[Thảo luận] Chú ý: Khi đi qua ngã 3 Phạm Văn Đồng - Hoàng Quốc Việt

hieuhic

Xe điện
Tình huống này em gặp từ tuần trước, nhưng nay mới có thời gian đưa lên đây để các cụ chú ý.
Em đi đường Phạm Văn Đồng theo hướng từ cầu vượt Mai Dịch đi Nội Bài, đến ngã 3 Hoàng Quốc Việt gặp đèn tín hiệu xanh đỏ. Củ chuối ở cột đèn ở đây là không có đồng hồ đếm ngược, đèn vàng hỏng không sáng. Nên khi em đi hết cột đèn báo vẫn xanh vậy mà vẫn bị xxx vẫy lại, bảo em vượt đèn đỏ. Lúc đấy em đang vội nên không muốn tranh cãi nhiều với xxx, nên cho xxx xem clip luôn. Và đi sau 10 phút nói chuyện.
Các cụ xem Clip sau để hiểu rõ hơn tình huống này ( Em lười chỉnh sửa clip nên khi xem các cụ tua đến gần cuối để xem nhé:) ). Quả thực nếu xe em không có CAM thì em phải ăn biên bản rồi, chứ không dễ gì xxx nó cho em thoát đâu. Xe cụ nào chưa có Camera hành trình thì nên đầu tư lấy 1 cái, chắc chắn không bị lỗ đâu. Em thề đấy.
[video=youtube;RnwzBJBPC0I]http://www.youtube.com/watch?v=RnwzBJBPC0I&feature=youtu.be[/video]
Link: http://www.youtube.com/watch?v=RnwzBJBPC0I&feature=youtu.be

Xem c nhíp sao ko thẫy xxx ra hiệu dừng xe của cụ nhể?.
[video=youtube;MEkn-u6CC4U]http://www.youtube.com/watch?v=MEkn-u6CC4U&feature=youtu.be[/video]
http://www.youtube.com/watch?v=MEkn-u6CC4U&feature=youtu.be

Chỉnh sửa cuối:

Otarec

Xe hơi
Video cũng không rõ lắm nhỉ, vì trước khi đến vạch thì cái đèn xanh nó đã ra ngoài tầm của camera cụ rồi. Nói chung lỗi nhạy cảm, XXX không nên bắt và nếu đã đèn đỏ trước khi qua vạch thì cụ cũng không nên đi cố, vì tốc độ chậm vẫn có thể phanh lại được ạ.

trungk8888

Xe tải
cụ chủ dùng cam loại gì vạy

vietran

Xe ba gác
Chỗ này từ ngày bên GT kẻ thêm cái mũi tên đi thẳng vào cái mũi rẽ trái do quá bất hợp lý gây tắc đường kéo dài là xxx đói thối mồm nên hơi chớm là toét đây mà

vietran

Xe ba gác
Video cũng không rõ lắm nhỉ, vì trước khi đến vạch thì cái đèn xanh nó đã ra ngoài tầm của camera cụ rồi. Nói chung lỗi nhạy cảm, XXX không nên bắt và nếu đã đèn đỏ trước khi qua vạch thì cụ cũng không nên đi cố, vì tốc độ chậm vẫn có thể phanh lại được ạ.
Sinh ra cái đèn vàng để chuyển tiếp k bị đột ngột, thế mà vượt vàng xxx bắt thì quá chuối, thế thì sinh ra đèn vàng làm gì, xanh rồi đỏ luôn.

hieuhic

Xe điện
Đi qua đèn rồi thì nhìn làm sao được nữa hở cụ ? Phía đối diện cũng không có đèn, chẳng lẽ ai đi qua đấy cũng phải dừng rồi chạy bộ ngược lại xem đèn đã đỏ chưa à ?

Tribute

Xe container
Khi cái đèn đã ra ngoài tầm quay của cam thì cũng có nghĩa đã ra ngoài tầm nhìn của lái xe, lúc đó làm sao biết nó đỏ mà phanh (cam thường lắp sát kính lái còn "nhìn" rộng hơn người lái nữa chứ), với lại nếu có thêm con mắt trên nóc xe để phát hiện nó đỏ mà phanh thì cũng ăn đạp vào m.ít ngay cụ ạ.

dangminhcongcom

Xe buýt
hôm nay em đi qua đó vẫn thấy ko có đèn vàng từ xa chỉ thấy xanh đỏ - mà ko có đèn đếm ngược đi từ xa nhiều khi xe to đi trước đéch quan sát được - nhiều khi đi qua mắt cứ chăm chăm lên cái đèn bực hết cả thằng ngừoi

hn03

Xe điện
Có Cam hành trình đỡ vất phết. Tiền nộp phạt bằng mua cái Cam rồi. Mừng cho cụ

htlongbien

Xe điện

Jimmy_

Xe tải
chắc lúc cụ vừa qua vạch thì đèn nó cũng nhảy đỏ luôn. tình huống nhạy cảm cụ ạ.

vinhkien1288

Xe tải
Website
hayvl.com.vn
hôm nay em đi qua đó vẫn thấy ko có đèn vàng từ xa chỉ thấy xanh đỏ - mà ko có đèn đếm ngược đi từ xa nhiều khi xe to đi trước đéch quan sát được - nhiều khi đi qua mắt cứ chăm chăm lên cái đèn bực hết cả thằng ngừoi

HOCON123

Xe hơi
Em cũng có 1 lần bị như cụ chủ thớt. Nên bây giờ cứ tới đây là em lại căng mắt ra nhìn. Đến là khổ.

ORIJEANS

Xe container
Cụ cho anh em xin luôn thông tin về cái cam hành trình của cụ nhé:
- Tên hãng sx là gì ạ?
- Cụ Lắp ở đâu?
- Và thiệt hại bao nhiêu?
Cảm ơn cụ ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ chủ ko vượt đèn đỏ, trường hợp xe vừa chạm vạch mà hết đèn xanh thì xxx cũng ko bắt đc

hieuhic

Xe điện
Cụ cho anh em xin luôn thông tin về cái cam hành trình của cụ nhé:
- Tên hãng sx là gì ạ?
- Cụ Lắp ở đâu?
- Và thiệt hại bao nhiêu?
Cảm ơn cụ ạ.
Lukas 5100, em mua chỗ cụ Jing ở shop Korea chỗ đường Nguyễn Khang. Lúc đó mua hơn 5tr, bây giờ thì rẻ hơn nhiều rồi. Em không nhớ bao nhiêu lần thoát xxx nhờ CAM rồi, nhưng có lẽ nếu ko có cái này thì tiền em nộp phạt phải gấp mấy lần cái CAM này rồi.
PR cho cụ Jing hơi nhiều rồi mà chưa được cốc bia nào của cụ ấy đâu nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

học lái

Xe điện
Đúng là có camera hành trình lợi hại thật
Hôm em qua ngã tư KDT-NT xxx vè sau cũng phải tha