[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Đồng hành cùng doanh nghiệp

Bopbi_hsgs

Xe lăn
em nghĩ kịch bản vọt 1300 thì quá đẹp nhưng quá khó để chinh phục. Lý do thì em thấy nhịp này vni so với nhịp 1200 thì k giảm sâu, loanh quanh, có hôm chỉ tụt vài điểm nhưng một số mã tụt thê thảm và rẻ hơn nhịp trc rất nhiều. Tụt kiểu này nhỏ lẻ mua dc ít mà có khi đội tiền to lại ôm nhiều vì nó mua ròng. Kéo qua 1200 nó xả cho to mặt chứ chạm vào tới 1300 thì tạo lập chắc cũng cong lưng :D
Đội tiền to ôm nhiều thì nó phải kéo lên mức có thể xả thoải mái - tầm trên 1,3k. Lên tầm đấy tích luỹ thì thay máu thoải mái. Lúc đấy xong phần đầu cá, dòng tiền sẽ nhảy vào xơi thân cá

hp78

Xe điện
Cụ Bóp mà cố chấp như vậy thì khó lắm đó :D. Mở lòng ra. Không có cái gì không thực sự có ý nghĩa lại có thể tồn tại lâu được. Bởi vì trong 1 nghìn người, 1 triệu người tiếp cận với lý thuyết, sẽ ít nhất có 1 người tin và tìm được cách biến lý thuyết thành hiện thực.

Còn nhé, em vẫn nói là không biết có chết không, mặc dù tới giờ này em giao dịch đúng hướng. TA là công cụ mang đến xác suất thành công cao hơn, chứ không phải là tuyệt đối. Nhưng TA với thầy em, thì thành công cao hơn em nhiều lần, cầu toàn hơn em quá nhiều lần. Thầy em luôn muốn xây dựng một hệ thống bách phát bách trúng có thể cho người không cần biết về TA cứ áp dụng là được.

Em dùng cái chạy bằng cơm là chính, dựa trên các hệ thống mà thầy em đã tạo ra và dạy em. Em thấy tốt lắm rồi.
Em mới nhập môn, có chút băn khoăn là có công thức để ra vào lệnh hay sao ạ, vì nếu có thì làm sao người ta có thể dạy cho người khác được nhỉ?

Bopbi_hsgs

Xe lăn
Em mới nhập môn, có chút băn khoăn là có công thức để ra vào lệnh hay sao ạ, vì nếu có thì làm sao người ta có thể dạy cho người khác được nhỉ?
Có công thức đấy - công thức mà toàn lãi, thì đã là ng giàu có thứ hạng trên sàn CK rồi, chả hơi đâu mà chém dó ở đây ;))

phuongmit

Xe container
Đội tiền to ôm nhiều thì nó phải kéo lên mức có thể xả thoải mái - tầm trên 1,3k. Lên tầm đấy tích luỹ thì thay máu thoải mái. Lúc đấy xong phần đầu cá, dòng tiền sẽ nhảy vào xơi thân cá
em hiểu là kéo lên đó thì thay máu dc nhưng nếu quan sát thì sẽ thấy nhịp gần đây hoặc thói quen oánh của đội tiền to, tự doanh hay tây lông cũng như một số nhỏ lẻ có vị thế, k bị kẹp, mua dc thấp, chốt lời thênh thang như các cụ trên này rang đảo từng phiên, oánh hẳn T0 thì em nghĩ cứ có lời từ vài line đến 1 giá là sẽ bị chốt, khi đó vni cứ chạm xanh và cổ có ăn là sẽ chốt và khi đó vni chạm dc đến 1300 có lẽ sẽ rất vất vả, trừ khi kéo thốc trụ và hấp thụ dc hết lực chốt lời

Pinctada

Xe buýt
Có cụ ạ. Ví dụ như cái hình em post khung 5p giá bị nén giữa trên là đường EMA, dưới là đường hỗ trợ. Nếu nó phá lên là tăng, phá xuống thì chạy hoặc vào lệnh short và đóng lệnh ở hỗ trợ dưới.

Pinctada

Xe buýt
Có công thức đấy - công thức mà toàn lãi, thì đã là ng giàu có thứ hạng trên sàn CK rồi, chả hơi đâu mà chém dó ở đây ;))
Chém dó ở đây để khoe em ăn suýt 2 cây trần Lpb và bắt đúng đáy DHA đấy ;))

Thêm nữa là khoe em là người duy nhất vừa xinh vừa giỏi được thầy em dạy, mặc dù thầy em ghét đứa nào tự khen đẹp lắm, nhưng tính em thật thà.

Pinctada

Xe buýt
Em nể cụ Bóp là một trong những người từng ở trong này lâu rồi. Chắc biết tính em, đừng có đá em, nén quá là em không được lành tính đâu :)):)):))

Pinctada

Xe buýt
Các cụ cứ thắc mắc tại sao dạy cho người khác, em đang nói miễn phí ở đây. Các cụ không có kiến thức nền nên không hiểu, bất cứ ai từng đọc cơ bản: Nến Nhật, Phân tích kỹ thuật trên TTCK, VPA, Wyckoff… Đa số sẽ hiểu ngay.

Kể cả cái “chứng khoán là xác suất”, mỗi ông trong mỗi cuốn sách nói một cách. Em nói lại cho dễ hiểu chứ chả ai viết thế.

Pinctada

Xe buýt
Cái không dạy được là cái tinh chỉnh, cái đó phải tự. Người ta vật vã mất tiền mất bao nhiêu thời gian để thử nghiệm vào lệnh mà lại bảo nói toẹt ra với nhau thì các cụ hỏi lòng xem. Cụ Bóp bỏ kiểu kích bác đi nhé :))

Thíchrausạch

Xe tăng
Cái không dạy được là cái tinh chỉnh, cái đó phải tự. Người ta vật vã mất tiền mất bao nhiêu thời gian để thử nghiệm vào lệnh mà lại bảo nói toẹt ra với nhau thì các cụ hỏi lòng xem. Cụ Bóp bỏ kiểu kích bác đi nhé :))
Hoá ra là mợ xinh mà lại đi còm vs mấy lão già :)) phí quá, để em mời cà phê ;))

lexus315

Xe điện
Chém dó ở đây để khoe em ăn suýt 2 cây trần Lpb và bắt đúng đáy DHA đấy ;))

Thêm nữa là khoe em là người duy nhất vừa xinh vừa giỏi được thầy em dạy, mặc dù thầy em ghét đứa nào tự khen đẹp lắm, nhưng tính em thật thà.
Tức là mợ là gái hay nữ ạ?

Hàng bắt đáy giá rẻ mai mới về nhỉ. Thành ra mọi người hôm nay mua bán ít để chờ diễn biến ngày mai cũng nên.
Chắc vậy cụ ạ. Phiên sáng thấy giằng co quá. Chiều thì bên mua đã sẵn sàng mua giá cao hơn rồi. Phiên mai khả năng có nến xanh nhẹ cụ nhỉ

Vâng , hy vọng các anh ấy đanh lên vài hôm thì e kịp T3 .
T3 chắc chốt lãi thoải mái. Nhưng con mig nó tím là hay tím cho mấy phiên đó cụ ạ. Hiii. Nếu tín hiệu vẫn ổn thì T7,T8 chốt cũng được mà. Chúc mừng cụ 1 lần nữa ạ