Hội khác Chú ý: QĐ lập thớt cho các Chi hội: không Spam tại thớt DS thành viên; Tin offline

Thưa các cụ, các mợ tại các Chi hội!

Thời gian qua em nhận thấy các chi hội địa phương tham gia vào OF rất nhiều và làm cho không khí thật sôi nổi, vui vẻ. Việc các cụ các mợ lập thớt là điều cần thiết để anh em trong và ngoài chi hội vào giao lưu :D

Tuy nhiên, em nhận thấy việc lập thớt còn hơi tự phát nên khi đủ 1000 bài là Mod xoá, do vậy thông tin trong thớt của các cụ cũng mất luôn - rất phí và bản thân em cũng tiếc hùi hụi :(

Do vậy em đề nghị thế này: mỗi Chi hội chỉ nên lập 3 thớt là

- Thớt 1: danh sách thành viên do Chi hội trưởng hoặc cụ, mợ trưởng bản lập.
Tiêu đề có thể là: Thái Nguyên - Danh sách thành viên (em xin ví dụ là nhà Thái Nguyên ạ :D)
- Thớt 2: hình ảnh, âm thanh do thành viên trong Chi hội lập, thớt này lưu giữ hình ảnh, video của các thành viên, các cuộc offline giao lưu hay các video clip yêu thích. Tiêu đề có thể là Thái Nguyên - Hình ảnh offline.
- Thớt 3: Quán cafe nơi chém gió. Tiêu đề có thể là Thái Nguyên - Quán cafe số n

Ngoài ra nếu có nhu cầu các cụ có thể lập theo 1 thớt nào đó.

Thớt 1 và 2 sẽ được lưu lâu dài, mục đích để lưu giữ thông tin cần thiết của các Chi hội. Khi dọn dẹp, xem các tiêu đề Mod sẽ không xóa cả thớt mà chỉ xóa những bài spam. Nhưng theo em tốt nhất là các thành viên không spam trong 2 thớt này, nếu muốn bình loạn thì đưa ảnh, clip sang thớt cafe chém gió thỏa thích.
Thớt 3 là quán cafe sẽ được Mod dọn dẹp khi đủ 1000 bài và các cụ sẽ lập thớt cafe mới.

Đây là ý kiến của em trên cương vị là chã của Các chi hội vừa là mem của Chi hội ngoại tỉnh (kinh nghiệm đau thương khi bị xóa thớt có nhiều thông tin ngày mới lập chi hội ạ :) ) để bảo lưu được các thông tin của các Chi hội và cũng để thuận tiện cho việc quản lý diễn đàn.

Rất mong nhận được sự ủng hộ và xin cám ơn sự hợp tác, giúp đỡ của các Chi hội cũng như tất cả các thành viên OF.

Trân trọng.
Hungalpha.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ các mợ.

Để thuận tiện cho các chi hội trong việc spam chém gió, cập nhật danh sách thành viên cũng như lưu giữ các tin ảnh offline, từ tháng 01/2011 Diễn đàn Otofun.net quy định việc lập thớt và đặt tên thớt như sau:

1. Trong cùng một thời điểm, mỗi chi hội chưa có Box riêng chỉ được phép tồn tại nhiều nhất là 03 thớt, trừ trường hợp đặc biệt được BDH cho phép.

2. Các thớt sẽ có quy định về việc đặt tên. Bắt buộc phải có tiền tố "OF - xyz - abc". Troang đó xyz là tên chi hội. abc là nội dung thớt.

3. Thớt thứ nhất là "OF - xyz - Danh sách thành viên - Đăng ký tại đây". Thớt này dùng để cập nhật danh sách TV và đăng ký gia nhập. Thớt này sẽ không bị xóa và hạn chế spam. các bài không liên quan đến việc cập nhật danh sách và đăng ký TV sẽ bị xóa không cần báo trước. Ai cố tình vi phạm, spam linh tinh sẽ có nhắc nhở.

4. Thớt thứ hai là "OF - xyz - Tin offline - abc" Phần abc tùy ý các cụ, muốn viết gì cho hay thì viết.:D. Thớt này sẽ không bị xóa và hạn chế spam. Các bài không liên quan đến tin tức về các cuộc Offlne hoặc ko có ảnh sẽ bị xóa không cần báo trước. Ai cố tình vi phạm, spam linh tinh sẽ có nhắc nhở.

5. Thớt thứ ba là "OF - xyz - abc". abc thì tùy ý các cụ. Thớt này dùng để spam chém gió, kêu gọi ọp ẹp và bàn bạc các vấn đề khác. Sẽ bị xóa khi có thớt spam mới được lập ra, thường là quá 1000 post thì thớt sẽ bị khóa.

Chúc các cụ các mợ sinh hoạt vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:
NHẮC NHỞ MỘT SỐ CỤ, MỢ KHÔNG SPAM Ở CÁC THỚT DANH SÁCH THÀNH VIÊN VÀ TIN ẢNH OFFLINE!

Theo nguyên tắc thì mỗi chi hội đều có thớt DS THÀNH VIÊN; TIN ẢNH OFFLINE là những thớt không spam
Hiện tại các chi hội có đến cả trăm, do vậy số thớt không spam khoảng 200; ai cũng vô tư spam vào những thớt đó thì mod chúng em có 3 đầu 6 tay; mỗi ngày có 72 tiếng cũng không thể dọn hết được.

Sau rất nhiều lần được nhờ dọn dẹp tại các thớt đó, hôm nay em nhắc lại để các cụ các mợ rõ. Sau này nếu ai cố tình vi phạm em buộc phải chiếu theo các quy định của OF để xử lý Mong các cụ các mợ đừng "tạo công ăn việc làm cho em" và gây ức chế cho những thành viên khác.

Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

tuan0201

Xe tải
Cảm ơn các Cụ quản trị diễn đàn, OF - Khánh Hòa sẽ lưu ý ạ!

herrypotte

Xe máy
cho e hỏi ngu tí ạ sao e ko thấy OF - chi hội SG vậy [-([-(.e là dân SG

Chidiudiu

Xe điện

Đạt.Nát

Xe đạp
em là mới tham gia . chào các cụ

Insu.vn

Xe máy
chào các cụ, các mợ. Em là thành viên mới, nếu có điều gì không biết, mong các cụ, các mợ chỉ giáo ạ