[Funland] Chủ bãi trông ô tô gần Nội Bài bị tố tùy tiện dùng xe khách gửi

niceshot

Xe container
các cụ cứ phức tạp, xe taxi lên sân bay & taxi về giờ chi phí em thấy cực hợp lý, chứ đi mấy hôm để xe tiền gửi cũng gần bằng tiền taxi mặt khác nếu xảy ra rủi ro gì thì ntn? Còn việc đi máy bay mà về chuyến muộn hoặc delay mệt đứt hơi lại lọ mọ đi lấy xe lái về nữa thật sự là k ổn tý nào, em duy nhất một lần gửi sau cạch luôn
Cụ biết thật hay cũng chỉ nghe nói thế?

Taxi - grab từ HN lên sb 180K
Taxi từ SB - HN theo đồng hồ, khoảng 400 - 500K

Gửi xe sb 60K/ngày, đi 2 - 3 ngày chỉ mất 100 - 200K, cộng xăng xe nữa cũng chỉ bằng tiền chuyến lên, chưa kể phải chờ đợi, phụ thuộc vào xe đưa/đón muộn giờ. Bằng là bằng thế nào!

fundraiser

Xe điện
Taxi đi về 2 chiều sân bay tầm 1 củ quay đầu
Quá rẻ cho sự đi lại thảnh thơi đek phải lo nghĩ j
Em toàn đi taxi. Hướng HN-Nội Bài đặt taxi giờ đâu có 200-220k thôi. Chiều ngược lại thì theo KM. Một số bạn chạy dịch vụ còn fix luôn cả giá ko cần qua app. ĐỠ phải lọ mọ đi gửi bãi vì quá mất thời gian. Trừ những cụ ở Tỉnh xa về Hà nội để đi Nội bài thì ko nói chứ ở HN dùng dịch vụ này chả tiết kiệm đc bao nhiêu trong khi vẫn canh cánh trong lòng.

fundraiser

Xe điện

Gửi xe sb 60K/ngày, đi 2 - 3 ngày chỉ mất 100 - 200K, cộng xăng xe nữa cũng chỉ bằng tiền chuyến lên, chưa kể phải chờ đợi, phụ thuộc vào xe đưa/đón muộn giờ. Bằng là bằng thế nào!
Tiết kiệm đc vài trăm nhưng mất thời gian lúc đi lúc về tối thiểu phải 30-45 phút/mỗi lần. Nó lại kích rích và lại mua thêm sự canh cánh trong lòng.

niceshot

Xe container
Tiết kiệm đc vài trăm nhưng mất thời gian lúc đi lúc về tối thiểu phải 30-45 phút/mỗi lần. Nó lại kích rích và lại mua thêm sự canh cánh trong lòng.
Cụ nhầm, hoặc chưa đi bao giờ!
Đi xe nhà chủ động và tiết kiệm thời gian hơn gọi grab với taxi đấy!
Chọn bãi gửi phù hợp và ko gửi chìa lại thì cũng chả kích rích và canh cánh gì cả!

fundraiser

Xe điện
Cụ nhầm, hoặc chưa đi bao giờ!
Đi xe nhà chủ động và tiết kiệm thời gian hơn gọi grab với taxi đấy!
Chọn bãi gửi phù hợp và ko gửi chìa lại thì cũng chả kích rích và canh cánh gì cả!
Em thấy cái việc tiết kiệm đc từ việc gửi bãi này chả đc bao nhiêu cả nên em chưa dùng dịch vụ này bao giờ.

kenny.cfyc

Xe tải
Cái hơn của xe nhà là sạch sẽ, thoải mái, riêng tư. Vì vậy nhiều cụ mới đi lên sân bay gửi và cả làng Tân Trại mới sống bằng nghề giữ xe được cụ ơi.
Đúng cụ ah. Mỗi ng sẽ có suy nghĩ và lựa chọn khác nhau phù hợp với hoàn cảnh từng người.
Như nhà e, cu con nhỏ thì ko hiểu sao đi xe nhà thì ko sao, nhưng cứ lần nào đi sbay phải đi taxi hay grab là đều bị say xe, nôn chớ. Các cụ lái xe dvu thì đi ẩu, phóng nhanh, đảo làn liên tục, trẻ con còn rất khó chịu. 2 lần như vậy là từ sau đó, e phải tự đi xe đi.

Lee Saker

Xe điện
Em toàn đi taxi. Hướng HN-Nội Bài đặt taxi giờ đâu có 200-220k thôi. Chiều ngược lại thì theo KM. Một số bạn chạy dịch vụ còn fix luôn cả giá ko cần qua app. ĐỠ phải lọ mọ đi gửi bãi vì quá mất thời gian. Trừ những cụ ở Tỉnh xa về Hà nội để đi Nội bài thì ko nói chứ ở HN dùng dịch vụ này chả tiết kiệm đc bao nhiêu trong khi vẫn canh cánh trong lòng.
Cụ hay đi của bên nào? Nếu dịch vụ tốt cho em xin thông tin luôn.
Em trước hay đi của taxinoibai.net vài lần thì ổn nhưng có lần chiều về bị điều cho ông lái đã không biết đường lại còn ngang. Cái làn xe vào đón người thì không xếp hàng vào mà đón lại vòng làn ngoài xong bảo em đi bộ tầm 100m dưới trời mưa ra xe, em chửi luôn rồi bắt con G7 về. G7 thì toàn xe cũ + hôi mới chán :(.

nhanchauchau

Xe tải
Em thấy cái việc tiết kiệm đc từ việc gửi bãi này chả đc bao nhiêu cả nên em chưa dùng dịch vụ này bao giờ.
Cụ mà như em, ở tỉnh, mỗi lần lên Nb mất cả triệu tiền xe 1 chiều, thì đi xe nhà, gửi lại nó tk nhiều lắm.
Cái gì nó tồn tại thì nó có cái lí của nó.

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Em thấy có nhiều cụ nói gọi taxi hay grab cả đi về chỉ khoảng 5 lít. Em ko bít là các cụ có xe hay ko nhưng quan điểm của em là mua cái xe để nó phục vụ mình, cc đã bao h gọi xe vào giờ cao điểm chưa ( nếu chưa thì thử xem nhé). Còn em lập thớt là muốn thảo luận để đạt độ an toàn tối đa tránh mọi rủi ro hay gặp (còn đã đen thì cái đèn cũng nôn ợ) cho nên đi 1 ngày hay nhiều ngày thì em vưỡn phi xe lên thả người và đồ đạc xuống sb rồi phi vào gửi rồi đi xm free ra. Sau khi về thì đt xm ra đón vào lấy xe ra sb đón người rồi về nhà hehe.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn

ô hay, nghe gì ở đây cụ, cụ chỉ chăm chăm nhìn 50-60k còn em lại k nhìn kiểu đấy?, em phải nghĩ giống cụ à? Em grab lên SB & ở SB cũng grab về HN, có gì đâu, cách đây 5-7 năm dính chuyến delay gần 1h đêm đầu căng như dây đàn rồi xuống sân bay đi xe ôm đến nhà gửi xe, gọi cửa & đt cả 15-20phut mới lấy đc xe, lái về mà căng đầu nên bỏ luôn kiểu tiện, việc em thấy bất tiện là việc của em thôi còn cụ thấy tiện là việc của cụ, đang trao đổi trên này mà? Chứ mấy tuổi mà em đi hóng hớt trên này hả cụ?

fundraiser

Xe điện
Em thấy có nhiều cụ nói gọi taxi hay grab cả đi về chỉ khoảng 5 lít. Em ko bít là các cụ có xe hay ko nhưng quan điểm của em là mua cái xe để nó phục vụ mình, cc đã bao h gọi xe vào giờ cao điểm chưa ( nếu chưa thì thử xem nhé). Còn em lập thớt là muốn thảo luận để đạt độ an toàn tối đa tránh mọi rủi ro hay gặp (còn đã đen thì cái đèn cũng nôn ợ) cho nên đi 1 ngày hay nhiều ngày thì em vưỡn phi xe lên thả người và đồ đạc xuống sb rồi phi vào gửi rồi đi xm free ra. Sau khi về thì đt xm ra đón vào lấy xe ra sb đón người rồi về nhà hehe.
Đi Sân bay chắc chắn cụ phải mua vé trước đó ít nhất 1 ngày. Đó là lịch bay có sẵn nên cụ đặt taxi trước 1 ngày thì đến giờ đó họ đến tận cửa đón cụ thôi. Giá từ trung tâm ra Nội bài là fix cố định rồi. Còn cụ muốn cái xe taxi thơm tho sạch sẽ như xe nhà cụ thì hiển nhiên là cụ dùng dịch vụ này tiện hơn rồi. Em hay bay đi công tác hoặc đi du lịch đều lên taxi là ngủ thôi. Lúc về cũng mệt nhoài rồi ko muốn tự lái lủng gì sất.

fundraiser

Xe điện
Cụ hay đi của bên nào? Nếu dịch vụ tốt cho em xin thông tin luôn.
Em trước hay đi của taxinoibai.net vài lần thì ổn nhưng có lần chiều về bị điều cho ông lái đã không biết đường lại còn ngang. Cái làn xe vào đón người thì không xếp hàng vào mà đón lại vòng làn ngoài xong bảo em đi bộ tầm 100m dưới trời mưa ra xe, em chửi luôn rồi bắt con G7 về. G7 thì toàn xe cũ + hôi mới chán :(.
Trước em thấy có cái số điện thoại dán quảng cáo nơi chân chung cư nhà em. Em gọi thấy tiện lắm. Xe mới cả đưa đi lẫn đón về, chiều đi 200k, chiều về 250k fix luôn từ Việt Hưng (Long Biên)- Nội bài.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Mình gửi bãi xe hồng sơn bạn sơn làm dịch vụ trên này. Chìa cầm nên ok.

HUNGSMUN

Xe container
Em mà đi công tác từ 4 ngày đổ lại thì em tự lái và gửi bãi.
Em luôn đưa ra đề nghị với nhân viên của bãi là: xe đỗ chỗ nào chỉ luôn để anh đỗ chỗ đó. Chía khóa mình cầm đi. Lúc về gọi họ lên sảnh đón. Thế cho yên tâm ạ.

cdcn

Xe điện
e gui xe nội bài đều cầm chìa khóa, chẳng dại j mà đưa chia khóa. nếu phải đưa thì chọn bãi khác. thiếu j bãi mà phải đệ lại chia khóa.
Theo em hiểu thì bãi xe cũng không bắt cụ chủ để lại chìa khóa, mà đây là thỏa thuận để tiện thôi. Cụ chủ đánh xe lên sân bay rồi bãi xe cho người lên đánh xe về bãi. Khi nào cụ chủ về thì lại alo để nv bãi xe đánh xe lên sân bay giao xe cho cụ ấy.

onghabeo

Xe tăng
E thì tin Cụ Trần Hải Trường của bãi xe Trường Sơn trong này , tết e đi 9 ngày liền xe hết điện mà Cụ ấy nhiệt tình mượn hẳn cái xe tải vào mồi cho e , xe lên đón cả nhà về bãi cụ ấy rồi lấy xe , xe thì rửa rất sạch luôn , bên OF e thấy đa số làm ăn rất tốt , bên OFFB lộm nhộm lắm

TimeBreak

Xe điện
Mỗi Người 1 ý theo thói quen thôi, chả ai đúng, chả ai sai

Em không bao giờ gửi xe mà đưa chìa cả, bần cùng mới phải làm thế

Còn việc taxi lên sân bay thì nhà em ở Cầu Giấy, chiều lên 200k, chiều về theo km xê dịch 350-400k

Em chủ động sau một số lần đi thì chọn ra vài cậu chạy dịch vụ (không mào) đi cẩn thận, xe sạch sẽ, 5 chỗ, 7 chỗ ... lưu vào đó

Các cụ cứ bảo là chủ động này kia
Xin lỗi chứ máy bay nó đél phải là cái xe bus, xác suất các cụ đột xuất có việc chạy vội ra sbay mua vé bay gấp là cực thấp
Thường thì vé với giờ bay biết trước 1 vài ngày
Alo cho xe quen, báo giờ bay thì em nó sẽ xếp lịch đón cẩn thận
Chiều về cũng vậy, alo trước, xe đón tận cửa
Cứ checkin xong alo thì bay về đến Nội Bài có xe đón

Nhẹ nhàng thoải mái

cdcn

Xe điện
E thì tin Cụ Trần Hải Trường của bãi xe Trường Sơn trong này , tết e đi 9 ngày liền xe hết điện mà Cụ ấy nhiệt tình mượn hẳn cái xe tải vào mồi cho e , xe lên đón cả nhà về bãi cụ ấy rồi lấy xe , xe thì rửa rất sạch luôn , bên OF e thấy đa số làm ăn rất tốt , bên OFFB lộm nhộm lắm
Câu cuối em thấy có vẻ không đúng!

cuc_cu

Xe tải
Em cũng hay đi xe cá nhân lên nội bài rồi gửi bên bãi tư nhân như này, bao năm gửi ở nhà Sơn Béo không vấn đề gì.

Tuy nhiên, lần gần đây nhất gửi thử 1 bãi cũng khá có tiếng - chạy quảng cáo rầm rộ trên of này ( em không tiện nêu tên ) thì không ưng lắm. Vì khi nhận xe em phát hiện 1 vết lõm nhỏ trên cánh cửa sau của xe, ngay lập tức em chụp ảnh phản hồi lại cho bãi xe và nhờ check Cam xem nguyên nhân gây ra vết lõm do đâu? Vết lõm này em cũng không biết nó có trước khi gửi xe vào bãi hay sau khi gửi xe vào bãi nên khi phản hồi cho bãi xe, em cũng nói luôn là không biết vết lõm có trước hay sau khi gửi, chỉ nhờ họ check cam hộ thôi.

Điều đáng buồn là khi thấy em thông báo tình trạng, họ "cãi" luôn không phải do họ, rồi thì bãi rộng lọ kia ko có chuyện lỗi do họ.

Em có nói lại: Anh không nói do bên em làm lõm cửa xe anh, anh chỉ nhờ bên em hỗ trợ check cam giúp để xác định nguyên nhân thôi.

Tóm lại, sau việc đó em cạch mặt luôn bãi xe đó. Vì xét thấy, thái độ khi tiếp nhận thông tin và xử lí thông tin của họ rất kém. Giả sử lõm do họ gây ra thật thì với nét tính cách và cách ứng xử như vậy cũng chẳng hi vọng họ xử lí cho mình!!!

Lee Saker

Xe điện
Trước em thấy có cái số điện thoại dán quảng cáo nơi chân chung cư nhà em. Em gọi thấy tiện lắm. Xe mới cả đưa đi lẫn đón về, chiều đi 200k, chiều về 250k fix luôn từ Việt Hưng (Long Biên)- Nội bài.
Cụ inbox em số nhé.