[Funland] Chủ doanh nghiệp: công ty cccm còn trụ được bao lâu?

prado2012

Xe điện
Em còn phải viết bài hô hào dân kiện giá thịt, chứ giá lợn hơi giờ rẻ mạt lắm, hixx.
Hiện nay giá lợn hơi rất rẻ, chỉ còn có 45-55k/kg là đắt nhất thôi, tỷ lệ móc hàm là 75-80%, có nghĩa ra giá thịt chỉ tầm 65-75k là đắt nhất rồi, nên giá thịt bán lẻ, nếu có đắt cũng chỉ dưới 100k là đẹp
🙂

Giờ giá rẻ nhất, của ba chỉ là 120k, bà con đã mừng lắm, vì chỉ ít ngày trc giá là 150k :(
Cụ sang top của cụ hoviba giá lợn thăn ở Tây là 55k/kg.

Minhnd

Xe điện
Thực ra doanh nghiệp lớn thì đỡ hơn cụ ạ vì họ có tích lũy. Doanh nghiệp nhỏ bao giờ cũng chết đầu tiên
Chưa đúng cụ ạ. Thường thì doanh nghiệp lớn chết, doanh nghiệp nhỏ không chết mà chỉ là “ngủ đông”.
Hết dịch thì các DN nhỏ hoạt động lại ngay trong khi doanh nghiệp lớn thì có thể thêm 1 số sẽ chết.

Cavaho

Xe tăng
Thế mà các doanh nghiệp trên sàn tuyền tăng gấp đôi gấp ba nhể.

Khoai Cún

Xe tăng
Em còn phải viết bài hô hào dân kiện giá thịt, chứ giá lợn hơi giờ rẻ mạt lắm, hixx.
Hiện nay giá lợn hơi rất rẻ, chỉ còn có 45-55k/kg là đắt nhất thôi, tỷ lệ móc hàm là 75-80%, có nghĩa ra giá thịt chỉ tầm 65-75k là đắt nhất rồi, nên giá thịt bán lẻ, nếu có đắt cũng chỉ dưới 100k là đẹp
🙂

Giờ giá rẻ nhất, của ba chỉ là 120k, bà con đã mừng lắm, vì chỉ ít ngày trc giá là 150k :(
Hic, sao chợ làng em vẫn đắt thế nhỉ?
Em mua sườn vẫn 165, ba chỉ 150 vừa hôm qua xong.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hic, sao chợ làng em vẫn đắt thế nhỉ?
Em mua sườn vẫn 165, ba chỉ 150 vừa hôm qua xong.
Dân ko biết để kêu, chính phủ đâu có quản được, giờ bán 1 con lợn thịt bán lẻ, lãi 5-6tr là ít đó cụ, hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vì ban đầu sợ ảnh hưởng kinh tế nên mới thế. Ngay từ khi có ca mắc đầu tiên phong toả toàn bộ thì đã không đến nỗi.
Lúc đó chấp nhận phong toả toàn bộ, chấp nhận vài ngàn DN nhỏ sập luôn thì không lương ương tới bây giờ.
Tình hình này chắc phải hết năm mới ổn lại được ạ.
Mà Bình Dương phong toả được 3 tháng rồi. Bùng vẫn cứ bùng.
hết năm sau chứ cụ, em nghĩ hết năm nay mới cơ bản phủ được một phần vx thôi, vx có về kịp đâu ah, còn 63 tỉnh thành mà, giờ có vài tỉnh tiêm mũi 1 kha khá số người thôi...

quanggialai

Xe điện
hết năm sau chứ cụ, em nghĩ hết năm nay mới cơ bản phủ được một phần vx thôi, vx có về kịp đâu ah, còn 63 tỉnh thành mà, giờ có vài tỉnh tiêm mũi 1 kha khá số người thôi...
Phủ vaccin thì sao chứ. Chỗ em tiêm gần đạt 100% đối tượng từ 18 trở lên được gần nửa tháng rồi. Đang mở rộng cho trẻ từ 12 đến 18.
Tuy nhiên lây vẫn lây, chết vẫn chết, túi đựng xác trong bệnh viện dã chiến vẫn không đủ, bệnh nhân xét nghiệm PCR dương tính nhưng chỉ số CT trên 30 vẫn được xuất viện vì chả có chỗ nằm lại. công ty vẫn 3 tại chỗ. Chỉ khác là người dân di chuyển thoải mái hơn một chút.

Đại Ba

Xe điện
Dân ko biết để kêu, chính phủ đâu có quản được, giờ bán 1 con lợn thịt bán lẻ, lãi 5-6tr là ít đó cụ, hixx.
Thường thì nhà nước sẽ can thiệp bằng cách tổ chức các điểm bán bình ổn giá. Người dân cũng có thể can thiệp bằng các hoạt động giải cứu, đưa thịt lợn trực tiếp từ người chăn nuôi tới tay người tiêu dùng.

Dạo này có lẽ nông dân bị quên. Dù rằng mấy tháng giãn cách ở Hà Nội và Sài Gòn làm người nông dân đứng bên bờ vực phá sản rồi.

LienPhuong

Xe điện
Phủ vaccin thì sao chứ. Chỗ em tiêm gần đạt 100% đối tượng từ 18 trở lên được gần nửa tháng rồi. Đang mở rộng cho trẻ từ 12 đến 18.
Tuy nhiên lây vẫn lây, chết vẫn chết, túi đựng xác trong bệnh viện dã chiến vẫn không đủ, bệnh nhân xét nghiệm PCR dương tính nhưng chỉ số CT trên 30 vẫn được xuất viện vì chả có chỗ nằm lại. công ty vẫn 3 tại chỗ. Chỉ khác là người dân di chuyển thoải mái hơn một chút.
Tiêm 2 mũi đủ thời gian mới có hiệu quả cao mà cụ. Dịch bùng rồi mới tiêm thì đa số chưa đủ mũi, chưa đủ thời gian đã nhiễm, thậm chí tiêm xong thì biết mình nhiễm, bảo sao chết chẳng vẫn chết.

quanggialai

Xe điện
Tiêm 2 mũi đủ thời gian mới có hiệu quả cao mà cụ. Dịch bùng rồi mới tiêm thì đa số chưa đủ mũi, chưa đủ thời gian đã nhiễm, thậm chí tiêm xong thì biết mình nhiễm, bảo sao chết chẳng vẫn chết.
Vâng cụ. Để xem tình hình 6 tuần tới xem ntn. Chỗ em bắt đầu chiến dịch tiêm mũi 1 cho trẻ từ 12 tuổi, mũi 2 cho những người đã tiêm mũi một rùi. Khoảng 4 tuần nữa sẽ đạt phủ sóng mũi 2 80-90% ( nếu có thuốc)

prado2012

Xe điện
Vâng cụ. Để xem tình hình 6 tuần tới xem ntn. Chỗ em bắt đầu chiến dịch tiêm mũi 1 cho trẻ từ 12 tuổi, mũi 2 cho những người đã tiêm mũi một rùi. Khoảng 4 tuần nữa sẽ đạt phủ sóng mũi 2 80-90% ( nếu có thuốc)
Cụ ở Sài Gòn ạ? Em cũng mong tiêm cho trẻ >12 tuổi quá

Sat xi

Xe buýt
Cty em được giảm 0,5% bảo hiểm thất nghiệp, tính ra năm nay đc giảm hơn 40 triệu.
Các Bác thử chia sẻ giúp Em xem là từ khi có dịch đến giờ DN các Bác đã nhận được hỗ trợ gì từ nhà nước chưa? Thấy nhiều gói lắm mà bên Em chưa nhận được gói nào.
BHXH thì bên Em nộp chậm hơn 2 tháng (thực ra không phải nợ mà là cách ly bên Em không có người đi nộp) mà mới nhận được công văn nhắc nợ note thêm 1 câu là "có dấu hiệu vi phạm hình sự" mới lộn ruột chứ.
Em nghĩ hỗ trợ thì chỉ những thằng DN to hoặc DN nhà nước hưởng nhiều, chứ những DN nhỏ hoặc hộ gia đình thì chưa thấy được gì.

anh1994

Xe hơi
Chỗ cụ ở đâu thế ah? Thế này thì mệt mỏi quá cụ nhỉ, phải tính cách đóng cửa mà hàng hóa vẫn lưu thông, đóng cửa mà vẫn sản xuất được, buôn bán được thì mới hay.
Các ngành dịch vụ thì tạm thời dừng hết lại thôi. Chứ bệnh chết r thì cũng có tiêuđược tiềnđâu.
Ko biết bao giờ thế giới mới phát minh ra thuốc trị con covid nàyđây. Hoặc làm nó biến mất nhỉ các cụ. =(( Em ước nó biến mất hoặc chuyển sang thể nhẹ nhàng như cúm nhẹ thật quá.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế ko đúng, tỷ lệ chết thấp hơn, tình hình dịch bệnh khả quan hơn, vậy nên có thể lạc quan là cuối năm tới sẽ ổn... Bé gia sư cho con em phải huy động cấp tốc vô BD, có kế hoạch được trở về vào cuối T9 này, có nghĩa cơ bản được kiểm soát!
Nhưng dự báo và thực tế còn có thể có khoảng cách nếu còn có biến chủng, ai mà biết được.
Vậy cứ bi quan như cụ làm gì chứ? Có giải quyết được gì ko cụ? :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thường thì nhà nước sẽ can thiệp bằng cách tổ chức các điểm bán bình ổn giá. Người dân cũng có thể can thiệp bằng các hoạt động giải cứu, đưa thịt lợn trực tiếp từ người chăn nuôi tới tay người tiêu dùng.

Dạo này có lẽ nông dân bị quên. Dù rằng mấy tháng giãn cách ở Hà Nội và Sài Gòn làm người nông dân đứng bên bờ vực phá sản rồi.
Chính phủ đang lo chuyện giấy đi đường :)
Chắc đang ngồi nghiên cứu cả quyển giấy đi đường, các loại luồng xanh, đỏ :P
Em chả hiểu tầm vỹ mô ở chỗ mô ;)

BRIA

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Gần 3 tháng nay mỗi tháng e mất thêm 70tr tiền test covid

Có những chuyến hàng lái xe test PCR xong về đến cảng HP lại phải test nhanh mới được phép vào cảng lấy/ hạ hàng, tính ra mất thêm 1 triệu đồng/ 1 chuyến chỉ để test covid, đúng là thằng giàu thì biết tiết kiệm, thằng nghèo thì tiêu ngu.