[Funland] Chuẩn bị hành tỏi để xào lan đột biến thôi các cụ

VuongPQ

Xe buýt
Lan / Tiền nó theo quy luật tài chính.
Lan chia tách theo cấp số nhân
Tiền vào theo cấp số lùa gà bơm thổi.
Khi tốc độ lớn của Lan lớn hơn tốc độ tiền vào thì giá sẽ hạ thôi mà, thậm chí chia 10 rất nhanh khi tiền rút ra.

DonaldTrump79

Xe buýt
Toàn bờ rào với 1-2 chậu PT chơi cho vui thôi cụ. E chơi thuần tuý nhé, không các cụ lại bảo vào lùa gà. Có mà lùa được khối các cụ ofer đầu sỏi to như quả trứng vịt :D
Cơ số như trên mà tính theo thời giá lan bây giờ thì cụ là triệu phú đô la rồi đấy :D

formula_one

Xe tăng
Cơ số như trên mà tính theo thời giá lan bây giờ thì cụ là triệu phú đô la rồi đấy :D
Hàng bờ rào đi xin nhau được cụ ah, còn PT thì nó rẻ rề à. Cả nhà cả cửa chả nhẽ không có em hàng trắng nào nên bấm bụng làm 1 kie nhỏ nhỏ 6 củ thôi cụ, năm nay nó đẻ thêm tách ra chậu nữa :D

Ps trước em cũng dại nghe quảng cáo lan đột biến cấy mô trong chai ra đẹp mà rẻ rề, mua mấy cốc về trồng giờ nó toàn là trầm với của khỉ gì đấy, xấu éo thể tả. Tiền không tiếc vì rẻ quá nhưng tiếc công chăm với chờ đợi, thất vọng :(

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Toàn bờ rào với 1-2 chậu PT chơi cho vui thôi cụ. E chơi thuần tuý nhé, không các cụ lại bảo vào lùa gà. Có mà lùa được khối các cụ ofer đầu sỏi to như quả trứng vịt :D
Thấy bảo phải trên 40 mới chơi được lan. Em thấy cái món này cầu kì, đâm ra em trên 40 rồi mà cũng chỉ phun nước gọi là. Em hiện đang khoái trồng cây ăn lá nhưng toàn bị mụ vợ chê 1 tiền gà 3 tiền thóc.

Bigcat1

Xe tăng
Lan đột biến cấy mô giá rẻ như rau
Cây lan đột biến 5 cánh trắng Hiển Oanh, 5 cánh trắng Phú Thọ cấy mô đang được rao bán trên mạng với mức giá chỉ từ 160.000 đồng/chai 20-25 cây.
Thời gian gần đây, cơn sốt lan đột biến bùng phát trở lại với nhiều thương vụ mua bán, giao dịch liên tiếp được công bố trên các diễn đàn, từ vài chục đến cả trăm tỷ đồng. Giá lan đột biến được thổi lên ngày càng cao cộng thêm một số "gương" làm giàu nhanh chóng từ hoa lan khiến nhiều người càng "phát sốt" lao vào đầu tư. Họ vay nợ người thân, bạn bè, ngân hàng với hy vọng giấc mơ làm giàu nhanh từ lan đột biến.

Tuy nhiên, lan phi điệp đột biến được nhân giống bằng phương pháp nuôi cấy mô lại có giá rẻ bất ngờ.

HƠN 6.000 ĐỒNG MỘT CÂY LAN ĐỘT BIẾN 5 CÁNH TRẮNG PHÚ THỌ
Ghi nhận trong các diễn đàn, hội nhóm trên mạng xã hội, một số người đang rao bán các loại lan đột biến gieo hạt và cấy mô.
Một nguyên tắc cơ bản để các cụ ko bị lừa là chỉ mua giống đã nhìn rõ mặt hoa. Thích thì mua.
Cụ nói chuyện trên mạng, lan cấy mô với gieo hạt mà đòi ra mặt bông đẹp, độc thì em cũng ạ cụ.
Tất nhiên em chẳng bênh ai. Em cũng chơi lan nhưng 3 năm trước mới làm nhà nên bỏ lỡ cơ hội kiếm xèng từ thú vui.
Bi giờ thì ko bàn về xu hướng.
Nhưng nói chuyện giống má nên có tí khoa học và thực tế. Hàng cả trăm triệu nó khác với hàng 6k

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Khi nào mới đến bds vậy?
Bất động sản giờ đúng như 2010 cụ ạ. Miếng đắt cách nhà em 1 nhà năm ngoái 2.7 - 2.8 tỉ mới bán giờ rao bán 5.2 tỉ vì cách khoảng 10 nhà có nhà vừa bán 5.2 tỉ xong. Nhà 2 tầng xây cũ năm 1995 sập sùi rồi coi như ko tính nhà. Giờ ko biết thế nào mà lần.

Xe 4 chân

Xe tải
Cụ chủ đã trồng cây cấy mô bao giờ chưa, hay cụ chỉ nghe báo đài nói? Rẻ thế thì cụ cứ thử trồng mà xem nó thế nào. Đừng so sánh cây cấy mô với cây rừng thuần. Vì nó vô cùng khác biệt (ko nói về giá cả)
Chuẩn cụ. Nhiều bác trên này cứ nói là lan cấy mô xổ bông giống lan rừng đột biến. Em không muốn tranh luận. Nhưng về vẻ đẹp khác nhau hoàn toàn và dân chơi nhìn cái biết ngay

sthd

Xe lăn
Chuẩn cụ. Nhiều bác trên này cứ nói là lan cấy mô xổ bông giống lan rừng đột biến. Em không muốn tranh luận. Nhưng về vẻ đẹp khác nhau hoàn toàn và dân chơi nhìn cái biết ngay
Đúng kiểu dân ... gian.
Mọi thứ quy định bởi gen. lan nhân giống cấy mô từ var thì nó 100% là var. bao nhiêu cũng có

huyen141292

Xe điện
Lan đột biến cấy mô giá rẻ như rau
Cây lan đột biến 5 cánh trắng Hiển Oanh, 5 cánh trắng Phú Thọ cấy mô đang được rao bán trên mạng với mức giá chỉ từ 160.000 đồng/chai 20-25 cây.
Thời gian gần đây, cơn sốt lan đột biến bùng phát trở lại với nhiều thương vụ mua bán, giao dịch liên tiếp được công bố trên các diễn đàn, từ vài chục đến cả trăm tỷ đồng. Giá lan đột biến được thổi lên ngày càng cao cộng thêm một số "gương" làm giàu nhanh chóng từ hoa lan khiến nhiều người càng "phát sốt" lao vào đầu tư. Họ vay nợ người thân, bạn bè, ngân hàng với hy vọng giấc mơ làm giàu nhanh từ lan đột biến.

Tuy nhiên, lan phi điệp đột biến được nhân giống bằng phương pháp nuôi cấy mô lại có giá rẻ bất ngờ.

HƠN 6.000 ĐỒNG MỘT CÂY LAN ĐỘT BIẾN 5 CÁNH TRẮNG PHÚ THỌ
Ghi nhận trong các diễn đàn, hội nhóm trên mạng xã hội, một số người đang rao bán các loại lan đột biến gieo hạt và cấy mô.
Thôi iêm đi sắm sẵn bể cá gọi là đi trước đón đầu. Chắc sau lan đột biến các anh ấy lại quay sang cá đột biến gì đó

cuongdiv

Xe container
Nói chung ai cũng biết là lùa gà nhưng vì lợi nhuận nó khủng khiếp quá và ai cũng chắc mẩm mình không phải là thằng cầm cục than cuối cùng. Cái đốt như đốt rau muống mà mấy chục tỷ thì chỉ có thằng ngờ u mới nghĩ là giá trị thật

supporter

Xe điện

em vừa mua cây này mấy hôm trước, có nhu cầu TẶNG lại cho cụ nào muốn trồng thử lan phi điệp.
nổ địa chỉ em gọi grab ship tận giường
lộc lá tuỳ tâm.
chú ý: đây là lan phi điệp THƯỜNG, em mua ở chợ hoa hoàng hoa thám, 200k cả chậu.
giờ để chật nhà
Cụ tặng em nhé

TungThoc

Xe điện
Ý cụ là đầu có sỏi to vậy là u não?, vậy nên phẫu thuật sớm

Cụ chủ đã trồng cây cấy mô bao giờ chưa, hay cụ chỉ nghe báo đài nói? Rẻ thế thì cụ cứ thử trồng mà xem nó thế nào. Đừng so sánh cây cấy mô với cây rừng thuần. Vì nó vô cùng khác biệt (ko nói về giá cả)
Cụ chắc không chịu học môn sinh học lúc đi học phổ thông rồi.