dân thường đều cãi bay cãi biển rồi đổ lỗi abc.. xyz các kiểu để trách nhiệm ko phải của mình ợ hehe, nó ở tầm vũ trụ rùi.

Chu An

Xe điện
Dạ vâng ạ ! Em cũng xin cám ơn các cụ anh đã ủng hộ em trong xuốt thời gian qua ạ ! Nếu có thiếu sót gì mong các cụ anh cũng góp ý thẳng thắn để em xin rút kinh nghiệm ạ !
Trc mình cũng gửi ở Bình An nhưng sau này toàn gửi bãi của bạn. Bên gia đình, bạn bè mình cũng thế. Ngoài điểm trừ là bãi hơi sâu, lần nào vào cũng phải dùng định vị, còn lại tất cả đều ok.

Blacksoulstone

Xe buýt
Em đã nghiên cứu rỗi cụ à, khi ko có vđ gì thì tất cả từ tw đến đp đều ngon nghẻ. Khi có vđ xảy ra thì từ quan to cho đến dân thường đều cãi bay cãi biển rồi đổ lỗi abc.. xyz các kiểu để trách nhiệm ko phải của mình ợ hehe, nó ở tầm vũ trụ rùi.
Bãi em chịu trách nhiệm nhiều lần rồi nhé cụ ! Sai lỗi gì của mình thì mình chịu trách nhiệm và bồi thường thôi ạ ! Cũng may là sai sót cũng không quá lớn và đôi lần các cụ anh thoáng tính cũng bỏ qua khiến mình áy náy ạ 😅 ! Dù sao thì làm nghề này không tránh được các lỗi kiểu va trạm hay xước sát 2 3 năm lại bị lần ạ ! Còn lỗi về lương tâm nghề nghiệp hay trộm cắp bãi em đảm bảo không bao giờ dính ạ :))

Blacksoulstone

Xe buýt
Trc mình cũng gửi ở Bình An nhưng sau này toàn gửi bãi của bạn. Bên gia đình, bạn bè mình cũng thế. Ngoài điểm trừ là bãi hơi sâu, lần nào vào cũng phải dùng định vị, còn lại tất cả đều ok.
Dạ vâng em cám ơn cụ anh ạ 😘