[Funland] chú em tự vệ do bị hành hung,nhưng người hành hung khả năng không qua khỏi,liệu chú em có bị truy tố không ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]

nguoibatdau

Xe tăng
Cái này chẳng cần nó đi thì chú bác cũng bị truy tố, ra đòn hiểm vậy thì không còn là phòng vệ chính đáng nữa.

Ohno

Xe buýt
Tất cả phải thống nhất tường trình do nhóm kia gây hấn hoàn toàn, bắt đầu từ quán ăn. Sau khi bị khiêu khích đã bỏ về và bị bên kia chặn đầu tấn công. Bên kia tấn công trước khiến bên này có ng bị đánh hay thương j đó mới phản đòn. Quân ta ko biết võ vẽ j cả mà thấy bên kia có dao nên đấm đá loạn xạ nhằm bảo vệ tính mạng và tài sản. Bên kia chạy đi kiểm lại thì bị mất ví hay điện thoại gì đó.

Các chi tiết thống nhất hoàn toàn để ko thể bị điều tra viên vặn vẹo... + tiền nữa thì sẽ giảm nhẹ đc nhiều

huutrinh6688

Xe điện
Ca này căng. Xxx lại đc phen xui nguyên giục bị.

Trời, noa còn trẻ, đã hạ được mà còn đánh đến mức gần chết như vậy là quá ác ý rồi chứ tự về gì nữa. Tự vệ thì chỉ là để đối phương không tiếp tục tấn công được nữa, nếu có dẫn đến tử vong thì cũng là do 1 phát thôi, đây hết bẻ tay lại đến đánh liên tục vào thái dương thì ác quá rồi.

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
1. Giờ đang hoảng loạn, chưa vội khai gì hết, chờ tĩnh tâm lại đã.
2. Ko luật sư nào đi tư vấn khai sai sự thật cả, chỉ là khai "từ từ" thôi

ZENKA

Xe tải
Cử ngay người đến lo viện phí , bác sĩ cứu bọn kia ngay cụ . Nhớ đi cùng công an hoặc luật sư . Có clip lưu lại làm bằng chứng !

harman_kardon

Xe điện
Dính án rồi cụ ạ, phòng vệ quá mức gây hậu quả nghiêm trọng. nhất là nếu có tình tiết khi thằng kia gục rồi mà vẫn xuống tay.đó là mặt pháp luật. Nhưng về khía cạnh khác em ủng hộ. phải triệt để để lũ khốn nạn này mỗi khi nghĩ đến trong cuộc đời của chúng nó phải dựng tóc gáy. Không phải thấy người ta nhường nhịn mà hiếp đáp.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên nhớ rằng: Nếu 2 ông đánh nhau, không phân biệt ông nào đánh trước ông nào đánh sau, ông nào đúng ông nào sai...hậu quả ông nào bị đánh nặng hơn sẽ là nạn nhân, ông kia là hung thủ.

Cụ đang đi ngoài đường, có thằng ra đấm vào mặt cụ 1 phát, cụ đấm thẳng vào cổ nó khiến nó chết thì cụ đi tù. Mặc dù thằng kia là thằng gây sự trước.

Trong cuộc đánh nhau của ông chú cụ ở trên , hai bên đánh tận 5 phút thì không biết bên nào phòng vệ, bên nào chủ động đâu. Mặc dù đội kia chặn đường gây sự trước.

Bọn em bị chặn xe,và nhóm đối tượng có hung khí cụ ạ,cụ nói thế em lo quá
Tay bị bẻ là tay cầm dao cụ ạ,thế ko đánh gục nó đâm mình thì sao cụ,nó đánh trước chả nhẽ ko đánh lại ạ

juve99

Xe cút kít
Có cồn lại đánh nhau gây thương tích nghiêm trọng(đến thời điểm này là vậy)...lành ít dữ nhiều cụ ạ.
Ô e cũng tỉnh đòn đấy. Thực ra bem nhau nếu ko chết người hoặc chấn thương rất nghiêm trọng, té đi là có thể thoát và CA có thể lờ đi khi bên kia ko dai dẳng kiện. 3 cái gãy chân tay lẻ tẻ chả mấy khi CA quyết tâm lôi ra làm khi ko biết dc thông tin và điểm yếu của mình

Cụ có nhiều tình tiết giảm nhẹ thôi, chứ còn vẫn căng lắm. Nếu thằng kia thăng thì ô chú tù là cái chắc. Nhưng như Cụ kể thế chắc nó ko chết dc đâu. Nhờ các cụ luật vào 4 vấn ạ.
Chán và lo quá cụ ạ,nó cầm dao xiên trả nhẽ ko đánh lại,em bị mấy típ vào người bây giờ mới thấm cụ ạ,khéo em cũng rạng xương tay rồi

Letienthuong

Xe hơi
Cái này chẳng cần nó đi thì chú bác cũng bị truy tố, ra đòn hiểm vậy thì không còn là phòng vệ chính đáng nữa.
đòn hiểm với đối tượng cầm dao tấn công mình kìa bác. kể cả trường hợp này dùng súng bắn lại vẫn là pv chính đáng.

Cụ nên nhớ rằng: Nếu 2 ông đánh nhau, không phân biệt ông nào đánh trước ông nào đánh sau, ông nào đúng ông nào sai...hậu quả ông nào bị đánh nặng hơn sẽ là nạn nhân, ông kia là hung thủ.

Cụ đang đi ngoài đường, có thằng ra đấm vào mặt cụ 1 phát, cụ đấm thẳng vào cổ nó khiến nó chết thì cụ đi tù. Mặc dù thằng kia là thằng gây sự trước.

Trong cuộc đánh nhau của ông chú cụ ở trên , hai bên đánh tận 5 phút thì không biết bên nào phòng vệ, bên nào chủ động đâu. Mặc dù đội kia chặn đường gây sự trước.
Nhưng đối tượng có động cơ và sự chuẩn bị(hung khí) nên đây là nhóm em bị hành hung,nó rất rõ ràng(luật sư bên em vừa khẳng định như thế ạ

Xe_loi

Xe tăng
Xxx ngập mõm rồi, Cả 2 mang mới sướng thằng bé. Giờ chỉ mong nhà cụ có quan hệ thật khủng, không thì đến mệt

juve99

Xe cút kít
Bọn em bị chặn xe,và nhóm đối tượng có hung khí cụ ạ,cụ nói thế em lo quá
Cụ đã trình báo chưa, cân nhắc kỹ hãy báo, xô xát va chạm ko chết người thì có khi ko ai tìm cc cho mất time đâu. Kể cả có thể giấy triệu tập 1-2 lần k đến là xí xoá đấy...Cụ nghĩ đánh nhau gãy tay đơn giản như đi đá bóng gãy chân thôi, đừng lo lắng quá mà cuống

Ohno

Xe buýt
Chán và lo quá cụ ạ,nó cầm dao xiên trả nhẽ ko đánh lại,em bị mấy típ vào người bây giờ mới thấm cụ ạ,khéo em cũng rạng xương tay rồi
Do cách cụ khai thôi, anh em thống nhất mấy điểm:

Bên kia chặn đầu, dùng lời lẽ đe dọa tính mạng và tài sản sau đó tấn công cùng hung khí

Bên ta hoảng loạn đấm đã loạn xạ chứ ko kể kiểu khóa đc tay chân j cả.

Sau khi hết hoảng kiếm lại thấy mất j đó.

Chủ động biến đối phương thành âm mưu cướp có tổ chức & vũ khí.

Cái này y như câu chuyện lấy trộm bánh mỳ thì ko truy tố đc vì giá trị thấp, nhưng khai là giật bánh mỳ có xe chờ sẵn thì thành cướp, mà cứ ngang nhiên ăn bánh mỳ ko trả tiền thì chả có tội j cả

Chỉnh sửa cuối:

f320

[Tịch thu bằng lái]
Nạn nhân chỉ bị thương thì còn xử lý được, còn nếu đã chết thì cực kỳ khó, phải tay to lắm thì mới can thiệp được.

Giờ cụ thớt 1 mặt thuê luật sư, một mặt đôn đáo vào viện lo cho thằng kia, nịnh nọt xin xỏ nó đủ kiểu đi. Mặt khác " làm việc " với các anh xxx xem có phương án gì tối ưu hay không. Nhớ là không tiếc tiền nhé, vay mượn bán nhà cũng được.

Thằng kia mà chết thì ông chú cụ không dưới 10 năm tù đâu.

Tất cả phải thống nhất tường trình do nhóm kia gây hấn hoàn toàn, bắt đầu từ quán ăn. Sau khi bị khiêu khích đã bỏ về và bị bên kia chặn đầu tấn công. Bên kia tấn công trước khiến bên này có ng bị đánh hay thương j đó mới phản đòn. Quân ta ko biết võ vẽ j cả mà thấy bên kia có dao nên đấm đá loạn xạ nhằm bảo vệ tính mạng và tài sản. Bên kia chạy đi kiểm lại thì bị mất ví hay điện thoại gì đó.

Các chi tiết thống nhất hoàn toàn để ko thể bị điều tra viên vặn vẹo... + tiền nữa thì sẽ giảm nhẹ đc nhiều
Ô e cũng tỉnh đòn đấy. Thực ra bem nhau nếu ko chết người hoặc chấn thương rất nghiêm trọng, té đi là có thể thoát và CA có thể lờ đi khi bên kia ko dai dẳng kiện. 3 cái gãy chân tay lẻ tẻ chả mấy khi CA quyết tâm lôi ra làm khi ko biết dc thông tin và điểm yếu của mình

Trạng thái
Thớt đang đóng