[Funland] Chung cư khu vực gần Thanh Xuân

Moriarty

Xe điện
Nhà em ở gần C3 KHTN đây, trước em cũng học ở trường này luôn. Xung quanh khu vực này nếu có chung cư nào về tiện ích nội khu tương đương với Park Hill theo em đánh giá thì có mấy chỗ sau, thứ tự gần đến xa:
- Thăng Long Number One: vị trí này theo em đánh giá là thuận tiện đường đi học của cháu và đi làm của cụ.
- Vinhome Green Bay: khỏi nói về tiện ích nội khu của khu này rồi. Nhược điểm là dân cư thưa thớt, buồn.
- Madarin Hoàng Minh Giám: nhược điểm là đông, không gian cũng hẹp.
- Imperia Garden: không gian hẹp, đường bé.

Giá thuê các chỗ trên cũng chát. Cần chỗ dễ thở hơn cụ cần thì em tư vấn. Cụ cũng chưa nói rõ là vợ chồng cụ đi làm hướng nào để tư vấn thêm cho thuận tiện nữa.
Imperia giờ bao tiền 1 mét hả cụ, em hỏi anh google toàn 36-38

Bino

Xe điện
Cụ sang tòa viwaseen đầu đường tố hữu ấy. Tòa đó mới xây. Giá cũng rẻ. Em nghĩ là ổn
Cám ơn cụ, em thích nhất là thuê nhà mới, mình là người ở đầu tiên :)

Vậy thì Thăng Long Number One là tốt nhất cụ ạ. Tiện đường cụ đi làm. Còn cháu nó thì đi xe đạp theo đường Hồ Mễ Trì, Lương thế Vinh. Đường đó mát và ít xe to, không phải rẽ sang đường to, có thể hơi bụi tí vì công trường Vinhome Green bay chưa hoàn thiện hết.
Vâng cám ơn cụ. Nếu đi theo đường hồ thì tiện, chỉ có mỗi đoạn vượt qua Tố Hữu là hơi ngại nhỉ.

ubisapro

Xe cút kít
Nhà em đang có nhu cầu chuyển đến ở Chung cư khu vực này. Hiện nay em đang ở Park Hill và thấy chất lượng sống ổn. Tuy nhiên do F1 giờ chuyển từ Vinschool sang học ở trường KHTN ở Lương Thế Vinh nên giờ cả GĐ phải chuyển đến đó.

Em muốn hỏi các cụ khu vực này có những chung cư nào có ở với chất lượng cũng same same như Park Hill. Em đang muốn tìm thuê căn 3 PN không đồ. Giá rổ thuê như thế nào các cụ giúp luôn một vài thông tin.

Em cám ơn các cụ nhiều!
Nếu chấp nhận thấp hơn thì có Housinco, Tây Hà (19 Tố Hữu), hoặc ecolife. cụ xuống đất thì vào khu nhà em (đô thị mới Phùng Khoang), Nhà thô khả năng có bán or đang mở (sắp mở) bán khu biệt thự phía giáp Tố Hữu đó ợ.

sparkler

Xe tải
E có căn ở Imperia 3 ngủ ở cũng thích lắm cụ.

giangpajero

Xe máy
Cụ chủ mà thuê nhà bên Nguyễn Tuân hay ở phía bên kia đường VĐ3 thì vẫn bất tiện. Nói thật với cụ là nếu để các cháu tự đi ngang qua đường VĐ3 em hãi lắm mà phía bên đường LTV thì chỉ có đúng cái CC của BCA là còn tạm ổn chứ khu đấy đông đúc, chật chội quá.

thanktn

Xe tăng
Cám ơn cụ, em thích nhất là thuê nhà mới, mình là người ở đầu tiên :)

Vâng cám ơn cụ. Nếu đi theo đường hồ thì tiện, chỉ có mỗi đoạn vượt qua Tố Hữu là hơi ngại nhỉ.
Đoạn vượt qua Tố Hữu có đèn xanh đỏ, đơn giản cụ ạ. Ở Ecolife thì phải vòng lại qua đường Tố Hữu còn nguy hiểm hơn nhiều.
Cụ bỏ qua luôn cái Viwa seen cho em nhé, có mỗi tòa chung cư thiết kế xấu kinh khủng. Nếu cụ muốn ở nhà mới thì có thể tìm hiểu chung cư Vinata Tower ngay cạnh Thăng Long Number One. Chỗ đó cũng được, tiện ích cũng tạm ổn.

Còn lăn tăn đoạn sang đường của cháu thì có mấy cái ngay gần mà ổn là: Housinco Phùng Khoang, Bắc Hà Tower, The Light - Trung Văn.

thanktn

Xe tăng
Imperia giờ bao tiền 1 mét hả cụ, em hỏi anh google toàn 36-38
Em có phải là môi giới đâu :). Lâu rồi em có hỏi người quen trong đó về giá thì cũng tương tự như anh Google, hihi. Dịch vụ trong đấy có điểm cộng là bể bơi và gym miễn phí cho cư dân. Nhưng mà hôm nào trười mưa to là có khả năng lụt ở tất cả các đường ra vào khu.

Bino

Xe điện
Hôm nay em lại được mọi người gợi ý thêm 1 lựa chọn nữa là Hapulico

Bino

Xe điện
Hôm nay em vừa xem 1 nhà ở Gold Season - 47 Nguyễn Tuân, giá 1 căn Duplex 120 m2 thuê là 16 triệu/tháng. Các cụ comment xem thế đã ổn chưa. Cá nhân em thích 1 căn 120m2 1 tầng hơn là duplex.

huylinht

Xe hơi
Hôm nay em vừa xem 1 nhà ở Gold Season - 47 Nguyễn Tuân, giá 1 căn Duplex 120 m2 thuê là 16 triệu/tháng. Các cụ comment xem thế đã ổn chưa. Cá nhân em thích 1 căn 120m2 1 tầng hơn là duplex.
có đồ gì chưa cụ?

hondash150

Xe hơi
Có chung cư Seasons Avenue ở khu Mỗ Lao gần đó đấy, tiện ích cũng tốt, cụ thử ngâm cứu xem

cocsku

Xe container
Nhà em đang có nhu cầu chuyển đến ở Chung cư khu vực này. Hiện nay em đang ở Park Hill và thấy chất lượng sống ổn. Tuy nhiên do F1 giờ chuyển từ Vinschool sang học ở trường KHTN ở Lương Thế Vinh nên giờ cả GĐ phải chuyển đến đó.

Em muốn hỏi các cụ khu vực này có những chung cư nào có ở với chất lượng cũng same same như Park Hill. Em đang muốn tìm thuê căn 3 PN không đồ. Giá rổ thuê như thế nào các cụ giúp luôn một vài thông tin.

Em cám ơn các cụ nhiều!
Đã thích Park hill rồi thì chọn Royal thôi.

Bino

Xe điện
Đã thích Park hill rồi thì chọn Royal thôi.
Hôm qua em đi xem Royal, thất vọng lắm vì xem 3 nhà, toàn căn góc nhưng thiết kế khá chán, diện tích chết khá nhiều. Chưa kể giá khá cao.

Ant man

Xe tải
căn này chưa có đồ gì cụ ạ. Em cũng lăn tăn vì Gold Season có ít facilities quá. Sân chơi nhỏ, bể bơi ngoài trời vẫn chưa xong, và không có bể bơi 4 mùa.
khu này có bể bơi 4 mùa trên tầng 27 tòa trong cùng mà cụ. Căn duplex giá đấy hợp lý phết cụ nhỉ

nhinhim2003

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Em cám ơn các cụ nhiều!
Cụ bán park mua nhà em đê :D
https://www.otofun.net/threads/ban-nha-tang-1-a8-nam-dong-dien-tich-200m2-noi-that-hien-dai.1556326/

tranthanhtuong

Xe tăng
Có cụ nào quan tâm đến dự án này không vào chia sẻ giúp em chút thông tin ạ. Em thì đang ngắm 1 căn ~80m2 thông thủy - 3PN. Giá giao động 2.3 ~2.5 tỷ. Chủ đầu tư là PCC1 - Công ty CP Xây lắp điện I - nhà thầu xây dựng là HCMCC. Em ở tỉnh lẻ nên chưa rõ khu vực này lắm. Các cụ cho em xin ít thông tin về pháp lý của dự án, cơ sở hạ tầng, tình trạng giao thông, quy hoạch trong tương lai gần, các tiện ích xung quanh khác, trường cấp 2, cấp 3 và đại học ạ. Em xin đa tạ.