[Funland] Chủ doanh nghiệp: công ty cccm còn trụ được bao lâu?

quanggialai

Xe điện
Cụ nói thế ko đúng, tỷ lệ chết thấp hơn, tình hình dịch bệnh khả quan hơn, vậy nên có thể lạc quan là cuối năm tới sẽ ổn... Bé gia sư cho con em phải huy động cấp tốc vô BD, có kế hoạch được trở về vào cuối T9 này, có nghĩa cơ bản được kiểm soát!
Nhưng dự báo và thực tế còn có thể có khoảng cách nếu còn có biến chủng, ai mà biết được.
Vậy cứ bi quan như cụ làm gì chứ? Có giải quyết được gì ko cụ? :P
Ban đầu em cũng lạc quan lắm. Nhưng mới thứ 2 vừa rồi saigonstec gần 3000 công nhân biến thành F0. Hay chỗ em mới yên ổn 1 vài ngày lại nổ ra 1 vài F0.
Ban đầu nghe F0 thì em cũng ngán lắm nhưng giờ nghe riết thành nhàm, trơ ra luôn và cảm thấy nó bây giờ quá đỗi bình thường chứ không phải là bi quan. Bình thường đến nỗi vùng xanh nhưng ( tuần trước) nổ một lúc gần 80 ca mà vẫn xanh thì cũng vẫn thấy bình thường. :D

Em cũng mong hết dịch để đi kiếm việc, mong hết dịch để gia đình đoàn tụ ( Vợ em 2 tháng rồi làm việc 3 tại chỗ). Con em hơn 3 tuổi nó sắp quên mẹ nó luôn rồi, cơ mà hiện tại thì khả năng là mẹ nó ở luôn tới hết năm mới về.

quanggialai

Xe điện
Chỗ cụ ở đâu thế ah? Thế này thì mệt mỏi quá cụ nhỉ, phải tính cách đóng cửa mà hàng hóa vẫn lưu thông, đóng cửa mà vẫn sản xuất được, buôn bán được thì mới hay.
Các ngành dịch vụ thì tạm thời dừng hết lại thôi. Chứ bệnh chết r thì cũng có tiêuđược tiềnđâu.
Ko biết bao giờ thế giới mới phát minh ra thuốc trị con covid nàyđây. Hoặc làm nó biến mất nhỉ các cụ. =(( Em ước nó biến mất hoặc chuyển sang thể nhẹ nhàng như cúm nhẹ thật quá.
Em ở Bình Dương ạ. Thông tin người tử vong em nghe dc từ chính tổ viên của em công tác trong bệnh viện dã chiến ạ. (Em tình nguyện tham gia tổ covid cộng đồng).

Đ.Hương

Xe tải
Bên em trụ qua giãn cách mà mướt mồ hôi

ATZ

Xe tải
Tình hình này còn căng quá ! các doanh nghiệp lớn cũng chết nhất là các doanh nghiệp trong ngành du lịch.
Dự kiến mở Phú Quốc, 1 thiên đường du lịch được đầu tư rất nhiều về hạ tầng và BĐS nhưng cuối cùng mới thấy chỉ là mong muốn chủ quan, duy ý chí. Những ca bùng phát mấy ngày nay thấy gần như họ không có xét nghiệm tầm soát gì, Người trong độ tuổi chích vắc xin có 140.000 mà chích mới được có 35%. Dù đã bàn việc mở cửa từ mấy tháng trước. Lực lượng y tế mỏng, trừ Vinmec không biết có được bao nhiêu máy thở, máy ECMO.
Nên có mở cũng toang sớm. Đúng là khó khăn trăm bề cho doanh nghiệp.
Mấy sếp ở trên rất nóng lòng, quyết liệt, nhưng ở dưới họ cứ đủng đỉnh hoặc lúng túng thế nào đó.

IceMan198x

Xe máy
Trình độ quản lý kém từ trên xuống dưới nên mới vậy! Các bố xưa nay chỉ chuyên mỗi món “cờ người” nên giờ đụng chuyện là móm ngay…

Rx365

Xe buýt
Em còn phải viết bài hô hào dân kiện giá thịt, chứ giá lợn hơi giờ rẻ mạt lắm, hixx.
Hiện nay giá lợn hơi rất rẻ, chỉ còn có 45-55k/kg là đắt nhất thôi, tỷ lệ móc hàm là 75-80%, có nghĩa ra giá thịt chỉ tầm 65-75k là đắt nhất rồi, nên giá thịt bán lẻ, nếu có đắt cũng chỉ dưới 100k là đẹp
🙂

Giờ giá rẻ nhất, của ba chỉ là 120k, bà con đã mừng lắm, vì chỉ ít ngày trc giá là 150k :(
Khách hàng của e làm nghề buôn lợn bảo: chỉ mong dịch đến cuối năm, ngày dịch cứ 1 ngày 1, 2 xe miền Nam xếp lợn. Dịch tạm ổn thì 2 ngày mới được 1 xe, 2 tháng dịch kiếm mấy tỉ

khanhnguyen09

Xe container
Gần 3 tháng nay mỗi tháng e mất thêm 70tr tiền test covid

Có những chuyến hàng lái xe test PCR xong về đến cảng HP lại phải test nhanh mới được phép vào cảng lấy/ hạ hàng, tính ra mất thêm 1 triệu đồng/ 1 chuyến chỉ để test covid, đúng là thằng giàu thì biết tiết kiệm, thằng nghèo thì tiêu ngu.
Cũng ko ngu đâu, nó khôn đấy, vừa đỡ lo mất ghế, vừa kiếm thêm ở xét nghiệm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Khách hàng của e làm nghề buôn lợn bảo: chỉ mong dịch đến cuối năm, ngày dịch cứ 1 ngày 1, 2 xe miền Nam xếp lợn. Dịch tạm ổn thì 2 ngày mới được 1 xe, 2 tháng dịch kiếm mấy tỉ
Giá trong đó có 40-45 trong khi ngoài này vẫn 55-58, họ ra hàng nhiều quá nên giá ngoài Bắc rơi xuống...
Ngoài Bắc xiết quá, giao thương ko được, thì lợn rơi giá, có lúc lợn to 120-140kg khách em chỉ được chào mua giá 40-43 thôi, hixx. Nếu thế thì người chăn nuôi lỗ thảm luôn... Nên nếu phải mua con giống thì họ mua làm gì, ôm cục nợ!

@xichlo@

Xe điện
Hy vọng Tết năm nay nghỉ đúng, đủ!