[Funland] Chung cư khu vực gần Thanh Xuân

Moriarty

Xe điện
Em có ngành gì đâu cụ, đang có dá mới nên tính bán căn IPG để dồn tiền thôi mà cụ. Căn 3 ngủ ở đây dao động từ 16-20tr tùy điều kiện đó ạ, khu này ở thì OK nhất rồi.
IPG là imperia garden phải ko ạ?

Bino

Xe điện
Hôm qua em tùm hiểu thì thấy bảo khu vực Nguyễn Tuân, Nguyễn Huy Tưởng rất tắc và hãy bị ngập lụt, em muốn tìm hiểu bây giờ còn tình trạng này ko. Các cụ giúp với

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Imperial Nguyễn Tuân, Mandarin Hoàng Minh Giám, Gold Season Nguyễn Tuân, Rivera Vũ Trọng Phụng. 4 chỗ này khá là tương đương với Park Hill bên bác đấy!
Rivera được đánh giá cao vậy cơ ạ cụ ?

katenguyen

Xe tăng
Hôm qua em tùm hiểu thì thấy bảo khu vực Nguyễn Tuân, Nguyễn Huy Tưởng rất tắc và hãy bị ngập lụt, em muốn tìm hiểu bây giờ còn tình trạng này ko. Các cụ giúp với
Em đang ở ng tuân đây. Giờ cao điểm thì ùn 1 chút nhưng cũng ko bị tắc cứng. Ngập thì mấy hôm mưa to cũng chưa ngập lụt gì cụ ak

iamme7

Xe máy
Nếu cụ ko ngại tắc đường thì cụ thử sang hẳn bên Tố Hữu xem sao, bên đấy có The Light hay Ecolife em thấy cũng tương đối ổn

iamme7

Xe máy
Nguyễn Tuân hiện tại thì vẫn đi được cụ ạ (tan tầm sẽ ùn ùn nhưng không tắc cứng). Tuy nhiên cũng cần xem xét vì các toà cc ở đây còn chưa ở hết (Gold season mới ở khoảng 1 nửa, 90 Nguyễn Tuân chưa bàn giao 2 toà, Thống Nhất conplex cũng mới ở lác đác, Việt Đức complex cũng chưa bàn giao...) nên khoảng sang năm mới biết chính xác được cụ ạ

agrimeco

Xe container
Nguyễn Tuân hiện tại thì vẫn đi được cụ ạ (tan tầm sẽ ùn ùn nhưng không tắc cứng). Tuy nhiên cũng cần xem xét vì các toà cc ở đây còn chưa ở hết (Gold season mới ở khoảng 1
nửa, 90 Nguyễn Tuân chưa bàn giao 2 toà, Thống Nhất conplex cũng mới ở lác đác, Việt Đức complex cũng chưa bàn giao...) nên khoảng sang năm mới biết chính xác được cụ ạ
VTP đang mở rộng gấp 3, NT cuối năm cũng giải tỏa nốt đoạn thắt cổ chai thì lại ngon nghẻ thôi cụ;))

Mợ Liễn

Xe điện
Em thấy Ecolife cũng được anh ạ. Anh thử tìm hiểu xem.

iamme7

Xe máy
VTP đang mở rộng gấp 3, NT cuối năm cũng giải tỏa nốt đoạn thắt cổ chai thì lại ngon nghẻ thôi cụ;))
Vâng em cũng mong NT mở ra đi cho sướng người, thông tin cuối năm mở đường em cũng nghe nhiều rồi, chỉ là chưa biết năm nào thôi :D

agrimeco

Xe container
Vâng em cũng mong NT mở ra đi cho sướng người, thông tin cuối năm mở đường em cũng nghe nhiều rồi, chỉ là chưa biết năm nào thôi :D
Chắc chắn năm nay rồi cụ, thằng cu bán xe bánh mỳ chỗ em nó có 1 điểm nữa ngay đối diện lối vào IPG kêu cuối năm nay bị mất chỗ bán :D

thanktn

Xe tăng
Nhà em ở gần C3 KHTN đây, trước em cũng học ở trường này luôn. Xung quanh khu vực này nếu có chung cư nào về tiện ích nội khu tương đương với Park Hill theo em đánh giá thì có mấy chỗ sau, thứ tự gần đến xa:
- Thăng Long Number One: vị trí này theo em đánh giá là thuận tiện đường đi học của cháu và đi làm của cụ.
- Vinhome Green Bay: khỏi nói về tiện ích nội khu của khu này rồi. Nhược điểm là dân cư thưa thớt, buồn.
- Madarin Hoàng Minh Giám: nhược điểm là đông, không gian cũng hẹp.
- Imperia Garden: không gian hẹp, đường bé.

Giá thuê các chỗ trên cũng chát. Cần chỗ dễ thở hơn cụ cần thì em tư vấn. Cụ cũng chưa nói rõ là vợ chồng cụ đi làm hướng nào để tư vấn thêm cho thuận tiện nữa.

Bino

Xe điện
Em thấy Ecolife cũng được anh ạ. Anh thử tìm hiểu xem.
Anh cũng vừa search thấy Ecolife khá gần trường con anh học (trường THPT chuyên KHTN tại Lương Thế Vinh). EColife tiện ích tốt ko nhỉ? Có bể bơi cho bọn trẻ con không?

Bino

Xe điện
Nhà em ở gần C3 KHTN đây, trước em cũng học ở trường này luôn. Xung quanh khu vực này nếu có chung cư nào về tiện ích nội khu tương đương với Park Hill theo em đánh giá thì có mấy chỗ sau, thứ tự gần đến xa:
- Thăng Long Number One: vị trí này theo em đánh giá là thuận tiện đường đi học của cháu và đi làm của cụ.
- Vinhome Green Bay: khỏi nói về tiện ích nội khu của khu này rồi. Nhược điểm là dân cư thưa thớt, buồn.
- Madarin Hoàng Minh Giám: nhược điểm là đông, không gian cũng hẹp.
- Imperia Garden: không gian hẹp, đường bé.

Giá thuê các chỗ trên cũng chát. Cần chỗ dễ thở hơn cụ cần thì em tư vấn. Cụ cũng chưa nói rõ là vợ chồng cụ đi làm hướng nào để tư vấn thêm cho thuận tiện nữa.
Cám ơn cụ. con em học tại Lương Thế Vinh, còn em đi làm ở Kim Mã. Mục tiêu là ưu tiên F1 học ở đó. Nhờ cụ tư vấn một vài hướng. Cám ơn cụ

thanktn

Xe tăng
Anh cũng vừa search thấy Ecolife khá gần trường con anh học (trường THPT chuyên KHTN tại Lương Thế Vinh). EColife tiện ích tốt ko nhỉ? Có bể bơi cho bọn trẻ con không?
Ecolife có tiện ích cũng ổn nhưng bé, bể bơi cũng có cụ ạ. Ecolife có nhược điểm là buổi sáng đi làm vào trung tâm thì cụ có thể mất 15-20 phút mới đi đến ngã tư khuất duy tiến - Lê Văn Lương.

thanktn

Xe tăng
Cám ơn cụ. con em học tại Lương Thế Vinh, còn em đi làm ở Kim Mã. Mục tiêu là ưu tiên F1 học ở đó. Nhờ cụ tư vấn một vài hướng. Cám ơn cụ
Vậy thì Thăng Long Number One là tốt nhất cụ ạ. Tiện đường cụ đi làm. Còn cháu nó thì đi xe đạp theo đường Hồ Mễ Trì, Lương thế Vinh. Đường đó mát và ít xe to, không phải rẽ sang đường to, có thể hơi bụi tí vì công trường Vinhome Green bay chưa hoàn thiện hết.

Mợ Liễn

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

ngocquang1234

Xe hơi
Nhà em đang có nhu cầu chuyển đến ở Chung cư khu vực này. Hiện nay em đang ở Park Hill và thấy chất lượng sống ổn. Tuy nhiên do F1 giờ chuyển từ Vinschool sang học ở trường KHTN ở Lương Thế Vinh nên giờ cả GĐ phải chuyển đến đó.

Em muốn hỏi các cụ khu vực này có những chung cư nào có ở với chất lượng cũng same same như Park Hill. Em đang muốn tìm thuê căn 3 PN không đồ. Giá rổ thuê như thế nào các cụ giúp luôn một vài thông tin.

Em cám ơn các cụ nhiều!
Cụ sang tòa viwaseen đầu đường tố hữu ấy. Tòa đó mới xây. Giá cũng rẻ. Em nghĩ là ổn