Chúng tôi chơi chứng khoán-Vol 15

Abram

Xe điện
Có chú nào ôm Gấu mấy chục năm vẫn lõm không cụ nhỉ?
Có ạ, em có con STT (giá vốn 5.3) và MTG (giá vốn 7.3) mua hơn chục năm trước, khi khôi phục tk thấy lỗ đâu mấy chục %. Do ngày xửa ngày xưa nó lẻ, lúc đấy em ko bán được lô lẻ nên còn xót lại :))

Nhimtiu

Xe điện
Có ạ, em có con STT (giá vốn 5.3) và MTG (giá vốn 7.3) mua hơn chục năm trước, khi khôi phục tk thấy lỗ đâu mấy chục %. Do ngày xửa ngày xưa nó lẻ, lúc đấy em ko bán được lô lẻ nên còn xót lại :))
Ý em là có cụ nào mà ôm con gấu mấy chục năm vẫn lõm ý cụ ơi chứ 🕷 ôm 🥚 thì lõm là chuyện hàng ngày trên sàn mà cụ.=))

Airbus A350

Xe điện
Lại nói đến đất, em đang sốt lên với đất đây. Hồi covid 1 vợ em bảo đi mua đất em không đi, cứ nghĩ sau covid giá nó còn rẻ xuống, thế mà loanh quanh đến giờ đất nó cứ tăng hàng ngày. Cảm giác không khác gì oánh chứng, mua thì sợ đu đỉnh mà không mua thì cứ cầm tiền nhìn nó tăng. Các cụ mợ thông thái có đánh giá gì về mảng BDS giai đoạn này không? Nên oánh chứng chờ đất xuống hay chia tiền ra oánh cả 2?
Coi như mua đất, ôm chặt có ngày cũng phải có lãi chớ :)) , mua đất cũng phải vài ba năm mờ
Chú mưa ôm đất gần 20 năm :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Thế là 3 sàn rồi à chú mưa? 10 sàn là cháu mua một ít đấy :P
Mai sàn nữa là 4 sàn. Dưng thực ra hôm đầu sàn thì giá bq cao nên sàn hsau chỉ thấp hơn sàn htrc 1 ít thôi. Chưa kể đội kẹp hàng mã đấy cứ cuối phiên kéo lên 1 tý thành ra hsau lại sàn tiếp

Gaffer

Xe điện
Lại nói đến đất, em đang sốt lên với đất đây. Hồi covid 1 vợ em bảo đi mua đất em không đi, cứ nghĩ sau covid giá nó còn rẻ xuống, thế mà loanh quanh đến giờ đất nó cứ tăng hàng ngày. Cảm giác không khác gì oánh chứng, mua thì sợ đu đỉnh mà không mua thì cứ cầm tiền nhìn nó tăng. Các cụ mợ thông thái có đánh giá gì về mảng BDS giai đoạn này không? Nên oánh chứng chờ đất xuống hay chia tiền ra oánh cả 2?
Cụ có mảnh nào Bắc ninh rẻ phím em với, thấy bẩu 2022 lên tp trung ương là ăn bằng lần đới :D