[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Ngoccu

Xe tăng
CKVN : Quá khứ , hiện tại và tương lai
Em sẽ nói rất ngắn gọn thôi để ko làm mất thời gian của các cụ.
Đây là quan điểm cá nhân của em muốn chia sẻ với các cụ nhằm mục đích các cụ ném đá để ta hiểu rõ tình hình hơn để ko phải cúng tiền cho thiên hạ nữa.
CKVN đã trải qua chu kỳ thứ nhất : 2000-2011
11 năm là 1 chu kỳ khá dài, chúng ta đã trải qua tất cả cung bậc cảm xúc, và lặp đi lặp lại nhiều lần.Nhưng nhìn tổng quan lại thì thị trường cũng chỉ trải qua 4 chu kỳ :
-Chu kỳ 1 : Tích lũy 2000 - tháng 2/2006 ( Tích lũy mất 6 năm )
- Chu kỳ 2: Tăng trưởng : Từ 3/2006 - đầu tháng 3/2207 ( đúng 1 năm, rất nhiều tỷ phú xuất hiện)
-Chu kỳ 3,4 : Phân phối và suy thoái 3/2007 - 1/2012 ( 5 năm, quá nhiều nước mắt và đau thương )
+Nói cụ thể hơn ở chu kỳ 2, tuy thời gian tăng trưởng là 1 năm nhưng chỉ có 2 nhịp tăng mạnh : nhịp 1 từ đầu tháng 3/2006 đến giữa tháng 5/2006 (2,5 tháng )
nhịp 2 từ cuối tháng 11/2006 đến giữa tháng 3/2007 ( 4 tháng, trong đó nghỉ tết 2 tuần )
+Chu kỳ 3,4 tuy phân phối và suy thoái, nhưng cũng có 3 sóng rất mạnh và rất nét : Sóng 1 : sóng hồi 1 sau cú đổ đèo từ đỉnh, sóng hồi 2 là sau cuộc khủng hoảng đầu năm 2008, bank bán giải chấp, và sóng hồi 3 vào 2009 khi mặt bằng giá CP thấp, + gói kích cầu của Chính phủ.
Hiện tại bây giờ đã kết thúc chu kỳ 1, sang chu kỳ 2 hay chưa thì chưa 1 báo chí nào có kết luận. Nhưng ý kiến cá nhân em CKVN đã bước vào chu kỳ mới- chu kỳ thứ 2.
Bàn lại chu kỳ cũ. CK phải tích lũy 6 năm trời,sau cú hích tăng trưởng kinh tế, gia nhập WTO chứng khoán việt nam mới thăng hoa được. và ở chu kỳ suy thoái giá CP rơi khủng khiếp nhưng sóng hồi cũng rất ấn tượng.
Mục đích em nhắc lại chu kỳ cũ là để ta so sánh và hướng tới tương lai. Tuy diễn biến chi tiết khác nhau nhưng tính chu kỳ là ko thay đổi.
-Chúng ta đang ở thời kỳ đồ đá của chu kỳ thứ 2 ( tích lũy), vì vậy sẽ ko có chuyện sóng mạnh kéo dài như chu kỳ tăng trưởng.
Vì thế tuy hiện tại CKVN đang tăng mạnh, ko có nghĩa là sẽ tăng mạnh đến hết năm, cũng ko có nghĩa là 2 chỉ số cuối năm chắc chắn sẽ cao hơn bây giờ.
Nhưng 2012 sẽ là năm của chứng khoán vì :

- CP ở vùng đáy nên cơ hội tăng giá rất lớn
- Đúng thời điểm CP quyết tâm cải cách nền kinh tế, Vĩ mô đã có dấu hiệu tốt lên.
Chỉ 2 điều đó thôi cũng là quá đủ.
Hiện tại đến thời điểm này thị trường vẫn chưa có dấu hiệu dừng lại.
CKVN giờ ngày càng chuyên nghiệp, thị trường giờ rất chứ ko còn thời cổ tích bà bán rau lên sàn CK nữa.
Em lan man 1 chút sang BĐS
Cơ sở đầu tiên để BĐS HN bứt phá : TTCK phải tăng trưởng mạnh.
Điều này cho thấy Cơ hội cho BĐS HN 2,3 năm tới gần như ko có.
Tuy nhiên BĐS cũng giống như CK, giảm giá mạnh sẽ có sóng hồi( sóng thoát hàng )
Điều này chắc chắn sẽ có để BANK giải quyết nợ xấu, và sóng hồi 1 của BĐS HN em dự cảm sẽ diễn ra khi sóng CK vừa đạt đỉnh xong. Còn thời gian thì em chịu.
-Còn về vàng thì cụ nào còn giữ vàng vật chất, vàng miếng thì nên bán khẩn cấp, sắp tới có sở giao dịch vàng,giao dịch vàng tk thì giá vàng trong nước sẽ về sát với giá TG. Chưa biết giá sắp tới tăng hay giảm nhưng phần chênh lệch trong nước- thế giới hạ xuống đã là 1 khoản lớn.
Cám ơn các cụ đã mất thời gian và mong các cụ ném đá, em đã đào lô cốt để phòng thủ ạ !

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chauffer

Xe đạp
Thớt trước em mới tư vấn được có 2 trang thì bị del do tiêu đề thread là " Forex " Bác bes cho em xin lại cái Thread đó để em đổi tên thì tốt. Giờ em chưa lấy lại đc cảm giác hứng thú để tư vấn, nhưng vì cơ hội sắp tới là rất lớn. Nên em chỉ nói ngắn gọn là các bác bán nhà, bán xe, vay mượn được ở đâu tiền, vàng, $ thì đổi hết sang VND và chuẩn bị chuyển thành " trứng " đi nhé.
Ưu tiên cho nhịp 1 sóng 3 vẫn là họ CK, em đặc biệt kết : CTS, SHS và SBS .
Sau nhịp dòng CK : khi tăng đc 50% thì sẽ chuyển sang dòng BDS, cái này em sẽ update sau.
Sắp tới HNX sẽ có sóng Hnx30 các bác nhé.
Chơi CP như Đ/C này thì sớm muộn cũng ra đầu đường nhặt lá đá ống bơ, đấy là còn nhẹ vì sau khi bán nhà, bán xe mà lại còn vay mượn thêm thì chả còn chỗ nào mà trốn nữa.

XeOnline

Xe tăng
Thớt trước em mới tư vấn được có 2 trang thì bị del do tiêu đề thread là " Forex " Bác bes cho em xin lại cái Thread đó để em đổi tên thì tốt. Giờ em chưa lấy lại đc cảm giác hứng thú để tư vấn, nhưng vì cơ hội sắp tới là rất lớn. Nên em chỉ nói ngắn gọn là các bác bán nhà, bán xe, vay mượn được ở đâu tiền, vàng, $ thì đổi hết sang VND và chuẩn bị chuyển thành " trứng " đi nhé.
Ưu tiên cho nhịp 1 sóng 3 vẫn là họ CK, em đặc biệt kết : CTS, SHS và SBS .
Sau nhịp dòng CK : khi tăng đc 50% thì sẽ chuyển sang dòng BDS, cái này em sẽ update sau.
Sắp tới HNX sẽ có sóng Hnx30 các bác nhé.
Cụ này mà tư vấn kiểu này thì khối khách hàng của cụ ấy có khi ra đê ở. Đíu ai đi khuyên khách hàng bán nhà, bán xe, vay mượn đi mua chứng bao giờ.

chinhdo

Xe máy
Quyết hay ko là ở mình, cụ VLC có gì cho anh em biết.
Cụ này mà tư vấn kiểu này thì khối khách hàng của cụ ấy có khi ra đê ở. Đíu ai đi khuyên khách hàng bán nhà, bán xe, vay mượn đi mua chứng bao giờ.

luot_song

Xe điện
Tuổi trẻ tài cao liều ăn nhiều

MINA

Xe buýt
Vậy là "Tất tay" hả cụ chủ thớt???
Em dự là "Xanh cỏ" nhiều hơn "Đỏ ngực"!!!^:)^^:)^^:)^

Okane

Xe container
Nhìn nick e cứ tưởng là Vãi Lón Chưa :))

Thế e xuống tất tay theo mợ nhá. Ah, mợ là nhân viên sàn nào đấy để e qua luôn ?

quangp5

Xe điện
Em 140% cổ roài

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ thông cảm, chắc chụ chủ còn trẻ người non dạ, mới tham gia vào chứng trường nên thế. Tuổi trẻ thường có mức chịu rủi ro cao.

longlun

Xe đạp
Vui.Vừa tạo được tài khoản vào toàn thấy chuyện cười.:D:D

Ngoccu

Xe tăng
TTCK VN 2012 uptrend rất mạnh, nhưng nếu lệch nhịp, vẫn cháy tk như b.thường.
Em xin update thông tin sau phiên giao dịch ngày 3/4/2012 :
Phiên giao dịch hnay hồi là điều đã được dự đoán vì : sau 3 phiên giảm cực mạnh , đường giá thủng EMA 20 ( đường trung bình 20 phiên ) hồi là chuyện b.t, điều quan trọng chúng ta cần quan tâm là sau khi hồi lên thì tiếp theo sẽ thế nào ? đây là bulltrap hay 1 chu kỳ tăng giá mới đã bắt đầu. Theo quan điểm của em nếu phiên hnay KLGD lớn, thì ko còn nghi ngờ gì nữa, cp chứng khoán ( SBS,SHS,VND... ) sẽ điên loạn và rất khó mua. Nhưng sự thật diễn ra lại ko hoàn hảo như vậy. Thị trường tăng mạnh mà vol thấp tiềm ẩn rủi ro đây là phiên bulltrap.
Theo em thì ta nên quan sát thêm, nếu ai đang cầm cp ko phải họ CK thì có thể bán sớm đầu phiên ngày mai 4/4/2012, sẽ được giá tốt. Các bác yên tâm là cứ bán đi ko sợ ko mua lại được vì TT nếu muốn lên tiếp thì sẽ phân hóa và rung lắc mạnh để đạt volume lớn confirm xu thế đi lên, 1 lý do nữa nên bán là hãy bán các cp khác và tập trung vốn vào dòng CK : SBS, SHS, VND, KLS...
Còn bác nào đang ôm cổ dòng chứng thì yên tâm giữ hàng, vì dòng chứng sẽ dẫn dắt trong 1 vài phiên tới. Nếu phiên hnay và đầu phiên mai là bulltrap thì các CP khác sẽ xuống mạnh nhưng lực mua của CP chứng khoán vẫn tốt nên ko sợ ko bán được giá tốt.
Còn ai chưa có CP thì ko nên nóng vội, đoạn này sẽ rung lắc mạnh, các bác cứ yên tâm, chỉ sợ ko có tiền chứ CP thì nhiều lắm.
Quan điểm của em là như vậy mong các bác chỉ giáo thêm. 2012 CK VN uptrend rất mạnh, sóng lên bao nhiêu thì chưa biết nhưng chắc chắn 1 điều với giá này thì sẽ còn x2 là ít nhất. Bác nào nhiều vốn có thể mua giá này vô tư, ko quan tâm lên xuống trong ngắn hạn. 4-6 tháng nữa kiểu gì bán cũng lãi gấp 2-3 lần.
Em thì ko làm chứng nữa nhưng nếu cụ nào thích margin cao, thì em có thể giới thiệu, em giới thiệu thôi chứ ko được đồng hoa hồng nào đâu. Vì cơ hội là rất lớn nên em mới khuyên các cụ huy động vốn để đánh nhanh rút gọn. Điều này chỉ diễn ra trong 2 quý nữa, sau đó sẽ sang sóng BĐS ( sóng thoát hàng, giải quyết nợ xấu cho bank , đây mới là cái đích cuối cùng, lý do tại sao CK 2012 lại uptrend )
Nhận định này em sẽ ko sửa dù bất cứ lý do nào, dù sai hay đúng. Mong các cụ góp ý cho em với ạhh

Ngoccu

Xe tăng
Chứng khoán VN giờ rất chuyên nghiệp, giao dịch cả ngày, TT lên, nhìn thì có vẻ ngon nhưng chưa chắc ai cũng có lãi, thậm chí số đông là lỗ, lỗ nặng, cháy tk , thế mới lạ các cụ à ? nghe chừng vô lý, buồn cười nhưng các cụ cứ ngẫm thử xem, em nói cũng có phần đúng đấy. Lính mới giờ lên sàn chỉ nộp mạng cho cáo mà thôi, còn đâu thời cả 2 sàn vài chục cổ phiếu, bán là thua mua là thắng.

Ngoccu

Xe tăng
Các cụ thông cảm, chắc chụ chủ còn trẻ người non dạ, mới tham gia vào chứng trường nên thế. Tuổi trẻ thường có mức chịu rủi ro cao.
EM trẻ người non dạ hay ko điều đó ko quan trọng cụ à, ngay chính ngành tài chính của VN còn non trẻ, nên các cụ nhiều tuổi thường là chậm và ko thích nghi kịp, các CP trên sàn em có cp biết, cp ko . Nhưng em khẳng định là em biết kha khá, tường tận các CP, ko tin các cụ cứ hỏi thử xem.

luot_song

Xe điện
Nghe nhạc hiệu đoán chương trình cụ nhỉ

Ngoccu

Xe tăng
Tuy HNX đỏ sâu nhưng dòng CK vẫn rất sôi động, cầu mạnh mẽ và khó xuống sâu, em khuyến nghị múc mạnh SHS, cutloss 20% và chốt lời 50-70% cho nhịp này
Danh mục tư vấn :
Tài chính : SHS,VND,PVF . HBB thì khá nhạy cảm vì tin sát nhập đã ra, ván bài đã lật, ko còn sự đột biến.
Dòng BDS : SCR,PVX,VCG,ITC rất ngon nhưng chưa phải thời điểm vào, ăn sóng CK cái đã .
HNX khả năng sẽ đỏ thêm 1,2 phiên. nhưng dòng CK vẫn tăng các bác à, thế mới ác chứ

Phim Ngôi Sao

Xe hơi
Website
www.phimcachnhiet.com.vn
Tuy HNX đỏ sâu nhưng dòng CK vẫn rất sôi động, cầu mạnh mẽ và khó xuống sâu, em khuyến nghị múc mạnh SHS, cutloss 20% và chốt lời 50-70% cho nhịp này
Danh mục tư vấn :
Tài chính : SHS,VND,PVF . HBB thì khá nhạy cảm vì tin sát nhập đã ra, ván bài đã lật, ko còn sự đột biến.
Dòng BDS : SCR,PVX,VCG,ITC rất ngon nhưng chưa phải thời điểm vào, ăn sóng CK cái đã .
HNX khả năng sẽ đỏ thêm 1,2 phiên. nhưng dòng CK vẫn tăng các bác à, thế mới ác chứ
Cụ dự em SHN xem sao