[Funland] Chủ bãi trông ô tô gần Nội Bài bị tố tùy tiện dùng xe khách gửi

lucthithang

Xe tăng
E toàn nhận- trả ở sảnh của ku e Quý Black....j j ở of. :) Chắc chưa gặp nên thấy chưa vấn đề j :-ss
Cậu quý này hình như cũng làm ở sân bay luôn, e cũng đã gửi ở đó đôi lần, cpnf chia sẻ cả link cam để kình check xe online luôn ạ

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn

tungLam.nwl

Xe tăng
Cụ nhầm, hoặc chưa đi bao giờ!
Đi xe nhà chủ động và tiết kiệm thời gian hơn gọi grab với taxi đấy!
Chọn bãi gửi phù hợp và ko gửi chìa lại thì cũng chả kích rích và canh cánh gì cả!
Taxi đặt trước đúng giờ họ đến đón tận cửa, khi về ra cổng cái cứ nhảy lên Taxin tính tiền theo km chả phải chờ đợi gì. Cụ đi xe dù thì mới mất t gian đi bộ ra chỗ đón xe. Chọn bãi gửi xe thì công đoạn đợi bàn giao xe, đợi đón chưa kể rủi ro giao chìa khóa có thể tốn ít tiền hơn thôi chứ sao nhanh bằng taxi được. Cái gì rẻ hơn thì dễ đi đôi với rủi ro hơn.

Cún em

Xe tải
Chủ trông xe lại mất một số khách. Làm ăn không có tâm sẽ bị trả giá thôi.

cocsku

Xe cút kít
Sao sân bay không làm cái bãi trông xe cho nó đàng hoàng. Cũng ra tiền chứ có phải miễn phí đâu. Để dân phục vụ nhom nhem như đi ăn trộm.

Hanoiann202x

[Tịch thu bằng lái]
Gửi xe dưới hầm để lại chìa khoá nhiều thằng trông xe nó còn chui vào nổ máy bật điều hoà ngủ trưa cho mát

leo989

Xe buýt
haizzz. Dính như cụ chủ xe chả tức bỏ mẹ, chờ rõ lâu, rồi nó dùng xe chở người lạ, lấy tiền trước mặt mình, rồi mất đồ...

Rồi lại còn phân bua là "ai trong trường hợp đó cũng sẽ làm vậy".

Cạch, cho vào blacklist

Matxech

Xe container
Sao sân bay không làm cái bãi trông xe cho nó đàng hoàng. Cũng ra tiền chứ có phải miễn phí đâu. Để dân phục vụ nhom nhem như đi ăn trộm.
Nó trông nhưng mồm nó rộng đớp miếng to quen rồi
Khách kêu nó bảo ko khuyến khích gửi vì abc

leo989

Xe buýt
Em cũng không hiểu các cụ thấy lợi ích gì từ việc tự lái xe lên sân bay và gửi ở đó.

Gọi xe dịch vụ tử tế (ko phải taxi) tính ra thêm 200-300k (sau khi trừ tiền xăng, tiền gửi xe, tiền đưa đón 50k/lượt) mà đưa đón tận nơi đàng hoàng. Đằng này thì phải đi sớm, lên sân bay vòng vèo đi gửi xe, lúc về thì lại vòng vèo đi lấy xe. Mất thêm bao nhiêu thời gian, lỉnh kỉnh.

Còn nếu giao xe cho họ tự lái thì 1 đống rủi ro, lúc xảy ra chuyện mới thấy khổ, còn khiếp hơn mấy ông rửa xe tự lái ấy.

cuc_cu

Xe tải
Em cũng không hiểu các cụ thấy lợi ích gì từ việc tự lái xe lên sân bay và gửi ở đó.

Gọi xe dịch vụ tử tế (ko phải taxi) tính ra thêm 200-300k (sau khi trừ tiền xăng, tiền gửi xe, tiền đưa đón 50k/lượt) mà đưa đón tận nơi đàng hoàng. Đằng này thì phải đi sớm, lên sân bay vòng vèo đi gửi xe, lúc về thì lại vòng vèo đi lấy xe. Mất thêm bao nhiêu thời gian, lỉnh kỉnh.

Còn nếu giao xe cho họ tự lái thì 1 đống rủi ro, lúc xảy ra chuyện mới thấy khổ, còn khiếp hơn mấy ông rửa xe tự lái ấy.
Đi xe cá nhân cũng có cái tiện chứ cụ, giả dụ lúc đi/về muốn tạt té đâu nó tiện cụ ah

farevell

Xe buýt
Em gửi xe chỗ chú em Blacksoulstone là yên tâm.
Bao lần muốn để lại khóa, nhưng em nó ko nhận :D.
Nói chung, dịch vụ này phải có chữ tín và nhiệt tình.
em cũng tin tưởng và giới thiệu nhiều bạn gửi xe ở bãi chú em này, nói chung tới giờ chưa thấy mất mát gì và cũng rất hài lòng :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ biết thật hay cũng chỉ nghe nói thế?

Taxi - grab từ HN lên sb 180K
Taxi từ SB - HN theo đồng hồ, khoảng 400 - 500K

Gửi xe sb 60K/ngày, đi 2 - 3 ngày chỉ mất 100 - 200K, cộng xăng xe nữa cũng chỉ bằng tiền chuyến lên, chưa kể phải chờ đợi, phụ thuộc vào xe đưa/đón muộn giờ. Bằng là bằng thế nào!
Hơn chứ bằng làm bằng thế nào. Xuống máy bay đã mệt bỏ con mẹ lại còn phải lái ra lái vào, gặp hôm HN dở chứng tắc đường thì ối giời ơi. Trước khi lên may bay bạn/đối tác muốn làm vài ve đưa tiễn cũng xua tay thì 300k chứ 3 triệu tiết kiệm được cũng vứt.

Cho nên tuỳ trường hợp cụ thể mà bàn chứ không phải mình lúc nào cũng là nhất đâu.

Langthang_Mercedes

Xe container
Đi xe cá nhân cũng có cái tiện chứ cụ, giả dụ lúc đi/về muốn tạt té đâu nó tiện cụ ah
Ô, đi xe dịch vụ không tạt té được hả cụ? Xe cá nhân kiếm chỗ đậu hết hơi, xe dịch vụ chỉ cần bước xuống.

bloodheartvn

Xe điện
Đuổi việc theo em là màu mè thôi, người làm bãi xe ở đó toàn họ hàng với nhau cả. Thậm chí mấy bãi xe và họ hàng

cocsku

Xe cút kít

Lên sân bay thì dễ, nhưng lúc đón taxi từ sân bay về rất chuối cụ ạ. Đám taxi nhiều khi chặt chém chẳng hết nhiều tiền lắm nhưng rất khó chịu. Với lại xuống máy bay mà lên được chiếc xe của mình là như thấy về được nhà rồi.

leo989

Xe buýt
Em thấy có nhiều cụ nói gọi taxi hay grab cả đi về chỉ khoảng 5 lít. Em ko bít là các cụ có xe hay ko nhưng quan điểm của em là mua cái xe để nó phục vụ mình, cc đã bao h gọi xe vào giờ cao điểm chưa ( nếu chưa thì thử xem nhé). Còn em lập thớt là muốn thảo luận để đạt độ an toàn tối đa tránh mọi rủi ro hay gặp (còn đã đen thì cái đèn cũng nôn ợ) cho nên đi 1 ngày hay nhiều ngày thì em vưỡn phi xe lên thả người và đồ đạc xuống sb rồi phi vào gửi rồi đi xm free ra. Sau khi về thì đt xm ra đón vào lấy xe ra sb đón người rồi về nhà hehe.
Cụ đặt xe từ hôm trước chứ, hẹn cả chiều đi và về.

Chính vì xe cộ là để phục vụ mình nên sao mình phải mất thời gian lòng vòng đi gửi xe và lấy xe, trong lúc cả nhà thì nheo nhóc ngồi đợi (thời gian thì eo hẹp, sân bay thì đông đúc bon chen).

Mà cụ bảo an toàn với rủi ro thì cụ đừng nên đi xm free ra. Xm cắt qua đường đó nguy hiểm đấy.

leo989

Xe buýt
Lên sân bay thì dễ, nhưng lúc đón taxi từ sân bay về rất chuối cụ ạ. Đám taxi nhiều khi chặt chém chẳng hết nhiều tiền lắm nhưng rất khó chịu. Với lại xuống máy bay mà lên được chiếc xe của mình là như thấy về được nhà rồi.
Đặt sẵn xe dịch vụ chiều về ấy ạ. Vừa rẻ vừa ko chuối và sạch sẽ hơn đám taxi. Trước trên chợ of em thấy cũng nhiều bác post dịch vụ này.

vnptvinaphone

Xe tải
Em cứ mỗi đầu sân bay có 2-3 số taxi quen, trước lúc bay gửi mã chuyến, anh em tự check giờ hạ cánh & căn ra sảnh đón chỉ lệch vài phút, nhẹ đầu

HDV Hàn xẻng

Xe hơi
Cụ đặt xe từ hôm trước chứ, hẹn cả chiều đi và về.

Chính vì xe cộ là để phục vụ mình nên sao mình phải mất thời gian lòng vòng đi gửi xe và lấy xe, trong lúc cả nhà thì nheo nhóc ngồi đợi (thời gian thì eo hẹp, sân bay thì đông đúc bon chen).

Mà cụ bảo an toàn với rủi ro thì cụ đừng nên đi xm free ra. Xm cắt qua đường đó nguy hiểm đấy.
Cụ chưa được bít cảm giác ngồi xm từ bãi xe lên T3 sân bay nhể. Phê lắm cụ à hehe, cả lúc lên và về (vì đường đó cấm xm ợ và nó cũng ko nguy hiểm lắm theo em thấy). Nhưng cái cảm giác vi phạm nó cứ lê tê phê ấy ợ.