[Funland] Chưa nhận được CCCD

sakai_yo

Xe lăn
Nhiều cụ cứ bảo CMND còn hạn chả việc gì phải làm CCCD, hôm nọ em đọc báo thì kể cả còn hạn thì cũng không sử dụng được sau 1/1/25.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Em làm 3 tháng qua hẹn mới lấy vì bận. Lên CA phường gặp 1 gái tươi như hoa đưa luôn.

Mrquickdn

Xe tải
Chỗ em gửi về tận bác tổ trưởng, tổ trưởng đi đưa đến tận nhà. Em cũng phải làm lại sau gần 1năm chờ đợi nhưng dc cái lúc làm lại thì nhanh. Của cụ thì khả năng cao là bị hành rồi, quên cảm ơn chăng.
Cũng chẳng biết có bị hành hay ko. Nhưng em ko bao giờ mất xèng cho những cái dịch vụ công kiểu này. Làm lại cái CCCD chứ có gì khó khăn to tát đâu mà phải năn nỉ đút lót cho xong việc. Chậm tí thì đã làm sao.

Opel Astra

Xe điện
Em làm CCCD tháng 12, công an quận hẹn 3 tháng sau có kết quả. Tháng 3 em ra hỏi, bị hỏi lại: Làm từ bao giờ? Trả lời: Làm hồi tháng 12 năm ngoái, kết quả: Chưa có. Tháng 4 ra hỏi: Vẫn chưa có. Tháng 5 ra hỏi: Lại chưa có. Tháng 6 ra hỏi: chú công an sai chị nhân viên bưu điện ngồi bên cạnh: Kiểm tra trong ngăn tủ xem có ko? Chị kiểm tra xong lấy ra CCCD của em rồi tra danh sách bảo: Cái này chuyển về từ 31/3 nè! Quen lề thói rồi nên chỉ nhận xong cảm ơn rồi đi ra, cũng chẳng buồn hỏi lại vì sao lại ngâm của người ta từ tháng 3 đến tháng 6 mới chịu xùy ra trong khi mỗi tháng đều lên tận nơi hỏi.
Lẽ ra, bác nên đè nghiến mother của chú hoặc của chị ra mà phắc kinh mấy phát, bác ạ.

Opel Astra

Xe điện
Em làm CCCD tháng 12, công an quận hẹn 3 tháng sau có kết quả. Tháng 3 em ra hỏi, bị hỏi lại: Làm từ bao giờ? Trả lời: Làm hồi tháng 12 năm ngoái, kết quả: Chưa có. Tháng 4 ra hỏi: Vẫn chưa có. Tháng 5 ra hỏi: Lại chưa có. Tháng 6 ra hỏi: chú công an sai chị nhân viên bưu điện ngồi bên cạnh: Kiểm tra trong ngăn tủ xem có ko? Chị kiểm tra xong lấy ra CCCD của em rồi tra danh sách bảo: Cái này chuyển về từ 31/3 nè! Quen lề thói rồi nên chỉ nhận xong cảm ơn rồi đi ra, cũng chẳng buồn hỏi lại vì sao lại ngâm của người ta từ tháng 3 đến tháng 6 mới chịu xùy ra trong khi mỗi tháng đều lên tận nơi hỏi.
Im lặng là đỉnh cao của sự khinh bỉ :))
Không phải bác ạ.

Nếu bác làm vậy, có thể 1 đồng chí Quick nào đấy khác, sau đó, sẽ nhận được giấy tờ sau lần hỏi đầu tiên, chứ không đến nỗi "ngâm của người ta từ tháng 3 đến tháng 6 mới chịu xùy ra trong khi mỗi tháng đều lên tận nơi hỏi.".

Việc phê bình và tự phê bình là để giúp đồng chí chú và cả đồng chí chị tiến bộ hơn trong công tác, nhá.

Mrquickdn

Xe tải
Không phải bác ạ.

Nếu bác làm vậy, có thể 1 đồng chí Quick nào đấy khác, sau đó, sẽ nhận được giấy tờ sau lần hỏi đầu tiên, chứ không đến nỗi "ngâm của người ta từ tháng 3 đến tháng 6 mới chịu xùy ra trong khi mỗi tháng đều lên tận nơi hỏi.".

Việc phê bình và tự phê bình là để giúp đồng chí chú và cả đồng chí chị tiến bộ hơn trong công tác, nhá.
Cụ cứ lãng mạn hóa hiện thực cách mạng.

Romeo_HN

Xe tăng
Phải vào dịch vụ công khai báo trước, xong rổi ra quận nhá. Kinh nghiệm của người đã từng mất 4 cái căn cước nói vậy.
Em ở Hoàn Kiếm, vừa làm lại hôm 30/01/2024, mất CCCD và lên Quận làm lại luôn không cần khai gì, không cần vào cổng dịch vụ công, chỉ ghi mỗi số CCCD cũ, họ in ra, ký tên, chụp ảnh, lăn tay là xong. Từ tháng 02 đến nay có thay đổi mới gì thì em không rõ.

sherlock cốc

Xe buýt
Không phải bác ạ.

Em ra cả phường cả quận hỏi mà các a còn ko biết đang ở đâu, may mà làm lại dc. Đấy là cụ ấy còn may khi anh CA kia hỏi để tìm ấy, chứ mà lèm bèm có khi giờ này còn chưa nhận dc.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em ra cả phường cả quận hỏi mà các a còn ko biết đang ở đâu, may mà làm lại dc. Đấy là cụ ấy còn may khi anh CA kia hỏi để tìm ấy, chứ mà lèm bèm có khi giờ này còn chưa nhận dc.
Chủ thread đã nhận được căn cước đâu mà lèm bèm với không lèm bèm hở cụ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em lập thớt này, kính nhờ CCCM và Min/Mod tạo điều kiện trợ giúp ạ.
Chẳng là em đã làm thủ tục cấp CCCD tại nơi tạm trú là Hồ Chí Minh. Các thủ tục xong hết. Cho đến nay, em đã đăng nhập được app VNEID, nó có hết ảnh CCCD full, không che khi có MK.... Nhưng cái bản cứng thì lên CA TP Thủ Đức, họ bảo đã chuyển về Phường. Ra phường thì CSKV bảo trên chưa chuyển xuống. Hậu quả là sau hơn 1 năm em vẫn giữ cái giấy chờ lấy KQ và CMND 9 số. Vậy CCCM cho em ít kinh nghiệm để xử lý triệt để vấn đề này. Cám ơn CCCM rất nhiều ợ.
Cụ đi làm lại đi thôi chứ chờ đến bao giờ?

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cụ mất phát nữa xem có giống em nói ko nhé.
Em ở Hoàn Kiếm, vừa làm lại hôm 30/01/2024, mất CCCD và lên Quận làm lại luôn không cần khai gì, không cần vào cổng dịch vụ công, chỉ ghi mỗi số CCCD cũ, họ in ra, ký tên, chụp ảnh, lăn tay là xong. Từ tháng 02 đến nay có thay đổi mới gì thì em không rõ.

Opel Astra

Xe điện
Những cái Hành chính thuần túy như này, tụi nó không dám lìu tìu đâu bác.
Nhất là trong giai đoạn KPI đang tính khá ác.