[Funland] Chuẩn bị hành tỏi để xào lan đột biến thôi các cụ

TungThoc

Xe điện
Trước trên này thấy nhiều người bảo đợi rẻ để chơi hoa đột biến. Không hiểu giờ mua chưa?
Em thì Mỗi loại mua được một vài kie (PT, HO, HYT, BT, HHB HMC, HAH, HX...) Tuy nhiên vẫn còn một số loại vẫn đang có giá quá cao như BD, NĐBD, NĐKT, Juliet, VT... thì chưa có đủ Zen để mua chơi ngắm hoa

PCX2018

Xe tăng
Lâu không cụ nào bàn vụ này tý cho vui nhỉ , em làm vài dòng vậy
Sau vài tháng thì mọi chuyện đã lộ dần chân tướng ,chửi nhau cãi nhau về giá cả , những loại lan như 5 cánh trắng phú thọ đã tụt giá hơn 90% cụ thể giá từ hơn 1 triệu /1cm đã quay đầu giảm còn 20-30k/cm mà cũng không tìm được đầu ra , những hiệp hội , những nhóm kết nối đam mê cũng đã giảm lượng tương tác và quan tâm cũng sụt giảm trầm trọng , có những tín hiệu tạo sóng nhưng lực bơm tiền để kéo những sản mặt hoa lên giá đã không tạo được sức tăng như kỳ vọng mà chỉ là cục bộ một số cuộc giao dịch nhỏ lẻ với mục đích kích cầu còn giao dịch thật hay không thì không có thông tin cụ thể,
có rất nhiều người chơi đã thu về lợi nhuận khổng lồ và kèm theo đó có rất rất nhiều người lâm vào cảnh vỡ nợ hoặc mất khả năng trả nợ và thêm nữa những người vẫn đang mơ về một lúc nào đó giá cây tăng trở lại để những ước mơ đang treo kia trở thành sự thật
Cụ có mối nào bán rẻ rẻ như cụ nói không chỉ em , em làm mấy bó về tập chơi cho oai với đời ạ

• Vang
Reactions: UFA

Business2018

Xe buýt
Về cơ bản hoa lan đột biến tự nhiên ( lan var ) nó quý hiếm thật . Nhưng để nó có giá trị lớn thì nod phải số lượng có hạn hoặc là độc bản . Đây tư 1 cây các nhà vườn có thể nhân giống ra hàng chục cây khác giống hệt cây mẹ , các f2 , f3 , fn sau đó tràn nan thì giá trị cây cũng sẽ giảm dần . Về cơ bản không ai đánh giá được là 5 ct phú thọ đẹp hơn hay 5 ct HO đẹp hơn . Khi cây cũ giá thấp thì họ lại đẩy một cây mới lên để tạo sốt giá cao . 100 ông trồng lan thì 99 ông là trồng để nhân giống bán kiếm lời , chẳng ông nào là “ dân chơi Lan “ cả . Tiền đổ vào cây lan mong kiếm lời từ việc mua đi bán lại , nhân giống chia nhỏ ra bán . Về cơ bản tiền chỉ chuyển từ túi người này sang túi người kia , có ông giàu lên thì tức là có ông đang ôm bom :)
Em ko biết Lan đột biến như nào nhưng em thấy ông bà già em trồng Lan Phi điệp từ 2-30 năm nay nói là nuôi trồng bọn này dễ như cỏ, cành già ra hoa xong chỗ nào còn mắt ko ra hoa cứ cắt ra từng đốt dâm buộc vào chỗ mát ẩm nó mọc dễ hơn cỏ, còn chán chả cắt nữa thì nó cứ tự mọc cây con tua tủa chỗ mắt già ko ra hoa ...
=> nhân giống dễ như cỏ vậy thì còn quý hiếm cái gì nữa !

xecatco

Xe tải
Cụ có mối nào bán rẻ rẻ như cụ nói không chỉ em , em làm mấy bó về tập chơi cho oai với đời ạ
mối lái gì cụ , bà DÌ em làm gần 200 củ về đang vứt nhờ vườn khác , nhưng giờ tâm lý tiếc củ chả muốn bán rẻ , cứ ngồi đợi thôi còn cái dạng phú thọ các kiểu cụ lên hội nhóm ý bán nhiều lắm , giờ bão hòa rồi mà , không cụ lên youtube kênh (nói thẳng funny) họ làm kênh và bán giúp anh em đang xa bờ loại gì cũng có , bảo hành bảo họ đấy . Mà em nghĩ chả cần bảo hành đâu rẻ thế mua treo cho nó xanh vườn cũng được

tôi yêu ô tô

Xe container
Em ko biết Lan đột biến như nào nhưng em thấy ông bà già em trồng Lan Phi điệp từ 2-30 năm nay nói là nuôi trồng bọn này dễ như cỏ, cành già ra hoa xong chỗ nào còn mắt ko ra hoa cứ cắt ra từng đốt dâm buộc vào chỗ mát ẩm nó mọc dễ hơn cỏ, còn chán chả cắt nữa thì nó cứ tự mọc cây con tua tủa chỗ mắt già ko ra hoa ...
Thế mà tết bán đắt khét mù vậy cụ. Chậu lan phi điệp tầm 10-20 cây toàn 7-8 củ :-s

otothanglong

Xe điện
Lan đột biến cấy mô giá rẻ như rau
Cây lan đột biến 5 cánh trắng Hiển Oanh, 5 cánh trắng Phú Thọ cấy mô đang được rao bán trên mạng với mức giá chỉ từ 160.000 đồng/chai 20-25 cây.
Thời gian gần đây, cơn sốt lan đột biến bùng phát trở lại với nhiều thương vụ mua bán, giao dịch liên tiếp được công bố trên các diễn đàn, từ vài chục đến cả trăm tỷ đồng. Giá lan đột biến được thổi lên ngày càng cao cộng thêm một số "gương" làm giàu nhanh chóng từ hoa lan khiến nhiều người càng "phát sốt" lao vào đầu tư. Họ vay nợ người thân, bạn bè, ngân hàng với hy vọng giấc mơ làm giàu nhanh từ lan đột biến.

Tuy nhiên, lan phi điệp đột biến được nhân giống bằng phương pháp nuôi cấy mô lại có giá rẻ bất ngờ.

HƠN 6.000 ĐỒNG MỘT CÂY LAN ĐỘT BIẾN 5 CÁNH TRẮNG PHÚ THỌ
Ghi nhận trong các diễn đàn, hội nhóm trên mạng xã hội, một số người đang rao bán các loại lan đột biến gieo hạt và cấy mô.
Ăn món này phí mồm cụ, cho lợn gà ăn thôi :))

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Vâng chuản rồi cụ , nuôi trồng cây lan cũng không quá phức tạp . Chỉ cần học hỏi kình nghiệm là có thể tự nhân giống từ thân như cụ nói.