[Funland] Chủ doanh nghiệp: công ty cccm còn trụ được bao lâu?

j23

Xe container
Trừ SG đang chữa cháy

Trừ 1 số tỉnh có điều kiện, quyết đoán, lãnh đạo có tầm đang chặn dịch và hoạt động kinh tế thành công

Còn lại các tỉnh thành khác, kể cả HN, với kiểu giãn cách nửa vời và đặc biệt là tốc độ tiêm vaccine chậm như hiện nay thì khả năng đói cực cao, mợ Yellowtea dự đến 2023 là quá lạc quan
Cố chờ thêm 1-2 tháng nữa, giờ cũng bi quan lắm, nhưng buộc phải có niềm tin thôi ạ, ở trên thì các cụ cũng đầy đủ kịch bản và con tính, dự đoán rồi, nhưng nhiều việc ko phải muốn làm ngay là được :(

TeslaBee

Xe buýt
Bạn em làm vụ này - Chưa được cụ ơi.
Nộp giấy tờ mà đi qua đi lại chưa xong. Thấy nó kêu là khó nhất ở chỗ thuế, thấy bảo các anh chị thuế đang kêu lên làm việc, nhưng do SG đang bị lock-down nên chưa lên làm việc được nên công ty vẫn chưa tạm dừng được. Không khéo đến hết dịch mất....

Đây cụ:
Bước 1: Chuẩn bị hồ sơ thông báo tạm ngừng kinh doanh

Doanh nghiệp cần chuẩn bị hồ sơ tạm ngừng kinh doanh bao gồm:

Bước 2: Doanh nghiệp nộp hồ sơ thông báo tạm ngừng kinh doanh đến Phòng đăng ký kinh doanh thuộc Sở Kế hoạch và Đầu tư

Bước 3: Phòng Đăng ký kinh doanh trao Giấy biên nhận, kiểm tra tính hợp lệ của hồ sơ và cấp giấy xác nhận về việc doanh nghiệp, chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh đăng ký tạm ngừng kinh doanh, giấy xác nhận về việc doanh nghiệp, chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh đăng ký tiếp tục kinh doanh trước thời hạn đã thông báo trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày nhận được hồ sơ hợp lệ.

mio17h8

Xe hơi
Bạn em làm vụ này - Chưa được cụ ơi.
Nộp giấy tờ mà đi qua đi lại chưa xong. Thấy nó kêu là khó nhất ở chỗ thuế, thấy bảo các anh chị thuế đang kêu lên làm việc, nhưng do SG đang bị lock-down nên chưa lên làm việc được nên công ty vẫn chưa tạm dừng được. Không khéo đến hết dịch mất....
Quy trình sẽ có bước trên hồ sơ xin tạm ngưng hoặc giải thể; Cơ quan thuế phải xác nhận DN đã hoàn thành nghĩa vụ với NSNN. Căn cứ vào đó Sở KH mới giải quyết bước tiếp theo cho Cụ để tạm ngưng hay giải thể

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Cụ cần tư vấn các vấn đề về thuế, kế toán, kiểm soát nội bộ, lập hồ sơ vay vốn ngân hàng, tạm ngừng hoạt động, giải thể công ty mời cụ gọi hoặc add zalo em:
SĐT 0902483186
Website: https://ketoanthuehanoi.vn

Nếu cụ quan tâm thì kiên nhẫn check lại còm em cái.

Chiều em gặp việc ấy gq xong chỉ hơi hãi là ng ta có thể trích tiền mình chỉ qua 1 cú đt. Và em cũng lần đầu bị cưỡng chế vậy nên tối rỗi thì hỏi thăm các cụ trên đây thôi ạ.
Có 1 cụ đưa văn bản và giải thích em ngắn gọn em đã cảm ơn ngay lúc ấy rồi cụ.
Các việc em nêu đều là sự thật tất nhiên quyền tin là ở cụ. Em thuế sorry vì mail gửi em ko nhạn đc. Còn bản giấy gửi đến vp ngày 9/8 thì chúng em nghỉ giãn cách ko có ai nhận thư.
Chuyện có vậy thôi cụ rất nhiệt huyết ạ

Sat xi

Xe buýt
Để có được cái xác nhận hoàn thành nghĩa vụ với bên thuế, cần 3-6 tháng sau khi họ thanh tra, kiểm tra, em qua việc này một lần khi sáp nhập doanh nghiệp, cần đóng một mst.
Quy trình sẽ có bước trên hồ sơ xin tạm ngưng hoặc giải thể; Cơ quan thuế phải xác nhận DN đã hoàn thành nghĩa vụ với NSNN. Căn cứ vào đó Sở KH mới giải quyết bước tiếp theo cho Cụ để tạm ngưng hay giải thể

candy_nguyen

Xe hơi
Mảng IT bên em làm tư vấn chuyển đổi cho các công ty tài chính & bank, năm nay đang tăng trưởng mạnh, phía ngân hàng thì thấy sẵn sàng chi tiền mua giải pháp xịn của nước ngoài hoặc ký thêm dự án lớn, công ty Fintech thì mở thêm các business về cho vay online, bảo hiểm, đều tăng trưởng tốt trong mùa dịch này.

Nhu_Bien_77

Xe hơi
Website
lienan.com.vn
Trước em làm cho anh Mình, từ nằm 2007 đến 2011 thì nghỉ. Có khi anh em mình biết nhau, bạn tên gì, tôi tên Hoàng. Anh Mình nghỉ rồi
Trước 2006 mình cũng làm dealer cho SAKAI ở SG , bán SV 512 mãi, sau này mình bán HAMM. Hiện tại nghỉ hết các món bên Giao thông rồi, Tập trung làm thiết bị,phụ tùng bên Mỏ ,và máy nén khí thôi.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Trước 2006 mình cũng làm dealer cho SAKAI ở SG , bán SV 512 mãi, sau này mình bán HAMM. Hiện tại nghỉ hết các món bên Giao thông rồi, Tập trung làm thiết bị,phụ tùng bên Mỏ ,và máy nén khí thôi.
Vâng. Chắc bên chỗ anh Tuấn. Mình làm song song với anh Minh từ năm 2015 đến đầu 2019 thì anh Minh Nghỉ hẳn, giờ có mình làm thôi

Chỉnh sửa cuối:

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Công ty e doanh nghiệp siêu nhỏ, 7 nv chính và 3 bán thời gian. Thành lập được hơn chục năm. Giờ xem quỹ tiền mặt còn đủ duy trì 2-3 tháng nữa. Từ khi Sài Gòn giãn cách e vẫn trả 100% lương cho mọi người. Hôm nay nhìn số ca tăng trở lại, có khi đến t10 chưa xong. Quỹ tiền mặt còn đủ chi tháng 8 và 9. Tiếp sang tháng 10 thì thật chả biết có ngân hàng nào cho vay không, cách ly thế này đi vay kiểu gì. Nếu t8 này trả lương 70% thì vẫn duy trì đến t10. Đến lúc đấy thì sao. Mọi người ai cũng có gia đình, nhân viên mình cả nhà ở nhà, giờ giảm còn 70% lương thì họ có đủ lo cho gd không.

Hôm nay đọc tin thành Hồ thay chủ, đáng lắm! Hành động lần này của cp quyết liệt và dứt khoát. Nhưng biết đến tháng 9 mọi việc có ổn không hay lại đến t 10. Trong đầu giờ có quá nhiều câu hỏi, chỉ là tâm sự xả chút. Chúc cm ngày tốt lành!
Cụ nên cắt giảm và đề nghị anh em lao động cùng góp cổ vào cầm cự

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Thương lắm các ông chủ, lúc ông chủ ăn lồi mồm đá đít nhân viên già ra khỏi công ty sau khi vắt chanh bỏ vỏ thì sao đây? Khôn sống mống chết chọn lọc tự nhiên chủ doanh nghiệp nhé

via OTOFUN for iPhone

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nên cắt giảm và đề nghị anh em lao động cùng góp cổ vào cầm cự
chỉ có thể đề xuất cắt giảm được thôi cụ, khi không phải công ty cổ phần và các anh em không phải cổ đông đề xuất góp vào khó lắm.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
em cũng DN siu nhỏ, vẫn trả nhân viên 100% lương kể cả làm online. Trộm vía ngành em vẫn túc tắc sống đc.
Cụ hình như làm Plastic và phế liệu thì chắc vẫn ổn. Em thấy bao bì và thổi túi vẫn xây nhà máy mới nhiều khu vực Hưng Yên, Hải Dương,....

BRIA

Xe tải
Thương lắm các ông chủ, lúc ông chủ ăn lồi mồm đá đít nhân viên già ra khỏi công ty sau khi vắt chanh bỏ vỏ thì sao đây? Khôn sống mống chết chọn lọc tự nhiên chủ doanh nghiệp nhé

via OTOFUN for iPhone
Cho chủ doanh nghiệp Việc chết hết, dân mình đi làm thuê cho tây tàu phi mã lại hay cụ nhỉ

BRIA

Xe tải
Các cụ lạc quan thế, giờ mới tiêm chưa được 20tr người, nên em e là còn lâu lâu...

em với cụ cá nhau đi, có khi em thắng :)
Tình hình này kéo dài thêm hai tháng nữa em e không phải doanh nghiệp nội mà nhiều FDI cũng không chịu nổi.

Lượng nguyên liệu thiết yếu một số ngành hàng bán ra giảm nhiều lắm rồi, kho hàng đầy chật không giải phóng được, vì các nhà máy dùng để sản xuất cũng phải dừng do tiêu thụ không được