[Funland] Chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung: Từ 4/4, xử phạt người vi phạm lệnh 'hạn chế ra đường'

171282

[Tịch thu bằng lái]
Em nhà ở Long Biên nhưng đi làm ên mỹ đình, vẫn phải đi làm thì có thuộc đối tượng k dc phép ra đường ko nhỉ. Em không hiểu lắm cụ nào thông não cho em với.
Công ty cụ có thuộc các đơn vị được phép hoạt động không đã.

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ lý do to hơn mục đích.

1 quyết định cũng chỉ phục vụ cho số đông chứ ko thể làm hài lòng toàn bộ được.

Chế tài của mình vẫn còn nhẹ nhàng chán so với nhiều nước khác
Muốn thực hiện đúng như vậy phải có trình tự đúng luật cụ ơi. Chính phủ biên soạn lại luật, trình Quốc hội thông qua, Chủ Tịch Nước công bố luật. Làm dek gì có chuyện anh t.tg ra cái chỉ thị là các nơi tiến hành xử phạt. Trong khi các định nghĩa về hành vi, vi phạm còn chưa có, ra đường ai cũng bảo đi mua 0,5kg gạo thì phạt thế nào hả cụ.
Như bên Nga, anh Tin hói muốn tăng nặng xử phạt cũng phải đề nghị Quốc hội thông quá để tiến hành.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Muốn thực hiện đúng như vậy phải có trình tự đúng luật cụ ơi. Chính phủ biên soạn lại luật, trình Quốc hội thông qua, ************* công bố luật. Làm dek gì có chuyện anh t.tg ra cái chỉ thị là các nơi tiến hành xử phạt. Trong khi các định nghĩa về hành vi, vi phạm còn chưa có, ra đường ai cũng bảo đi mua 0,5kg gạo thì phạt thế nào hả cụ.
Như bên Nga, anh Tin hói muốn tăng nặng xử phạt cũng phải đề nghị Quốc hội thông quá để tiến hành.
Tình huồng khẩn cấp em e làm như cụ hơi khó. Thôi thì đặt mục tiêu an toàn cho xh lên trên hết vào lúc này

search

Xe điện
Cty e là sx, ko thuộc diện nhu yếu phẩm, bên e đã đóng cửa nghỉ từ 1.4 nhưng là 1 nhà máy, phải có đội an ninh bảo vệ làm việc theo ca, trực an toàn PCCC khi nhà máy nghỉ. Vậy những trường hợp đấy có đc đi ko, hay là nghỉ là kệ cm cả cái nhà máy to đùng với nhiều nguy cơ vứt đấy. Cái này e chả thấy vb nào nói rõ cả. Cụ nào rành giải thích hộ e xem nên thế nào?

holland

Xe tăng
Tôi nói rõ là ai có công việc cần thiết, làm những công việc được phép thì ra đường. Còn không thì nằm yên.
Social distandcing cần ý thức mỗi người, không có ý thức người ta mới cần phải dùng đến hình phạt (thân lừa ưa nặng).
Không có việc gì lang lang ra đường thành nặng nợ cho XH.
Chấm.
Đồng ý với cụ. Việc cần thiết trình bày là ng ta thông cảm ngay. Còn lang thang hóng gió thì can.

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Tình huồng khẩn cấp em e làm như cụ hơi khó. Thôi thì đặt mục tiêu an toàn cho xh lên trên hết vào lúc này
Vậy khẩn cấp chỉ áp dụng với dân thường hả cụ, nếu Chính Phủ, Quốc Hội, Chủ Tịch cũng khẩn cấp thì ra cái Luật điều chỉnh cũng chỉ 1 ngày thôi cụ ơi.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Muốn thực hiện đúng như vậy phải có trình tự đúng luật cụ ơi. Chính phủ biên soạn lại luật, trình Quốc hội thông qua, ************* công bố luật. Làm dek gì có chuyện anh t.tg ra cái chỉ thị là các nơi tiến hành xử phạt. Trong khi các định nghĩa về hành vi, vi phạm còn chưa có, ra đường ai cũng bảo đi mua 0,5kg gạo thì phạt thế nào hả cụ.

cực kỳ tuỳ tiện, ra cái văn bản mà ko ai hiểu hết được rồi đè ra phạt.. éo hiểu bọn chúng nghĩ gì

QMintech

Xe tăng
Ủng hộ làm thật chặt và nghiêm túc 15 ngày, cứ vừa ái vừa dòm ntn thì...còn lâu.

vi nguyên 28

Xe máy
nói chung là trong tình hình cấp bách này thì không có luật nào ban hành nhanh và kịp thời đúng lúc được. nên cần có những biện pháp rắn từ chính phủ, địa phương mà việc đúng luật hay không thì cần xem xét. vì vậy cần có sự đồng lòng của người dân, có thể một số nơi làm hơi quá mức cần thiết nhưng như thế có còn hơn không. đến lúc vỡ toang như xứ tự do dân chủ châu âu và mỹ thì các cụ tính sao.

Mr.Grass

Xe buýt
Thiết quân luật cho nhanh chứ mỗi ông giải thích yêu cầu 1 kiểu thì ng có công việc thường xuyên hay đột xuất họ thích nghi kiểu gì.

RealMen9999

Xe tải
Phạt mạnh vào. Nhiều người vẫn rong ruổi ngoài đường vì "ở trong nhà bí lắm". Tính chịu khó chịu khổ cực kém. Kiểu này thời chiến tranh phải núp dưới hầm suốt chắc mấy cha này theo giặc đầu tiên

Thằng hề 06

Xe tăng
Cứ bảo dân trí thấp thì tự ái! Đã bảo ở nhà thì ở nhà, ra đường làm cái ..éo gì. Nói thì cãi bem bẻm lý do này lý do nọ. Chả có tý cộng đồng d... gì cả. Xiên xẹo’
Mịa ở nhà thì lấy cái ccc gì mà húp, nói cho rõ ko tụ tập thể dục thể thao thì đc, chứ đi làm, đi chợ, mua thuốc men rút tiền mua thẻ vv ...đủ thứ, nói phải nghĩ

isak

Xe tăng
Lời anh Chung c nói thì em kệ, em cứ làm theo hướng dẫn của chỉ thị, việc thật sự cần thiết phải đi em vẫn đi.
Cty e là sx, ko thuộc diện nhu yếu phẩm, bên e đã đóng cửa nghỉ từ 1.4 nhưng là 1 nhà máy, phải có đội an ninh bảo vệ làm việc theo ca, trực an toàn PCCC khi nhà máy nghỉ. Vậy những trường hợp đấy có đc đi ko, hay là nghỉ là kệ cm cả cái nhà máy to đùng với nhiều nguy cơ vứt đấy. Cái này e chả thấy vb nào nói rõ cả. Cụ nào rành giải thích hộ e xem nên thế nào?
Nhà máy cơ sở sản xuất (không ghi là phải thiết yếu) vẫn đi làm bình thường mà cụ. Hướng dẫn chỉ thị 16 ngày hôm nay ghi rõ, cứ theo văn bản mà làm chứ nghe gì chém gió, lươn lẹo lắm.