[Funland] Chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung: Từ 4/4, xử phạt người vi phạm lệnh 'hạn chế ra đường'

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Không đùa đâu, thật là như thế.

Anh khai gì cũng được, mời anh về địa điểm tập chung, viết giải trình để chúng tôi điều tra, đúng phát cho anh về, không phạt, không giữ.

Bài này Hạ Long làm với những trường hợp ra đường sau 22h rùi mà. Không phạt mạng nào, sau khi "xác minh" đúng như khai báo là thả thôi.
Thông báo thế, anh vẫn ra đường thì làm thế thôi, hôm đầu mấy chục mạng, hôm sau sạch luôn.
Không gây khó dễ gì cả
Vâng. Em có việc ra ngoài với đầy đủ giấy tờ tùy thân. Văn bản giấy tờ em khai, theo mẫu, anh nào ký và ép ký, xin thông tin đầy đủ cấp bậc, họ tên.

Sao phải về nơi tập trung khi cá nhân có việc? Vì phạm về hành chính còn phải có quyết định xử phạt của cấp có thẩm quyền.

Hello VN

Xe buýt
Mỗi người chúng ta nên có ý thức tự giác phòng cho cộng đồng cũng là phòng cho chính chúng ta .Ai có việc cần thực sự cấp thiết hãy ra đường .

Hoang Giang91

Xe tăng
Em cần đi siêu thị mua đồ ăn, nhưng lo quá, có cần và có gì để chứng minh em đi siêu thị không ạ. Nhỡ các a bảo e đi chơi, đi thể dục....thì cũng khó cãi nhỉ.
Cụ đi chơi cũng dc nhưng nhớ mang theo mấy gói mì tôm của gấu lững thững cầm theo là ổn. dễ giải trình xxx

uhthisao

Xe máy
Thời loạn, nhiều lãnh đạo thể hiện độ thiếu hiểu biết về pháp luật. Cái quy định việc nào là cần thiết, việc gì là không cần thiết đã chả rõ ràng gì. Việc chứng minh người ta có đúng là ra đường không cần thiết cũng chả làm nổi thì phạt cái dek gì, thời loạn nhiều cóc nhái nhảy lên làm người thật.
Ko phải thiếu hiểu biết cụ ạ. Đến thằng cóc nhái như em trong hệ thống còn hiểu. Văn bản của Hn mà căn cứ vào chỉ thị thủ tướng để phạt thì sai lè lưỡi

Đây là thể hiện đạp lên luật pháp cơ.

CuBin2015

Xe hơi
Em nghĩ để hạn chế, làm nản lòng các bác định đi lung tung thôi. Bác nào có việc thật sự thì cứ đi thôi, sợ gì.
Nhưng em rất mong các bác hạn chế ra đường nếu không có việc gì ạ.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không sợ bị gọi là ba que đu càng hả? đúng không cụ vasco ?:))
Nhiều cụ lý do to hơn mục đích.

1 quyết định cũng chỉ phục vụ cho số đông chứ ko thể làm hài lòng toàn bộ được.

Chế tài của mình vẫn còn nhẹ nhàng chán so với nhiều nước khác

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng. Em có việc ra ngoài với đầy đủ giấy tờ tùy thân. Văn bản giấy tờ em khai, theo mẫu, anh nào ký và ép ký, xin thông tin đầy đủ cấp bậc, họ tên.

Sao phải về nơi tập trung khi cá nhân có việc? Vì phạm về hành chính còn phải có quyết định xử phạt của cấp có thẩm quyền.
Xin thưa, TTg đã công bố dịch trên toàn quốc.
Nghĩa là đang áp dung các biện pháp cấp bách để phòng chông dịch
Không còn là ở trạng thái bình thường nữa.

Nôm na, ví dụ không phải tự nhiên hôm qua anh Chung có văn bản yêu cầu các công trình XD dừng, là phải dừng; rùi anh có văn bản cứ làm tiếp thì lại làm tiếp. Cả hai văn bản của anh đều không sai trong thời điểm này.

Hạ long có lệnh sau 22h và đang thực hiện; giờ HN có lệnh cả ngày cũng là điều được phép.

Trong hoàn cảnh bình thường, Hạ Long ra cái quy định sau 22h á, có mà ăn chửi cả đống ạ.

nhapnhomsv

Xe tăng
Thữ hai em đi làm thì làm sao nhỉ

MrSpy

Xe điện
Cụ nào đi ra phía TDH thì bảo đi Big C, CA có hỏi sao ko mua gần nhà thì bảo đi mua đó cho rẻ; đơn giản mà các cụ. Cụ C có vẻ hơi quá đà rồi, hàng quán mở chui đầy mà anh có cấm được hết đâu.

Fast Train

Xe hơi
TTg đã làm cái chung chung cho các đồng ch í tự suy diễn mỗi nơi mỗi khác, giờ A cc học nhanh thật. Hiểu thế nào là " trường nào không nằm trong diện được đi ra ngoài đường " đây
Văn phòng Chính phủ hôm nay có văn bản hướng dẫn chỉ đạo cuaTT nhé. Các trường hơp được đi lại và hạn chế.

Đương nhiên rồi cụ, muốn xử phạt phải sửa luật hoặc làm luật mới, thông qua Quốc Hội. Văn bản của t.tg chỉ mang tính chất điều hành, như các cụ ngày xưa vẫn nói, thời loạn cóc nhái nhảy ra làm người mà.
Rốt cuộc mai cụ cứ thoải mái ra đường nhé. Cóc nhái nó chả làm gì được cụ đâu!

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Xin thưa, TTg đã công bố dịch trên toàn quốc.
Nghĩa là đang áp dung các biện pháp cấp bách để phòng chông dịch
Không còn là ở trạng thái bình thường nữa.

Nôm na, ví dụ không phải tự nhiên hôm qua anh Chung có văn bản yêu cầu các công trình XD dừng, là phải dừng; rùi anh có văn bản cứ làm tiếp thì lại làm tiếp. Cả hai văn bản của anh đều không sai trong thời điểm này.

Hạ long có lệnh sau 22h và đang thực hiện; giờ HN có lệnh cả ngày cũng là điều được phép.

Trong hoàn cảnh bình thường, Hạ Long ra cái quy định sau 22h á, có mà ăn chửi cả đống ạ.
Có vẻ như rất nhiều người hiểu sai về việc này.

Công bố khác.

Fast Train

Xe hơi

Thời điểm dịch bệnh cụ cứ đùa.

khanhtb

Xe điện

nhìn ảnh này làm a Chung nóng mắt phải ra cv hôm nay

Rong Ruổi

Xe container
Đang yên lành tự nhiên đi nhập khẩu con wuhan về! Vì vài chục k "elite" mà liên lụy đến cả trăm triệu người. Rồi thì tự khen với nhau chống dịch tốt. Cứ cái đà này rồi con wuhan nó sẽ tự ta làm đổ ta!
Từ lúc bắt đầu căng thẳng mà các chuyến bay từ nước ngoài về và đến ko thực hiện cách ly ngay. Giờ thả gà ra đuổi cmnr

haizz

Xe tải
Theo em nghĩ là sẽ phạt mấy ông bà đi lang thang, tập thể dục này nọ ấy. Chứ đi làm, đi chợ, phóng xe máy vèo vèo chẳng ai hơi đâu bắt trừ khi phạm luật giao thông.
Em đồng ý luật phạt này vì mấy hôm rồi khu nhà em dân vẫn ra sân chơi tập thể dục đá bóng đá cầu ầm ầm, may hôm nay mưa nên đỡ đấy.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Em nhà ở Long Biên nhưng đi làm ên mỹ đình, vẫn phải đi làm thì có thuộc đối tượng k dc phép ra đường ko nhỉ. Em không hiểu lắm cụ nào thông não cho em với.